PDA

View Full Version : Qhtd với GMD k an toàn XN AT sau 6 tháng vẫn còn TC

khongbietthenaonua
03-06-2014, 16:18
E chào cac anh chi tren dien dan.. e xin loi vi e viêt bai bang dien thoai nen ko co dâu a , mong cac anh chi thong cam a... cac anh chi cho em hoi xet nghiem hiv TEST NHANH co chinh xac ko a?... e co qhtd voi gmd ko an toan, e xet nghiem o thoi diem gan 6 thang AM TINH nhung trieu chung van con nhiu hôi tu day du trieu chung cua benh than kinh ngoai vi, dau xuog khop, đau nua đâu ... em xin hoi TEST NHANH co CHINH XAC KO A? Em xin cam on cac anh chi rat nhiu a..

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 16:22
E chào cac anh chi tren dien dan.. e xin loi vi e viêt bai bang dien thoai nen ko co dâu a , mong cac anh chi thong cam a... cac anh chi cho em hoi xet nghiem hiv TEST NHANH co chinh xac ko a?... e co qhtd voi gmd ko an toan, e xet nghiem o thoi diem gan 6 thang AM TINH nhung trieu chung van con nhiu hôi tu day du trieu chung cua benh than kinh ngoai vi, dau xuog khop, đau nua đâu ... em xin hoi TEST NHANH co CHINH XAC KO A? Em xin cam on cac anh chi rat nhiu a..
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể) => e xet nghiem o thoi diem gan 6 thang AM TINH => Với KQ này cho dù bạn QHTD với 100 GMD nhiễm HIV thì KQ nào cũng an toàn 100000000000000000000000000%
Bấm vào đây xem
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

khongbietthenaonua
03-06-2014, 16:36
Da.. e cam on a song chung nhieu a... co a noi the e yen tam rat nhiu.. vi luc truoc e xn o BENH VIEN DONG DA-HA NOI.. bac sy o day noi tot nhat la e len 50c- hang bai.. o day xn ko chinh xac.. neu nghi ngo ho van goi mâu len 50c-hag bai thoi... nen vi the e moi lo lang a...

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 16:40
Da.. e cam on a song chung nhieu a... co a noi the e yen tam rat nhiu.. vi luc truoc e xn o BENH VIEN DONG DA-HA NOI.. bac sy o day noi tot nhat la e len 50c- hang bai.. o day xn ko chinh xac.. neu nghi ngo ho van goi mâu len 50c-hag bai thoi... nen vi the e moi lo lang a...
Với HIV thì bạn an toàn tuyệt đới, Nhưng hành vi QHTD k an toàn ngoài HIV còn có nguy cơ STDS. Bạn vui lòng XN giang mai và Gan B dùm

Charles
03-06-2014, 16:44

Test nhanh có độ nhạy rất cao, với phương châm "bắt nhầm hơn bỏ sót" nên rất chính xác, bạn XN sau 6 tháng ÂT là an toàn 100% rồi. Có bệnh gì khám chữa bệnh đó thôi.

Tuanmecsedec
03-06-2014, 21:45

6 tháng âm tính còn lo gì nữa bạn.

khongbietthenaonua
03-06-2014, 22:42
Em cam on a song chung, a truong xuan, a tuan nhiu a