PDA

View Full Version : Vết thương sau 1 ngày chạm vào gối có máu có nguy cơ k???

kienthuc
03-06-2014, 19:33
anh chị cho em hỏi là nếu có vết thương gần 1 ngày ở chân rộng khoảng 1 cm mà dậm vào cái gối để ngồi ở mấy quán nước lỡ miếng đó có máu thì có bị nhiễm H ko ạ

Charles
03-06-2014, 19:36
anh chị cho em hỏi là nếu có vết thương gần 1 ngày ở chân rộng khoảng 1 cm mà dậm vào cái gối để ngồi ở mấy quán nước lỡ miếng đó có máu thì có bị nhiễm H ko ạ

Chân bạn đang chảy máu như cắt tiết gà đặt lên cái gối đó cũng không sao, vì HIV không sống trên cái gối.

kienthuc
03-06-2014, 19:37
nhưng lỡ cái gối đó có máu thì sao a em hơi lo

Charles
03-06-2014, 19:39

Máu đâu ra mà lỡ??? LỠ có dính máu thì máu cũng thấm vào gối và khô ngay, không còn khả năng lây nhiễm.

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 19:43
Vết thương sau một ngày là vết thương an toàn với tất cả hành vi nguy cơ, vì đã đóng niêm mạc vĩnh viễn, Nếu vết thương đấy còn chảy máu cũng k có nguy cơ trong trường họp này vì cái gối k phải là vật chủ chứa máu tươi để đưa máu đó vào dòng máu của bạn

kienthuc
03-06-2014, 19:46
vâng chắc tại em ám ảnh quá nên đi đâu cũng sợ máu hjx

kienthuc
03-06-2014, 22:05
mấy anh ơi cho em hỏi câu nữa hôm bữa em đá banh ko mang giày chân em bị tróc miếng da ,ko thấy chảy máu một lúc sau máu mới chảy ra ,lúc này thì em đi rửa vết thương như vậy nếu có bạn nào đó cũng bị chảy máu chân thì em có bị sao ko ạ tóm lại là tróc miếng da chưa chảy máu lỡ dậm máu có sao ko ạ

Tuanmecsedec
03-06-2014, 22:08
mấy anh ơi cho em hỏi câu nữa hôm bữa em đá banh ko mang giày chân em bị tróc miếng da ,ko thấy chảy máu một lúc sau máu mới chảy ra ,lúc này thì em đi rửa vết thương như vậy nếu có bạn nào đó cũng bị chảy máu chân thì em có bị sao ko ạ tóm lại là tróc miếng da chưa chảy máu lỡ dậm máu có sao ko ạ

Bạn lo lắng HIV đâm ra thoái hóa quá rồi.

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 22:08
Chả làm sao hết, không ảnh hưởng tới Hòa Bình Thế Giới

kienthuc
03-06-2014, 22:11
nhưng mà lúc đó sắp chảy máu rồi chắc có rươm rướm máu nhu vậy là vết thương hở rồi mà :(

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 22:13
nhưng mà lúc đó sắp chảy máu rồi chắc có rươm rướm máu nhu vậy là vết thương hở rồi mà :(
Thì có làm sao đâu, tróc da thì đau chứ sao

kienthuc
03-06-2014, 22:16
lúc đó tróc miếng da em chạy một chút sợ lúc đó dậm máu thì sao anh ơi :(

kienthuc
04-06-2014, 00:12
sao ko ai tư vấn cho em hết haiz

Tuanmecsedec
04-06-2014, 05:21

vâng chắc tại em ám ảnh quá nên đi đâu cũng sợ máu hjx

lúc đó tróc miếng da em chạy một chút sợ lúc đó dậm máu thì sao anh ơi :(

sao ko ai tư vấn cho em hết haiz

Chuyện bạn đang lo thật là quá VỚ VẨN.Phải nói chính xác là bạn lo TÀO LAO MÍA LAO QUÁ.

kienthuc
12-06-2014, 22:26
mấy anh cho em hỏi nếu cạo mặt bị xước mấy cái mụn nhỏ không chảy máu thì có bị sao ko ạ

Tuanmecsedec
12-06-2014, 22:28
mấy anh cho em hỏi nếu cạo mặt bị xước mấy cái mụn nhỏ không chảy máu thì có bị sao ko ạ

Mắc mớ gì liên quan lây nhiễm HIV bạn.

kienthuc
12-06-2014, 22:33
e sợ cạo trúng mấy cái mụn nhỏ mà e hok bik =.=

Tuanmecsedec
12-06-2014, 22:36
e sợ cạo trúng mấy cái mụn nhỏ mà e hok bik =.=

Trừ khi da thịt bạn bằng đồng,bằng sắt.

bitbot
12-06-2014, 22:36
Đợt trước mình cũng bị lo lắng vớ vẩn đâm ra hoang tưởng, nhưng cũng không đến mức như anh này

Nguyen Ha
13-06-2014, 01:32

Ám ảnh quá rồi! Hãy dành chút thời gian tìm hiểu về con đường lây nhiễm HIV đi để tránh lo lắng không đâu và tự mình thoát ra khỏi nỗi ám ảnh.

kienthuc
03-07-2014, 18:32
mấy anh chị ơi cho em hỏi hôm bữa em đi dọn rác ở khu phố mà khu phố em có nhiều người nghiện lắm em sợ lúc cầm bịch rác thì kim tiêm lòi ra và đâm vào mà em không biết do lúc về nhà em thấy tay em có chấm đỏ nhưng mà nặn mãi không ra máu

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 18:35
mấy anh chị ơi cho em hỏi hôm bữa em đi dọn rác ở khu phố mà khu phố em có nhiều người nghiện lắm em sợ lúc cầm bịch rác thì kim tiêm lòi ra và đâm vào mà em không biết do lúc về nhà em thấy tay em có chấm đỏ nhưng mà nặn mãi không ra máu
Bạn nhãm quá. Bạn cầm bịt rách mà kim đâm không biết là sao, da tay bạn là da gì?? Da khủng long àh??? Nhãm cũng nhãm vừa thôi

Charles
03-07-2014, 18:36

Lại suy diễn rồi. Nếu bị kim đâm vào tay thì trước tiên bạn phải thấy nhói đau, sau phải nhìn thấy kim tiêm chứ; tay bạn bị tê liệt hay mắt bạn có vấn đề ???

kienthuc
03-07-2014, 18:40
dạ vâng em cũng nghĩ vậy, mấy lần đi tiêm phòng thì khi tiêm ít ra nó cũng nhói một phát tới tận óc ...... chắc tại em lo lắng quá hjx

Nguyen Ha
03-07-2014, 20:26
dạ vâng em cũng nghĩ vậy, mấy lần đi tiêm phòng thì khi tiêm ít ra nó cũng nhói một phát tới tận óc ...... chắc tại em lo lắng quá hjx

Lo lắng quá sinh ra bệnh hoang tưởng đây mà. Yên tâm với những gì được chia sẻ đi.