PDA

View Full Version : Móng tay có vết xước tháo BCS sợ nhiễm HIV

hivongduocsong
03-06-2014, 20:15
E chào a chị. A chị tư vấn giúp e với, cách đây 2 hôm e có quan hệ với gái mại dâm. E dùng bao của gái mại dâm và quan hệ xong e kiểm tra thì k có bị thủng hay rách, nhưng lúc về đến nhà e có phát hiện ngón tay của e 1 vết dứt dài tầm 5mm và rộng 1mm e k xác định vết đấy từ bao h nữa, e đoán tầm 10 phút thôi ạ :( E k cho tay vào âm đạo cô gái mại dâm ý mà e chỉ cầm vào bao cao su và khi xong thì tháo ra và ngón tay đó có chạm vào bao ah :( E rất lo lắng. K biết bạn e trêu hay thật nó bảo đứa e quan hệ nó bị HiV. Liệu e có bị lây không ạ??? Các anh chị tư vấn cho e với, e chỉ còn ngày mai để uống Pep thôi ạ :((( A chị tư vấn nhanh giúp em với

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 20:19
E chào a chị. A chị tư vấn giúp e với, cách đây 2 hôm e có quan hệ với gái mại dâm. E dùng bao của gái mại dâm và quan hệ xong e kiểm tra thì k có bị thủng hay rách, nhưng lúc về đến nhà e có phát hiện ngón tay của e 1 vết dứt dài tầm 5mm và rộng 1mm e k xác định vết đấy từ bao h nữa, e đoán tầm 10 phút thôi ạ :( E k cho tay vào âm đạo cô gái mại dâm ý mà e chỉ cầm vào bao cao su và khi xong thì tháo ra và ngón tay đó có chạm vào bao ah :( E rất lo lắng. K biết bạn e trêu hay thật nó bảo đứa e quan hệ nó bị HiV. Liệu e có bị lây không ạ??? Các anh chị tư vấn cho e với, e chỉ còn ngày mai để uống Pep thôi ạ :((( A chị tư vấn nhanh giúp em với
Bấm vào chủ đề này xem:
Chủ đề: Tay dính dịch AD khi tháo BCS chạm DV sợ nhiễm HIV dùng PEP xin tư vấn (http://diendanhiv.vn/threads/12921-Tay-dinh-dich-AD-khi-thao-BCS-cham-DV-so-nhiem-HIV-dung-PEP-xin-tu-van)

Charles
03-06-2014, 20:21

Bạn QHTD có sử dụng BCS và khẳng định bao không sự cố gì là bạn an toàn. Vấn đề tay bạn có vết đứt rồi cầm vào BCS như vậy không sao. Vì: Thứ nhất khi tay bạn không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng, virus không xâm nhập được; Thứ hai: HIV là virus yếu, khi ra môi trường ngoài sẽ bất hoạt ngay, không còn khả năng lây nhiễm. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên không cần uống PEP.

Tuanmecsedec
03-06-2014, 21:37

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.Vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hivongduocsong
03-06-2014, 22:26
E cám ơn các anh ạ. Nhưng anh ơi, vết thương của e lúc đấy rửa vẫn thấy xót và bên trong vẫn còn đỏ lắm anh ạ :( E còn nhức đến ngày hôm sau cơ anh ạ... E nghĩ dịch nó vào được vết thương của em anh ơi:yociexp76:

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 22:30
E cám ơn các anh ạ. Nhưng anh ơi, vết thương của e lúc đấy rửa vẫn thấy xót và bên trong vẫn còn đỏ lắm anh ạ :( E còn nhức đến ngày hôm sau cơ anh ạ... E nghĩ dịch nó vào được vết thương của em anh ơi:yociexp76:
No risk to HIV

Tuanmecsedec
03-06-2014, 22:33

Dù bạn vẫn còn thấy vết thương đỏ hoặc sót mà máu không còn chảy ra tức là niêm mạc đã đóng cửa.

hivongduocsong
03-06-2014, 22:39
Em có uống Pep được không vậy 2 anh. Tâm lý của e đang rất lo sợ anh ạ. Sợ điều gì bất chắc sẽ xảy ra lắm anh ạ.

Tuanmecsedec
03-06-2014, 22:41
Em có uống Pep được không vậy 2 anh. Tâm lý của e đang rất lo sợ anh ạ. Sợ điều gì bất chắc sẽ xảy ra lắm anh ạ.

Bạn không nhất thiết dùng thuốc phơi nhiễm đâu.

hivongduocsong
03-06-2014, 22:48
Dạ vâng ạ. Vì e cứ ảm ảnh vì bạn e bảo gmd đấy bị HIV anh ạ. Nếu có H thì trường hợp của e cũng nguy cơ lắm chứ ạ. e có gì k phải a bỏ qua cho e nhé :(

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 22:50
PEP k phải socola

hivongduocsong
03-06-2014, 22:54
Anh ơi trường hợp của e thì bao lâu đi xét nghiệm được ạ. Bây h mỗi lần gần người yêu em, e rất lo sợ 1 ngày nào đấy chúng e sẽ k được ở bên nhau nữa. E yêu cô ý lắm và e k muốn kết cục đấy xảy ra với gia đình và người yêu em. E trót dại rồi, k thể sửa chữa được lỗi lầm :(

Tuanmecsedec
03-06-2014, 22:55
Anh ơi trường hợp của e thì bao lâu đi xét nghiệm được ạ. Bây h mỗi lần gần người yêu em, e rất lo sợ 1 ngày nào đấy chúng e sẽ k được ở bên nhau nữa. E yêu cô ý lắm và e k muốn kết cục đấy xảy ra với gia đình và người yêu em. E trót dại rồi, k thể sửa chữa được lỗi lầm :(

Bạn yên tâm đi không sao đâu.

hivongduocsong
03-06-2014, 23:13
Anh ơi đã có trường hợp nào như em mà bị nhiễm HIV không ạ????? Anh có thể cho e 1 quyết định cuối là e có nên sử dụng Pep không ạ ??

hivongduocsong
03-06-2014, 23:26
Anh ơi, e đã đọc mấy bài trên diễn đàn cũng giống trường hợp e cũngg chạm vào bao cao su khi có vết thương. Nhưng có bao h các anh ý may mắn hơn e là gmd đấy k bị HIV nhưng cô này e quan hệ thì lại hiv và e bị lây không ak :(

hivongduocsong
03-06-2014, 23:32
Các anh chị cho e ý kiến đi ạ

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 23:33
Anh ơi đã có trường hợp nào như em mà bị nhiễm HIV không ạ????? Anh có thể cho e 1 quyết định cuối là e có nên sử dụng Pep không ạ ??
Có là do bạn k chịu đọc những gì BQT chia sẻ

hivongduocsong
03-06-2014, 23:46
E xin lỗi anh ạ, e phải e k chịu đọc những tư vẫn của các anh. Mà hiện tại tâm trí của e rất hỗn loạn lúc nào e cũng nghĩ mình bị hiv. Các a đừng bực mình anh nhé cũng vì e muốn được nghe những lời tư vấn của các anh cho bớt căng thẳng thôi ạ... vì lúc quan hệ xong e lại cầm trực tiếp để tháo bao ra nên e rất sợ viủt vào được vết thương của e... E sẽ k dùng pep hả a????

Tuanmecsedec
04-06-2014, 05:12

Anh ơi, e đã đọc mấy bài trên diễn đàn cũng giống trường hợp e cũngg chạm vào bao cao su khi có vết thương. Nhưng có bao h các anh ý may mắn hơn e là gmd đấy k bị HIV nhưng cô này e quan hệ thì lại hiv và e bị lây không ak :(

E xin lỗi anh ạ, e phải e k chịu đọc những tư vẫn của các anh. Mà hiện tại tâm trí của e rất hỗn loạn lúc nào e cũng nghĩ mình bị hiv. Các a đừng bực mình anh nhé cũng vì e muốn được nghe những lời tư vấn của các anh cho bớt căng thẳng thôi ạ... vì lúc quan hệ xong e lại cầm trực tiếp để tháo bao ra nên e rất sợ viủt vào được vết thương của e... E sẽ k dùng pep hả a????

Bạn đã được tư vấn về hành vi rồi và cũng được khuyên không nên dùng thuốc phơi nhiễm.

hivongduocsong
09-06-2014, 22:30
Anh Tuấn và các anh chị ơi, cho e hỏi nếu lúc đấy tay em có rớm máu thì có khả năng nhiễm HIV không ạ :(

Tuanmecsedec
09-06-2014, 22:32
Anh Tuấn và các anh chị ơi, cho e hỏi nếu lúc đấy tay em có rớm máu thì có khả năng nhiễm HIV không ạ :(

Không có chữ NẾU ở đây bạn.

hivongduocsong
09-06-2014, 22:34
Anh ơi vì lúc đấy e cũng không nhớ rõ nữa anh ạ :( E sợ lúc đấy tay em vẫn còn rớm máu anh ạ :( E lo quá

Tuanmecsedec
09-06-2014, 22:35
Anh ơi vì lúc đấy e cũng không nhớ rõ nữa anh ạ :( E sợ lúc đấy tay em vẫn còn rớm máu anh ạ :( E lo quá

Chuyện cầm lên bao cao su thì không sao đâu bạn.

hivongduocsong
09-06-2014, 22:37
Dạ vâng ạ. E lo nhất là bao cao su có dính dịch âm đạo ở ngoài và tay e đang chảy máu chạm vào sẽ có nguy cơ lây nhiễm anh ạ :( E hết thời gian sử dụng Pep mất rồi

Tuanmecsedec
09-06-2014, 22:38

Bạn đọc chữ Việt kém quá,đánh vần từng chữ bài trên đi.

hivongduocsong
09-06-2014, 22:43
Vâng ạ. E đọc hết rồi anh ạ, e được các anh khuyên k nên dùng Pep trong trường hợp của em. Lúc đấy e say nên e cũng k để ý vết thương của e trong tình trạng có chảy máu hay không nữa :( Nhưng e chắc chắn là e không có thọc vào âm đạo của gái mại dâm :( Mà chỉ cầm vào bề ngoài bao cao su và cởi ra bằng ngón tay có vết thương đấy anh ak :(

Tuanmecsedec
09-06-2014, 22:45
Vâng ạ. E đọc hết rồi anh ạ, e được các anh khuyên k nên dùng Pep trong trường hợp của em. Lúc đấy e say nên e cũng k để ý vết thương của e trong tình trạng có chảy máu hay không nữa :( Nhưng e chắc chắn là e không có thọc vào âm đạo của gái mại dâm :( Mà chỉ cầm vào bề ngoài bao cao su và cởi ra bằng ngón tay có vết thương đấy anh ak :(

Khẳng định với bạn là không có nguy cơ.

hivongduocsong
09-06-2014, 22:46
Dạ vâng. Em cám ơn anh nhiều ạ. E đang đợi đủ tuần để đi xét nghiệm giải tỏa tâm lý anh ạ :(