PDA

View Full Version : Bị vật nhọn làm rách da chảy máu

13112000
04-06-2014, 20:47
Mình có làm công trình xây dựng ở 1 trại giam phạm nhân , ở đó phạm nhân có tham gia nấu ăn ở bếp cho cán bộ . Mình vô tình bị một miếng nhọn ở cái bàn ăn cơm bằng nhôm làm rách da chay máu . Minh lo lang nêu mau cua pham nhan có dính o miếng nhôm gỉ ở cái bàn trong bếp ăn đó thì minh co nguy co nhiem hiv k ?

songchungvoi_HIV
04-06-2014, 20:52
Mình có làm công trình xây dựng ở 1 trại giam phạm nhân , ở đó phạm nhân có tham gia nấu ăn ở bếp cho cán bộ . Mình vô tình bị một miếng nhọn ở cái bàn ăn cơm bằng nhôm làm rách da chay máu . Minh lo lang nêu mau cua pham nhan có dính o miếng nhôm gỉ ở cái bàn trong bếp ăn đó thì minh co nguy co nhiem hiv k ?
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
Vậy theo bạn miếng nhôm đó có phải là tế bào sống chi HIV ký sinh k???????

Nguyen Ha
04-06-2014, 20:53

Máu có HIV không sống trong miếng nhôm đó. Bạn hoàn toàn không có nguy cơ trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
04-06-2014, 21:24

Bạn đừng vì quá lo lắng hù mình trong cuộc sống.HIV ở đâu ra mà lây nhiễm cho bạn.