PDA

View Full Version : QHTD có BCS + OS sợ nhiễm HIV xin tư vấn vì hoang mang

phamvanhiep
06-06-2014, 14:51
Em có os ( k bcs ) và qhtd (có bcs) với gmd.Sau 3 tuần thì DV mình xuất hiện các nốt đỏ và ở bìu thì đỏ rát mình lên bệnh viện khám thì bsi bảo bị nấm và cho uống thuốc chống nấm Smazole Tab mình uống hết 1 vỉ ngày 2 viên.mình uống và bôi nizoral sau 1 tuần thì khỏi.Nhưng người mình có triệu trứng mẩn ngứa và lưỡi rêu nhiều và khó chịu. Mình cũng đã xét nghiệm hiv(test nhanh) + giang mai + viêm gan b sau 3 tuần tất cả AT.Mình rất lo lắng tại vì cái lưỡi của mình đến bây h vẫn rất nhiều rêu cứ nạo đi sạch thì sáng hôm sau lại bẩn.Có ai biết nguyên nhân do đâu k?Mình nghĩ là do thuốc chống nấm kia?Nguy cơ nhiễm H của mình có k?
Và mọi người có thể cho mình biết lưỡi trắng của người nhiễm H như thế nào k ạ?
Xin Cảm Ơn!

songchungvoi_HIV
06-06-2014, 15:21
Em có os ( k bcs ) và qhtd (có bcs) với gmd.Sau 3 tuần thì DV mình xuất hiện các nốt đỏ và ở bìu thì đỏ rát mình lên bệnh viện khám thì bsi bảo bị nấm và cho uống thuốc chống nấm Smazole Tab mình uống hết 1 vỉ ngày 2 viên.mình uống và bôi nizoral sau 1 tuần thì khỏi.Nhưng người mình có triệu trứng mẩn ngứa và lưỡi rêu nhiều và khó chịu. Mình cũng đã xét nghiệm hiv(test nhanh) + giang mai + viêm gan b sau 3 tuần tất cả AT.Mình rất lo lắng tại vì cái lưỡi của mình đến bây h vẫn rất nhiều rêu cứ nạo đi sạch thì sáng hôm sau lại bẩn.Có ai biết nguyên nhân do đâu k?Mình nghĩ là do thuốc chống nấm kia?Nguy cơ nhiễm H của mình có k?
Xin Cảm Ơn!
Giang mai XN sau 4 tuần mới chính xác, Gan B ít nhất sau 12 tuần mới chính xác

phamvanhiep
06-06-2014, 16:48
Thưa anh từ nguy cơ đến bây h là hơn 3 tháng rồi ạ.Mọi ng tư vấn giùm mình đi

songchungvoi_HIV
06-06-2014, 16:53
Giang mai XN sau 4 tuần mới chính xác, Gan B ít nhất sau 12 tuần
Thì trả lời rùi đó

Nguyen Ha
06-06-2014, 19:33

Xin Cảm Ơn!

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV khong cần xét nghiệm. Bạn nên đi xét nghiệm giang mai và viêm gan b.

phamvanhiep
06-06-2014, 19:45
Chị Hà ơi cho em hỏi bcs thủng có dễ nhận biết k ạ?em có dùng ngón tay chạm vào AD của GMD.Và trong khi qh thì gmd có lấy tuýp thuốc j đó bôi vào AD?E cũng chả hỏi gì nữa cứ thế qh lúc về e sợ lắm.

Nguyen Ha
06-06-2014, 19:49
Chị Hà ơi cho em hỏi bcs thủng có dễ nhận biết k ạ?em có dùng ngón tay chạm vào AD của GMD.Và trong khi qh thì gmd có lấy tuýp thuốc j đó bôi vào AD?E cũng chả hỏi gì nữa cứ thế qh lúc về e sợ lắm.

BCS rách, thủng, tuột rất dễ nhận biết. Có thể cô ta bôi gel bôi trơn vào AD. Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ, bạn không có nguy cơ với HIV. Nên đi xét nghiệm giang mai, viêm gan b.

phamvanhiep
06-06-2014, 19:56
Em cảm ơn anh/chị nhiều.

Tuanmecsedec
07-06-2014, 05:42
Xin Cảm Ơn!

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)

Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)

hủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

phamvanhiep
11-06-2014, 21:19
Em không biết BCS của em có bị lỗi gì k nữa vì BCS của khách sạn.Nhưng lúc qh xong thì em còn nhờ GMD tháo hộ ra cho em e thấy tháo từ gốc DV lên do tối nên e k biết bị gì nữa?e chưa có kinh nghiệm lắm hix

songchungvoi_HIV
11-06-2014, 21:23
Em không biết BCS của em có bị lỗi gì k nữa vì BCS của khách sạn.Nhưng lúc qh xong thì em còn nhờ GMD tháo hộ ra cho em e thấy tháo từ gốc DV lên do tối nên e k biết bị gì nữa?e chưa có kinh nghiệm lắm hix
KS đưa thì sao, BCS k phải của KS mà của dự án tuyên truyền phòng chống HIV/AIDS cấp

Charles
11-06-2014, 21:27

Bạn yên tâm, nếu rách bao trong quá trình quan hệ cả 2 sẽ cảm nhận được ngay, nếu rách bao GMD sẽ thông báo cho bạn biết ngay, vì họ cũng sợ nhiễm bệnh từ bạn (nếu bạn có bệnh).

phamvanhiep
11-06-2014, 22:11
Vâng.Triệu chứng lưỡi nhiều rêu của e có phải do nấm k ạ?Trường hợp của e có phải xn k anh?

Tuanmecsedec
11-06-2014, 22:17

Bạn yên tâm,nếu bao cao su có sự cố như rách hoặc tuột trong lúc quan hệ thì bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

Tuanmecsedec
11-06-2014, 22:17
Vâng.Triệu chứng lưỡi nhiều rêu của e có phải do nấm k ạ?Trường hợp của e có phải xn k anh?

Với HIV thì bạn yên tâm,nếu xét nghiệm thì bạn chỉ xét nghiệm các bệnh tình dục khác.

phamvanhiep
11-06-2014, 22:22
Dạ e yên tâm rồi anh ạ.Cảm ơn mọi tất cả mọi ng đã tư vấn cho em.Em mong tất cả các anh chị có sức khỏe tốt và nhiều niềm vui.Hi vọng H sẽ là bệnh chữa khỏi trong thời gian sớm nhất.E rút đc kinh nghiệm rồi hix

phamvanhiep
02-07-2014, 19:17
Gần đây e đau đầu nhiều lắm.hôm nọ thì e rát ở đầu dương vật e bôi thuốc thì khỏi liền.Hôm nay k phải e ra nắng k mà tay e nổi mẩn đỏ ấn k đau chỉ nổi mẩn đỏ thôi.tối về tắm thì thấy nọ lặn.E có phải bị giang mai rồi không?thi thoảng e như bị kim chân ở ngón chân?Mong anh chị tư vấn?Nguy cơ của e là quan hệ với GMD có dùng bcs.OS thì k dùng.Nguy cơ phải gần 4 tháng rồi?E có nghe các ac tư vấn k bị H ( k cần xét nghiệm).Giang mai và viêm gan b e có đi xét nghiệm sau nguy cơ khoảng hơn 3 tuần gần 4 tuần có 3 4 ngày nhưng AT.Em thi thoảng cứ lởn vởn trong đầu suy nghĩ là bị nhiễm này nọ e sợ lắm.mong anh chị tư vấn lần cuối cho em.E sợ đi xét nghiệm lắm! :(

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 19:25
Gần đây e đau đầu nhiều lắm.hôm nọ thì e rát ở đầu dương vật e bôi thuốc thì khỏi liền.Hôm nay k phải e ra nắng k mà tay e nổi mẩn đỏ ấn k đau chỉ nổi mẩn đỏ thôi.tối về tắm thì thấy nọ lặn.E có phải bị giang mai rồi không?thi thoảng e như bị kim chân ở ngón chân?Mong anh chị tư vấn?Nguy cơ của e là quan hệ với GMD có dùng bcs.OS thì k dùng.Nguy cơ phải gần 4 tháng rồi?E có nghe các ac tư vấn k bị H ( k cần xét nghiệm).Giang mai và viêm gan b e có đi xét nghiệm sau nguy cơ khoảng hơn 3 tuần gần 4 tuần có 3 4 ngày nhưng AT.Em thi thoảng cứ lởn vởn trong đầu suy nghĩ là bị nhiễm này nọ e sợ lắm.mong anh chị tư vấn lần cuối cho em.E sợ đi xét nghiệm lắm! :(
Nếu bạn quá hoang mang tốt nhất bạn nên test HIV đi

phamvanhiep
02-07-2014, 19:28
Em cũng định đi nhưng mà sợ lắm!Dạo trước có nguy cơ khoảng 2 3 tuần em sút 1 2kg từ 63 xuống gần 61 bây h em ăn uống rất đói e lên 67kg rồi.Anh songchung ơi có trường hợp nào mà dùng bcs mà vẫn bị H k?E do không để í lắm khi quan hệ xong thì GMD tháo ra cho em cũng cẩn thận ấy :(

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 19:33
Em cũng định đi nhưng mà sợ lắm!Dạo trước có nguy cơ khoảng 2 3 tuần em sút 1 2kg từ 63 xuống gần 61 bây h em ăn uống rất đói e lên 67kg rồi.Anh songchung ơi có trường hợp nào mà dùng bcs mà vẫn bị H k?E do không để í lắm khi quan hệ xong thì GMD tháo ra cho em cũng cẩn thận ấy :(
Nếu QHTD có BCS mà nhiễm nếu BCS k hề rách thì các Cty sx BCS phá sản

Tuanmecsedec
02-07-2014, 20:33

Vấn đề bạn đã được tư vấn rồi,bạn yên tâm với HIV.