PDA

View Full Version : Máu dính trên tường lau vào tay sợ nhiễm HIV

lolang104
06-06-2014, 18:29
hôm nay mình lau dọn VP làm việc có một vết máu rất rộng trên tường không biết là có từ khi nào? em lấy giẻ chùi đi, trong quá trình lau dọn em có xước một vết nhỏ khong chay máu co hoi rát ở ngón tay, em lấy chiếc giẻ lau máu đó lau qua tay một chút, liệu như vậy thì có sao không mấy anh chị?

Charles
06-06-2014, 18:32
hôm nay mình lau dọn VP làm việc có một vết máu rất rộng trên tường không biết là có từ khi nào? em lấy giẻ chùi đi, trong quá trình lau dọn em có xước một vết nhỏ khong chay máu co hoi rát ở ngón tay, em lấy chiếc giẻ lau máu đó lau qua tay một chút, liệu như vậy thì có sao không mấy anh chị?

Máu dính trên tường không biết từ bao giờ là máu đã khô, không làm lây nhiễm HIV được.

songchungvoi_HIV
06-06-2014, 18:34
Máu dính trên tường nếu có HIV thì cụng thành HIV khô

lolang104
06-06-2014, 18:43
Máu dính trên tường nếu có HIV thì cụng thành HIV khô em chỉ thấy vết máu chuyển sang màu nâu rồi mà không nhìn kỹ là khô hoàn toan chưa nữa? vậy có sao không anh

songchungvoi_HIV
06-06-2014, 18:47
em chỉ thấy vết máu chuyển sang màu nâu rồi mà không nhìn kỹ là khô hoàn toan chưa nữa? vậy có sao không anh
Đã nói rùi, dính lên tường k cần biết mới hay bao lâu nếu có HIV thì thành khô HIV

Charles
06-06-2014, 18:49
em chỉ thấy vết máu chuyển sang màu nâu rồi mà không nhìn kỹ là khô hoàn toan chưa nữa? vậy có sao không anh

Bạn yên tâm, chỉ khi tay bạn đang chảy máu rồi dính máu còn tươi thì mới đáng lo.

lolang104
06-06-2014, 18:49
như vậy máu ra môi trường mà có HIV trong đó thì virut không còn có khả năng lây nhiễm nữa hả anh ? đối với máu tươi thì sao ạ?

lolang104
06-06-2014, 18:51
Bạn yên tâm, chỉ khi tay bạn đang chảy máu rồi dính máu còn tươi thì mới đáng lo.
khi máu tươi mà ngón tay mình chỉ xước vết nhỏ chỉ rát và không chảy máu thì không sao hả anh ?

Charles
06-06-2014, 18:56
khi máu tươi mà ngón tay mình chỉ xước vết nhỏ chỉ rát và không chảy máu thì không sao hả anh ?

Vết xước nhỏ không phải là vết thương hở, nên dù dính máu tươi cũng không sao.

lolang104
06-06-2014, 19:02
em cảm ơn các anh nhiều

Nguyen Ha
06-06-2014, 19:04

Hoàn toàn không có nguy cơ với HIV.