PDA

View Full Version : Đồng tính nam => Hôn và liếm DV sợ nhiễm HIV

lygiahuy
07-06-2014, 11:00
e chào mọi người, em năm nay 22 tuổi, là đồng tính nam, e quen bạn trai em trên mạng, em và anh ấy quan hệ với nhau 1 lần, chỉ hôn môi nhau và liếm dương vật, hậu môn. Em nghi anh ấy bị hiv và dẫn anh ấy đi xét nghiệm bằng tét nhanh và elicsys(2010) kết quả âm tính. nhưng em vẫn lo liệu em có nhiễm hiv không?

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 11:03
e chào mọi người, em năm nay 22 tuổi, là đồng tính nam, e quen bạn trai em trên mạng, em và anh ấy quan hệ với nhau 1 lần, chỉ hôn môi nhau và liếm dương vật, hậu môn. Em nghi anh ấy bị hiv và dẫn anh ấy đi xét nghiệm bằng tét nhanh và elicsys(2010) kết quả âm tính. nhưng em vẫn lo liệu em có nhiễm hiv không?
1/ e quen bạn trai em trên mạng => Em nghi anh ấy bị hiv và dẫn anh ấy đi xét nghiệm bằng tét nhanh và elicsys(2010) kết quả âm tính => Với KQ này có 2 khả năng:
1. Anh ta k hề nhiễm HIV.
2. Anh ta đang trong giai đoạn phơi nhiễm.
2/ em và anh ấy quan hệ với nhau 1 lần, chỉ hôn môi nhau và liếm dương vật, hậu môn => Bạn vui lòng nói rõ: Bạn QHTD có BCS hay k??????????????

lygiahuy
07-06-2014, 11:40
tụi em chỉ hôn nhau và liếm. Chứ không có quan hệ qua đường hậu môn

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 11:45
Hôn và liếm no risk to HIV

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 11:46
Bấm vào đây tham khảo:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

lygiahuy
07-06-2014, 12:05
anh ấy dùng nước bọt tẩm dương vật và hậu môn e, liệu như vậy, nguy cơ cao không?

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 12:08
anh ấy dùng nước bọt tẩm dương vật và hậu môn e, liệu như vậy, nguy cơ cao không?
No risk to HIV. Vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym => HIV k tồn tại, nếu có dưới 1 virut/ml k đủ lây nhiễm

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:18

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ và càng yên tâm khi đã xét nghiệm âm tính.

lygiahuy
08-06-2014, 20:40
anh ấy chỉ dùng miệng bú liếm cho e, e không có làm lại, anh ấy còn dùng dương vật tẩm nước bọt cạ ngoài hậu môn e nữa, em sợ có tinh dịch dính vào làm lây

Charles
08-06-2014, 20:47
anh ấy chỉ dùng miệng bú liếm cho e, e không có làm lại, anh ấy còn dùng dương vật tẩm nước bọt cạ ngoài hậu môn e nữa, em sợ có tinh dịch dính vào làm lây

Nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, bạn cũng chỉ cạ cạ ngoài HM như vậy không sao.

Nguyen Ha
08-06-2014, 20:49

Bạ yên tâm không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
09-06-2014, 10:38

Miễn sao bạn không có quan hệ XÂM NHẬP hậu môn thì không có nguy cơ.

lygiahuy
12-06-2014, 14:54
anh ấy dùng dương vật cố đâm vào hậu môn e, nhưng nó không lọt vào, nên em không cho phép, như vậy nguy cơ có không ạ?

Charles
12-06-2014, 14:57
anh ấy dùng dương vật cố đâm vào hậu môn e, nhưng nó không lọt vào, nên em không cho phép, như vậy nguy cơ có không ạ?

Chưa thực hiện được hành vi (đưa DV vào HM) thì chưa có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
12-06-2014, 15:00
Cố nhưng k vào là k có nguy cơ, khi nào vào hang hùm mới sợ hổ ăn thịt

Tuanmecsedec
12-06-2014, 21:43

Như vậy không sao bạn,bạn yên tâm đi.Bạn cũng nên tìm hiểu thêm chủ đề này :

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://www.diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)