PDA

View Full Version : Suy diễn máu từ trời rơi trúng mắt và đánh nhau sợ HIV

choiburi
07-06-2014, 14:01
em có 2 truong hợp ko biết có nguy cơ hiv k,mong a chị tư vấn thêm
1
hôm nay em đi trên đường,tự nhiên có 1 gọt gì rơi vào mắt em,phía truoc em có 2 thằng đang đi,lêu em có bị máu của nguoi hiv rơi vào mắt k,vì lúc đó trời đang nắng,em sợ ai đó chảy máu xong vẫy mau lên đường,xong rơi vào mắt em
2
lúc 3 giờ em bị sao lam rạch vết thuong 0,3mm, xong đến 5 giờ em có đánh nhau với 1 thằng,tay em coj vào tay thằng kia,liệu bị lây hiv,k,vét thuong lúc đó của em đang rất dau và nhứ,có màu đỏ như máu lúc trước chảy ra,liệu có nguy cơ ko ạ

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 14:11
1
hôm nay em đi trên đường,tự nhiên có 1 gọt gì rơi vào mắt em,phía truoc em có 2 thằng đang đi,lêu em có bị máu của nguoi hiv rơi vào mắt k,vì lúc đó trời đang nắng,em sợ ai đó chảy máu xong vẫy mau lên đường,xong rơi vào mắt em
2
lúc 3 giờ em bị sao lam rạch vết thuong 0,3mm, xong đến 5 giờ em có đánh nhau với 1 thằng,tay em coj vào tay thằng kia,liệu bị lây hiv,k,vét thuong lúc đó của em đang rất dau và nhứ,có màu đỏ như máu lúc trước chảy ra,liệu có nguy cơ ko ạ
1
hôm nay em đi trên đường,tự nhiên có 1 gọt gì rơi vào mắt em,phía truoc em có 2 thằng đang đi,lêu em có bị máu của nguoi hiv rơi vào mắt k,vì lúc đó trời đang nắng,em sợ ai đó chảy máu xong vẫy mau lên đường,xong rơi vào mắt em => Hoang tưởng toàn cục.
2
lúc 3 giờ em bị sao lam rạch vết thuong 0,3mm, xong đến 5 giờ em có đánh nhau với 1 thằng,tay em coj vào tay thằng kia,liệu bị lây hiv,k,vét thuong lúc đó của em đang rất dau và nhứ,có màu đỏ như máu lúc trước chảy ra,liệu có nguy cơ ko ạ => Đánh nhau mắc mớ gì tới chuyện bị dao lam rạch trước đó 2 tiếng???

Charles
07-06-2014, 14:15
1
2

1
hôm nay em đi trên đường,tự nhiên có 1 gọt gì rơi vào mắt em,phía truoc em có 2 thằng đang đi,lêu em có bị máu của nguoi hiv rơi vào mắt k,vì lúc đó trời đang nắng,em sợ ai đó chảy máu xong vẫy mau lên đường,xong rơi vào mắt em => Tình huống này chỉ là suy diễn thôi chứ không thể có thật.

2
lúc 3 giờ em bị sao lam rạch vết thuong 0,3mm, xong đến 5 giờ em có đánh nhau với 1 thằng,tay em coj vào tay thằng kia,liệu bị lây hiv,k,vét thuong lúc đó của em đang rất dau và nhứ,có màu đỏ như máu lúc trước chảy ra,liệu có nguy cơ ko => Không có nguy cơ với HIV trong tình huống này. Bạn bấm vào đây tìm hiểu về đường lây HIV:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

choiburi
07-06-2014, 14:16
nhưng liệu e em có bị máu rơi vào mắt ko,vì em đang đi trên đường từ nhiên có 1 gjot gì rơi vào mắt ấy,liệu coa ai vẫy máu ra đường rơi mắt e k

Charles
07-06-2014, 14:19
nhưng liệu e em có bị máu rơi vào mắt ko,vì em đang đi trên đường từ nhiên có 1 gjot gì rơi vào mắt ấy,liệu coa ai vẫy máu ra đường rơi mắt e k

Trời nắng nóng thì mồ hôi của bạn chảy ra rồi vào mắt bạn chứ máu đâu ra trời!!!

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 14:19
Có, máu của Thiên Lôi đó:khi875437:

Nguyen Ha
07-06-2014, 14:35

Suy diễn hoang tưởng! Cho vào SĐ giờ! Máu đâu rơi giữa đường!

choiburi
07-06-2014, 14:38
vang,nhưng em thấy có 2 thằng đi đằng trước,mồ hôi em ko đổ vì hà nội hôm nay trời mát,vừa mưa hôm qua xong,em sợ thằng nào bị chảy máu lấy tay vãy máu ra đường làm rơi vào mắt e,e có nguy cơ k ạ

Nguyen Ha
07-06-2014, 14:51
vang,nhưng em thấy có 2 thằng đi đằng trước,mồ hôi em ko đổ vì hà nội hôm nay trời mát,vừa mưa hôm qua xong,em sợ thằng nào bị chảy máu lấy tay vãy máu ra đường làm rơi vào mắt e,e có nguy cơ k ạ

Sài Đồng ở Hà Nội đấy.
Không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ vào Sài Đồng.

Charles
07-06-2014, 15:01

Bạn suy diễn thì cũng phải logic chút, vừa câu trước câu sau đã đá nhau rồi :khi875437:

1

lonelywalker
07-06-2014, 15:58
Mình không phải các anh chị Mod nên sẽ nói thẳng với bạn là những câu hỏi của bạn thiển cận, ngu ngốc. Bao nhiêu kiến thức diễn đàn bạn đọc nó không dính vào đầu bạn chút nào àh. Bạn nên trang bị kiến thức HIV về cho mình để tránh những câu hỏi Stupid như thế.