PDA

View Full Version : OS với gái mại dâm có cần uống PEP không ?????

newbie
07-06-2014, 15:57
Em có lần OS với gái mại dâm.Cả 2 OS cho nhau.Miệng em lúc đó bị loét 1 ít.Như vậy có cần uống PEP không và có khả năng lây nhiễm không ah

Nguyen Ha
07-06-2014, 15:58
Em có lần OS với gái mại dâm.Cả 2 OS cho nhau.Miệng em lúc đó bị loét 1 ít.Như vậy có cần uống PEP không và có khả năng lây nhiễm không ah

Không có nguy cơ với HIV không cần dùng pep.

Charles
07-06-2014, 16:24

OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Bạn không có nguy cơ nên không cần uống PEP.

Các bệnh STDs: Lậu thì sau 7 ngày có biểu hiện rồi, nếu không thấy thì yên tâm. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện thì chữa, đốt lazer và lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 tuần, nếu AT là không sao.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

newbie
07-06-2014, 16:32
Lúc đó miệng bị loét có máu và tiếp xúc với dịch âm đạo.Nếu người phụ nữ đó bị nhiễm thì khả năng sẽ như thế nào ah

Charles
07-06-2014, 16:43
Lúc đó miệng bị loét có máu và tiếp xúc với dịch âm đạo.Nếu người phụ nữ đó bị nhiễm thì khả năng sẽ như thế nào ah

Bạn nói miệng bạn bị loét đang chảy máu mà vẫn tiếp xúc với AD sao ???

newbie
07-06-2014, 16:46
Đúng vay ah

Nguyen Ha
07-06-2014, 16:51
Đúng vay ah

Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ đi. Khi nào bạn cắn đứt lưỡu máu chảy te tua rồi oral sex mới có nguy cơ.

Charles
07-06-2014, 16:52
Đúng vay ah

Do bạn không nói rõ ngay từ đầu. Nếu bạn khẳng định đúng miệng bạn bị loét và đang chảy máu rồi tiếp xúc trực tiếp với AD là có nguy cơ với HIV. Bạn nên đến TTYTDP hoặc BV để được tư vấn sử dụng PEP trước 72h vàng.

Nguyen Ha
07-06-2014, 16:59

Bạn xác định rõ mồm miệng bạn chảy máu ra sao, nói chuẩn thì tư vấn mới chuẩn được.
Nói thật nhé mồm miệng bạn bị chảy máu te tua đau mà vẫn còn dây thần kinh sung sướng vẫn OS cho GMD thì bạn có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 17:40
HIV k sống trong nước bọt. Muốn có nguy cơ mồm GMD phải như vậy nà:
http://a9.vietbao.vn/images/vi955/2013/2/55520665-1359943371-han-quoc-nu-ma-ca-rong-hut-mau-xuat-hien-o-gangnam.jpg

Và DV bạn chảy máu như vậy nà:
http://static.laodong.com.vn/Uploaded/buivankien/2013_01_29/cap-cuu-vet-thuong-mach-mau.jpg
Thì mới có nguy cơ

newbie
07-06-2014, 18:30
Em chỉ loát miệng bình thường thôi,giống như nóng trong người bị 1 lổ ở miệng vây.Thế em có nguy cơ không

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 18:50
Em chỉ loát miệng bình thường thôi,giống như nóng trong người bị 1 lổ ở miệng vây.Thế em có nguy cơ không
No risk to HIV

Charles
07-06-2014, 19:02

Bạn muốn tư vấn chuẩn thì cần phải nói chính xác thì tư vấn mới chuẩn, bạn cứ lúc nói như này lúc nói như kia sao tư vấn chuẩn được. Nói thật tôi không tin khi bạn mồm miệng loét chảy máu đang đau như vậy mà vẫn OS cho GMD được, vì bạn khẳng định đang chảy máu thì mới có nguy cơ thôi. Còn kiểu vết nhiệt miệng mà không chảy máu thì không có nguy cơ với HIV.

Nguyen Ha
07-06-2014, 19:16

Không có nguy cơ với HIV. Bạn đọc cho kỹ.

vtc169315
07-06-2014, 19:51
TV đang hoang mang không được chia sẻ cho TV khác.

vtc169315
07-06-2014, 19:52
TV đang hoang mang không được chia sẻ cho TV khác.

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:43

Bạn nên tìm hiểu chính box này có rất nhiều câu hỏi tương tự được trả lời.Trường hợp của bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.