PDA

View Full Version : cuộn giấy có dính tinh trùng đã khô thì có HIV không

chiacomthoi
07-06-2014, 22:07
chứ tiêu đề . hôm tối t5 lúc 7h30 em và bạn gái em có đi ks ( ko quang hệ , em chỉ oảl cho bạn gái em ) . lúc sau thì em chuẩn bị thủ dâm . trước khi thủ dâm thì em định lấy giấy để lót . nhưg cầm cuộn giấy lên thì em có cảm giác giấy như dính tinh trùng khô ( vì em hay bị mộng tinh nên nó khô khô cứng cứng giống quần của em ) . sau đó em có sờ tay len dương vật rồi em suy nghĩ 1 tí thì em rửa tay ( ko có xà bông) sau đó em lên giường thủ dâm . vừa thủ dâm vừamút vú bạn gái em . trong khi làm chuyện đó thì em lấy tay ( cái mà em bốc cuộn giấy có dính tinh trùng khô ) em sờ vú bạn gái em . sau đó em mút vú ( miệng em cũg đang bị lở ) . thi thủ dâm xong em có rửa sơ dương vật = nước thường . về nhà đến ság nay em lo quá . trưa nay em đi hỏi chỗ khách sạn đó và xem lại giờ khách trước khi em vào phòng đó ra lúc 18h và em cần cuộn giấy cỡ 20h và sau đó em đi khám ở bv nhiệt đới . em đã kể hết cho bs . bs nói em có chắc là tinh trùng ko vs lại bs cũg ko dám đoán sau đó bs hỏi em có mua thuốc ko để bs cho thuốc . em suy nghĩ 1 lúc rồi em đi về ( tiền thuốc cũng nặng bs nói 24k 1 ngày) . nhưg em ăn ngủ ko đc các bác ạ . các bác thấy em có bị nhiễm ko

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 22:10
chứ tiêu đề . hôm tối t5 lúc 7h30 em và bạn gái em có đi ks ( ko quang hệ , em chỉ oảl cho bạn gái em ) . lúc sau thì em chuẩn bị thủ dâm . trước khi thủ dâm thì em định lấy giấy để lót . nhưg cầm cuộn giấy lên thì em có cảm giác giấy như dính tinh trùng khô ( vì em hay bị mộng tinh nên nó khô khô cứng cứng giống quần của em ) . sau đó em có sờ tay len dương vật rồi em suy nghĩ 1 tí thì em rửa tay ( ko có xà bông) sau đó em lên giường thủ dâm . vừa thủ dâm vừamút vú bạn gái em . trong khi làm chuyện đó thì em lấy tay ( cái mà em bốc cuộn giấy có dính tinh trùng khô ) em sờ vú bạn gái em . sau đó em mút vú ( miệng em cũg đang bị lở ) . thi thủ dâm xong em có rửa sơ dương vật = nước thường . về nhà đến ság nay em lo quá . trưa nay em đi hỏi chỗ khách sạn đó và xem lại giờ khách trước khi em vào phòng đó ra lúc 18h và em cần cuộn giấy cỡ 20h và sau đó em đi khám ở bv nhiệt đới . em đã kể hết cho bs . bs nói em có chắc là tinh trùng ko vs lại bs cũg ko dám đoán sau đó bs hỏi em có mua thuốc ko để bs cho thuốc . em suy nghĩ 1 lúc rồi em đi về ( tiền thuốc cũng nặng bs nói 24k 1 ngày) . nhưg em ăn ngủ ko đc các bác ạ . các bác thấy em có bị nhiễm ko
Đã nói là khô thỉ HIV cũng thành HIV k. No risk to HIV, cho dù bạn có cho vào mồm nhai hay chà vào DV và AD cũng no risk to HIV

chiacomthoi
07-06-2014, 22:13
nhưng trong vòng 2 tiếng liệu virust còn hoạt động ko ad . em hỏi bác sĩ thì bác sĩ nói viút tùy nhiệt độ độ ẩm thì còn sống . em hoang mang lắm vì em đang bị lở miệng . tay em có sờ vào vú và em bú ko biết co 1bị ko . nếu cần thì sáng mai em đí mua thuốc . mai là ngà ycuối của em rồi ad ơi :( . em có gọi dt trực tiếp số0982727393 thì ko ai bắt máy cả . em gọi cũg 4 5 cuộc :(

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:35

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

nhưng trong vòng 2 tiếng liệu virust còn hoạt động ko ad . em hỏi bác sĩ thì bác sĩ nói viút tùy nhiệt độ độ ẩm thì còn sống . em hoang mang lắm vì em đang bị lở miệng . tay em có sờ vào vú và em bú ko biết co 1bị ko . nếu cần thì sáng mai em đí mua thuốc . mai là ngà ycuối của em rồi ad ơi :( . em có gọi dt trực tiếp số0982727393 thì ko ai bắt máy cả . em gọi cũg 4 5 cuộc :(

chiacomthoi
07-06-2014, 22:36
em bị lở miệng và bú vào phần vú mà em sờ tay dính tinh trùng và lúc thủ dâm = tay đó thì em nghe nói DV có bị trầy và dễ bị nhiễm điều đó đúng ko ad

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:52
em bị lở miệng và bú vào phần vú mà em sờ tay dính tinh trùng và lúc thủ dâm = tay đó thì em nghe nói DV có bị trầy và dễ bị nhiễm điều đó đúng ko ad

Hoàn toàn không có nguy cơ bạn.

chiacomthoi
07-06-2014, 22:53
em thành thật muốn biết là ra ngoài môi trường khoảng 2 tiếng thì HIV trong tinh dịch đã chết chưa vì em có tham khảo thấy anh S mod nói trong 1 topic "HIV rất dễ chết khi ở ngoài cơ thể, HIV có thể sống trong xác bệnh nhân AIDS trong vòng 24h, riêng đối với các dịch tiết, giọt máu khô đọng ở kim tiêm chúng có thể sống từ 2->7 ngày. "
còn topic khác thì "1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy"

( em mới tìm hiểu về HIV nên em thắc mắc nhiều . mong ad thông cảm ạ )

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:57
em thành thật muốn biết là ra ngoài môi trường khoảng 2 tiếng thì HIV trong tinh dịch đã chết chưa vì em có tham khảo thấy anh S mod nói trong 1 topic "HIV rất dễ chết khi ở ngoài cơ thể, HIV có thể sống trong xác bệnh nhân AIDS trong vòng 24h, riêng đối với các dịch tiết, giọt máu khô đọng ở kim tiêm chúng có thể sống từ 2->7 ngày. "
còn topic khác thì "1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy"

Bạn xem chủ đề này Tuanmecsedec có giải thich rất rõ : Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Vi rút ( HIV ) rất yếu sẽ bị bất hoạt khi ra môi trường bên ngoài.HIV là một vi rút yếu. Nó không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể. Trong một số điều kiện phòng thí nghiệm nghiêm ngặt và có kiểm soát, vi rút HIV có thể tồn tại trong vài ngày thậm trí là vài tuần. Tuy nhiên HIV không thể nhân lên bên ngoài cơ thể sống, ngoại trừ trong một số điều kiện hết sức hạn chế do đó nó không có khả năng lây nhiễm khi ở ngoài cơ thể.

chiacomthoi
07-06-2014, 22:59
dạ em cám ơn ad và mod . em cũg vui lắm ạ . cả ngày nay em hoang mang lắm

chiacomthoi
08-06-2014, 06:17
Bạn xem chủ đề này Tuanmecsedec có giải thich rất rõ : Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Vi rút ( HIV ) rất yếu sẽ bị bất hoạt khi ra môi trường bên ngoài.HIV là một vi rút yếu. Nó không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể. Trong một số điều kiện phòng thí nghiệm nghiêm ngặt và có kiểm soát, vi rút HIV có thể tồn tại trong vài ngày thậm trí là vài tuần. Tuy nhiên HIV không thể nhân lên bên ngoài cơ thể sống, ngoại trừ trong một số điều kiện hết sức hạn chế do đó nó không có khả năng lây nhiễm khi ở ngoài cơ thể.

em nghĩ lại là nếu anh nói như vậy thì khi em trực tiếp thủ dâm (= tay dính tinh trùng) là DV em sẽ bị trầy 1 ít và cái tay đó em sờ vào vú bạn em rồi em mút ( miệng em đang bị lở ) thì viút vẫn lây chứ anh vì anh nói " . Tuy nhiên HIV không thể nhân lên bên ngoài cơ thể sống, ngoại trừ trong một số điều kiện hết sức hạn chế do đó nó không có khả năng lây nhiễm khi ở ngoài cơ thể." theo anh là virust trong tinh trùng vẫn còn sống và nếu em đưa trực tiếp như vậy khi em thủ dâm ( sẽ bị trầy) và khi em sờ vú + mút vú ( miệng em đang lở ) thì virust gặp môi trường trầy xước lở loét vẫn xâm nhập đc mà anh

Charles
08-06-2014, 07:35
em nghĩ lại là nếu anh nói như vậy thì khi em trực tiếp thủ dâm (= tay dính tinh trùng) là DV em sẽ bị trầy 1 ít và cái tay đó em sờ vào vú bạn em rồi em mút ( miệng em đang bị lở ) thì viút vẫn lây chứ anh vì anh nói " . Tuy nhiên HIV không thể nhân lên bên ngoài cơ thể sống, ngoại trừ trong một số điều kiện hết sức hạn chế do đó nó không có khả năng lây nhiễm khi ở ngoài cơ thể."theo anh là virust trong tinh trùng vẫn còn sống và nếu em đưa trực tiếp như vậy khi em thủ dâm ( sẽ bị trầy) và khi em sờ vú + mút vú ( miệng em đang lở ) thì virust gặp môi trường trầy xước lở loét vẫn xâm nhập đc mà anh

- Tay dính dịch rồi thủ dâm cũng không sao. Khi nào DV bạn đang chảy máu rồi tiếp xúc trực tiếp với dịch AD mới có nguy cơ.

- em sờ vào vú bạn em rồi em mút => Không có nguy cơ với HIV. Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn. Bấm vào đây đọc cho hiểu thêm:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

chiacomthoi
08-06-2014, 12:17
dạ em cám ơn các anh đã tư vấn

chiacomthoi
21-06-2014, 11:22
các anh ơi . 2 tuần trôi qua rồi . h em bắt đầu lo lại sau khi có trịu chứng hắt hơi viêm họng . em đọc thấy dấu hiệu bị HIV là viêm họng . như vậy thì em bị phải không các anh

songchungvoi_HIV
21-06-2014, 11:28
các anh ơi . 2 tuần trôi qua rồi . h em bắt đầu lo lại sau khi có trịu chứng hắt hơi viêm họng . em đọc thấy dấu hiệu bị HIV là viêm họng . như vậy thì em bị phải không các anh
Nhãm quá bạn ơi, Cứ ho, hắc hơi viêm họng mà nhiễm HIV thì chết sướng hơn

chiacomthoi
21-06-2014, 11:32
dạ tại vì lúc đó miệng em bị lở nên em cứ lo lo . trong khi đó anh nói miệng mồn ở loét thì có nguy cơ bị mà . còn hơn 1 tuần nữa là em thi DH rồi mà tinh thần vs sức học em dạo này bị suy sụp

songchungvoi_HIV
21-06-2014, 11:39
dạ tại vì lúc đó miệng em bị lở nên em cứ lo lo . còn hơn 1 tuần nữa là em thi DH rồi mà tinh thần vs sức học em dạo này bị suy sụp
K có nguy cơ

chiacomthoi
21-06-2014, 11:42
dạ vâng . nếu có gì thì em xin tư vấn thêm ạ . em cám ơn anh