PDA

View Full Version : gấp.giẫm phải kim tiêm khi trời đang mưa to,sợ bị hiv

Bee Rollibye
07-06-2014, 22:42
huhu,ttoi hôm nay em đi chơi về,do trời hà nội mưa to,đường bị ngập lụt,em đi giẫm phải cái kim tiêm ở dưới vũng nưỡc,lúc đó trồi đang mưa,em kiểm tra thấy bị rách ra,nhưng nặn máu ko thấy máu chảy ra,chỉ đỏ như màu máu ấy,em lo quá,liệu em có nguy cơ k,trời đangm ưa to,đuwofng lụt lội hết,em giãm phải kim duoi nước,

Bee Rollibye
07-06-2014, 22:48
sao k ai tư vấn wem

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:50
huhu,ttoi hôm nay em đi chơi về,do trời hà nội mưa to,đường bị ngập lụt,em đi giẫm phải cái kim tiêm ở dưới vũng nưỡc,lúc đó trồi đang mưa,em kiểm tra thấy bị rách ra,nhưng nặn máu ko thấy máu chảy ra,chỉ đỏ như màu máu ấy,em lo quá,liệu em có nguy cơ k,trời đangm ưa to,đuwofng lụt lội hết,em giãm phải kim duoi nước,

Kim tiêm đã nằm ở vũng nước thì không còn lây nhiễm cho người khác.

Bee Rollibye
07-06-2014, 22:52
huhu,anh ơi vì sao lại thế hả a,kim tiêm ra môi trường nước vi rút sẽ chết hả a,lúc đó trời đang mưa to lắm

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:54
huhu,anh ơi vì sao lại thế hả a,kim tiêm ra môi trường nước vi rút sẽ chết hả a,lúc đó trời đang mưa to lắm

Bạn yên tâm khi kim tiêm đã nằm dưới nước đã chứng tỏ nếu có máu thì đã khô vi rút không còn lây truyền cho người khác.

Bee Rollibye
07-06-2014, 22:56
vâng,vì trước khi em giẫm phải kim,trời đang mưa to cả tiếng đồng hồ rồi,về em kiểm tra,bị rách ra,vết thuong đỏ,nhưng ko chảy máu

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:58
vâng,vì trước khi em giẫm phải kim,trời đang mưa to cả tiếng đồng hồ rồi,về em kiểm tra,bị rách ra,vết thuong đỏ,nhưng ko chảy máu

Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

Bee Rollibye
07-06-2014, 23:00
vạy em có phải dùng pep ko ạ,có cần xn k ạ

Tuanmecsedec
07-06-2014, 23:01
vạy em có phải dùng pep ko ạ,có cần xn k ạ

Bạn hỏi câu này hơi dư thừa khi đã trời ở trên rồi.Trừ khi bạn không đọc được chữ Việt thì mới hỏi tiếp câu này.

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 07:59
Nếu kim tiêm chìm trong nước thì an toàn, no risk to HIV, vì nếu có HIV gặp nước chết ngắt

Bee Rollibye
08-06-2014, 08:51
tức là lúc đó mưa rất to,đường đang bị ngập,em phải lội xuống nước,nên giẫm phải kim,em kiểm tra thấy rách ra,nhưng ko thấy chảy máu,em nặn ko thấy máu chảy ra,liệu có nguy cơ ko ạ,hay là do vết thương em chảy máu mà mắt em ko thể nhìn thấy được ạ,lúc đó kim đang nỗi trên mặt nước,giống như cái ao ấy

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 08:53
tức là lúc đó mưa rất to,đường đang bị ngập,em phải lội xuống nước,nên giẫm phải kim,em kiểm tra thấy rách ra,nhưng ko thấy chảy máu,em nặn ko thấy máu chảy ra,liệu có nguy cơ ko ạ,hay là do vết thương em chảy máu mà mắt em ko thể nhìn thấy được ạ,lúc đó kim đang nỗi trên mặt nước,giống như cái ao ấy
Cho dù bạn nhặt được cây kim trong biển nước mua đó bạn dùng nó chọt bấy bàn chân bạn vẫn no risk to HIV. Bởi với một lượng nước mênh mông như vậy HIV chít mịa rùi

Bee Rollibye
08-06-2014, 09:12
vì lúc đó trời mua rất to,làm hà nội bị lụt,ngõ nhà em cũng bị lụt mà,em giẫm phải kim,khi kim đang nỗi trên mặt nước,liệu có sao k a,và vết kim đâm của em ko chảy máu,có nguy cơ k ạ,chỉ bị rách da,ko chảy máu

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 09:15
vì lúc đó trời mua rất to,làm hà nội bị lụt,ngõ nhà em cũng bị lụt mà,em giẫm phải kim,khi kim đang nỗi trên mặt nước,liệu có sao k a,và vết kim đâm của em ko chảy máu,có nguy cơ k ạ,chỉ bị rách da,ko chảy máu
Đã nói là k có nguy cơ rùi mà. HIV k thể tồn tại trong biển nước mênh mông. Ông Lội

Bee Rollibye
08-06-2014, 09:24
vậy em ko cần xét nghiệm chứ hả a

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 09:25
vậy em ko cần xét nghiệm chứ hả a
XN tìm cái gì trời, có ai nói bạn có nguy cơ đâu XN?????????:khi875437:

Bee Rollibye
08-06-2014, 09:32
vâng,nhưng cho em hỏi,vết kim đâm của em ko chảy máu,cho dù là giẫm phải kim đều ko có nguy cơ chứ đúng k ạ

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 09:33
vâng,nhưng cho em hỏi,vết kim đâm của em ko chảy máu,cho dù là giẫm phải kim đều ko có nguy cơ chứ đúng k ạ
Đã trả lời hết rùi, sao bạn k đọc, hay bạn k biết đọc Chữ Việt?????:khi875437:

Bee Rollibye
08-06-2014, 11:40
nhưng ăoi,sao e ko hiểu,nếu kim tiêm ngâm trong nước,viủt lại chết ạ,hay là do nuoc ngấm và mũi kim đúng ko ạ,giải thích e hiểu với

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 11:46
nhưng ăoi,sao e ko hiểu,nếu kim tiêm ngâm trong nước,viủt lại chết ạ,hay là do nuoc ngấm và mũi kim đúng ko ạ,giải thích e hiểu với
Thế theo bạn HIV sống ở đâu???? Môi trường sống của HIV là gì?? nếu bạn trả lời được thì bạn tự hiểu lý do tại sao bạn no risk to HIV

Bee Rollibye
08-06-2014, 11:49
nhưng em sợ cái kim tiêm mũi kim rất nhỏ,liệu nước có ngấm được vào mũi kim,sau đó ngấm vào dầu kim ko ạ,với lại vết kim đâm của em k chảy máu nữa,chỉ thấy rát ấy

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 11:51
nhưng em sợ cái kim tiêm mũi kim rất nhỏ,liệu nước có ngấm được vào mũi kim,sau đó ngấm vào dầu kim ko ạ,với lại vết kim đâm của em k chảy máu nữa,chỉ thấy rát ấy
Bạn đọc lại đi, tôi nói rất rõ rùi, HIV k sống trong biển nước, HIV sống trong máu tươi, theo bạn máu trong mũi kim tiêm so với biển nước có còn là máu tươi k??????

Bee Rollibye
08-06-2014, 12:09
nhưng vết thương kim đâm của em ko chảy máu anh ơi,em kiểm tra rất kĩ rồi,chỉ rách ra và rát

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 12:10
nhưng vết thương kim đâm của em ko chảy máu anh ơi,em kiểm tra rất kĩ rồi,chỉ rách ra và rát
Cho dù chảy cũng k có nguy cơ. Nghe k vậy

Bee Rollibye
08-06-2014, 12:16
huhu,sao em qua cái dien đàn (BQT xóa)mấy người bên nó lại bảo em co nguy co,cần uống pep,hix,em cũng nói những lới duoc a ttu van,nhung sao bác si trần thanh bình lại bảo e có nguy cơ,em chang hiêu gì,liệu ông này có phải bác sĩ ko ạ,kí hiêu bac sĩ** đay a

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 12:21
huhu,sao em qua cái dien đàn (BQT xóa)mấy người bên nó lại bảo em co nguy co,cần uống pep,hix,em cũng nói những lới duoc a ttu van,nhung sao bác si trần thanh bình lại bảo e có nguy cơ,em chang hiêu gì,liệu ông này có phải bác sĩ ko ạ,kí hiêu bac sĩ** đay a
Nhãm, kiếm BS đó mà tư vấn

Bee Rollibye
08-06-2014, 12:23
thì em bảo mấy người đó chẳng có kiến thức gì hết,rõ ràng trời mua to,mà vét kim đâm e ko chảy máu,lại bảo em có nguy cơ,em xin nghe diendanhiv.vn của mình,em tin nhung gi a chị tư vấn

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 12:25
thì em bảo mấy người đó chẳng có kiến thức gì hết,rõ ràng trời mua to,mà vét kim đâm e ko chảy máu,lại bảo em có nguy cơ,em xin nghe diendanhiv.vn của mình,em tin nhung gi a chị tư vấn
Bạn nên nhớ, khi chúng tôi đưa ra câu trả lời sau cùng chúng tôi phân tích những gì bạn hỏi, xem xét thời gian, diện tiếp xúc, moi trường rồi mới trả lời, chứ chúng tôi k có tư vấn bừa

Bee Rollibye
08-06-2014, 12:34
vâng,em xin kể lại : lúc đó trời đang mưa to,mưa tù lúc 8 gio,đến 9h30 em đi bộ về,đường ngập lụt đến mắt cá chân,vô tình em giẫm phải,mũi kim nó xượt qua da,rách da,ko chảy máu,kim ở dưới nước,như thể đang ở duoi sông,vì đang ngập lụt
đây là tất cả những gì em chứng kiến,mong anh chị xem xét lại lần nữa để em yên tâm học tập.v
và em phải xét nghiêm hay dùng pep gì k
em xin cảm ơn,xin a dừng trách em nói nhiều,em thuật lại 1 lần nua cho a xem và tư vấn thật tình cho e

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 12:45
vâng,em xin kể lại : lúc đó trời đang mưa to,mưa tù lúc 8 gio,đến 9h30 em đi bộ về,đường ngập lụt đến mắt cá chân,vô tình em giẫm phải,mũi kim nó xượt qua da,rách da,ko chảy máu,kim ở dưới nước,như thể đang ở duoi sông,vì đang ngập lụt
đây là tất cả những gì em chứng kiến,mong anh chị xem xét lại lần nữa để em yên tâm học tập.v
và em phải xét nghiêm hay dùng pep gì k
em xin cảm ơn,xin a dừng trách em nói nhiều,em thuật lại 1 lần nua cho a xem và tư vấn thật tình cho e
Bạn khỏi phải kể, chỉ cần biết kim tiên chìm trong biển nước là no risk to HIV cho dù bạn có mò được cây kim đó rùi dùng chính nó đâm bấy bàn chân bạn cũng an toàn với HIV