PDA

View Full Version : Có nguy cơ k an toàn dùng PEP được 2 ngày tái diễn nguy cơ mới vậy uống PEP thế nào??

vâng em đã sai rồi
08-06-2014, 12:34
chào anh(chị).e muấn được tâm sự một chút về chuyện của e , e đang hoang mang mà không có lời giải đáp .hiện tại e đang sử dụng thuốc chống phơi nhiễm lý do sau một lần e quan hệ không dùng" bao " với một bạn gái không hề quen biết ,e thất rất lo lắng và đi mua thuốc pep uống để ngăn nguy cơ nhiễm hiv, nhưng điều đang lo là sau 2 ngày dùng thuốc e lại gặp cố ấy và có quan hệ tình dục không dùng "bao".anh (chị)cho e hỏi trong trường hợp của e thì điều sấu nhất sẽ như thế nào ak.e xin cảm ơn.

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 12:39
chào anh(chị).e muấn được tâm sự một chút về chuyện của e , e đang hoang mang mà không có lời giải đáp .hiện tại e đang sử dụng thuốc chống phơi nhiễm lý do sau một lần e quan hệ không dùng" bao " với một bạn gái không hề quen biết ,e thất rất lo lắng và đi mua thuốc pep uống để ngăn nguy cơ nhiễm hiv, nhưng điều đang lo là sau 2 ngày dùng thuốc e lại gặp cố ấy và có quan hệ tình dục không dùng "bao".anh (chị)cho e hỏi trong trường hợp của e thì điều sấu nhất sẽ như thế nào ak.e xin cảm ơn.
e thất rất lo lắng và đi mua thuốc pep uống để ngăn nguy cơ nhiễm hiv, nhưng điều đang lo là sau 2 ngày dùng thuốc e lại gặp cố ấy và có quan hệ tình dục không dùng "bao".anh (chị)cho e hỏi trong trường hợp của e thì điều sấu nhất sẽ như thế nào ak => Bạn điều trị được 2 ngày PEP, bạn tái diễn hành vi sau 2 ngày có PEP, như vậy bạn tiếp tục uống PEP như bình thường và cộng thêm 2 ngày nữa, tức bạn phải uống 30 ngày, Theo bình thường là 28 ngày, nhưng sau 2 ngày điều trị thì thêm nguy cơ thì bạn lại phải lấy móc nguy cơ cuối uống 28 ngày cộng 2 ngày đã uống tức 30 ngày của nguy cơ đầu và nguy cơ cuối cách nhau 2 ngày

vâng em đã sai rồi
08-06-2014, 13:18
vâng e cảm ơn a songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) ak.e muấn nhờ a tư vấn thêm cho e một chút nưa.liệu trường hợp của e có nguy cơ bội nhiễm và nhiễm thêm chủng hiv kháng thuốc sau lần quan hệ thứ 2 không ak

songchungvoi_HIV
08-06-2014, 13:26
vâng e cảm ơn a songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) ak.e muấn nhờ a tư vấn thêm cho e một chút nưa.liệu trường hợp của e có nguy cơ bội nhiễm và nhiễm thêm chủng hiv kháng thuốc sau lần quan hệ thứ 2 không ak
K bạn. Cứ yên tâm dùng PEP đi, Bội nhiễm khi và chỉ khi bạn lạm dụng TD k an toàn suốt trong 28 ngày điều trị PEP

vâng em đã sai rồi
08-06-2014, 13:41
dạ vâng e cảm ơn anh rất nhiều ,những chia sẻ của anh giúp em thấy nhẹ nhàng hơn.chân thành e cảm ơn anh và diễn đàn tư vân giúp em và mọi người đang đứng trước nhưng nguy cơ mắc bệnh.chúc các anh chị nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sông.

HIV/AIDS
10-06-2014, 22:25
bạn cứ tiếp tục uống như bình thường, bạn nên biết tự bảo vệ mình