PDA

View Full Version : nguy cơ khi bị té xe trầy xước

romantic
09-06-2014, 18:28
Hôm nay em đi đám giỗ, do quá chén nên em bị té xe lã đầu gối, mặt và bàn tay chảy máu nhiều. Bạn em có đưa em về, em còn nhớ bạn dùng tay chùi máu trên tay em. Anh chị cho em hỏi nếu bị té xe như vậy có nguy cơ với hiv không. Khoảng cách từ chỗ tai nạn đến nhà em khá xa, em sợ dính máu lạ. Hành đđộng chùi máu của bạn em có tạo nguy cơ cho em không ạ. Cảm ơn anh chị.

Charles
09-06-2014, 18:34
Hôm nay em đi đám giỗ, do quá chén nên em bị té xe lã đầu gối, mặt và bàn tay chảy máu nhiều. Bạn em có đưa em về, em còn nhớ bạn dùng tay chùi máu trên tay em. Anh chị cho em hỏi nếu bị té xe như vậy có nguy cơ với hiv không. Khoảng cách từ chỗ tai nạn đến nhà em khá xa, em sợ dính máu lạ. Hành đđộng chùi máu của bạn em có tạo nguy cơ cho em không ạ. Cảm ơn anh chị.

Bạn té xe thì liên quan gì đến HIV :zk20155: Hành động của người bạn chùi máu hộ bạn không cảm ơn còn lo nguy cơ HIV là sao?? Với con mắt nhìn đời của bạn như vậy lần sau có ngã hay làm sao thì sẽ không ai giúp bạn nữa đâu. Tất cả các tiếp xúc thông thường: bắt tay, ôm, hôn... không làm lây nhiễm HIV. Bạn cần tìm hiểu kiến thức sẵn có tại diễn đàn.

romantic
09-06-2014, 18:43
Em chỉ lo trong quá trình về nhà lỡ có dính máu người khác lên vết thương thì toi, bạn em thì hay mại dâm nên em mới lo ạ

Charles
09-06-2014, 18:47
Em chỉ lo trong quá trình về nhà lỡ có dính máu người khác lên vết thương thì toi, bạn em thì hay mại dâm nên em mới lo ạ

Vậy ra đảo hoang sống sẽ hết lo.

romantic
09-06-2014, 19:33
Em bị trầy xước nhiều nơi quá ạ vả lại chảy máu nhiều nên hơi lo.

Charles
09-06-2014, 19:51
Em bị trầy xước nhiều nơi quá ạ vả lại chảy máu nhiều nên hơi lo.

Bạn ngã bị trầy xước và chảy máu thì sao nào, vấn đề ở chỗ nguồn HIV ở đâu lây cho bạn :zk2016:

romantic
10-06-2014, 10:44
Các anh chị ơi em nhớ ra một chi tiết là lúc đầu em chở bạn đó sau đó té xe, bạn đó mới chở em, em chỉ sợ là bạn đó cũng bị trầy xước ở tay rồi quẹt máu cho em ạ.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 10:46
Té xe mắc mớ gì tới nguy cơ nhiễm HIV??? HIV đâu ra mà lây?? HIV trong k khí àh??
Ủa người ta giúp chùi máu k cảm ơn còn nhãm là sao??? Chùi thì nhiễm gì?? HIV đâu ra mà nhiễm???

romantic
10-06-2014, 10:56
Các anh chị ơi em nhớ ra một chi tiết là lúc đầu em chở bạn đó sau đó té xe, bạn đó mới chở em, em chỉ sợ là bạn đó cũng bị trầy xước ở tay rồi quẹt máu cho em ạ.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 10:59
Thì đã sao??? Ủa đâu có ai khùng mà cứ phải 2 vết thương giao nhau????

romantic
10-06-2014, 11:04
Em xin lỗi vỉ những câu hỏi của mình, cảm thấy có lỗi với bạn nhưng dạo này em hay có những hoài nghi lắm ạ. Vả lại bạn ngồi sau lúc té em nghĩ bạn cũng chống tay có chảy máu. Em định gọi điện hỏi bạn nhưng thật sự ngại quá. em và bạn chảy máu kiểu đó mà bạn chùi máu cho em thì có sao không ạ? Em đang lo lắng vô cùng anh ạ. Em còn dự định uống thuốc phơi nhiễm nữa. Khốn khổ thân em.

romantic
10-06-2014, 11:17
Mong các anh chị trả lời giúp em ạ.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 11:24
Em xin lỗi vỉ những câu hỏi của mình, cảm thấy có lỗi với bạn nhưng dạo này em hay có những hoài nghi lắm ạ. Vả lại bạn ngồi sau lúc té em nghĩ bạn cũng chống tay có chảy máu. Em định gọi điện hỏi bạn nhưng thật sự ngại quá. em và bạn chảy máu kiểu đó mà bạn chùi máu cho em thì có sao không ạ? Em đang lo lắng vô cùng anh ạ. Em còn dự định uống thuốc phơi nhiễm nữa. Khốn khổ thân em.
Khi nào tay bạn của bạn đang chảy máu từa lưa như hình dưới đây và vết thương của bạn cũng như vậy rùi dây 2 vết thương vào nhau mới có nguy cơ

http://static.laodong.com.vn/Uploaded/buivankien/2013_01_29/cap-cuu-vet-thuong-mach-mau.jpg

romantic
10-06-2014, 19:36
Nghe anh tư vấn thì em cũng đỡ lo tí. Lúc nãy em có gọi điện thoại cho bạn thì nó nói nó ngồi phía sau nên tay bị lát và trầy chút ít đâm ra em hơi lo nữa ạ. Suy nghĩ kỹ em thấy nó là sự tiếp xúc máu với máu mà anh. Vết xây xát của cả 2 đứa lúc đó đang rớm máu. Anh ơi, không chảy máu nhiều như bức ảnh ở trên anh ạ. Hichic.

Nguyen Ha
10-06-2014, 19:43
Nghe anh tư vấn thì em cũng đỡ lo tí. Lúc nãy em có gọi điện thoại cho bạn thì nó nói nó ngồi phía sau nên tay bị lát và trầy chút ít đâm ra em hơi lo nữa ạ. Suy nghĩ kỹ em thấy nó là sự tiếp xúc máu với máu mà anh. Vết xây xát của cả 2 đứa lúc đó đang rớm máu. Anh ơi, không chảy máu nhiều như bức ảnh ở trên anh ạ. Hichic.Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ. Bạn không có nguy cơ.

romantic
10-06-2014, 19:46
Chị Hà có thể giải thích rõ giúp em được không ạ. Chị Tưởng tượng được vết thương bị xây xát với mặt đường không ạ? Em đang lo sợ quá chị ạ.

Charles
10-06-2014, 19:48
Nghe anh tư vấn thì em cũng đỡ lo tí. Lúc nãy em có gọi điện thoại cho bạn thì nó nói nó ngồi phía sau nên tay bị lát và trầy chút ít đâm ra em hơi lo nữa ạ. Suy nghĩ kỹ em thấy nó là sự tiếp xúc máu với máu mà anh. Vết xây xát của cả 2 đứa lúc đó đang rớm máu. Anh ơi, không chảy máu nhiều như bức ảnh ở trên anh ạ. Hichic.

Bạn nói tay cả 2 người cùng đang rớm máu, vậy thì lúc người kia lấy tay lau máu cho bạn người ta cũng phải lựa chỗ đau ra chứ không nhẽ tay đau cũng lau được cho bạn. Nếu là bạn khi bạn có chỗ đau trên tay bạn làm gì đó bạn có lựa chỗ đau ra không??

Nguyen Ha
10-06-2014, 20:05
Chị Hà có thể giải thích rõ giúp em được không ạ. Chị Tưởng tượng được vết thương bị xây xát với mặt đường không ạ? Em đang lo sợ quá chị ạ.

Do bạn lo lắng quá thôi, tay rớm máu và sây sát ngoài da không có nguy cơ.

romantic
11-06-2014, 10:39
Bạn nói tay cả 2 người cùng đang rớm máu, vậy thì lúc người kia lấy tay lau máu cho bạn người ta cũng phải lựa chỗ đau ra chứ không nhẽ tay đau cũng lau được cho bạn. Nếu là bạn khi bạn có chỗ đau trên tay bạn làm gì đó bạn có lựa chỗ đau ra không??
Nhưng anh ơi do cả em và bạn em cũng say, em thì say hơn, nó nói là tay bị trầy nhẹ có chảy máu giống như bị xước đó ạ. Nên có thể nó không để ý lúc chùi máu và phủi đất cho em có thể xảy ra tiếp xúc. Do ở xa không có dịp gặp lại bạn em. Lúc về đến nhà em còn thấy tay em còn rỉ ít máu ở vết thương, nhưng em không kịp sát trùng do quá say. Thật chán nản. Rượu bia mà ra. Em và vợ đang chuẩn bị có em bé mà giờ lại như thế này. Cuộc đời này tiềm ẩn nhiều hiểm nguy quá ạ.

romantic
11-06-2014, 10:46
Huhu. vậy là chết em rồi. Em phải đi uống PEP thôi, kẻo không kịp nữa. Stress quá rồi ạ.

Charles
11-06-2014, 10:57
Nhưng anh ơi do cả em và bạn em cũng say, em thì say hơn, nó nói là tay bị trầy nhẹ có chảy máu giống như bị xước đó ạ. Nên có thể nó không để ý lúc chùi máu và phủi đất cho em có thể xảy ra tiếp xúc. Do ở xa không có dịp gặp lại bạn em. Lúc về đến nhà em còn thấy tay em còn rỉ ít máu ở vết thương, nhưng em không kịp sát trùng do quá say. Thật chán nản. Rượu bia mà ra. Em và vợ đang chuẩn bị có em bé mà giờ lại như thế này. Cuộc đời này tiềm ẩn nhiều hiểm nguy quá ạ.

Khi nào cả hai người cùng đang bị chảy máu te tua rồi để 2 vết thương tiếp xúc trực tiếp với nhau một lúc mới có nguy cơ.

romantic
11-06-2014, 11:02
Khi nào cả hai người cùng đang bị chảy máu te tua rồi để 2 vết thương tiếp xúc trực tiếp với nhau một lúc mới có nguy cơ.
Bạn em bị chảy máu và phủi đất cát trên tay em như vậy không có nguy cơ hở anh?

Charles
11-06-2014, 11:05
Bạn em bị chảy máu và phủi đất cát trên tay em như vậy không có nguy cơ hở anh?

Không có nguy cơ.

romantic
11-06-2014, 11:36
Không có nguy cơ.
Nhưng tay em cũng chảy máu mà anh.

romantic
11-06-2014, 12:44
Các anh ơi, giúp em đi ạ. Buồn quá.

romantic
11-06-2014, 13:02
Vậy là các anh không thèm đếm xỉa gì đến em nữa, cảm ơn các anh chị nhiều lắm. Em sẽ đợi 3 tháng để xét nghiệm luôn.:zk2051:

songchungvoi_HIV
11-06-2014, 13:04
Vậy là các anh không thèm đếm xỉa gì đến em nữa, cảm ơn các anh chị nhiều lắm. Em sẽ đợi 3 tháng để xét nghiệm luôn.:zk2051:
Dạ trả lời 2 trang rùi. Đọc lại đi

romantic
11-06-2014, 13:35
Hichic em đã đọc lại rồi nhưng anh ơi máu của 2 đứa có chảy và tiếp xúc nữa mà anh.

romantic
11-06-2014, 17:18
Các anh chị ơi, đừng buồn em nữa, mong các anh chị xem lại TH của em và khẳng định thêm một lần nữa giúp em ạ. Thành thật cảm ơn anh chị ạ. hichic

Charles
11-06-2014, 17:50
Hichic em đã đọc lại rồi nhưng anh ơi máu của 2 đứa có chảy và tiếp xúc nữa mà anh.

Các anh chị ơi, đừng buồn em nữa, mong các anh chị xem lại TH của em và khẳng định thêm một lần nữa giúp em ạ. Thành thật cảm ơn anh chị ạ. hichic

Do bạn lo lắng rồi suy diễn ra tình huống thôi. Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV trong tình huống này.

romantic
11-06-2014, 21:09
Không suy diễn đâu ạ. Thật sự là mu bàn tay em bị trầy chảy máu nhiều, bạn em thì bị xay xát ở lòng bàn tay nên giờ lo quá ạ.

romantic
12-06-2014, 09:21
Hôm nay đã qua 72 giờ rồi, em sẽ đợi đủ 12 tuần và xét nghiệm luôn. Phải cố vượt qua thời gian này thôi ạ. Cảm ơn anh chị rất nhiều ạ.

romantic
12-06-2014, 12:07
Huhu. Hiện giờ em như người mất trí, buồn bã, chẳng muốn làm gì cả. Ngay cả nói chuyện với các bạn em cũng chẳng buồn trả lời, chỉ tội mỗi vợ em mà thôi. Nếu em bị bệnh thì sẽ lây cho cô ấy. Em chết là xong nhưng còn vợ và con em thì sao. Em luôn sống nghiêm túc, chung thủy giờ lại gặp vấn đề này. Cũng do bia rượu mà ra. Có lẽ thần chết đang vẫy gọi em....

songchungvoi_HIV
12-06-2014, 12:09
Huhu. Hiện giờ em như người mất trí, buồn bã, chẳng muốn làm gì cả. Ngay cả nói chuyện với các bạn em cũng chẳng buồn trả lời, chỉ tội mỗi vợ em mà thôi. Nếu em bị bệnh thì sẽ lây cho cô ấy. Em chết là xong nhưng còn vợ và con em thì sao. Em luôn sống nghiêm túc, chung thủy giờ lại gặp vấn đề này. Cũng do bia rượu mà ra. Có lẽ thần chết đang vẫy gọi em....
Muốn có nguy cơ tay 2 người phải như vậy nà:
http://static.laodong.com.vn/Uploaded/buivankien/2013_01_29/cap-cuu-vet-thuong-mach-mau.jpg

romantic
12-06-2014, 12:18
Vậy trầy xướt chảy rỉ màu ở vết xước có giao nhau khi phủi vết thương thì không có nguy cơ hở anh. Mong anh nhận định giúp em để em kịp bình tĩnh. Em có nguy cơ không ạ.

romantic
12-06-2014, 12:27
Vậy trầy xướt chảy rỉ màu ở vết xước có giao nhau khi phủi vết thương thì không có nguy cơ hở anh. Mong anh nhận định giúp em để em kịp bình tĩnh. Em có nguy cơ không ạ.

songchungvoi_HIV
12-06-2014, 12:29
Nhìn hình mà nhận định đi

romantic
12-06-2014, 14:13
Vậy là em có nguy cơ thấp rồi. huhu

songchungvoi_HIV
12-06-2014, 14:21
Vậy là em có nguy cơ thấp rồi. huhu
Do bạn suy diễn, chứ nguy cơ gì trời, Mịa ơi vết thương đang chảy máu chọt tay vào đau k nhảy đụng nóc nhà mới lạ, nhãm quá

romantic
15-06-2014, 21:54
http://diendanhiv.com.vn/threads/13932-nguy-co-moi-xay-xat-danh-nhau-voi-ban-cho-lam-nha-hang-chay-mau
Theo lời tư vấn trên thì em có nguy cơ rồi. chán quá.

Tuanmecsedec
15-06-2014, 22:08
http://diendanhiv.com.vn/threads/13932-nguy-co-moi-xay-xat-danh-nhau-voi-ban-cho-lam-nha-hang-chay-mau
Theo lời tư vấn trên thì em có nguy cơ rồi. chán quá.

Tư vấn không nghe mà cứ lo (cho mình có nguy cơ) thì tự mình ráng mà chịu.Hỏi thì được tư vấn,cứ không chịu thì đi xét nghiệm đi BỒ TÈO.Tuanmecsedec khoá chủ đề này lại.