PDA

View Full Version : Cần 1 lời chia sẻ điều trị phơi nhiễm sau 1 tháng

nguoicontraibathieu
19-08-2013, 10:01
Chào cả nhà, anh Tuấn và chị Hà.
Mảnh đất Sài Gòn nhiều cám dỗ khiến em mắc phải ngang trái để rồi giờ đây sống trong giày vò hối hận không nguôi nghĩ về cha mẹ.

Ngày 24/6/2013 Do không làm chủ được mình e có qh ko an toàn với 1 cô gái đang học cấp 3 (không hẳn là người đàng hoàng mà cũng ko hẳn là gmd).
Sau 18 tiếng em được các bác sĩ bv Nhiệt đới TPHCM cho uống thuốc zamlidivir.
sau 1 tháng ngưng uống tái khám xét nghiệm Elisa ag/ab âm tính -> ngưng uống.
Sau khi ngưng uống 10 ngày( sau nguy cơ 40 ngày) đột ngột bị tiêu chảy, chán ăn, buồn nôn. ho.
Do quá hoang mang nên sau nguy cơ 46 ngày em quay lại viện gặp bác sĩ để nói về tình trạng của mình. các bác sĩ nói rất chắc chắn là không sao đâu, cháu cứ về đi. Nhưng do quá bấn loạn nên em xin bs dc xét nghiệm và chẩn đoán và dc làm xét nghiệm tổng phân tích máu + HIV elisa ag/ab*. kết quả là âm tính, chẩn đoán: rối loạn tiêu hóa và cho thuốc uống ( Bác sĩ nói không phải triệu chứng HIV đâu) hẹn 3 tháng tái khám. Em uống thấy bớt chứ ko hết.

Đến hôm nay là gần tròn 2 tháng sau nguy cơ rồi. Sức khỏe và tinh thần em suy sụp nghiêm trọng, đến công ti e không dám tiếp xúc với mọi người. ở dưới hàm nổi cục hạch sờ vào thấy đau( nổi từ khi em uống PEP đến giờ).
Em cần sự chia sẻ của mọi người.

-----------------------------------
Sg ngày 19/8/2013
Người con trai hư hỏng

Tuanmecsedec
19-08-2013, 10:06
Là người có học công ăn việc làm ổn định nhưng mảnh đất Sài Gòn nhiều cám dỗ khiến em mắc phải ngang trái để rồi giờ đây sống trong giày vò hối hận không nguôi nghĩ về cha mẹ.

Ngày 24/6/2013 Do không làm chủ được mình e có qh ko an toàn với 1 cô gái đang học cấp 3 (không hẳn là người đàng hoàng mà cũng ko hẳn là gmd).
Sau khi ngưng uống 10 ngày( sau nguy cơ 40 ngày) đột ngột bị tiêu chảy, chán ăn, buồn nôn. ho.
Do quá hoang mang nên sau nguy cơ 46 ngày em quay lại viện gặp bác sĩ để nói về tình trạng của mình. các bác sĩ nói rất chắc chắn là không sao đâu, cháu cứ về đi. Nhưng do quá bấn loạn nên em xin bs dc xét nghiệm và chẩn đoán và dc làm xét nghiệm tổng phân tích máu + HIV elisa ag/ab*. kết quả là âm tính, chẩn đoán: rối loạn tiêu hóa và cho thuốc uống ( Bác sĩ nói không phải triệu chứng HIV đâu) hẹn 3 tháng tái khám. Em uống thấy bớt chứ ko hết.

Đến hôm nay là gần tròn 2 tháng sau nguy cơ rồi. Sức khỏe và tinh thần em suy sụp nghiêm trọng, đến công ti e không dám tiếp xúc với mọi người. ở dưới hàm nổi cục hạch sờ vào thấy đau( nổi từ khi em uống PEP đến giờ).

Sg ngày 19/8/2013
Người con trai hư hỏng

Nếu bạn tuân thủ thuốc đúng và đủ thì thành công rất cao.Theo mình thì chưa ca nào thất bài khi dúng thuốc đúng và đủ.

1331989
20-08-2013, 13:13
Chúc bạn may mắn,tôi cũng trải qua sự sợ hãi tột độ,cứ bình tĩnh bạn nhé

Nguyen Ha
20-08-2013, 15:06
Mảnh đất Sài Gòn nhiều cám dỗ khiến em mắc phải ngang trái để rồi giờ đây sống trong giày vò hối hận không nguôi nghĩ về cha mẹ.

Sg ngày 19/8/2013
Người con trai hư hỏng

Bạn yên tâm rằng bạn đã dùng xong pep. Pep mang lại thành công rất cao. Ngưng pep sau 2 tháng xn 1 lần và tháng thứ 6 xn lại lần nữa. Triệu chứng kệ nó, do lo lắng quá nên xuất hiện nhiều triệu chứng đó thôi.
Bạn đừng quá lo lắng thế.

nguoicontraibathieu
20-08-2013, 15:50
Cảm ơn lời chia sẻ động viên của các a/c rất nhiều

nguoicontraibathieu
24-12-2013, 18:49
Chào cả nhà. HÔm nay là tròn 6 tháng kể từ ngày mình xảy ra nguy cơ( nguy cơ cao- quan hệ với người không rõ nguồn gốc mà k dùng bcs )
Mình đi xn lần chót và kết quả âm tính. Cám ơn cả nhà đã động viên và tư vấn cho mình trong thời gian qua. Quả thực kết quả này làm mình rất tin tưởng vào phác đồ điều trị phơi nhiễm và các bạn đang và sẽ điều trị PN mình tin là sẽ thành công.

Tuanmecsedec
24-12-2013, 18:50
Chào cả nhà. HÔm nay là tròn 6 tháng kể từ ngày mình xảy ra nguy cơ( nguy cơ cao- quan hệ với người không rõ nguồn gốc mà k dùng bcs )
Mình đi xn lần chót và kết quả âm tính. Cám ơn cả nhà đã động viên và tư vấn cho mình trong thời gian qua. Quả thực kết quả này làm mình rất tin tưởng vào phác đồ điều trị phơi nhiễm và các bạn đang và sẽ điều trị PN mình tin là sẽ thành công.

Chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý và đã an toàn.

HIV/AIDS..
24-12-2013, 18:56
Chúc mừng bạn!.

mongbinhan
25-12-2013, 15:40
chuúc mừng bạn...tui cũng vừa chốt 24 tuần có dùng pep như bạn nè.....u