PDA

View Full Version : bấm lỗ tai bằng súng có bị lây nhiễm hiv không.

duyanh
10-06-2014, 14:24
lúc trước e có đi bấm lỗ tai bằng súng nhưng tay của người bấm dính máu nắm vào bông tai và bắn vào tai em thì em có bị nhiễm hiv không mấy anh

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 14:31
lúc trước e có đi bấm lỗ tai bằng súng nhưng tay của người bấm dính máu nắm vào bông tai và bắn vào tai em thì em có bị nhiễm hiv không mấy anh
No risk to HIV, bạn tham khảo tại link này. Bấm vào để xem:
Chủ đề: Xỏ lỗ tai bằng súng có nguy cơ không, Xin tư vấn giúp (http://diendanhiv.vn/threads/7490-Xo-lo-tai-bang-sung-co-nguy-co-khong-Xin-tu-van-giup)Chủ đề: tư vấn dùm em !! e mới xỏ tai bằng súng (http://diendanhiv.vn/threads/7325-tu-van-dum-em-e-moi-xo-tai-bang-sung)
Chủ đề: Cháu tôi có nguy cơ khi đi xỏ lổ tai không không? (http://diendanhiv.vn/threads/5734-Chau-toi-co-nguy-co-khi-di-xo-lo-tai-khong-khong)

duyanh
10-06-2014, 14:35
nhưng emà người bấm tay có dính máu cầm vào hoa tai anh à?
e sợ là người bấm nhiễm h rồi máu từ tay dính vào hoa tai rùi bắn vào tai em anh à?

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 14:42
nhưng emà người bấm tay có dính máu cầm vào hoa tai anh à?
e sợ là người bấm nhiễm h rồi máu từ tay dính vào hoa tai rùi bắn vào tai em anh à?
Nếu bạn là thợ bấm tai cho khách, khi bạn bấm xong cho người trước nếu tay bạn dính máu bạn có rữa k?? hay bạn để vậy làm cho người thứ 2??? Nếu vậy thì Ông nội ai dám vào nhờ bấm?? chừng 2 ngày sập tiệm, Ở dơ cũng vừa thôi, suy diễn

duyanh
10-06-2014, 14:44
nhưng mà người bấm tay có dính máu cầm vào hoa tai anh à?
em sợ là người bấm nhiễm hiv rồi máu từ tay dính vào hoa tai rùi bắn vào tai em anh à?

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 14:49
nhưng mà người bấm tay có dính máu cầm vào hoa tai anh à?
em sợ là người bấm nhiễm hiv rồi máu từ tay dính vào hoa tai rùi bắn vào tai em anh à?
Mắt hoán gà. Tại sao lúc làm thấy tay người ta dính máu k biết nói, bấm cho dã giờ hỏi là hỏi là hỏi làm sao???

duyanh
10-06-2014, 14:51
ý em là, người bấm ấy anh. người bấm đứt tay mà cầm vào bông tai thì sao anh. e cứ suy nghĩ mãi không thể nào tập trung vào học được. thi đại học thì sắp tới rồi. còn xét nghiệm thì phải chờ tới 3tháng nữa. em phải làm sao đây anh em lo lắng quá anh à. gíúp trả lời một cách rõ ràng cho em yên tâm. em sẽ mang ơn anh anh à.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 14:53
ý em là, người bấm ấy anh. người bấm đứt tay mà cầm vào bông tai thì sao anh. e cứ suy nghĩ mãi không thể nào tập trung vào học được. thi đại học thì sắp tới rồi. còn xét nghiệm thì phải chờ tới 3tháng nữa. em phải làm sao đây anh em lo lắng quá anh à. gíúp trả lời một cách rõ ràng cho em yên tâm. em sẽ mang ơn anh anh à.
Người ta đứt tay thì phải băng lại bằng băng gâu, k ai để tay chảy máu từa lưa mà làm cho khách

duyanh
10-06-2014, 14:55
anh ví dụ máu dính trên tay thì bao lâu thì virut hiv sẽ chết a?

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:05
anh ví dụ máu dính trên tay thì bao lâu thì virut hiv sẽ chết a?
K ai điên khùng để tay chảy máu mà làm cho khách. K có chuyện dụ ví ở đây. Mở tiệm ra là để kiếm tiền chứ k phải để đuổi khách

duyanh
10-06-2014, 15:07
nhỡ vết máu không nhìn thấy thì sao anh?

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:09
nhỡ vết máu không nhìn thấy thì sao anh?
Máu là máu, chứ k có chuyện máu mà k thấy, k thấy tức là k có hay nói đúng hơn là suy diễn bụng ta ra bụng mình

duyanh
10-06-2014, 15:13
biết là vậy nhưng ý em sợ là khi người ta dùng tay họ quẹt vào vết thương có máu của người ta rùi vô tình quên rùi cầm vào bông tai thì sao anh?

Charles
10-06-2014, 15:16
biết là vậy nhưng ý em sợ là khi người ta dùng tay họ quẹt vào vết thương có máu của người ta rùi vô tình quên rùi cầm vào bông tai thì sao anh?

HIV không lây gián tiếp như vậy.

duyanh
10-06-2014, 15:17
sao lại không lây gián tiếp như vậy hả a?

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:18
K ai điên điên khùng khùng mà dùng tay quẹt máu. Muốn hay chăng dùng bông thấm máu, bấm lỗ tay = súng k có chảy máu ông lội

duyanh
10-06-2014, 15:20
anh ko hiểu ý em rồi ý em là. vết thương của người bấm á anh

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:26
anh ko hiểu ý em rồi ý em là. vết thương của người bấm á anh
Đã nói là bấm bằng súng k có chảy máu thì làm sao có máu, còn người cầm súng nếu đứt tay thì phải băng gâu, k ai điên khùng để máu chảy từa lưa mà làm cho khách, bạn có biết đọc chữ k???

duyanh
10-06-2014, 15:28
sự việc là như thế này các anh ạ: hôm trước em đi bấm lỗ tai, em ko để ý là tay người bấm đó có dính máu hay đứt tay gì không nhưng thấy tay người bấm cầm vào hoa tai. rồi bỏ vào súng bắn vào tai em. bây giờ em đặt trường hợp nhỡ trên tay người đó có dính máu nhưng đã khô thì có thể dính sang hoa tay không, và nếu máu dính vào tay cỡ 1 lượng nhỏ cỡ khoảng 1 giọt thì bao nhiêu lâu thì khô. nó có thể dính sang hoa tai không?

Charles
10-06-2014, 15:31
sự việc là như thế này các anh ạ: hôm trước em đi bấm lỗ tai, em ko để ý là tay người bấm đó có dính máu hay đứt tay gì không nhưng thấy tay người bấm cầm vào hoa tai. rồi bỏ vào súng bắn vào tai em. bây giờ em đặt trường hợp nhỡ trên tay người đó có dính máu nhưng đã khô thì có thể dính sang hoa tay không, và nếu máu dính vào tay cỡ 1 lượng nhỏ cỡ khoảng 1 giọt thì bao nhiêu lâu thì khô. nó có thể dính sang hoa tai không?

Không có trường hợp NHỠ ở đây, nếu tay thợ bấm lỗ tai đang chảy máu thì sao làm cho bạn được mà bạn nói nhỡ. Suy diễn thì cũng phải thực tế chút.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:31
Bạn đọc lại câu hỏi của bạn xem có phải là suy diễn và hoang tưởng k?? Ở đây BQT chỉ tư vấn cho hành vi có nguy cơ thật sự, câu hỏi đưa ra có logic, chứ k tư vấn cho chuyện hoang đường và tưởng tượng hay giả dụ với ví dụ

Charles
10-06-2014, 15:32
sao lại không lây gián tiếp như vậy hả a?

Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

duyanh
10-06-2014, 17:23
như vậy là em không có sao hả mấy anh. em không cần phải xét nghiệm à. ngay trong cả trường hợp tay người đó dính máu nhưng đã khô à?
các anh ơi, có trường hợp nào công bố lây nhiễm hiv qua việc bấm hoa tai chưa?

Charles
10-06-2014, 17:37
như vậy là em không có sao hả mấy anh. em không cần phải xét nghiệm à. ngay trong cả trường hợp tay người đó dính máu nhưng đã khô à?
các anh ơi, có trường hợp nào công bố lây nhiễm hiv qua việc bấm hoa tai chưa?

Trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV nên không cần XN.