PDA

View Full Version : giúp em với em bị vật gì cứa ở chân! anh Tuấn ơi trả lời nhanh cho em với!

anhphitlhp
19-08-2013, 12:06
là thế này,tối qua ( ngày 18/08) em đi chơi game về thì trời mưa( tầm gần 11h đêm),vì sợ ướt lên em chạy thục mạng trên phố,lúc đó chạy qua cả mấy chỗ cũng tối,về đến nhà em kiểm tra xem chân có bị làm sao không,tìm mãi tìm mãi cuối cùng thấy 1 vệt như kiểu bị cứa,dài tầm hơn 1cm chút xíu ở gần mắt cá chân(em đi dép quai hậu) Và tìm thêm xem có bị cái gì đâm không thì không thấy! em ra lấy xà phòng sát vào chỗ đó thấy xót xót và đoán ra mới bị vật gì đó cứa vào! vết đó em ướm thử thì khớp với cái đầu que tăm ấy,em sợ mình bị kim tiêm cứa lắm!hic hic vậy cho em hỏi thường thường là bị kim tiêm đâm thôi đúng không? trường hợp của em có phải dùng Pep không?

Nguyen Ha
19-08-2013, 13:20
là thế này,tối qua ( ngày 18/08) em đi chơi game về thì trời mưa( tầm gần 11h đêm),vì sợ ướt lên em chạy thục mạng trên phố,lúc đó chạy qua cả mấy chỗ cũng tối,về đến nhà em kiểm tra xem chân có bị làm sao không,tìm mãi tìm mãi cuối cùng thấy 1 vệt như kiểu bị cứa,dài tầm hơn 1cm chút xíu ở gần mắt cá chân(em đi dép quai hậu) Và tìm thêm xem có bị cái gì đâm không thì không thấy! em ra lấy xà phòng sát vào chỗ đó thấy xót xót và đoán ra mới bị vật gì đó cứa vào! vết đó em ướm thử thì khớp với cái đầu que tăm ấy,em sợ mình bị kim tiêm cứa lắm!hic hic vậy cho em hỏi thường thường là bị kim tiêm đâm thôi đúng không? trường hợp của em có phải dùng Pep không?

Bạn đang lo lắng quá rồi. Theo như lời bạn kể thì bạn không có nguy cơ lây nhiễm HIV nên không cần dùng pep.

songchungvoi_HIV
19-08-2013, 21:24
Để tôi nói rõ hơn nhé: Nếu đó là thật sự kim, và có máu HIV, và nắm dưới trời mưa to, theo bạn HIV còn ở tại thời diểm đó không? Sao bạn ko nặng óc tí đi, Ui trời, mưa thế bố con HIv nào còn nằm tại đó được mới lạ, cộng thêm trong nước mưa có Acid, vậy nó sống nổi không? Tôi nói vậy, theo bạn: bạn thấy mình có nguy cơ không?

pleaseblessme
19-08-2013, 21:44
em không bị HIV nhưng bị hoang tưởng. Em nên chơi thể thao, sống lành mạnh, vui vẻ, thoải mái để quên đi

anhphitlhp
19-08-2013, 23:40
lúc đó trời mới mưa thôi,chưa nặng hạt đâu! ban ngày trời Hà Nội nắng khá to,haizzzz

songchungvoi_HIV
21-08-2013, 21:29
lúc đó trời mới mưa thôi,chưa nặng hạt đâu! ban ngày trời Hà Nội nắng khá to,haizzzz
Dù trời mưa không nặng hạt, và với nhiệt độ của ngày hôm đó nắng nóng cũng đủ cô lập HIV, tôi nhắc lại bạn không có nguy cơ