PDA

View Full Version : Sợ lây hiv khi massage kích dục và khi lấy máu xét nghiệm

stressvisonhiemhiv
13-06-2014, 08:26
Em chào các anh chị em có một số vấn đề mong các anh chị tư vấn giúp.
1- Hôm 7/5 vừa rồi em đi massage thì cô nhân viên có dùng tay kích thích DV của em, có dùng dầu bôi trơn và em có xuất tinh được cô ấy dùng khăn lau. Sau đó e có dùng ngón tay chỏ để cho vào AD nhưng không hiểu sao cô ta kêu đau khoảng 2-3 phút thì em thôi, sau đó khoảng 30 phút e có vào bồn tắm rửa tay và dương vật bằng voi hoa sen(nước không mạnh).Khi về e có dùng tay đó hút thuốc lá mà e lại bị viêm lợi hỏi nguy cơ đó có cao không, anh chị cho e lời khuyên. Hôm 4/6 đủ 28 ngày em có đi xét nghiệm combo ở 21 Trung Liệt thì kết quả âm tính làm em yên tâm phần nào.
2- Đến ngày 10/6 (sau 6 ngày xét nghiệm combo) em có đi test nhanh ở 50C Hàng Bài thì âm tính nhưng có 1 điều lại làm em lo lắng phát sinh nguy cơ mới khi lấy máu xét nghiệm cô nhân viên có đeo găng tay nhưng lại chạm vào các vật dụng khác và đặc biêt em lo nhất là cô ta dùng tay đó để đẩy khay đựng mẫu máu mang đến từ các điểm lưu động của chân trời mới để xét nghiệm, em chắc chắn trong đó có mẫu máu của người nhiếm hiv nhưng khi lấy máu cho e cô ấy lại lấy tay chạm vào kim lấy máu để nắp lại cho chặt, cô ấy chắc chắn chạm vào kim và nếu chẳng may tay đó có dính máu nhiễm hiv rồi dính vào kim tiêm thì e có bi lây nhiễm không, sự việc xảy ra nhanh quá e ko kip phản ứng về nhà làm em lo sợ nên sáng hôm sau em có ra bênh viện Đống Đa mua thuốc phơi nhiễm và uống(sau nguy cơ khoảng 17h)
Em thực sự rất lo lắng mong anh chị tư vấn giúp em, đặc biệt là nguy cơ thứ 2 khi xét nghiệm máu.
Ah e xin tư vấn nữa là sau nguy cơ 1 khoảng 10 ngày em bị đau (đau kinh khủng luôn) vai gáy và cổ và đau đầu nữa( đau đầu thì khoảng 10 ngày là hết) , người thì thỉng thoảng nóng bừng bừng như sốt, cổ họng thì lúc nào cũng như bị nghẹn( lúc đó lo lăng e có hút thuốc là nhiều) bây giờ em vẫn còn đau vai gáy chưa khỏi, có hôm thì đau trc 2 nách. E còn bị nổi hạch bẹn và cổ nữa tại chỗ hay đau nhất không biết có phải là triệu chứng của hiv không làm em càng lo lắng và stress nặng.

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 08:33
1- Hôm 7/5 vừa rồi em đi massage thì cô nhân viên có dùng tay kích thích DV của em, có dùng dầu bôi trơn và em có xuất tinh được cô ấy dùng khăn lau. Sau đó e có dùng ngón tay chỏ để cho vào AD nhưng không hiểu sao cô ta kêu đau khoảng 2-3 phút thì em thôi, sau đó khoảng 30 phút e có vào bồn tắm rửa tay và dương vật bằng voi hoa sen(nước không mạnh).Khi về e có dùng tay đó hút thuốc lá mà e lại bị viêm lợi hỏi nguy cơ đó có cao không, anh chị cho e lời khuyên. Hôm 4/6 đủ 28 ngày em có đi xét nghiệm combo ở 21 Trung Liệt thì kết quả âm tính làm em yên tâm phần nào.
2- Đến ngày 10/6 (sau 6 ngày xét nghiệm combo) em có đi test nhanh ở 50C Hàng Bài thì âm tính nhưng có 1 điều lại làm em lo lắng phát sinh nguy cơ mới khi lấy máu xét nghiệm cô nhân viên có đeo găng tay nhưng lại chạm vào các vật dụng khác và đặc biêt em lo nhất là cô ta dùng tay đó để đẩy khay đựng mẫu máu mang đến từ các điểm lưu động của chân trời mới để xét nghiệm, em chắc chắn trong đó có mẫu máu của người nhiếm hiv nhưng khi lấy máu cho e cô ấy lại lấy tay chạm vào kim lấy máu để nắp lại cho chặt, cô ấy chắc chắn chạm vào kim và nếu chẳng may tay đó có dính máu nhiễm hiv rồi dính vào kim tiêm thì e có bi lây nhiễm không, sự việc xảy ra nhanh quá e ko kip phản ứng về nhà làm em lo sợ nên sáng hôm sau em có ra bênh viện Đống Đa mua thuốc phơi nhiễm và uống(sau nguy cơ khoảng 17h)
Em thực sự rất lo lắng mong anh chị tư vấn giúp em, đặc biệt là nguy cơ thứ 2 khi xét nghiệm máu.
Ah e xin tư vấn nữa là sau nguy cơ 1 khoảng 10 ngày em bị đau (đau kinh khủng luôn) vai gáy và cổ và đau đầu nữa( đau đầu thì khoảng 10 ngày là hết) , người thì thỉng thoảng nóng bừng bừng như sốt, cổ họng thì lúc nào cũng như bị nghẹn( lúc đó lo lăng e có hút thuốc là nhiều) bây giờ em vẫn còn đau vai gáy chưa khỏi, có hôm thì đau trc 2 nách. E còn bị nổi hạch bẹn và cổ nữa tại chỗ hay đau nhất không biết có phải là triệu chứng của hiv không làm em càng lo lắng và stress nặng.
em đi massage thì cô nhân viên có dùng tay kích thích DV của em, có dùng dầu bôi trơn và em có xuất tinh được cô ấy dùng khăn lau. Sau đó e có dùng ngón tay chỏ để cho vào AD nhưng không hiểu sao cô ta kêu đau khoảng 2-3 phút thì em thôi, sau đó khoảng 30 phút e có vào bồn tắm rửa tay và dương vật bằng voi hoa sen(nước không mạnh).Khi về e có dùng tay đó hút thuốc lá mà e lại bị viêm lợi hỏi nguy cơ đó có cao không => Những gì bạn kể hoàng toàn k có nguy cơ.
Tay kích dục AD thì cho dù đã rữa với nước thì tức nhiên k còn gì bám trên tay, HIV chứ k phải bạch tuộc mà có vòi bám. Bạn k rựa đi nữa có cho ngón tay đó vào mồm mút vẫn no risk to HIV.
AD người ta mà bạn cho tay vào ngoái như ngoái trầu hỏi sao người ta k đau, bạn hỏi nghe buồn cười k???? :khi875437:
Túm lại 1 cục no risk to HIV
em có đi test nhanh ở 50C Hàng Bài thì âm tính nhưng có 1 điều lại làm em lo lắng phát sinh nguy cơ mới khi lấy máu xét nghiệm cô nhân viên có đeo găng tay nhưng lại chạm vào các vật dụng khác và đặc biêt em lo nhất là cô ta dùng tay đó để đẩy khay đựng mẫu máu mang đến từ các điểm lưu động của chân trời mới để xét nghiệm => HIV k sống trên các khay, mỗi sáng trước khi làm việc người điều dưỡng phải vệ sinh dụng cụ bằng cồn 70 độ. Cho dù cô ta k mang găng cũng k có nguy cơ làm cho người khác nhiễm HIV, HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống như máu sống, dịch tiết SD, hoang đường thiếu kiến thức dẫn đến hại não

stressvisonhiemhiv
13-06-2014, 08:36
Em cám ơn anh đã tư vấn giúp.
vậy em uống PEP được 3 ngày rồi có nên dùng nữa không anh.

stressvisonhiemhiv
13-06-2014, 08:38
Những khay này là những người khác mang đến chứ không phải có sẵn ở đó anh ah.

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 08:38
Dùng làm gì. Có nguy cơ đâu mà dùng, PEP chứ đâu phải Pepsi, mà thích là dùng?????

stressvisonhiemhiv
13-06-2014, 08:45
Thế các triệu chứng của em bị là sao vậy anh, em có đọc rất nhiều trên mạng nó giống như phản ứng của cơ thể khi bi virut tấn công.

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 08:53
Thế các triệu chứng của em bị là sao vậy anh, em có đọc rất nhiều trên mạng nó giống như phản ứng của cơ thể khi bi virut tấn công.
Bị gì?? Bị rối loạn tiêu hóa, đau dạ dày, đi khám và chữa chứ sao

stressvisonhiemhiv
13-06-2014, 09:08
các triệu chứng đau vai gáy, đau hai bên nách, nổi hạch và triệu chứng như sốt đó anh.
em cám ơn anh mong anh tư vấn giúp.

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 09:12
các triệu chứng đau vai gáy, đau hai bên nách, nổi hạch và triệu chứng như sốt đó anh.
em cám ơn anh mong anh tư vấn giúp.
Bạn k hề có nguy cơ với HIV, những bệnh lý bạn kể k liên quan đến HIV, muốn biết đó là gì đi khám BS. Cho dù bạn QHTD k an toàn với GMD thì TC đó cũng k phải là tính chỉ điểm bạn nhiễm HIV. HIV k chuẩn đoán qua TC. HIV chỉ có XN máu. XN máu chỉ áp dụng cho hành vi nguy cơ k an toàn.

stressvisonhiemhiv
13-06-2014, 09:14
Em cám ơn anh, chúc anh có nhiều sức khoẻ !

Nguyen Ha
13-06-2014, 09:48

Bạn yên tâm với tất cả những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ với HIV

Tuanmecsedec
13-06-2014, 11:34

Bạn nên dừng thuốc phơi nhiễm,vì bạn dùng vô tội vạ không cần thiết.

stressvisonhiemhiv
13-06-2014, 19:21
Bây giờ e chỉ băn khoăn nhất về vác triệu chứng xuấn hiện sau 2 tuần thực sự làm e lo lắng. Mong các anh chị tư vấn giúp.

Charles
13-06-2014, 19:26
Bây giờ e chỉ băn khoăn nhất về vác triệu chứng xuấn hiện sau 2 tuần thực sự làm e lo lắng. Mong các anh chị tư vấn giúp.

Triệu chứng do bạn lo lắng quá mà ra thôi, vì HIV không có triệu chứng đặc trưng, cũng không có biểu hiện thời kỳ đầu. Bạn được chia sẻ không có nguy cơ nên hãy yên tâm.

Tuanmecsedec
13-06-2014, 20:41

Cái mà các bạn cho là mình bị triệu chứng là do các bạn tự nghĩ ra thôi.Vấn đề bạn có nguy cơ đâu mà triệu chứng hay không triệu chứng.

stressvisonhiemhiv
14-06-2014, 15:42
A chị tư vấn nên e đã ngừng pep. Vậy để chắc chắn e nên đi xn sau bao lâu sau khi ngừng dùng Pep.

songchungvoi_HIV
14-06-2014, 15:45
A chị tư vấn nên e đã ngừng pep. Vậy để chắc chắn e nên đi xn sau bao lâu sau khi ngừng dùng Pep.
Bạn chỉ uống có vài viên thì xem như k uống, bạn muốn XN thì sau 4 tuần XN Combo Ag/Ab

stressvisonhiemhiv
14-06-2014, 16:43
Vâng e cám ơn anh.

Tuanmecsedec
14-06-2014, 19:18

Bạn sử dụng thuốc phơi nhiễm ức chế vi rút xét nghiệm sau 2 tháng nữa bằng phương pháp tìm kháng thể là rất chính xác.

stressvisonhiemhiv
15-06-2014, 06:30
Nhưng e lo lắng cả nguy cơ 2 khi xét nghiệm và lại dùng pep 3 ngày cho nguy cơ này thì có ảnh hưởng gì không. Tốt nhất e nên xn vào thời gian như thế nào là hợp lý. E hỏi nữa là nguy cơ 1 có lây nhiễm các bệnh tình dục khác được không, e có cần làm xn các bệnh đó không.

Tuanmecsedec
15-06-2014, 06:36
Nhưng e lo lắng cả nguy cơ 2 khi xét nghiệm và lại dùng pep 3 ngày cho nguy cơ này thì có ảnh hưởng gì không. Tốt nhất e nên xn vào thời gian như thế nào là hợp lý. E hỏi nữa là nguy cơ 1 có lây nhiễm các bệnh tình dục khác được không, e có cần làm xn các bệnh đó không.

Bạn chỉ dùng thuốc có 3 ngày thì không sao,vẫn xét nghiệm bình thường.

stressvisonhiemhiv
15-06-2014, 19:33
Giờ e bị nổi hạch ơ bẹn có mấy cái và hạch cổ nữa, vẫn đau vai gáy, thỉng thoảng đau đầu làm e lo lắng quá. A chị tư vấ giúp sao nó lại trùng hợp thế này.

Charles
15-06-2014, 19:36
Giờ e bị nổi hạch ơ bẹn có mấy cái và hạch cổ nữa, vẫn đau vai gáy, thỉng thoảng đau đầu làm e lo lắng quá. A chị tư vấ giúp sao nó lại trùng hợp thế này.

Hạch ai chả có, các biểu hiện của bạn chỉ do thay đổi thời tiết thôi.

stressvisonhiemhiv
15-06-2014, 20:28
khoảng hơn 2 tuần sau khi đi massage về em bị đau nhức vai gáy nặng, đau đầu, người bừng bừng như sốt, nghẹn họng em đọc trên mạng thì nó như phản ứng của cơ thể khi bị virus tấn công giờ nghĩ lại em càng thấy lo lắng qua. Anh chị tư vấn giúp em.

Nguyen Ha
15-06-2014, 20:32
khoảng hơn 2 tuần sau khi đi massage về em bị đau nhức vai gáy nặng, đau đầu, người bừng bừng như sốt, nghẹn họng em đọc trên mạng thì nó như phản ứng của cơ thể khi bị virus tấn công giờ nghĩ lại em càng thấy lo lắng qua. Anh chị tư vấn giúp em.

Thời kỳ đầu HIV không có triệu chứng.

Tuanmecsedec
15-06-2014, 21:41

Những bạn đang lo do bạn bị Stress gây ra hoặc chỉ là bệnh thông thường thôi.

caocongbinhthuan
16-06-2014, 00:50
hiv giai đoạn đầu ko có triệu chứng... mà theo những gì bạn kể thì bạn hoàn toàn ko có nguy cơ vì thế hãy yên tâm tư tưởng mà sinh hoạt làm việc bình thường... tránh tạo nguy cơ mới.. chúc bạn sức khoẻ

stressvisonhiemhiv
16-06-2014, 12:05
xin tư vấn giúp e về các triệu chứng như sau nguy cơ 2 tuần em bị đau nhức vai gáy nặng, đau đầu, người bừng bừng như sốt, nghẹn họng, lúc đau cả nách nữa nhưng sau khoảng 2 tuần thì khỏi mà em đọc các thông tin trên mạng thì thấy các triệu chứng sơ nhiễm kéo dài khoẳng 1-2 tuần sẽ tự khỏi làm em càng hoang mang lo lắng. Bây giờ em chỉ còn nổi hạch và thỉnh thiảng đau đầu thôi không biết làm sao nữa. E mong các anh chị tư vấn.

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 12:07
xin tư vấn giúp e về các triệu chứng như sau nguy cơ 2 tuần em bị đau nhức vai gáy nặng, đau đầu, người bừng bừng như sốt, nghẹn họng, lúc đau cả nách nữa nhưng sau khoảng 2 tuần thì khỏi mà em đọc các thông tin trên mạng thì thấy các triệu chứng sơ nhiễm kéo dài khoẳng 1-2 tuần sẽ tự khỏi làm em càng hoang mang lo lắng. Bây giờ em chỉ còn nổi hạch và thỉnh thiảng đau đầu thôi không biết làm sao nữa. E mong các anh chị tư vấn.
Đau gì đó thì đi BS khám

stressvisonhiemhiv
16-06-2014, 12:08
xin tư vấn giúp e về các triệu chứng như sau nguy cơ 2 tuần em bị đau nhức vai gáy nặng, đau đầu, người bừng bừng như sốt, nghẹn họng, người thì mệt mỏi vô cùng có lúc đau cả nách nữa nhưng sau khoảng 2 tuần thì khỏi mà em đọc các thông tin trên mạng thì thấy các triệu chứng sơ nhiễm kéo dài khoẳng 1-2 tuần sẽ tự khỏi làm em càng hoang mang lo lắng. Bây giờ em chỉ còn nổi hạch và thỉnh thiảng đau đầu thôi không biết làm sao nữa. E mong các anh chị tư vấn.

stressvisonhiemhiv
16-06-2014, 12:09
nhưng nó chỉ bị trong 2 tuần là tự đỡ nên em mới lo

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 12:09
nhưng nó chỉ bị trong 2 tuần là tự đỡ nên em mới lo
Lo thì đi gặp BS khám

Tuanmecsedec
16-06-2014, 20:41
xin tư vấn giúp e về các triệu chứng như sau nguy cơ 2 tuần em bị đau nhức vai gáy nặng, đau đầu, người bừng bừng như sốt, nghẹn họng, người thì mệt mỏi vô cùng có lúc đau cả nách nữa nhưng sau khoảng 2 tuần thì khỏi mà em đọc các thông tin trên mạng thì thấy các triệu chứng sơ nhiễm kéo dài khoẳng 1-2 tuần sẽ tự khỏi làm em càng hoang mang lo lắng. Bây giờ em chỉ còn nổi hạch và thỉnh thiảng đau đầu thôi không biết làm sao nữa. E mong các anh chị tư vấn.

Có nguy cơ đâu mà xoắn như ốc vít vậy.

stressvisonhiemhiv
17-06-2014, 08:01
em đã đọc kĩ lại những điều anh chị tư vấn nhưng có 1 chi tiết anh chị chưa nhắc đến đó là" Tay cô y tá đó chạm vào khay đựng mẫu máu trong đó máu nhiễm hiv và chạm vào các vật dụng khác rồi trước khi lấy máu cho em thì cô ấy lại chạm tay đó vào phần kim tiêm mà phần kim thì chọc vào ven của em. Vậy tư vấn cho em có nguy cơ không.

Charles
17-06-2014, 08:05
em đã đọc kĩ lại những điều anh chị tư vấn nhưng có 1 chi tiết anh chị chưa nhắc đến đó là" Tay cô y tá đó chạm vào khay đựng mẫu máu trong đó máu nhiễm hiv và chạm vào các vật dụng khác rồi trước khi lấy máu cho em thì cô ấy lại chạm tay đó vào phần kim tiêm mà phần kim thì chọc vào ven của em. Vậy tư vấn cho em có nguy cơ không.

Khay đựng mẫu máu chứ có phải đựng máu đâu mà Y tá dính máu ở tay? Rồi còn các vật dụng, HIV đâu có sống trên các vật dụng???

stressvisonhiemhiv
17-06-2014, 08:16
vâng nhưng nếu khi lấy máu cho những người khác có máu rơi ra (điều này có thể xảy ra chứ ạ)và dính ở đó rồi dính vào tay cô ấy thì sao ạ.

Charles
17-06-2014, 08:20
vâng nhưng nếu khi lấy máu cho những người khác có máu rơi ra (điều này có thể xảy ra chứ ạ)và dính ở đó rồi dính vào tay cô ấy thì sao ạ.

Điều bạn lo lắng là thái quá, nhưng nếu có như vậy thì cũng không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp như vậy.

songchungvoi_HIV
17-06-2014, 08:22
Nếu bạn còn hỏi những câu hỏi suy diễn: Nếu, Lỡ, Như, Hoặc, Giả sử theo cái kiểu hoang tưởng, BQT khóa chủ đề này vĩnh viễn

stressvisonhiemhiv
17-06-2014, 08:27
Vâng. được anh chị chia sẻ tư vấn em cũng bình tâm hơn nhiều, chúc các anh các chị sức khỏe !

Tuanmecsedec
17-06-2014, 18:57

Bạn yên tâm đi,không có chuyện khay đựng mẩu máu mà có máu trong khay đâu.Vấn đề bạn lo yên tâm đi.

stressvisonhiemhiv
19-06-2014, 09:52
Gửi anh Tuấn.
Em uống pep có 3 ngày thôi anh chị tư vấn không cần uống là em dừng luôn, mà em uống là lo sợ nguy cơ khi lấy máu xét nghiệm. Giờ em thấy ổn hơn rồi nhưng cứ nghĩ đến các triệu chứng em đã kể mà giờ em ám ảnh quá, đã thế jo lại có mấy cái hạch bẹn nữa chứ càng làm em sợ. Cho em hỏi nữa là tác dụng phụ của pep AVOCOMB nó có gây ngứa không vậy.

songchungvoi_HIV
19-06-2014, 09:57
Gửi anh Tuấn.
Em uống pep có 3 ngày thôi anh chị tư vấn không cần uống là em dừng luôn, mà em uống là lo sợ nguy cơ khi lấy máu xét nghiệm. Giờ em thấy ổn hơn rồi nhưng cứ nghĩ đến các triệu chứng em đã kể mà giờ em ám ảnh quá, đã thế jo lại có mấy cái hạch bẹn nữa chứ càng làm em sợ. Cho em hỏi nữa là tác dụng phụ của pep AVOCOMB nó có gây ngứa không vậy.
Uống có 3 ngày chứ k phải uống 3 năm. Ngứa thì gảy

Tuanmecsedec
19-06-2014, 21:27
Gửi anh Tuấn.

Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

stressvisonhiemhiv
29-06-2014, 22:47
Chào các anh, chị.
Đến bây giờ đã cách nguy cơ 2 của em gần 3 tuần sau khi em uống có 3 ngày pep mà anh chị tư vấn không cần uống nhưng cho đến nay e thấy cơ thể mình có quá nhiều thay đổi mà trước đây e không như vậy làm em lo lắng quá. Bây giờ em vẫn cứ ám ảnh mãi lúc xét nghiệm ở Hàng Bài mà cô nhân viên kia chạm tay vào kim tiêm và chọc vào ven em lấy máu, không biết e có đen đến mức lây nhiễm trong trường hợp này không nữa nếu vậy thì em chỉ có uất ức mà chết thôi. Hiện nay bẹn em vẫn nổi hạch mà không hết, đầu thì thỉnh thoảng đau mà không biết vì sao nữa, các khớp, cánh tay và vai thì đau nhức nhiều lúc như kim châm mà em không hiểu vì sao. Em đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn nhưng chưa thấy ai như em cả làm em càng lo lắng. Nguy cơ mà khi e đi massage ngày 7/5 thì em đã xét nghiệm AT bằng pp combo sau 28 ngày làm em đã yên tâm phần nào nhưng sự tắc trách trong cách làm ở Hàng Bài làm em đã lo lắng lại càng thêm lo lắng, tại sao 1 trung tâm chuyên về hiv như vậy mà có thể làm ăn như vậy chứ, nó liên quan đến cả tính mạng 1 con người, hạnh phúc của 1 gia đình chứ. Bây giờ em đang rất rối bời chỉ mong thời gian trôi nhanh để em đi xn lại pp combo khi đủ 28 ngày sau nguy khi ngừng pep ( em uống có 3 ngày được anh chị tư vấn không cần dùng vì không có nguy cơ, em bắt đầu dừng từ ngày 14/6), em dự định sẽ đi nx vào ngày 10/7 tới đây không biết số phận em rồi sẽ về đâu nữa. Em rất cần những lời chia sẻ của anh chị.

stressvisonhiemhiv
29-06-2014, 23:07
Em cũng xin anh chị tư vấn là em dùng có 3 ngày pep thì sau 28 ngày xét nghiệm combo có ảnh hưởng tới kết quả xn không. Em cám ơn anh chị tư vấn.

Tuanmecsedec
30-06-2014, 04:48
Chào các anh, chị.
Đến bây giờ đã cách nguy cơ 2 của em gần 3 tuần sau khi em uống có 3 ngày pep mà anh chị tư vấn không cần uống nhưng cho đến nay e thấy cơ thể mình có quá nhiều thay đổi mà trước đây e không như vậy làm em lo lắng quá. Bây giờ em vẫn cứ ám ảnh mãi lúc xét nghiệm ở Hàng Bài mà cô nhân viên kia chạm tay vào kim tiêm và chọc vào ven em lấy máu, không biết e có đen đến mức lây nhiễm trong trường hợp này không nữa nếu vậy thì em chỉ có uất ức mà chết thôi. Hiện nay bẹn em vẫn nổi hạch mà không hết, đầu thì thỉnh thoảng đau mà không biết vì sao nữa, các khớp, cánh tay và vai thì đau nhức nhiều lúc như kim châm mà em không hiểu vì sao. Em đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn nhưng chưa thấy ai như em cả làm em càng lo lắng. Nguy cơ mà khi e đi massage ngày 7/5 thì em đã xét nghiệm AT bằng pp combo sau 28 ngày làm em đã yên tâm phần nào nhưng sự tắc trách trong cách làm ở Hàng Bài làm em đã lo lắng lại càng thêm lo lắng, tại sao 1 trung tâm chuyên về hiv như vậy mà có thể làm ăn như vậy chứ, nó liên quan đến cả tính mạng 1 con người, hạnh phúc của 1 gia đình chứ. Bây giờ em đang rất rối bời chỉ mong thời gian trôi nhanh để em đi xn lại pp combo khi đủ 28 ngày sau nguy khi ngừng pep ( em uống có 3 ngày được anh chị tư vấn không cần dùng vì không có nguy cơ, em bắt đầu dừng từ ngày 14/6), em dự định sẽ đi nx vào ngày 10/7 tới đây không biết số phận em rồi sẽ về đâu nữa. Em rất cần những lời chia sẻ của anh chị.

Em cũng xin anh chị tư vấn là em dùng có 3 ngày pep thì sau 28 ngày xét nghiệm combo có ảnh hưởng tới kết quả xn không. Em cám ơn anh chị tư vấn.

Tuanmecsedec khẳng định với bạn 1 lần nữa,không có chuyện bị nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm lấy máu từ trước đến này.Vấn đề uống thuốc 3 ngày ngưng không ảnh hưởng gì đến xét nghiệm HIV.Bạn nên đọc những gì mọi người tư vấn,chứ đừng lập đi,lập lại chỉ một câu hỏi.Nếu bạn vẫn hỏi lại vấn đề này,như vậy là Spam bài sẽ khóa chủ đề lại.

stressvisonhiemhiv
23-07-2014, 14:44
Mong các anh chị tư vấn trường hợp của em nhé.
Hôm 10/7 e có đi xn bằng pp combo ở Trung Liệt tính ra cách nguy cơ 1(7/5) là 2 tháng 6 ngày, cách nguy cơ 2 khi lấy máu xn(10/6, nhưng e uống pep 3 ngày và dc tư vấn kô câǹ uống thì 13/6 e kô uống nưa) là 1 tháng nếu tính từ lúc dừng pep thi là 27 ngày thì kết quả xn là âm tính.
Nhưng e vẫn lăn tăn là 3 ngày pep đó có ảnh hưởng ji tới kq xn không. A/chị tư vấn giúp e nữa là để yên tâm 100% thì e nên xn thế nào tiếp theo.
Em cám ơn a/ chị tư vấn giúp.

Charles
23-07-2014, 14:50
Hôm 10/7 e có đi xn bằng pp combo ở Trung Liệt tính ra cách nguy cơ 1(7/5) là 2 tháng 6 ngày, cách nguy cơ 2 khi lấy máu xn(10/6, nhưng e uống pep 3 ngày và dc tư vấn kô câǹ uống thì 13/6 e kô uống nưa) là 1 tháng nếu tính từ lúc dừng pep thi là 27 ngày thì kết quả xn là âm tính.
Nhưng e vẫn lăn tăn là 3 ngày pep đó có ảnh hưởng ji tới kq xn không. A/chị tư vấn giúp e nữa là để yên tâm 100% thì e nên xn thế nào tiếp theo.

Bạn chỉ uống 3 ngày PEP rồi ngưng thì coi như không uống, không ảnh hưởng gì kết quả XN.

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 16:56
3 ngày PEP chả có nghĩa lý gì, k ảnh hưởng đến KQ XN

Tuanmecsedec
24-07-2014, 05:14

Bạn được khuyên không cần dùng thuốc phơi nhiễm thì chứng tỏ trường hợp của bạn không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm kết quả này đã chứng minh cơ thể bạn không có HIV từ khi lọt lòng Mẹ cho đến nay.

stressvisonhiemhiv
24-07-2014, 08:02
Bây jo em đang cúm mấy hôm rồi mà đi khám bsi bảo viêm họng thanh quản uống thuốc mấy hôm không đỡ làm em thấy lo lắng vì từ trước jo e chưa bị thế này bao jo

Nguyen Ha
24-07-2014, 08:22
Bây jo em đang cúm mấy hôm rồi mà đi khám bsi bảo viêm họng thanh quản uống thuốc mấy hôm không đỡ làm em thấy lo lắng vì từ trước jo e chưa bị thế này bao jo

Hãy yên tâm với những gì được chia sẻ đi. Cúm, viêm họng thanh quản là bệnh bình thường, bạn đã đi khám bs thì cứ yên tâm điều trị theo chỉ định của bs đi không sao cả.

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 08:26
Chuyện trái gió trở trời, khí hậu ô nhiễm môi trường, viêm họng là chuyện bình thườnggggggggggggggggggggggggg

Tuanmecsedec
24-07-2014, 22:43

Thời tiết mấy hôm nay ảnh hưởng mưa bão dễ bị cảm cúm ho viêm họng bạn.

stressvisonhiemhiv
24-07-2014, 23:29
Em cám ơn các a chị đã tư vấn động viên.
Mặc dù 2 lần xn âm tính nhưng cứ ốm cảm cúm rồi đau nhức các khớp lung tung cả nhiều khi không ngủ được, em rất ít khi ôm vặt nhưng bây jo thế này làm e cứ thấy lo lo. Anh chị tư vấn giúp e nên xn chốt khi nào để loại bỏ hoàn toàn suy nghĩ về HIV ra khỏi đầu. Thực sự hơn 2 tháng qua e thấy cơ thể thay đổi nhiều thứ mà chưa bao jo em bị như vậy chứ.

Tuanmecsedec
25-07-2014, 06:12
Em cám ơn các a chị đã tư vấn động viên.
Mặc dù 2 lần xn âm tính nhưng cứ ốm cảm cúm rồi đau nhức các khớp lung tung cả nhiều khi không ngủ được, em rất ít khi ôm vặt nhưng bây jo thế này làm e cứ thấy lo lo. Anh chị tư vấn giúp e nên xn chốt khi nào để loại bỏ hoàn toàn suy nghĩ về HIV ra khỏi đầu. Thực sự hơn 2 tháng qua e thấy cơ thể thay đổi nhiều thứ mà chưa bao jo em bị như vậy chứ.

Trường hợp của bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm,bạn cứ lo lắng như vậy stress sẽ gây ra bệnh cho bạn thôi.