PDA

View Full Version : Giặt quần áo của người nghiện ma túy sợ nhiễm HIV

le van tuan
10-06-2014, 14:55
anh chị cho hỏi thêm
hôm trước em có lgiat hộ 1 mớ quần áo cùa 1 ông anh bị nghiện ma tuý vào chậu,em xã nuoc vào chậu,sau đó em giặt,vò,sau đó em lỡ dộ nước vào chân,mà chân em có vết thương vừa bj rách da chảy máu do bị ngã,liệu em có bị hiv từ nước giặt quần áo củia ông anh đó ko nếu ông ấy bị hiv k,nếu đống quàn áo đó có dính dịch và máu hiv,em cho cà vào chậu nước,sau đó em vò quần áo,máu và dịch hiv ngấm ra nước,vi rút ngám ra nước,sau em dội nước đó vào vết thuong,co bi hiv k,đây là điều em lo sợ nhat,mong a chi tư vấn gấp
ngoài nguy cơ bị kim tiêm đâm nữa

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 14:59
anh chị cho hỏi thêm
hôm trước em có lgiat hộ 1 mớ quần áo cùa 1 ông anh bị nghiện ma tuý vào chậu,em xã nuoc vào chậu,sau đó em giặt,vò,sau đó em lỡ dộ nước vào chân,mà chân em có vết thương vừa bj rách da chảy máu do bị ngã,liệu em có bị hiv từ nước giặt quần áo củia ông anh đó ko nếu ông ấy bị hiv k,nếu đống quàn áo đó có dính dịch và máu hiv,em cho cà vào chậu nước,sau đó em vò quần áo,máu và dịch hiv ngấm ra nước,vi rút ngám ra nước,sau em dội nước đó vào vết thuong,co bi hiv k,đây là điều em lo sợ nhat,mong a chi tư vấn gấp
ngoài nguy cơ bị kim tiêm đâm nữa
Ủa nghiện ma túy mà??? Chứ có liên quan gì tới HIV, Đã giặc thì HIV gặp xà phòng: (chất xút và chất kiềm HIV chít mịa rùi còn đâu) HIV đâu có sống trong quần áo trời

le van tuan
10-06-2014, 15:07
em ko bỏ xà phong giặt.huhu, nhưng anh ơi,em nhớ lúc đó em cam quần áo,bò vào chậu,xã nước,vò mấy cái,xong đổ nước ra ngoai,vô tình em dội vào chân em,mà chân em có vết thuong chảy máu
vì nếu lúc đó trên quần áo có dính máu và dịch,em bỏ vào chậu,xã nước vò,sau đó em đổ cái nước vừa giặ quàn áo vào vết thuong đang chảy máu của em,liệu vi rút có chui từ quần áo ra nước,sau đó từ nusc chui vào vết thuong em ko ạ

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:08
em ko bỏ xà phong giặt.huhu, nhưng anh ơi,em nhớ lúc đó em cam quần áo,bò vào chậu,xã nước,vò mấy cái,xong đổ nước ra ngoai,vô tình em dội vào chân em,mà chân em có vết thuong chảy máu
vì nếu lúc đó trên quần áo có dính máu và dịch,em bỏ vào chậu,xã nước vò,sau đó em đổ cái nước vừa giặ quàn áo vào vết thuong đang chảy máu của em,liệu vi rút có chui từ quần áo ra nước,sau đó từ nusc chui vào vết thuong em ko ạ
Ủa k bỏ xà phòng cũng đâu có chết. Vì HIV đâu có sống trên quần áo?????

le van tuan
10-06-2014, 15:11
vì quần áo kusc đó ông ấy vừa thây ra,mà chân em lại có veest thuong đang chảy máu,em nhớ là em cầm quần áo,xả nữa chậu nước,vò mấy lần,xong dội nước đó vào trúng vết thuong em,liệu em có nguy cơ hiv ko,mong a chị tư vấn

Charles
10-06-2014, 15:14
vì quần áo kusc đó ông ấy vừa thây ra,mà chân em lại có veest thuong đang chảy máu,em nhớ là em cầm quần áo,xả nữa chậu nước,vò mấy lần,xong dội nước đó vào trúng vết thuong em,liệu em có nguy cơ hiv ko,mong a chị tư vấn

HIV không lây qua việc bạn giặt quần áo của người khác.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:15
Cho dù áo quần mới thay ra cũng k có nguy cơ, vì HIV k sống trên quần áo. Bạn nghe k vậy?? HIV chỉ sống trong máu tươi, dịch tiết tương, vết máu trên quần áo k phải là máu tươi cho HIV ký sinh

le van tuan
10-06-2014, 15:17
vậy tất cả hàn vi từ ngã lên kim tiêm với giặt quần áo nguoi có hiv,xong dội nước giặt quần áo vào vết thuong đang chảy máu,liẹu có nguy cơ hiv k ạ

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:21
vậy tất cả hàn vi từ ngã lên kim tiêm với giặt quần áo nguoi có hiv,xong dội nước giặt quần áo vào vết thuong đang chảy máu,liẹu có nguy cơ hiv k ạ
Ngã xe kim nào mà đâm??? Nhãm rùi. Quần áo thì vửa chia sẻ xong. Bạn muốn biết có kim đâm hay k thì mua kim về sao đó gâm vào một chỗ cố định rùi nhào vô xem nó thế nào là biết có kim đâm hay k àh

le van tuan
14-06-2014, 14:32
cho em hỏi thêm,nếu tay em có vết thương hở mà giặt quần áo hộ nguoi nghiêjn ma tuý này có lây hiv ko,vì lần đầu em đỗ đày nước xong em dùng tay có vết thương vò áo,nếu quần áo nguoi đó vừa thay ra có dịch và máu,em xã đầy nwuwosc rồi dùng tay giặt quần áo,có lây hiv k ạk

Nguyen Ha
14-06-2014, 14:32
anh chị cho em hỏi thêm,nếu tay em có vết thương hở mà giặt quần áo hộ nguoi nghiêjn ma tuý này có lây hiv ko,vì lần đầu em đỗ đày nước xong em dùng tay có vết thương vò áo,nếu quần áo nguoi đó vừa thay ra có dịch và máu,em xã đầy nwuwosc rồi dùng tay giặt quần áo,có lây hiv k ạk

HIV không lây nhiễm như vậy. Không có nguy cơ.

le van tuan
14-06-2014, 14:33
kể cà vết htuwowng hở mà giặt quần áo dính dịch vừa thay ra cũng k có nguy cơ hả chi

Charles
14-06-2014, 14:35
kể cà vết htuwowng hở mà giặt quần áo dính dịch vừa thay ra cũng k có nguy cơ hả chi

Cũng không có nguy cơ. Để lây nhiễm, máu (dịch) nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

le van tuan
14-06-2014, 14:51
vì tay em đang chảy máu mà,nhúng vào nước giặt quần áo,em lo quá,cảmown anh tư vấn

Nguyen Ha
14-06-2014, 14:56
vì tay em đang chảy máu mà,nhúng vào nước giặt quần áo,em lo quá,cảmown anh tư vấn

HIV không sống trong quần áo. Không có nguy cơ. Bạn kỳ thị quá rồi đấy.

la la
14-06-2014, 15:02
vâng,em cảm ơn chị,nếu thế em yên tâm rồi,vì vết thương em co máu nên em giặt quần áo thấy lo,sợ máu trong quần áo dính vào vết htuong

Nguyen Ha
14-06-2014, 15:16
vâng,em cảm ơn chị,nếu thế em yên tâm rồi,vì vết thương em co máu nên em giặt quần áo thấy lo,sợ máu trong quần áo dính vào vết htuong

HIV không lây như vậy.