PDA

View Full Version : Tay dính dịch âm đạo rồi dụi vào niêm mạc mắt

hadong
15-06-2014, 20:47
Anh chị cho em hỏi là nếu tay em cho vào âm đạo của GMD kích dục 1 lúc và có dính dịch âm đạo trên tay,sau đó do khó chịu ở mắt,em rút tay đó ra và cho nên viêm mạc mắt để dụi thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

hadong
16-06-2014, 17:48
sao ko ai trả lời giúp em vậy ạ :(

Charles
16-06-2014, 18:09
Anh chị cho em hỏi là nếu tay em cho vào âm đạo của GMD kích dục 1 lúc và có dính dịch âm đạo trên tay,sau đó do khó chịu ở mắt,em rút tay đó ra và cho nên viêm mạc mắt để dụi thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Như vậy không có nguy cơ với HIV. Khi nào bạn bị dịch AD đổ trực tiếp vào mắt mới có nguy cơ.

hadong
16-06-2014, 18:27
nó cũng giống như trường hợp tay dính dịch âm đạo thoa lên lỗ sáo cũng không có nguy cơ phải không anh,
Tại sao nhỉ? em vẫn phân vân là dù dịch có ít hay có nhiều thì virut vẫn có trên đó mà,:(anh giúp em trả lời được không ạ :(

Charles
16-06-2014, 18:29
nó cũng giống như trường hợp tay dính dịch âm đạo thoa lên lỗ sáo cũng không có nguy cơ phải không anh,
Tại sao nhỉ? em vẫn phân vân là dù dịch có ít hay có nhiều thì virut vẫn có trên đó mà,:(anh giúp em trả lời được không ạ :(

Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

hadong
16-06-2014, 18:35
anh trường xuân ơi,sau 2 tháng xét nghiệm test nhanh âm tính thì là khả quan rồi phải không anh.

hadong
16-06-2014, 18:38
anh ơi,nếu như chỉ đi massage làm những việc như ôm hôn,os,dùng tay kích thick âm đạo rồi chạm vào niêm mạc,lỗ sáo,vết thương hay cạ DV bên ngoài AD thì cũng không có nguy cơ phải không anh,trừ khi đưa DV vào bên trong AD mới có nguy cơ đúng không ạ

Charles
16-06-2014, 18:41
anh trường xuân ơi,sau 2 tháng xét nghiệm test nhanh âm tính thì là khả quan rồi phải không anh.

Không có nguy cơ thì đương nhiên kết quả XN sẽ ÂT mọi thời điểm. Sau nguy cơ 2 tháng ÂT thì dù thực sự có nguy cơ cao chăng nữa thì đó cũng là một kết quả rất khả quan. Nhưng với trường hợp của bạn là không có nguy cơ nên không cần XN nữa.

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 18:42
Bạn dám dụi tay thẳng vào con ngươi k?? Nếu bạn dám làm thì có nguy cơ.
Lick vào đây xem:
Chủ đề: Gái gú sợ tay dính dịch dụi mắt nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/8447-Gai-gu-so-tay-dinh-dich-dui-mat-nguy-co-hiv)Chủ đề: dính dịch âm đạo của gái mại dâm mà vô tình dụi vào trong mắt (http://diendanhiv.vn/threads/9073-dinh-dich-am-dao-cua-gai-mai-dam-ma-vo-tinh-dui-vao-trong-mat)

Charles
16-06-2014, 18:43
anh ơi,nếu như chỉ đi massage làm những việc như ôm hôn,os,dùng tay kích thick âm đạo rồi chạm vào niêm mạc,lỗ sáo,vết thương hay cạ DV bên ngoài AD thì cũng không có nguy cơ phải không anh,trừ khi đưa DV vào bên trong AD mới có nguy cơ đúng không ạ

Đúng vậy bạn.

hadong
16-06-2014, 18:44
trước em cũng được các anh chị tư vấn cho em về 1 số hành vi rồi,các anh chị nó ko có nguy cơ,em có đi xét nghiệm sau 2 tháng thì KQ ÂT, nhưng vừa rồi em mới đón bạn gái trong Nam ra nghỉ hè,tự dưng trong đầu em lại ám ảnh chuyện đó,vì hối hận,vì sợ làm hại bạn gái mình

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 18:46
trước em cũng được các anh chị tư vấn cho em về 1 số hành vi rồi,các anh chị nó ko có nguy cơ,em có đi xét nghiệm sau 2 tháng thì KQ ÂT, nhưng vừa rồi em mới đón bạn gái trong Nam ra nghỉ hè,tự dưng trong đầu em lại ám ảnh chuyện đó,vì hối hận,vì sợ làm hại bạn gái mình
Bạn mà cũng sợ ư??

Charles
16-06-2014, 18:46

Đã được tư vấn không có nguy cơ, cộng thêm XN 2 tháng ÂT thì hoàn toàn yên tâm đi.

hadong
16-06-2014, 18:48
em đi massage em ko có quan hệ đâu,chỉ ôm hôn,os,và kích dục thôi anh ạ,tuy nhiên khi biết tin cô gái kia nghiện là em hoang mang lo lắng luôn.em thấy em có 1 số TC của bệnh nữa.nên lo càng thêm lo.bi h em cũng không đủ can đảm đi xét nghiệm lại,vì em sợ...............:(

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 18:49
em đi massage em ko có quan hệ đâu,chỉ ôm hôn,os,và kích dục thôi anh ạ,tuy nhiên khi biết tin cô gái kia nghiện là em hoang mang lo lắng luôn.em thấy em có 1 số TC của bệnh nữa.nên lo càng thêm lo.bi h em cũng không đủ can đảm đi xét nghiệm lại,vì em sợ...............:(
Nghiện là nghiện, K phải nghiện là quy kết người ta nhiễm HIV

hadong
16-06-2014, 19:06
cứ không cho DV vào bên trong AD là không sao hết phải không ạ,

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 19:09
cứ không cho DV vào bên trong AD là không sao hết phải không ạ,
Dĩ nhiên k thực hiện hành vi giao hợp là k nguy cơ

hadong
16-06-2014, 19:22
em cảm ơn các anh ạ :(