PDA

View Full Version : Mọi Người Tư Vấn Giúp Em Cái .Giờ E Nên Làm Thế Nào Ạ

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 09:42
Tối Qua ...Em Bị Kẹp tay trên mặt ngón Tay chỏ Vào Cánh Cửa ,Và Bị Bung 1 Vết Da Hơi Dày .Hình Tròn Có Chảy Máu .E Có Bóc Vết Da Ý ra . Và Lau Bỏ Máu .Được Khoảng 20 hay 30 phút gì đấy .e bị 2 người nghiện xin tiền để mua thuốc. e và bạn em đã xô xát vào mặt người đó , người đó bị chảy máu ở mồm .em tiếp tục xô xát và e bị dính máu trên tay ở chỗ e vừa bị chảy máu .rồi em bỏ chạy ... lúc đó e k nghĩ gì ... về nhà e nghĩ lại e thấy rất sợ .vì cái chỗ mất 1 miếng da của e rất đau:confuse:

Tuanmecsedec
20-08-2013, 10:26
Tối Qua ...Em Bị Kẹp tay trên mặt ngón Tay chỏ Vào Cánh Cửa ,Và Bị Bung 1 Vết Da Hơi Dày .Hình Tròn Có Chảy Máu .E Có Bóc Vết Da Ý ra . Và Lau Bỏ Máu .Được Khoảng 20 hay 30 phút gì đấy .e bị 2 người nghiện xin tiền để mua thuốc. e và bạn em đã xô xát vào mặt người đó , người đó bị chảy máu ở mồm .em tiếp tục xô xát và e bị dính máu trên tay ở chỗ e vừa bị chảy máu .rồi em bỏ chạy ... lúc đó e k nghĩ gì ... về nhà e nghĩ lại e thấy rất sợ .vì cái chỗ mất 1 miếng da của e rất đau:confuse:

Sau vài chục phút nếu vết thương ấy không còn chảy máu nữa,chứng tỏ màng bảo vệ đã đóng cửa.

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 11:35
Em Sợ Vẫn Còn Rò Rỉ Máu Mà Mình Không Biết . Lúc Em Xô Sát . Máu Dính Trên Tay E Không Biết Là Của Ai ... :(( Giờ Em Nên Làm Thế Nào Hả Anh Tuấn

Tuanmecsedec
20-08-2013, 11:43
Em Sợ Vẫn Còn Rò Rỉ Máu Mà Mình Không Biết . Lúc Em Xô Sát . Máu Dính Trên Tay E Không Biết Là Của Ai ... :(( Giờ Em Nên Làm Thế Nào Hả Anh Tuấn

Máu phải nhiều dính trực tiếp vào vết thương đang hở thì mới lo,bạn đang mơ hồ không biết máu của ai và vết thương có trực tiếp tiếp xúc máu không thì làm sao hướng dẫn cụ thể.

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 13:20
E Thấy Sát Chỗ Vết Thương Em Bị Kẹp Tay ... Dính máu . và Em Nghĩ Là Máu Của 2 Người Nghiện Kia . ( Vì Người Ta Chảy Máu mồm ) . Còn E Cũng Không Biết Lúc Đó Vết Thương Bị Kẹp Tay Của Em Có Xô Sát Mà Chảy Máu ra Không Nữa . Vì Trời quá Tối . Em Có Phải uống Thuốc Pep k ah . Em Chỉ Nhớ Được Như Vậy Thôi . Vì Lúc Ý Em Hơi say

Tuanmecsedec
20-08-2013, 14:36
E Thấy Sát Chỗ Vết Thương Em Bị Kẹp Tay ... Dính máu . và Em Nghĩ Là Máu Của 2 Người Nghiện Kia . ( Vì Người Ta Chảy Máu mồm ) . Còn E Cũng Không Biết Lúc Đó Vết Thương Bị Kẹp Tay Của Em Có Xô Sát Mà Chảy Máu ra Không Nữa . Vì Trời quá Tối . Em Có Phải uống Thuốc Pep k ah . Em Chỉ Nhớ Được Như Vậy Thôi . Vì Lúc Ý Em Hơi say

Theo những gì bạn kể không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 17:56
Anh Tuấn Ơi . E Ko Dám Khẳng Định E Kể Chính Xác Tuyệt Đối 100 % . Để a Tư Vấn Hay Không . Vì Em Thấy Máu Cứ Nhây Nhớt Ở Xung Quanh Và Ở Vết Thương Của Em ... E Đang Rất Bình Tĩnh Để Kể . Thật Sự Là Khủng Khiếp Anh ạ. Vết Thương Của Em Tuy Không Còn Chảy Máu Nhưng Vết Thương Rất Mới ...

Tuanmecsedec
20-08-2013, 18:01
Anh Tuấn Ơi . E Ko Dám Khẳng Định E Kể Chính Xác Tuyệt Đối 100 % . Để a Tư Vấn Hay Không . Vì Em Thấy Máu Cứ Nhây Nhớt Ở Xung Quanh Và Ở Vết Thương Của Em ... E Đang Rất Bình Tĩnh Để Kể . Thật Sự Là Khủng Khiếp Anh ạ. Vết Thương Của Em Tuy Không Còn Chảy Máu Nhưng Vết Thương Rất Mới ...

Theo cách bạn nói là do bạn lo lắng,nếu máu người khác trực tiếp dính vào vết thương của bạn thì biết liền.

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 18:36
Vâng Đúng Là Em Lo Lắng . Nhưng Lúc Xô Sát Thì Biết Thế Nào Được Hả Anh Tuấn .Lúc Về Em Rửa Tay Thì Em Mới Biết . Máu Hơi Khô . Nhưng Nó Cứ Dính Nhôm Nhem Xung Quanh Vết Thương Và Cả Ở Vết Thương Của Em . Vết Thương Của Em Mới Bị Nên Rất Là Mới ...E Cũng Không Nhớ Rõ Thời Gian Bao Nhiêu . Nhưng rất nhanh . e bị chảy máu rồi em gặp sự cố luôn. Em Dại Dột quá . Biết Thế Đưa Vài Đồng cho Xong . Tại Lúc Ý Em Hơi say :(

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 19:03
( Máu phải nhiều dính trực tiếp vào vết thương đang hở thì mới lo,bạn đang mơ hồ không biết máu của ai và vết thương có trực tiếp tiếp xúc máu không thì làm sao hướng dẫn cụ thể ).

Vết Thương Hở Hay Vết Thương Đang Chảy Máu Hả anh ... Nếu Vết Thương Hở Thì Cõ Lẽ Em Hết Thật Rồi

Nguyen Ha
20-08-2013, 19:16
( Máu phải nhiều dính trực tiếp vào vết thương đang hở thì mới lo,bạn đang mơ hồ không biết máu của ai và vết thương có trực tiếp tiếp xúc máu không thì làm sao hướng dẫn cụ thể ).

Vết Thương Hở Hay Vết Thương Đang Chảy Máu Hả anh ... Nếu Vết Thương Hở Thì Cõ Lẽ Em Hết Thật Rồi

Vết thương đang chảy máu bạn ạ. Với trường hợp của bạn vết thương đã được niêm mạc đóng cửa bảo vệ. Bạn yên tâm.

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 19:58
Chị Nguyên Hà ơi ...( Tại Anh Tuấn Bảo Vết Thương Hở . Thì Vết Thương Em vẫn hở ) :((. . . không biết lúc xô sát có bị rách niêm mạc ra không :( Hay Em Cứ Uống Pep cho Chắc . Vì Lúc Xô Sát Xong . Máu Cứ Nhôm Nhem Ở Tay Xung Quanh Vết Thương :(

Nguyen Ha
20-08-2013, 20:34
Chị Nguyên Hà ơi ...( Tại Anh Tuấn Bảo Vết Thương Hở . Thì Vết Thương Em vẫn hở ) :((. . . không biết lúc xô sát có bị rách niêm mạc ra không :( Hay Em Cứ Uống Pep cho Chắc . Vì Lúc Xô Sát Xong . Máu Cứ Nhôm Nhem Ở Tay Xung Quanh Vết Thương :(

Quan trọng là bạn có thấy ngay sau đó vết thương của bạn còn chảy máu hay không.

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 21:30
E Cũng Không Biết Nữa Vì Lúc Ý E Hơi Say , Sau Khi Xô Sát E Có Đi Uống Nước Khoảng 20 p . Về Nhà Rửa Tay Mới Biết Máu dính nhôm nhem . Lúc Ý Máu Đã Hơi Khô ... :(

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 22:18
Anh Tuấn Ơi... Giờ Em Nên Làm Sao Ạ . A Mách Em Với :((

Nguyen Ha
20-08-2013, 22:50

1- Bạn ko dám khẳng định bạn kể chính xác tuyệt đối 100% thì ai tư vấn chính xác cho bạn được.
2- Bạn nói bạn đang bình tĩnh để kể. Vết thương của bạn KHÔNG CÒN CHẢY MÁU nhưng rất mới. Nghĩa là niêm mạc da đã đóng cửa bảo vệ vì da làm lành ngay tức khắc từ trong ra ngoài NÊN bạn không cần dùng pep trong trường hợp này.

Bỏ Lại Sau Lưng
20-08-2013, 22:59
Chỉ Ơi Chỉ Cần Không Chảy Máu ào ào ra ngoài . tức là niêm mạc đóng hả chị . nếu sát mạnh vào vẫn có nước dịch là niêm mạc đóng hay chưa hả chị . vì vết thương nhìn rất mới . Và Chị Ơi Niêm mạc Đóng Lành Ngay Tức Khắc Là Khoảng Bao Nhiêu Phút Hả Chị

Nguyen Ha
20-08-2013, 23:37
Chỉ Ơi Chỉ Cần Không Chảy Máu ào ào ra ngoài . tức là niêm mạc đóng hả chị . nếu sát mạnh vào vẫn có nước dịch là niêm mạc đóng hay chưa hả chị . vì vết thương nhìn rất mới . Và Chị Ơi Niêm mạc Đóng Lành Ngay Tức Khắc Là Khoảng Bao Nhiêu Phút Hả Chị

20, 30phút mà bạn nói ở trên thì niêm mạc da đã đóng cửa bảo vệ. Bạn nói bạn "sát mạnh" vào vết thương mới chảy nước dịch ra thì bạn yên tâm

Bỏ Lại Sau Lưng
21-08-2013, 11:51
Chị Ơi Nếu 10 Đến 15 Phút . Thì Đóng Chưa Ạ . Vì Thời Gian Rất Nhanh . E Không Dám Khẳng Định Là Bao Nhiêu Phút Em Bị Kẹp Tay Vào Cửa Nên Bung 1 Miếng Da Rất Dày . Xong Em Bóc Bỏ . Chả Biết Đóng Chưa . Nhưng Nhìn Vào vẫn Đỏ Đỏ :(

songchungvoi_HIV
21-08-2013, 21:34
Chị Ơi Nếu 10 Đến 15 Phút . Thì Đóng Chưa Ạ . Vì Thời Gian Rất Nhanh . E Không Dám Khẳng Định Là Bao Nhiêu Phút Em Bị Kẹp Tay Vào Cửa Nên Bung 1 Miếng Da Rất Dày . Xong Em Bóc Bỏ . Chả Biết Đóng Chưa . Nhưng Nhìn Vào vẫn Đỏ Đỏ :(
Bạn không được trả giá, với vết thương hở của bạn tôi khảng địng cửa đã đóng, 100% không có nguy cơ

pleaseblessme
21-08-2013, 21:44
Anh nghĩ em không có nguy cơ đâu. Em đừng lo lắng quá vì chắc gì 2 người kia bị nhiễm HIV đâu em :sogood: