PDA

View Full Version : a,c tư vấn cho e về kết quả xét nghiệm 4 tuần tìm kháng thể

kokono88
18-06-2014, 19:06
em có xét ngiệm hiv ở trung tâm da liễu hải phòng bằng phương pháp determine hiv kết quả Âm tính sau 4 tuần,cho e hỏi có thể iên tâm được không,xin cảm ơn ạ,c đã đọc

Charles
18-06-2014, 19:09
em có xét ngiệm hiv ở trung tâm da liễu hải phòng bằng phương pháp determine hiv kết quả Âm tính sau 4 tuần,cho e hỏi có thể iên tâm được không,xin cảm ơn ạ,c đã đọc

Kết quả này chưa chính xác vì không đủ thời gian. Test nhanh HIV 1/2 Ab tìm kháng thể có giá trị từ tuần 6 trở đi và chính xác nhất ở tuần 12.

songchungvoi_HIV
18-06-2014, 19:14
Bạn xem lại chủ đề của mình:
Chủ đề: Mong a,c trên diên đàn đánh giá nghuy cơ e vơi (http://diendanhiv.vn/threads/14058-Mong-a-c-tren-dien-dan-danh-gia-nghuy-co-e-voi)Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Tuanmecsedec
18-06-2014, 20:42

4 tuần chưa xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ được,để ít nhất 6 tuần và chính xác nhất 12 tuần.

kokono88
19-06-2014, 10:27
chào a,c. hôm nay e đi xét nghiệm lại bằng phương pháp determine kết quả âm tính,tính từ lúc nguy cơ đến nay 6 tuần,chính xác hơn là,thiếu 1 ngây nữa mới đủ 6 tuần,a c cho e hỏi kết quả này khả quan không ah

songchungvoi_HIV
19-06-2014, 10:29
chào a,c. hôm nay e đi xét nghiệm lại bằng phương pháp determine kết quả âm tính,tính từ lúc nguy cơ đến nay 6 tuần,chính xác hơn là,thiếu 1 ngây nữa mới đủ 6 tuần,a c cho e hỏi kết quả này khả quan không ah
Bạn xem lại chủ đề của mình:
Chủ đề: Mong a,c trên diên đàn đánh giá nghuy cơ e vơi (http://diendanhiv.vn/threads/14058-Mong-a-c-tren-dien-dan-danh-gia-nghuy-co-e-voi)

Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

kokono88
19-06-2014, 10:32
e chưa hiểu rõ lắm,ạ có thể nói kết quả của e có khả quan không ạ

songchungvoi_HIV
19-06-2014, 10:35
e chưa hiểu rõ lắm,ạ có thể nói kết quả của e có khả quan không ạ
Tức bạn được chia sẻ k có nguy cơ, dĩ nhiên XN lúc nào mà k AT

Nguyen Ha
19-06-2014, 10:37

6 tuần hay kém 1 ngày mới 6 tuần thì xét nghiệm cũng như nhau. Với kết quả này rất khả quan, bạn yên tâm chờ thêm 6 tuần nữa tức là sau nguy cơ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo của Bộ y tế.

Tuanmecsedec
19-06-2014, 22:03

Bạn yên tâm kết quả này đã giải tỏa tâm lý cho bạn rồi,bạn không nhất thiết xét nghiệm nữa.Vì bạn không có nguy cơ.