PDA

View Full Version : Sợ người nhiễm HIV nói chuyện văng nước bọt có máu vào mụn

yeucuocsong26
18-06-2014, 19:17
Chào các anh chị admin.
1) Cho em hỏi nếu như bị nước bọt của người có HIV (ko may có lẫn máu) văng li ti vào mặt bị mụn thì có nguy cơ hay ko? ( Đừng nói em kì thị :( ).
2) Lúc trước em có khám sức khỏe NVQS nhưng hôm hôm sau em có nộp giấy chứng nhận đang đi học cho Phường nên em thấy im ru luôn. Cho em hỏi nếu máu của em có vấn đề thì người ta có gởi giấy báo về cho mình hay ko? Mấy năm sau này thì nó vẫn gọi Nghĩa vụ bình thường, vậy em có bị sao ko mấy anh? Cảm ơn mấy anh chị.

songchungvoi_HIV
18-06-2014, 19:31
Chào các anh chị admin.
1) Cho em hỏi nếu như bị nước bọt của người có HIV (ko may có lẫn máu) văng li ti vào mặt bị mụn thì có nguy cơ hay ko? ( Đừng nói em kì thị :( ).
2) Lúc trước em có khám sức khỏe NVQS nhưng hôm hôm sau em có nộp giấy chứng nhận đang đi học cho Phường nên em thấy im ru luôn. Cho em hỏi nếu máu của em có vấn đề thì người ta có gởi giấy báo về cho mình hay ko? Mấy năm sau này thì nó vẫn gọi Nghĩa vụ bình thường, vậy em có bị sao ko mấy anh? Cảm ơn mấy anh chị.
1) Cho em hỏi nếu như bị nước bọt của người có HIV (ko may có lẫn máu) văng li ti vào mặt bị mụn thì có nguy cơ hay ko? =>
Khi nào mồm như vần nà:
http://anh.24h.com.vn/upload/1-2013/images/2013-02-04/1359943371-han-quoc-nu-ma-ca-rong-hut-mau-xuat-hien-o-gangnam.jpg
Rồi phun máu đó vào vết thương như vầy nà:
http://static.laodong.com.vn/Uploaded/buivankien/2013_01_29/cap-cuu-vet-thuong-mach-mau.jpg
Mới có nguy cơ
2) Lúc trước em có khám sức khỏe NVQS nhưng hôm hôm sau em có nộp giấy chứng nhận đang đi học cho Phường nên em thấy im ru luôn. Cho em hỏi nếu máu của em có vấn đề thì người ta có gởi giấy báo về cho mình hay ko? Mấy năm sau này thì nó vẫn gọi Nghĩa vụ bình thường, vậy em có bị sao ko mấy anh? Cảm ơn mấy anh chị =>
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Bệnh gì được miễn đi nghĩa vụ quân sự? (http://diendanhiv.vn/threads/13409-Benh-gi-duoc-mien-di-nghia-vu-quan-su)

yeucuocsong26
18-06-2014, 19:40
Như vậy là em ko có nguy cơ tẹo nào phải ko anh?

songchungvoi_HIV
18-06-2014, 19:40
Như vậy là em ko có nguy cơ tẹo nào phải ko anh?
Khi nào bạn thấy như 2 hình trên thì có nguy cơ

yeucuocsong26
18-06-2014, 20:12
Vậy nếu ít quá thì ko có nguy cơ phải ko anh?

songchungvoi_HIV
18-06-2014, 20:16
Vậy nếu ít quá thì ko có nguy cơ phải ko anh?
Đó là do bạn suy diễn, Khi nào bạn thấy người đó ngậm máu phun người mà phun máu vào vết thương như hình trên mơi có nguy cơ

Tuanmecsedec
18-06-2014, 21:20
Chào các anh chị admin.

Bạn yên tâm không sao.

yeucuocsong26
19-06-2014, 16:35
Dạ em cảm ơn 2 anh nhiều. Em cũng bớt lo rồi ạ.