PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn hộ em với

canmoinguoituvan
20-08-2013, 16:50
Hôm qua đi cắt tóc về em thấy có 1 vết xước ngắn.
Em hỏi thợ cắt tóc thì đã thay dao cạo, lưỡi lam và sau khi hớt tóc xong dùng khăn của em lau cho em.
Nhưng trước đó thì dùng khăn của chỗ hớt tóc. Em nhớ hình như cây lược hớt tóc không quẹt qua đó nhưng nếu cây lược có quẹt qua thì liệu có đủ sức để để lại vết xước không? Mà chỗ hớt tóc đó cũng dùng chung 1 kĩ thuật lau và cạo bằng lưỡi lam nên em sợ trước đó cũng có người bị H xước và cái khăn ở chỗ hớt tóc quẹt lên và lưu lại máu. Sau 2 3 phút cái khăn đó lại quẹt lên chỗ xước của em.(em lo là cái chỗ lưu máu quẹt lên vết xước của em )
Vậy liệu em có nên dùng pep hay xét nghiệm khôngg? em có nguy cơ bị nhiễm H không?

1331989
20-08-2013, 17:02
Ko nguy cơ bạn nhé,an tâm đi,nói như bạn cả VN mình bị hiv hết,chúc may mắn.

canmoinguoituvan
20-08-2013, 17:05
Em cũng nghĩ vậy nhưng em lo tại cái chỗ cắt tóc đó hầu như khi cạo hay lau cũng đều quẹt qua khu đó nên em lo người bị H trước đó có vết xước r` cái khăn quẹt lên sau đó lại quẹt lên vết xước của em. Mà chúc may mắn là sao ạ >"<

songchungvoi_HIV
20-08-2013, 17:08
Em hỏi thợ cắt tóc thì đã thay dao cạo, lưỡi lam và sau khi hớt tóc xong dùng khăn của em lau cho em.
Nhưng trước đó thì dùng khăn của chỗ hớt tóc. Em nhớ hình như cây lược hớt tóc không quẹt qua đó nhưng nếu cây lược có quẹt qua thì liệu có đủ sức để để lại vết xước không? Mà chỗ hớt tóc đó cũng dùng chung 1 kĩ thuật lau và cạo bằng lưỡi lam nên em sợ trước đó cũng có người bị H xước và cái khăn ở chỗ hớt tóc quẹt lên và lưu lại máu. Sau 2 3 phút cái khăn đó lại quẹt lên chỗ xước của em.(em lo là cái chỗ lưu máu quẹt lên vết xước của em )
Vậy liệu em có nên dùng pep hay xét nghiệm khôngg? em có nguy cơ bị nhiễm H không?
Máu có HIV khi ra môi trường ở nhiệt độ môi trường đã bị cô lập, không đủ khả năng lây nhiễm. Hãy tìm hiểu kỷ kiến thức cơ bản về HIV, sau đó tự xem xét mình có nguy cơ hay không, Câu hỏi của bạn rất giống câu hỏi của TV SONGLAI: 17-08-13, 17:48
#1 (http://diendanhiv.vn/threads/1327-Di-hot-toc-cao-mat-bi-chay-mau?p=11947&viewfull=1#post11947)
SONGLAI (http://diendanhiv.vn/members/82-SONGLAI)
Thành Viên Chính Thứchttp://diendanhiv.vn/images/ranks/forum_official_m.png<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; font-size: 11px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">28-06-13</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">72</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">0</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn 7 lần trong 6 bài viết.</dd></dl>

Đi hớt tóc ,cạo mặt bị chảy máu.
Chào anh Tuấn và ace dd

Cách 1 tiếng đồng hồ, mình đi hớt tóc và cạo mặt. Ông cạo mặt mình bị chảy máu ngay miệng và một cái mụt. Vết thuơng dài 1cm.
Thợ hớt tóc có thay dao lam và lúc đầu cạo sơ , sau đó ông ta để dao cạo lên bàn rồi lấy nước bôi mặt mình sau đó lây dao cao mặt mình và kết quả bị chảy máu ngay miệng ( vết thương dài 1 cm). Mình thấy rát nên đè vào vết thương thấy máu, mình mới hoảng hồn về nhà lấy nước sát trùng lâu vết thương. Giờ thì hết chảy máu rồi. Cho mình hỏi:
1. Có thay dao lam để cao mặt mình.
2. Mình sợ cái dao và ngón tay của ông ta dính máu của người trước và vết thương của mình.
Anh Tuấn cho em hỏi em có nguy cơ không và cần uống PEP không? Mình rất sợ và bị ám ảnh Hiv nên lúc trước mình hớt tóc không có cạo mặt nay điên khùng đi cạo mặt.

SONGLAI
20-08-2013, 17:34
Chào bạn

Sao bạn giống mình vậy, bạn ở đâu. Hai mình kết bạn đc đó. Hoang tưởng về vụ hớt tóc.

Nguyen Ha
20-08-2013, 19:27

Bạn nên uống pepsi ngay để lấy lại thăng bằng cuộc sống. HIV ko dễ lây như bệnh cảm cúm thông thường đâu. Yên tâm đi bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
21-08-2013, 21:32
Bạn nên uống pepsi ngay để lấy lại thăng bằng cuộc sống. HIV ko dễ lây như bệnh cảm cúm thông thường đâu. Yên tâm đi bạn không có nguy cơ.
Tôi đồng ý với bạn Hà

pleaseblessme
21-08-2013, 21:48
Không có nguy cơ :sogood: