PDA

View Full Version : Em bị gai xương rồng đâm

nguoiqua
22-06-2014, 10:39
Các anh chi ơi, sáng em có đi chợ hoa, và chọn mấy cây xương rồng về chơi, nhưng không may gai cây xương rông đâm chảy máu tay. em sợ trước đó nó đâm vào ai đó bị HIV rồi giờ đâm phải em. Giờ em đang lo lắng. Em có bị sao và có nguy có nhiễm HIV không ạ. Có phải đi dùng thuốc chống phôi nhiễm không ạ, vì ở chợ cây có nhiều người nên em cảm thấy lo lắng.

songchungvoi_HIV
22-06-2014, 10:41
Các anh chi ơi, sáng em có đi chợ hoa, và chọn mấy cây xương rồng về chơi, nhưng không may gai cây xương rông đâm chảy máu tay. em sợ trước đó nó đâm vào ai đó bị HIV rồi giờ đâm phải em. Giờ em đang lo lắng. Em có bị sao và có nguy có nhiễm HIV không ạ. Có phải đi dùng thuốc chống phôi nhiễm không ạ, vì ở chợ cây có nhiều người nên em cảm thấy lo lắng.
Gai xương rồng k phải là vật chủ chứa máu đưa máu nhiễm HIV vào máu lành như kim tiêm. No risk to HIV

Charles
22-06-2014, 10:43

Dù gai xương rồng có dâm vào người khác trước đó sau đó đâm vào tay bạn cũng không có nguy cơ với HIV, vì gai xương rồng không phải cấu tạo như kim tiêm chứa đựng máu. Bạn yên tâm không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

nguoiqua
22-06-2014, 10:50
vâng ạ. em cảm ơn các anh.

Tuanmecsedec
22-06-2014, 14:16

HIV không lây nhiễm kiểu này bạn,một ngày trên thế giới có biết bao nhiêu người bị vật khác đâm gián tiếp hoặc trực tiếp như vậy bạn.Trừ khi cầm kim tiêm cò máu đam bơm máu vào cơ thể bạn.