PDA

View Full Version : QHTD có BCS, xong trận tinh dịch vẫn còn trong BCS, hoang mang xin tư vấn

lamlo214
22-06-2014, 18:53
Em xin chào các anh chị, sự việc của em là thế này aj. Ngày 12/6 em đã ko giữ được bản thân, đã quan hệ lần đầu tiên với GMD và có sử dụng bcs, em chỉ đưa vào dc khoảng thời gian rất ngắn thì xuất tinh,khi bỏ dv ra ngoài e xug để ý xem tinh dịch ko bị rớt ra ngoài ạ, sau đó thì về nhà nghỉ em mởi vệ sinh lại dv bằng xà bông. Hiện tại,ngày 17/6 thì mặt em hơi mẩn ngứa, đỏ ở vùng thaí dương và trán, đồng thời mắt em cũng bị nhức và mỏi,đến nay vết mẩn ngứa đã hết nhuưng mắt em vẫn nhức ạ, kèm theo họng em cug bắt đầu dát. Kính mong các anh chị tư vấn giúp em có bị lây nhiễm H ko ạ? mấy ngày qua em đã lo lắng và suy nghĩ rất nhiều ạ, e ko biết chiec bcs su dung có đảm bảo ko ạ? Anh,chi cho e hỏi, virus H có tấn công vao mắt ở thời kỳ cửa sổ ko a? Em xin cảm ơn ạ.

toidasai
22-06-2014, 18:55
Cho minh hỏi.. bạn có thấy tinh dịch còn bên trong không...

toidasai
22-06-2014, 19:05
Nếu tinh dịch còn nguyên.. bcs không rách.. thì bạn không có nguy cơ....

songchungvoi_HIV
22-06-2014, 19:09
Em xin chào các anh chị, sự việc của em là thế này aj. Ngày 12/6 em đã ko giữ được bản thân, đã quan hệ lần đầu tiên với GMD và có sử dụng bcs, em chỉ đưa vào dc khoảng thời gian rất ngắn thì xuất tinh,khi bỏ dv ra ngoài e xug để ý xem tinh dịch ko bị rớt ra ngoài ạ, sau đó thì về nhà nghỉ em mởi vệ sinh lại dv bằng xà bông. Hiện tại,ngày 17/6 thì mặt em hơi mẩn ngứa, đỏ ở vùng thaí dương và trán, đồng thời mắt em cũng bị nhức và mỏi,đến nay vết mẩn ngứa đã hết nhuưng mắt em vẫn nhức ạ, kèm theo họng em cug bắt đầu dát. Kính mong các anh chị tư vấn giúp em có bị lây nhiễm H ko ạ? mấy ngày qua em đã lo lắng và suy nghĩ rất nhiều ạ, e ko biết chiec bcs su dung có đảm bảo ko ạ? Anh,chi cho e hỏi, virus H có tấn công vao mắt ở thời kỳ cửa sổ ko a? Em xin cảm ơn ạ.
Đã QHTD có BCS xác định tinh còn trong BCS tức BCS k rách = no risk to HIV và STDs

Nguyen Ha
22-06-2014, 19:10

Bạn yên tâm bạn quan hệ có BCS và xác định tinh dịch vẫn còn nguyên trobg bao là bạn quan hệ an toàn. Bạn không có nguy cơ với HIV.

lamlo214
22-06-2014, 19:14
Dạ, lúc đó tinh dịch còn trong bao ạ, nhug mà e vẫn lo lắm. Mắt em hiện tại nhức mỏi lắm ạ, có hiện tượng bọng nước ở khóe mắt ạ, họng dag đau dát ạ , nếu vấn đề gì em ân hận lắm

songchungvoi_HIV
22-06-2014, 19:16
Dạ, lúc đó tinh dịch còn trong bao ạ, nhug mà e vẫn lo lắm. Mắt em hiện tại nhức mỏi lắm ạ, có hiện tượng bọng nước ở khóe mắt ạ, họng dag đau dát ạ , nếu vấn đề gì em ân hận lắm
K có nguy cơ, những biểu hiện của bạn chả liên quan gì trong vấn đề này

Nguyen Ha
22-06-2014, 19:21

Bạn yên tâm, bạn quan hệ an toàn.

Charles
22-06-2014, 19:27

Bạn QHTD với GMD có sử dụng BCS, xong trận thấy tinh dịch còn trong bao tức bao không sự cố gì. Bạn không có nguy cơ với HIV.

lamlo214
22-06-2014, 19:28
Em xin cảm ơn và chúc anh, chị sức khỏe ạ, khi naò đủ 28 ngày em sẽ đi xn ạ.

Nguyen Ha
22-06-2014, 19:30

Bạn quan hệ an toàn, không có nguy cơ, không cần xét nghiệm. Yên tâm đi.

Charles
22-06-2014, 19:31

Cuối cùng cũng chỉ có kết quả XN mới giải tỏa lỗi lo trong lòng các bạn. Sớm lấy kết quả về mà giải tỏa tâm lý nhé.

Tuanmecsedec
22-06-2014, 20:34

Bạn yên tâm,những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

lamlo214
23-06-2014, 11:24
Anh chị ơi, hiện tại mắt em có triệu chứng như bài dưói đây, em lại lo lắng quá ạ
Thưa bác sĩ!
Em là bệnh nhân có H và mang luôn cả bệnh sùi mào gà ở hậu môn. Em đã uống ARV và cứ vài tháng em phải đi đốt điện một lần. Do sơ suất nên bệnh Sùi mào gà của em bị lây ra luôn ở cả hai bên khóe mắt (như hình minh họa kèm theo). Tại chỗ khóe mắt, điểm mà ghèn hay tụ lại đấy ạ, nó có nổi lên một cục thịt bất thường và có nhiều nốt nhỏ màu trắng bên trong, thỉnh thoảng có gây ngứa và đau nhẹ. Cả hai mắt đều như vậy luôn. Bây giờ em lo lắng không biết phải xử lý thế nào? Em chân thành cám ơn!

(Dương Cầm - duongcam...@gmail.com)

http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2012/12/29/ac1cho-bi-not-sui.JPG

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 11:34
Anh chị ơi, hiện tại mắt em có triệu chứng như bài dưói đây, em lại lo lắng quá ạ
Thưa bác sĩ!
Em là bệnh nhân có H và mang luôn cả bệnh sùi mào gà ở hậu môn. Em đã uống ARV và cứ vài tháng em phải đi đốt điện một lần. Do sơ suất nên bệnh Sùi mào gà của em bị lây ra luôn ở cả hai bên khóe mắt (như hình minh họa kèm theo). Tại chỗ khóe mắt, điểm mà ghèn hay tụ lại đấy ạ, nó có nổi lên một cục thịt bất thường và có nhiều nốt nhỏ màu trắng bên trong, thỉnh thoảng có gây ngứa và đau nhẹ. Cả hai mắt đều như vậy luôn. Bây giờ em lo lắng không biết phải xử lý thế nào? Em chân thành cám ơn!

(Dương Cầm - duongcam...@gmail.com)

http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2012/12/29/ac1cho-bi-not-sui.JPG
Ủa có mắc mớ gì?? Khi bạn k có nguy cơ, mắt bị gì thì đi khám mắt, chứ ăn nhập gì trong vấn đề này????

lamlo214
23-06-2014, 11:37
Dạ vâng em cảm ơn anh ạ huhu

lamlo214
23-06-2014, 15:44
Hôm nay là ngày thứ 11 sau ngày có hành vi nguy cơ, họng em đau dát quá các anh chị ơi và còn bị tiêu chảy nữa ạ :(

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 15:45
Hôm nay là ngày thứ 11 sau ngày có hành vi nguy cơ, họng em đau dát quá các anh chị ơi
Ai nói bạn có nguy cơ???

lamlo214
23-06-2014, 15:52
hic, tại em lo lắng quá ạ :(

Charles
23-06-2014, 15:55

Hãy yên tâm với những gì đã tư vấn.

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 15:57
Bạn lo nhãm

http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi lamlo214 http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=130417#post130417)

Nguyen Ha
23-06-2014, 16:16
Hôm nay là ngày thứ 11 sau ngày có hành vi nguy cơ, họng em đau dát quá các anh chị ơi và còn bị tiêu chảy nữa ạ :(

Bảo rồi, không có nguy coe với HIV, không cần lo lắng. Bị bệnh gì chữa bệnh đó, đừng để stress hạ gục.

lamlo214
23-06-2014, 16:23
Em cảm ơn các anh chị ạ, còn nhiều điều còn chờ đợi em ở phía trước,:(

lamlo214
27-06-2014, 11:50
Ai cho tôi cơ hội để sửa sai

songchungvoi_HIV
27-06-2014, 11:52
Ai cho tôi cơ hội để sửa sai
Có nguy cơ đâu mà cho cơ hội

lamlo214
27-06-2014, 12:33
em đau họng quá anh Hiếu ạ, vơí lai nhức mắt nữa,huhu

songchungvoi_HIV
27-06-2014, 12:34
em đau họng quá anh Hiếu ạ, vơí lai nhức mắt nữa,huhu
Ủa đau họng, nhứt mắt đâu có liên quan đến chuyện này

lamlo214
27-06-2014, 14:06
em bị viêm họng, nổi hạch ơ cổ anh ạ, với mắt có biểu hiện nhiễm virus tra thuôc hoài ko khỏi, cac a,c ạ

songchungvoi_HIV
27-06-2014, 14:10
em bị viêm họng, nổi hạch ơ cổ anh ạ, với mắt có biểu hiện nhiễm virus tra thuôc hoài ko khỏi, cac a,c ạ
Bạn có biết mắt nhiễm virut CMV là của người nhiễm HIV ở giai đoạn nào k?? Bạn nhãm cũng vừa vừa thui

songchungvoi_HIV
27-06-2014, 14:11
Muốn biết về CMV mắt thì bấm vào đây xem:
Nhiễm khuẩn do CMV (http://diendanhiv.vn/threads/5344-Nhiem-khuan-do-CMV)

lamlo214
29-06-2014, 11:22
Anh oi, em hay kiểm tra xem nách có hạch không, hay ấn với sờ, giờ nó có 1 cái rùi huhu, có vấn đề gì ko hả Anh?

songchungvoi_HIV
29-06-2014, 11:24
Anh oi, em hay kiểm tra xem nách có hạch không, hay ấn với sờ, giờ nó có 1 cái rùi huhu, có vấn đề gì ko hả Anh?
Hahaha, cái này gọi là "ngồi buồn vạch nách tìm hạch"

Charles
29-06-2014, 11:26

em hay kiểm tra xem nách có hạch không, hay ấn với sờ => Không sưng mới là lạ. Hạch nách ai chả có, cứ kệ nó, sao phải soi mói cơ thể tìm triệu chứng vậy.

lamlo214
29-06-2014, 11:26
Có 1 cái bằng hạt đỗ anh ạ,huhu

songchungvoi_HIV
29-06-2014, 11:27
Có 1 cái bằng hạt đỗ anh ạ,huhu
Bấm vào đây xem: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

lamlo214
29-06-2014, 11:46
em đọc thấy hạch nôỉ để chống choi voi virus hả anh?

songchungvoi_HIV
29-06-2014, 11:59
em đọc thấy hạch nôỉ để chống choi voi virus hả anh?
Vi trùng gây bệnh

lamlo214
29-06-2014, 12:04
Vậy vi trùng nó khác virus hiv anh nhỉ hic hic

songchungvoi_HIV
29-06-2014, 12:08
Vậy vi trùng nó khác virus hiv anh nhỉ hic hic
Vi trùng khác virut. Vi trùng diệt được, virut k diệt đc

lamlo214
29-06-2014, 13:34
Em đọc thấy triệu chứng nhiễm H là sưng và nổi hạch bạch huyêết ở cổ, nách, bẹn. Vậy có liên quan đên trường hợp của em ko ạ?

Charles
29-06-2014, 13:43
Em đọc thấy triệu chứng nhiễm H là sưng và nổi hạch bạch huyêết ở cổ, nách, bẹn. Vậy có liên quan đên trường hợp của em ko ạ?

Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn gớm vậy. Càng nghĩ triệu chứng càng nhiều.

lamlo214
29-06-2014, 13:47
Dạ vâng, em nghĩ nhiều quá anh ạ, :((

Charles
29-06-2014, 13:49

Hãy yên tâm những gì được tư vấn, đừng để stress sẽ sinh vô số bệnh.

lamlo214
29-06-2014, 14:03
Em cảm ơn anh a, hi vọng moị chuyện sẽ tốt đẹp,

Tuanmecsedec
29-06-2014, 18:32

Em cảm ơn anh a, hi vọng moị chuyện sẽ tốt đẹp,

Bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm.Nếu bạn Stress sẽ đánh ngã quỵ bạn.

lamlo214
04-07-2014, 09:56
Anh Hiếu ơi, các anh chị ơi, nay em đi xét nghiệm combo Hồng Ngọc (22 ngày) kết quả như này ạ: chỉ số S/CO: 0.13 ( Nonreactive) như vậy em đã khả quan chưa ạ? Các anh chị :(

Charles
04-07-2014, 09:58
Anh Hiếu ơi, các anh chị ơi, nay em đi xét nghiệm combo Hồng Ngọc (22 ngày) kết quả như này ạ: chỉ số S/CO: 0.13 ( Nonreactive) như vậy em đã khả quan chưa ạ? Các anh chị :(

Bạn có nguy cơ đâu mà chả ÂT. 22 ngày Combo ÂT là bạn xả stress được rồi.

lamlo214
04-07-2014, 10:00
Vâng, em cảm ơn anh Trường, từ ngày có hành vi em ko tập trung làm viêc dc anh ạ, giờ em đi khăm mắt, chiêù lại qua khám họng anh ạ, em vị viêm họng hạt híc

songchungvoi_HIV
04-07-2014, 10:02
Có nguy cơ đâu mà k an toàn với an tâm????

Tuanmecsedec
04-07-2014, 17:52

Bạn không cần phí tiền xét nghiệm HIV nữa,vì ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ.

lamlo214
04-07-2014, 19:02
Dạ vâng, e cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em trong quãng thơì gian khó khăn vừa qua. kính chúc các anh chị sức khỏe ạ, em đã thoải maí dc phân nào rồi ạ, đây chắc chắn là lần cuối cùng em lầm lỡ như vậy ạ.

lamlo214
10-07-2014, 08:08
Sao dạo này người em mệt mỏi quá, anh chị ạ, cứ chiều chiều là người lại bừng bừng sốt nhẹ anh , chị ơi.

Charles
10-07-2014, 08:10
Sao dạo này người em mệt mỏi quá, anh chị ạ, cứ chiều chiều là người lại bừng bừng sốt nhẹ anh , chị ơi.

Do stress thôi bạn.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
10-07-2014, 09:25
Dạ vâng, e cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em trong quãng thơì gian khó khăn vừa qua. kính chúc các anh chị sức khỏe ạ, em đã thoải maí dc phân nào rồi ạ, đây chắc chắn là lần cuối cùng em lầm lỡ như vậy ạ.
cũng mong đây là lần lầm lỡ cuối cùng của bạn,đừng tái phạm nữa bạn tôi nhé

Tuanmecsedec
10-07-2014, 19:23

Do bạn bị stress gây ra thôi.

lamlo214
10-07-2014, 19:29
Dạ vâng, em cảm ơn anh Tuấn, Anh Trường nhiều ạ, qua công ty em khám sức khỏe, bị sút mất 2 kg, mệt mỏi quá cơ.

lamlo214
22-07-2014, 20:09
Anh chị ạ, trường hợp của em dc các Anh, Chị tư vấn ko có nguy cơ, em đã xét nghiệm combo ở Hồng ngọc kết quả âm tính ở 22 ngày và 30 ngày rồi ạ, nhưng gần đây ko biết phải do thơì tiết không mà đầu em cứ bừng bừng nóng vaò sau giờ nghỉ trưa và chiều các anh chị ạ? Hơn nữa từ ngày em có hành vi mắt em bị viêm kết mạc ( e đi khám viện mắt TW 3 LẦN rùi ko khỏi), hiện tại em rất lo lắng, mong các anh chị tuư vấn giúp em ạ ?

Charles
22-07-2014, 20:21
Anh chị ạ, trường hợp của em dc các Anh, Chị tư vấn ko có nguy cơ, em đã xét nghiệm combo ở Hồng ngọc kết quả âm tính ở 22 ngày và 30 ngày rồi ạ, nhưng gần đây ko biết phải do thơì tiết không mà đầu em cứ bừng bừng nóng vaò sau giờ nghỉ trưa và chiều các anh chị ạ? Hơn nữa từ ngày em có hành vi mắt em bị viêm kết mạc ( e đi khám viện mắt TW 3 LẦN rùi ko khỏi), hiện tại em rất lo lắng, mong các anh chị tuư vấn giúp em ạ ?

Bạn được tư vấn nhiều rồi, do bạn stress nặng quá thôi. Đi khám rồi thì phải lo tuân thủ điều trị chứ sao lúc nào cũng chỉ nghĩ đến HIV vậy.

Tuanmecsedec
22-07-2014, 21:13

Bạn được tư không có nguy cơ làm gì xoắn lên quá vậy.