PDA

View Full Version : miệng bị nhiệt dính dịch AD

choemcohoi
23-06-2014, 07:02
Mọi người tư vấn cho em với, hiện nay em đang rất sợ, hôm nữa em có đi massa với bạn, khi NV đang OS em có dùng tay kích vào AD của cô NV và có ra dịch, sau đó em đưa tay lên sờ ngực cô ấy và sau đó em dùng miệng để ngậm và liếm ngực cô ấy. huhu lúc đó miệng em bị nhiệt nữa, anh chị giúp em với

Charles
23-06-2014, 07:31
Mọi người tư vấn cho em với, hiện nay em đang rất sợ, hôm nữa em có đi massa với bạn, khi NV đang OS em có dùng tay kích vào AD của cô NV và có ra dịch, sau đó em đưa tay lên sờ ngực cô ấy và sau đó em dùng miệng để ngậm và liếm ngực cô ấy. huhu lúc đó miệng em bị nhiệt nữa, anh chị giúp em với

Massage kích dục bằng tay là tình dục an toàn. Hành vi OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Không có nguy cơ với HIV nên không cần XN, bạn cần XN Giang mai và viêm gan B sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

choemcohoi
23-06-2014, 07:40
Massage kích dục bằng tay là tình dục an toàn. Hành vi OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Không có nguy cơ với HIV nên không cần XN, bạn cần XN Giang mai và viêm gan B sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

ý của em là, tay em kích vào ad của cô GMD sau đó, dừng tay đó có dính dịch, sờ vào ty vào ngực của cô ấy rồi dùng miệng ngậm, liếm ti với ngực, hic giúp em với, có nghĩa là miệng em có nhiệt nhưng dính vào dịch ad của cô gmd. :) em buồn với lo lắng quá

Charles
23-06-2014, 07:44
ý của em là, tay em kích vào ad của cô GMD sau đó, dừng tay đó có dính dịch, sờ vào ty vào ngực của cô ấy rồi dùng miệng ngậm, liếm ti với ngực, hic giúp em với, có nghĩa là miệng em có nhiệt nhưng dính vào dịch ad của cô gmd. :) em buồn với lo lắng quá

Như vậy không có nguy cơ với HIV bạn.

choemcohoi
23-06-2014, 07:48
Như vậy không có nguy cơ với HIV bạn.

anh giải thích thêm cho em được không

Charles
23-06-2014, 07:52
anh giải thích thêm cho em được không

Đơn giản vì HIV không lây gián tiếp như vậy. Dịch dính vào tay - sờ vào ngực - miệng mút... Đi lòng vòng như vậy HIV cũng ngủm củ tỏi 8 kiếp rồi bạn.

choemcohoi
23-06-2014, 07:53
Đơn giản vì HIV không lây gián tiếp như vậy. Dịch dính vào tay - sờ vào ngực - miệng mút... Đi lòng vòng như vậy HIV cũng ngủm củ tỏi 8 kiếp rồi bạn.
thời gian rất nhanh mà anh, chỉ khoảng 1 2 phút

choemcohoi
23-06-2014, 07:54
huhu em ngủ không được :(

Charles
23-06-2014, 07:55
huhu em ngủ không được :(

HIV là virus yếu, khi ra môi trường ngoài không còn khả năng lây nhiễm. Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 07:55
No risk to HIV trong trường hợp này vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm HIV bất hoạt.
OS k có nguy cơ với HIV, vì nước bọt là môi trường kiềm HIV bị bất hoạt nhưng lại có nguy cơ STDs: Lậu, giang mai, gan B và Mồng gà, Lậu sau 7 ngày k có biểu hiện tức k bị lậu, Mồng gà ủ bệnh đến sau 90 ngày, nếu sau 90 ngày k có U sùi tức k bị mồng gà, mồng gà k có XN, Giang mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần
​Bấm vào đây xem:
Bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/11569-Benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh (http://diendanhiv.vn/threads/8201-Mac-giang-mai-doi-mat-voi-vo-sinh)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Cả chục năm mới biết bị lây giang mai từ đồng nghiệp

Chồng công tác nước ngoài, vợ lây sùi mào gà từ hàng xóm

BỆNH GIANG MAI

(Syphilis)

1. ĐẶC ĐIỂM CỦA BỆNH
1.1. Đặc điểm lâm sàng:
Bệnh giang mai là một bệnh nhiễm trùng kinh diễn do xoắn khuẩn nhạt màu Treponema pallidum gây nên. Bệnh lây chủ yếu qua quan hệ tình dục không an toàn. Hình ảnh lâm sàng của bệnh giang mai rất đa dạng, phong phú tùy theo từng giai đoạn của bệnh.
1.1.1. Giang mai thời kỳ thứ nhất
Các thương tổn thường xuất hiện sau khoảng 3-4 tuần bị lây.
Đặc trưng của thời kỳ này là săng (Chancre) giang mai với các biểu hiện:
- Là một vết chợt nông hình tròn hay bầu dục, không có gò nổi cao, màu đỏ thịt tươi và có nền cứng (vì vậy gọi là "săng cứng").
- Vị trí của săng: Thường gặp nhất là niêm mạc sinh dục. Ở nữ giới hay gặp ở môi lớn, môi bé, mép âm hộ. Ở nam giới hay gặp ở qui đầu, miệng sáo, bìu, … Ngoài ra săng có thể gặp ở miệng, môi, lưỡi, …
- Hạch: Hạch vùng bẹn sưng to, thành chùm, trong đó có một hạch to nhất gọi là "hạch chúa".
1.1.2. Giang mai thời kỳ thứ 2
Thời kỳ này bắt đầu khoảng 6-8 tuần từ khi có săng với các biểu hiện lâm sàng sau đây:
- Đào ban: Các dát đỏ hồng rải rác ở thân mình.
- Mảng niêm mạc: Hay gặp nhất ở vùng hậu môn, sinh dục.
- Viêm hạch lan tỏa.
- Rụng tóc kiểu "rừng thưa".
1.1.3. Giang mai thời kỳ thứ 3
Thời kỳ này bắt đầu vào năm thứ 3 của bệnh với các biểu hiện lâm sàng sau đây:
- "Gôm" giang mai ở da, cơ, xương.
- Thương tổn tim mạch (giang mai tim mạch).
- Thương tổn thần kinh gây bại liệt (giang mai thần kinh).
Chú ý: Giữa thời kỳ thứ nhất đến thời kỳ thứ hai, giữa thời kỳ thứ hai đến thời kỳ thứ ba bệnh có thể không có triệu chứng lâm sàng. Đó là giang mai kín và đợc phát hiện chỉ nhờ xét nghiệm huyết thanh.

1.2. Chẩn đoán phân biệt
1.2.1. Săng giang mai thời kỳ thứ nhất cần phân biệt với một số bệnh sau đây:
- Herpes sinh dục.
- Ghẻ.
- Hạ cam.
- Hội chứng Behcet.
1.2.2. Giang mai thời kỳ thứ 2 cần phân biệt với:
- Dị ứng thuốc.
- Phát ban do virus.
- Vẩy nến.
1.2.3. Giang mai thời kỳ thứ 3 cần phân biệt với:
- Ung th hạch.
- Nấm sâu.
- Gôm lao.

1.3. Xét nghiệm
1.3.1. Tìm xoắn khuẩn giang mai
Lấy bệnh phẩm là dịch tiết từ săng, mảng niêm mạc, sẩn, hạch soi kinh hiển vi nền đen để tìm xoắn khuẩn. Hoặc có thể nhuộm Fontana Tribondeau thấy xoắn khuẩn dới dạng lò xo. Sự có mặt của xoắn khuẩn đặc hiệu cho phép khẳng định chẩn đoán bệnh giang mai.
1.3.2. Phản ứng huyết thanh
- Phản ứng cổ điển (không đặc hiệu): Bao gồm các phản ứng: kết hợp bổ thể (BW) phản ứng lên bông (Kahl Citochol, …).
- Phản ứng đặc hiệu: Phản ứng bất động xoắn khuẩn (TPI), phản ứng miễn dịch huỳnh quang (FTA), phản ứng ngưng kết hồng cầu (TPHA)…
Chú ý: Nếu bị giang mai thần kinh hoặc giang mai tim mạch cần lấy thêm dịch não tủy để làm các xét nghiệm trên.

2. TÁC NHÂN GÂY BỆNH
Tác nhân gây bệnh giang mai là xoắn khuẩn nhạt màu Treponema pallidum do Pritz Schaudinn và Erch Hauffman tìm ra năm 1905. Xoắn khuẩn có hình lò xo, bao gồm 6-14 vòng xoắn. Sức đề kháng của xoắn khuẩn này rất yếu, ra khỏi cơ thể nó sông không quá vài giờ. Trong nước đá nó vẫn giữ được tính di động rất lâu, ở nhiệt độ 45oC nó bị chết sau 30 phút. Các chất sát khuẩn, xà phòng có thể diệt được xoắn khuẩn trong vài phút.

3. ĐẶC ĐIỂM DỊCH TỄ
Bệnh giang mai có từ thời thượng cổ. Các tài liệu xa xưa của Ấn Độ, Trung Quốc có mô tả một bệnh giống hệt như bệnh giang mai.
Ở Châu Âu bệnh xuất hiện vào cuối thể kỷ 15 và lan tràn thành dịch vào đầu thế kỷ 16.
Ở Việt Nam người ta chưa xác định rõ bệnh xuất hiện vào thời kỳ nào. Tuy nhiên trong thời kỳ Pháp tạm chiếm, bệnh giang mai chiếm hàng thứ 2 trong các bệnh lây truyền qua đường tình dục (sau bệnh lậu). Và đặc biệt từ năm 1975, sau ngày miền Nam giải phóng bệnh tăng lên một cách rõ rệt. Hiện nay, bệnh giang mai chiếm khoảng 2-3% trong tổng số các bệnh lây truyền qua đường tình dục.

4. NGUỒN TRUYỀN NHIỄM
- Xoắn khuẩn giang mai có nhiều trong các thương tổn (săng, mảng niêm mạc, hạch, …). Vì vậy rất dễ lây lan nếu quan hệ tình dục không an toàn với người bị bệnh.
- Thời kỳ ủ bệnh: Thời kỳ ủ bệnh của bệnh giang mai tương đối lâu từ 10 ngày đến 90 ngày, trung bình là 3 tuần.
- Thời kỳ lây truyền: Bệnh lây mạnh nhất là thời kỳ thứ nhất và thứ hai khi các thương tổn da và niêm mạc chứa nhiều xoắn khuẩn giang mai.

5. PHƯƠNG THỨC LÂY TRUYỀN
Bệnh giang mai lây chủ yếu qua quan hệ tình dục không an toàn. Xoắn khuẩn thâm nhập qua da của bộ phận sinh dục ít nhiều bị xây xát khi quan hệ tình dục sẽ gây bệnh tại chỗ (săng), đi vào máu và lan tràn khắp cơ thể. Các yếu tố làm tăng nguy cơ lây lan là bị nhiễm HIV/AIDS, bị các bệnh gây thương tổn ở bộ phận sinh dục, có hành vi tình dục bất thường (quan hệ tình dục miệng – sinh dục, quan hệ tình dục đồng giới, ….). Tuy rất ít nhưng bệnh giang mai có thể lây gián tiếp qua các đồ dùng, vật dụng bị nhiễm bẩn, hoặc lây do truyền máu (tiêm truyền máu hoặc tiêm chích ma túy mà bơm tiêm không khử khuẩn).
Nếu người mẹ có mang bị giang mai mà không đợc điều trị cũng lây cho thai nhi (giang mai bẩm sinh).

6. TÍNH CẢM NHIỄM VÀ MIỄN DỊCH
Xoắn khuẩn giang mai chỉ gây bệnh ở người. Cả nam và nữ đều có nguy cơ bị bệnh như nhau nếu quan hệ tình dục không được bảo vệ.
Đáp ứng miễn dịch trong bệnh giang mai rất yếu do đặc tính kháng nguyên của T. Pallidum. Nguời bị giang mai, điều trị khỏi rồi vẫn bị lại nếu quan hệ tình dục không an toàn.

7. PHÒNG BỆNH
- Tuyên truyền, giáo dục y tế: Giáo dục lối sống lành mạnh, thủy chung một vợ, một chồng.
- Giáo dục hành vi tình dục an toàn, tình dục có bảo vệ (sử dụng bao cao su).
- Khi phát hiện bị bệnh cần đến các cơ sở y tế khám và điều trị ngay, không tự mua thuốc điều trị.

8. ĐIỀU TRỊ

Nguyên tắc điều trị: Điều trị sớm, đúng thuốc, đủ liều, đúng thời gian qui định; điều trị cả ban tình.

Phác đồ điều trị cụ thể như sau:

* Giang mai sớm trong năm đầu (giang mai thời kỳ thứ nhất và năm đầu của giang mai thời kỳ thứ hai, giang mai kín sớm):
. Benzathin Penixilin G 2,4 triệu đơn vị: Tiêm mông liều duy nhất, mỗi bên mông 1,2 triệu đơn vị. Hoặc:
. Procain Penixilin G tan trong nước: Tiêm bắp 1,2 triệu đơn vị mỗi ngày, trong 10 ngày.
Nếu dị ứng với Penixilin và bệnh nhân không có mang, thay thế bằng:
. Tetracyclin 500mg: uống 4 lần/ngày, trong 15 ngày, hoặc:
. Erythromycin 500mg: uống 4 lần/ngày, trong 15 ngày.

* Giang mai muộn (giang mai đã tiến triển trên 1 năm, giang mai kín muộn)
. Benzathin Penixilin: Tiêm mông mỗi lần 2,4 triệu đơn vị, tổng liều: 4 lần (9,6 triệu đơn vị).Mỗi lần cách nhau một tuần. Hoặc:
. Procain Penixilin G tan trong nước: Tiêm bắp 1,2 triệu đơn vị mỗi ngày, trong 3-4 tuần.

- Để phòng bệnh giang mai bẩm sinh cần phải phát hiện kịp thời và điều trị cho người mẹ nếu bị bệnh trong thời kỳ có mang. Cần làm các phản ứng huyết thanh một cách có hệ thống cho tất cả các phụ nữ có mang.

Kiểm dịch y tế biên giới: Không có qui định kiểm dịch y tế biên giới đối với bệnh giang mai.

choemcohoi
23-06-2014, 08:05
em xin cám ơn các anh nhiều ạ :(

Tuanmecsedec
23-06-2014, 09:57

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

choemcohoi
23-06-2014, 11:11
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

lúc đó miệng em bị nhiệt nữa anh à

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 11:31
lúc đó miệng em bị nhiệt nữa anh à
No risk to HIV trong trường hợp này vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm HIV bất hoạt.
OS k có nguy cơ với HIV, vì nước bọt là môi trường kiềm HIV bị bất hoạt nhưng lại có nguy cơ STDs: Lậu, giang mai, gan B và Mồng gà, Lậu sau 7 ngày k có biểu hiện tức k bị lậu, Mồng gà ủ bệnh đến sau 90 ngày, nếu sau 90 ngày k có U sùi tức k bị mồng gà, mồng gà k có XN, Giang mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần

choemcohoi
23-06-2014, 11:55
em cám ơn anh

choemcohoi
23-06-2014, 18:45
mấy anh chị ơi cho em hỏi thêm đi, em xin tý thời gian thôi, là trong lúc em đưa tay vào kích ad em sợ sẽ gây ra xây sát làm chầy ad, dẫn đến xước niêm mạc và chảy máu bên trong, vậy dịch ad trộn lẫn với máu đó em xoa lên ngực rồi dùng miệng ngậm với liếm như ở trên thì em có bị không,

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 18:48
mấy anh chị ơi cho em hỏi thêm đi, em xin tý thời gian thôi, là trong lúc em đưa tay vào kích ad em sợ sẽ gây ra xây sát làm chầy ad, dẫn đến xước niêm mạc và chảy máu bên trong, vậy dịch ad trộn lẫn với máu đó em xoa lên ngực rồi dùng miệng ngậm với liếm như ở trên thì em có bị không,
Bạn làm như bạn bưng cả ca dịch AD để uống áh, khi bạn thao lên ngực dịch gặp môi trường khô ngay HIV cũng bất hoạt theo, và khi bạn ngậm núm vú thì chính nước bọt là tuyến phòng thủ giúp làm bất hoạt HIV vì nước bọt chính là môi trường kiềm Enzym

choemcohoi
23-06-2014, 18:54
em cám ơn anh ạ

choemcohoi
23-06-2014, 19:00
mà không biết dịch âm đạo có mau khô không nữa, :( em ngu quá, mong anh đừng nóng :(

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 19:06
mà không biết dịch âm đạo có mau khô không nữa, :( em ngu quá, mong anh đừng nóng :(
Bạn đọc chữ Việt kém quá

Tuanmecsedec
23-06-2014, 22:20

Dịch ra môi trường sẽ khô ngay.

choemcohoi
24-06-2014, 07:35
anh ơi cho em hỏi, tối qua là tròn 1 tuần cách ngày nguy cơ, em bị viêm nướu có mủ, và miệng em dạo này khô nuốt nước bọt khó, hic, em sợ quá

Charles
24-06-2014, 07:51
anh ơi cho em hỏi, tối qua là tròn 1 tuần cách ngày nguy cơ, em bị viêm nướu có mủ, và miệng em dạo này khô nuốt nước bọt khó, hic, em sợ quá

Đi khám tai mũi họng, bạn có nguy cơ đâu mà phải lo sợ.

choemcohoi
24-06-2014, 08:05
Đi khám tai mũi họng, bạn có nguy cơ đâu mà phải lo sợ.
anh cho em hỏi thêm, là thường phần nướu dễ chảy máu ở mỗi người, và ta cũng không cảm nhận được, và điều em lo sợ là máu từ đó có thể tiếp xúc với DV hay máu từ nướu của em tiếp xúc dịch ad là có nguy cơ không anh. miệng em tiếp xúc dịch ad, sau khi nó truyền qua tay và ti, ngực của cô nhân viên.

điều này nữa là em có đọc tài liệu hiv có thể sống sót ngoài môi trường vài phút đến vài tiếng, theo em thì nhiệt độ trong phòng massa lúc đó là dưới 25 độ C, vậy liệu em tiếp xúc trog khoảng thời gian 1 phút đó có sao không anh,

em đọc được cái này

Viêm nướu làm tăng nguy cơ nhiễm HIVCác Website khác - 07/04/2009
TPO - Các nhà nghiên cứu Nhật Bản mới đưa ra một thông cáo khoa học cho rằng, chứng bệnh viêm nướu có thể làm tăng nguy cơ lây nhiễm nhiễm virus HIV ở người.

<tbody>

</tbody>
Theo phân tích, bệnh viêm nướu và các bệnh răng miệng nói chung sẽ sản sinh ra một loại vi khuẩn có tên khoa học là P. gingivalis.
Nguy hiểm ở chỗ, vi khuẩn này làm suy giảm hệ thống miễn dịch và có vai trò như một “kẻ dọn đường không công” để “nghênh đón” HIV-1, loại virus gây căn bệnh thế kỉ AIDS.
P gingivalis là một trong những loại vi khuẩn phổ biến nhất mà con người biết đến.
Phát hiện này mới được công bố vào ngày 3/4 vừa qua tại thành phố Miami (Mỹ) trong một cuộc hội thảo của Hiệp hội Nha khoa Quốc tế.
Kết quả nghiên cứu đã chứng minh các bệnh về răng miệng, nhất là viêm nướu có thể là một trong những nhân tố khiến tỉ lệ lây nhiễm HIV của thế giới không ngừng tăng lên.
Cũng vì lẽ đó mà việc giữ vệ sinh răng miệng và thận trọng chữa trị các bệnh liên quan đến răng miệng của mỗi cá nhân có vai trò quan trọng trong công tác kiểm soát và ngăn chặn nguy cơ mắc AIDS của cả cộng đồng.
Viêm nướu là tình trạng viêm nhiễm các mô xung quanh răng và mô đỡ răng. Một số dấu hiệu thường gặp của chứng bệnh này là: nướu sưng đỏ hoặc sưng tấy, răng lung lay, có mủ ở giữa răng và nướu, dễ bị chảy máu khi đánh răng, hơi thở hôi không hết …
Tình hình sẽ còn tồi tệ hơn nếu bạn không giải quyết dứt điểm chứng viêm nướu bởi đây là “anh bạn thân thiết” của bệnh nha chu. Ở những người bị nha chu, giữa răng và nướu thường hình thành những hố sâu, răng bị lung lay, nướu sưng tấy rất khó chịu. Và khi ấy, nguy cơ lây nhiễm HIV lại càng cao hơn.

Thu Thảo

Theo HealthDay
http://hiv.com.vn/Thong-Tin/viem-nuou-lam-tang-nguy-co-nhiem-hiv-445696
giải thích cho em với ạ. :(

Charles
24-06-2014, 08:17
anh cho em hỏi thêm, là thường phần nướu dễ chảy máu ở mỗi người, và ta cũng không cảm nhận được, và điều em lo sợ là máu từ đó có thể tiếp xúc với DV hay máu từ nướu của em tiếp xúc dịch ad là có nguy cơ không anh. miệng em tiếp xúc dịch ad, sau khi nó truyền qua tay và ti, ngực của cô nhân viên.

điều này nữa là em có đọc tài liệu hiv có thể sống sót ngoài môi trường vài phút đến vài tiếng, theo em thì nhiệt độ trong phòng massa lúc đó là dưới 25 độ C, vậy liệu em tiếp xúc trog khoảng thời gian 1 phút đó có sao không anh,

em đọc được cái này

http://hiv.com.vn/Thong-Tin/viem-nuou-lam-tang-nguy-co-nhiem-hiv-445696
giải thích cho em với ạ. :(

Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV.

choemcohoi
24-06-2014, 11:01
cám ơn anh, nhưng em vẫn cứ sợ lắm ạ

choemcohoi
25-06-2014, 19:17
còn 1 điều này nữa mấy anh chị ơi, giờ em mới nhớ ra, lúc đó tay em có nhiều vết chầy ngoài da và có 1 lớp bong da nhỏ, vì em xỉn quá nên không nhớ và cũng không để ý khi về nhà đọc tài liệu em mới thấy.

tay em có lớp tróc da, trầy như thế, khi em cho tay vào ad cử động móc, chọt trong đó sẽ làm vết thương ở tay đó cử động gây xuất huyết ít hoặc tiết ra huyết tương, vậy vết thươg đó dính dịch thì sao mấy anh chị :( vì cơ chế lây qua dv-ad là có nhiều vết xây sát li ti ở dv mà ta không thấy được, sẽ lây hiv.

còn điều này nữa, ngoài sự hiểu biết của em là phụ nữ đến kỳ kinh nguyệt, nếu em cho tay vào ad của cô ấy thì tay em sẽ ướt đẫm máu chứ hã anh chị, về nhà rửa cũng không ra luôn hã a/c??/

em đang hoang mang tột độ, giúp em với :(

Tuanmecsedec
25-06-2014, 19:20
còn 1 điều này nữa mấy anh chị ơi, giờ em mới nhớ ra, lúc đó tay em có nhiều vết chầy ngoài da và có 1 lớp bong da nhỏ, vì em xỉn quá nên không nhớ và cũng không để ý khi về nhà đọc tài liệu em mới thấy.

tay em có lớp tróc da, trầy như thế, khi em cho tay vào ad cử động móc, chọt trong đó sẽ làm vết thương ở tay đó cử động gây xuất huyết ít hoặc tiết ra huyết tương, vậy vết thươg đó dính dịch thì sao mấy anh chị :( vì cơ chế lây qua dv-ad là có nhiều vết xây sát li ti ở dv mà ta không thấy được, sẽ lây hiv.

còn điều này nữa, ngoài sự hiểu biết của em là phụ nữ đến kỳ kinh nguyệt, nếu em cho tay vào ad của cô ấy thì tay em sẽ ướt đẫm máu chứ hã anh chị, về nhà rửa cũng không ra luôn hã a/c??/

em đang hoang mang tột độ, giúp em với :(

Những gì bạn nói cho thấy bạn chỉ bị bong tróc lớp tế bào da chết thôi,không phải là một vết thương hở.Bạn hỏi cho tay vào âm đạo ,nếu trong thời gian kinh nguyệt thì dĩ nhiên sẽ thấy máu rồi.

choemcohoi
25-06-2014, 19:27
Những gì bạn nói cho thấy bạn chỉ bị bong tróc lớp tế bào da chết thôi,không phải là một vết thương hở.Bạn hỏi cho tay vào âm đạo ,nếu trong thời gian kinh nguyệt thì dĩ nhiên sẽ thấy máu rồi.

nhưng nếu đó là lớp da bị xây xát trong quá trình em cho tay vào ad thì sao anh, em sợ quá. em cho tay vào cử động làm da chỗ đó bị trầy tiết máu ra

Charles
25-06-2014, 19:38
nhưng nếu đó là lớp da bị xây xát trong quá trình em cho tay vào ad thì sao anh, em sợ quá. em cho tay vào cử động làm da chỗ đó bị trầy tiết máu ra

Cho tay vào ÂD chứ có phải cho tay vào bụi gai đâu mà bạn sợ làm tróc da chảy máu?? Nếu đến mức tróc da chảy máu tay bạn đã đau không thể còn cảm giác sung sướng mà vui được nữa.

choemcohoi
25-06-2014, 19:44
Cho tay vào ÂD chứ có phải cho tay vào bụi gai đâu mà bạn sợ làm tróc da chảy máu?? Nếu đến mức tróc da chảy máu tay bạn đã đau không thể còn cảm giác sung sướng mà vui được nữa.

điều em sợ đó là 1 vết thương nhỏ anh khi chưa cho tay vào ad, được nv tắm và thời gian ms thì tay sẽ đóng hết chảy máu, nhưng khi cử động tay sẽ làm vết thương chỗ da đó cử động gây tổn thương phần vừa đóng đó xuất máu chỗ tiếp xúc da,

Charles
25-06-2014, 19:48
điều em sợ đó là 1 vết thương nhỏ anh khi chưa cho tay vào ad, được nv tắm và thời gian ms thì tay sẽ đóng hết chảy máu, nhưng khi cử động tay sẽ làm vết thương chỗ da đó cử động gây tổn thương phần vừa đóng đó xuất máu chỗ tiếp xúc da,

Vết thương nhỏ thì càng không dễ chảy máu. Mà nếu có chảy máu cảm giác sót tay ngay. Do bạn lo lắng rồi suy diễn thôi.

choemcohoi
25-06-2014, 19:52
Vết thương nhỏ thì càng không dễ chảy máu. Mà nếu có chảy máu cảm giác sót tay ngay. Do bạn lo lắng rồi suy diễn thôi.

vậy em có sao không anh, em chỉ sợ nó rướm 1 ít máu thôi

Charles
25-06-2014, 19:55
vậy em có sao không anh, em chỉ sợ nó rướm 1 ít máu thôi

choemcohoi
25-06-2014, 20:01

hic, em đọc tài liệu mà thấy sợ quá anh ơi

Charles
25-06-2014, 20:06
hic, em đọc tài liệu mà thấy sợ quá anh ơi

Yên tâm với những gì đã tư vấn. Bấm vào đây đọc để hiểu và tránh stress:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

choemcohoi
25-06-2014, 20:11
Yên tâm với những gì đã tư vấn. Bấm vào đây đọc để hiểu và tránh stress:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

hic em sợ chỗ da tiếp xúc đó sẽ bị cử động và tổn thương gây tiết máu và dịch, trong lúc cho tay vào và vết thương như thế thì sao mình cảm nhận hã anh, với lúc xong thì tay em có xót 2 ngón tay do lúc chiều bưg bê,

choemcohoi
25-06-2014, 20:30
ai trả lời giúp em với, hỏi nhiều lắm em cũng thấy ngại nhưng thực sự em đang rất lo

Tuanmecsedec
25-06-2014, 21:27
hic em sợ chỗ da tiếp xúc đó sẽ bị cử động và tổn thương gây tiết máu và dịch, trong lúc cho tay vào và vết thương như thế thì sao mình cảm nhận hã anh, với lúc xong thì tay em có xót 2 ngón tay do lúc chiều bưg bê,

ai trả lời giúp em với, hỏi nhiều lắm em cũng thấy ngại nhưng thực sự em đang rất lo

Bạn không đọc được chữ Việt khi mọi người đã tư vấn không có nguy cơ hay sao?.

choemcohoi
26-06-2014, 17:33
em có 1 thắc mắc thế này ạ, anh chị giúp em với

em có đọc trên tài liệu về cơ chế lây qua đường tình dục là ad-dv, khi cọ xát sẽ có các vết xước liti mà ta không thấy được trên niêm mạc ad với da dương vật thì những vị trí này sẽ lây bệnh,
vậy tay em lúc đó có vết chầy, và 1 miếng da nhỏ còn dính, tuy không thấy chảy máu ròng ròng nhưng vẫn còn những vết chảy dịch, máu nhỏ ở trong và móc vào âĐ dính dịch AD thì liệu em có bị lây không, em hoang mang quá,
cứ mỗi lần em nhắm mắt lại là em đều nghĩ lung tung, nghĩ đến nó :(

Charles
26-06-2014, 17:40

em có đọc trên tài liệu về cơ chế lây qua đường tình dục là ad-dv, khi cọ xát sẽ có các vết xước liti mà ta không thấy được trên niêm mạc ad với da dương vật thì những vị trí này sẽ lây bệnh,
vậy tay em lúc đó có vết chầy, và 1 miếng da nhỏ còn dính, tuy không thấy chảy máu ròng ròng nhưng vẫn còn những vết chảy dịch, máu nhỏ ở trong và móc vào âĐ dính dịch AD thì liệu em có bị lây không, em hoang mang quá,

Vết thương khi không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng, virus không thâm nhập được. Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Nguyen Ha
26-06-2014, 17:41

Khi nào tay bạn có vết thương đủ rộng và sâu đang chảy máu te tua cho ngay vào bên trong âm đạo mới có nguy cơ

choemcohoi
26-06-2014, 18:00
Vết thương khi không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng, virus không thâm nhập được. Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Khi nào tay bạn có vết thương đủ rộng và sâu đang chảy máu te tua cho ngay vào bên trong âm đạo mới có nguy cơ

do em sợ là trong lúc cử động tay sẽ làm vết thương nhỏ vừa lành đó rách, và sau đó rửa tay em kiểm tra thì tay em thấy sót sót vì những vết trầy ngoài da do lúc chiều bưng bê

Charles
26-06-2014, 18:03
do em sợ là trong lúc cử động tay sẽ làm vết thương nhỏ vừa lành đó rách, và sau đó rửa tay em kiểm tra thì tay em thấy sót sót vì những vết trầy ngoài da do lúc chiều bưng bê

Vết trầy da không phải là vết thương hở bạn. Đừng suy diễn tự hù dọa mình nữa.

choemcohoi
26-06-2014, 18:11
Vết trầy da không phải là vết thương hở bạn. Đừng suy diễn tự hù dọa mình nữa.
do em thấy nó mâu thuẫn với cái cơ chế lây hiv giữa dv-ad
và cho em hỏi ngu 1 cái nữa, vết bóc da trên tay em kia, khi em cử động tay trong âm đạo thì chỗ bóc da đó có bị cử động làm chảy máu, chảy dịch không anh, vì em đọc cơ chế kia thì chỉ cần 1 vết xước liti, nhỏ, nông mắt không nhìn thấy được thì cũng đủ lây rồi

Charles
26-06-2014, 18:16
do em thấy nó mâu thuẫn với cái cơ chế lây hiv giữa dv-ad
và cho em hỏi ngu 1 cái nữa, vết bóc da trên tay em kia, khi em cử động tay trong âm đạo thì chỗ bóc da đó có bị cử động làm chảy máu, chảy dịch không anh, vì em đọc cơ chế kia thì chỉ cần 1 vết xước liti, nhỏ, nông mắt không nhìn thấy được thì cũng đủ lây rồi

Chảy máu là sẽ nhìn thấy, máu chứ có phải nước trắng đâu mà không nhìn thấy bạn.

choemcohoi
26-06-2014, 18:40
dạ anh do em đọc được cái này nên thấy sợ http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua

Trong giao hợp thông thường, dương vật của người nam và âm đạo người nữ tiếp xúc với các dịch sinh dục của nhau. Nếu người nam mang HIV thì HIV có thể đi qua lớp niêm mạc âm đạo người nữ (da mỏng ở bên trong che phủ bề mặt âm đạo) vào những mạch máu nhỏ li ti có rất nhiều dưới lớp niêm mạc, khiến người nữ bị nhiễm. Nếu người nữ mang HIV thì HIV có thể truyền sang người nam qua niêm mạc ở lỗ dương vật hoặc qua lớp da bao phủ đầu dương vật ở phía ngoài. Lớp da này mỏng nên trong khi giao hợp dễ bị vết xước rất nhỏ không nhận thấy, tạo điều kiện cho HIV xâm nhập.
anh giải thích dùm em cái trên với

còn cái tay thì cho dù ban đầu chưa cho vào ad nó không chảy máu, mặc dù có hở mới lành dễ bị tổn thương có thể ma sát mà tiết dịch huyết tương, máu li ti, vết thương nông, không rộng, dính trực tiếp dịch trong ad cũng không sao hã anh.

choemcohoi
26-06-2014, 19:13
anh ơi đâu rồi :(

Charles
26-06-2014, 19:41
dạ anh do em đọc được cái này nên thấy sợ http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua

anh giải thích dùm em cái trên với

còn cái tay thì cho dù ban đầu chưa cho vào ad nó không chảy máu, mặc dù có hở mới lành dễ bị tổn thương có thể ma sát mà tiết dịch huyết tương, máu li ti, vết thương nông, không rộng, dính trực tiếp dịch trong ad cũng không sao hã anh.

Trường hợp tiếp xúc DV - AD: Có nguy cơ khi DV không được bảo vệ thâm nhập bên trong AD. Còn cái tay của bạn thì đã chia sẻ nhiều rồi.

choemcohoi
26-06-2014, 19:48
Trường hợp tiếp xúc DV - AD: Có nguy cơ khi DV không được bảo vệ thâm nhập bên trong AD. Còn cái tay của bạn thì đã chia sẻ nhiều rồi.

dạ em cám ơn anh, vậy là mấy cái em trình bày đều không có nguy cơ hết, nhưng em vẫn rất là lo. tối về ngủ không được, em chỉ mới 21t và lần đầu tiên của em, em quá ngu ngốc, không biết em có cơ hội không.:(
vì nguy cơ trên lý thuyết vẫn là nguy cơ, em rất sợ, vì em cũng học ngành kỹ thuật nên em muốn tìm hiểu nhiều tìm hiểu những cái mà khó lý giải mà em chưa hiểu được, nên nhiều khi en làm phiền các anh!ư

Và xin anh hãy làm ơn đọc từ đầu và gút cho em 1 cái kết luận đi! làm ơn đi anh

Charles
26-06-2014, 19:52
dạ em cám ơn anh, vậy là mấy cái em trình bày đều không có nguy cơ hết, nhưng em vẫn rất là lo. tối về ngủ không được, em chỉ mới 21t và lần đầu tiên của em, em quá ngu ngốc, không biết em có cơ hội không.:(
vì nguy cơ trên lý thuyết vẫn là nguy cơ, em rất sợ, vì em cũng học ngành kỹ thuật nên em muốn tìm hiểu nhiều tìm hiểu những cái mà khó lý giải mà em chưa hiểu được, nên nhiều khi en làm phiền các anh!ư

Khẳng định trường hợp bạn không có nguy cơ. Hãy yên tâm với những gì được tư vấn, không cần lo lắng nữa.

Nguyen Ha
26-06-2014, 19:52

Vui lòng đọc lại 3 trang chia sẻ đi.

choemcohoi
26-06-2014, 20:01
em cám ơn anh chị nhiều ạ.

choemcohoi
27-06-2014, 20:17
vậy là tay có sót, cũng không sao hã anh,

mấy ngày nay em buồn và lo lắng quá anh chị ạ, em đang có cảm tưởng mình như 1 tế bào đủ loại bệnh kinh khủng

Nguyen Ha
27-06-2014, 20:22
vậy là tay có sót, cũng không sao hã anh,

mấy ngày nay em buồn và lo lắng quá anh chị ạ, em đang có cảm tưởng mình như 1 tế bào đủ loại bệnh kinh khủng
Yên tâm với những gì được chia sẻ đi.

choemcohoi
27-06-2014, 20:25
dạ chị hic :(

choemcohoi
03-07-2014, 11:11
hic, sao em cứ lo chỗ cái tay quá, tay cho trực tiếp vô trong ad, rồi trên tay có vết trầy xước tuy không thấy gì nhưng sờ thấy sót sót nữa, hic, chỉ sợ những vết thương liti virus có thể vô được, với vết thương sẽ hở khi cử động tay. hic, lâu tới 6 tuần quá :(

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 11:35
hic, sao em cứ lo chỗ cái tay quá, tay cho trực tiếp vô trong ad, rồi trên tay có vết trầy xước tuy không thấy gì nhưng sờ thấy sót sót nữa, hic, chỉ sợ những vết thương liti virus có thể vô được, với vết thương sẽ hở khi cử động tay. hic, lâu tới 6 tuần quá :(
Muốn có nguy cơ ngón tay phải có vết thương như vậy nà
http://static.laodong.com.vn/Uploaded/buivankien/2013_01_29/cap-cuu-vet-thuong-mach-mau.jpg

choemcohoi
03-07-2014, 11:54
Muốn có nguy cơ ngón tay phải có vết thương như vậy nà
http://static.laodong.com.vn/Uploaded/buivankien/2013_01_29/cap-cuu-vet-thuong-mach-mau.jpg

dạ do em đọc thấy là virus rất nhỏ và có thể thâm nhập vô mấy vết liti :)
dạo gần đây cứ ám ảnh, đi cắt tóc thì thấy người người truóc bị chảy máu ở mụn, ông thợ lơ là cái dao cạo mặt xíu là nghĩ lung tung, sợ ổng quên sợ đủ thứ, mà nếu ổng quên, luỡi lam có dính ít máu thì sau 10 phút chắc không sao anh nhĩ.
hic chắc tâm thần thật rồi :)
em 21 tuổi, thể hình cao to nhưng qua việc này em thấy em chưa lớn được, mặc dù biết nguy cơ theo các anh là nhỏ nhưng từ lúc đó đến giờ, tối thì có thắp nhang, mặc dù bố thắp rồi, có mấy ngày quên không thắp :) không biết tuần sau test gan b với giang mai thì sao đây :(
mới hết viêm amidan, đg bị nhiệt miệng :( hic,
chắc em làm 1 cái nhật ký trên diễn đàn quá

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 11:58
dạ do em đọc thấy là virus rất nhỏ và có thể thâm nhập vô mấy vết liti :)
dạo gần đây cứ ám ảnh, đi cắt tóc thì thấy người người truóc bị chảy máu ở mụn, ông thợ lơ là cái dao cạo mặt xíu là nghĩ lung tung, sợ ổng quên sợ đủ thứ, mà nếu ổng quên, luỡi lam có dính ít máu thì sau 10 phút chắc không sao anh nhĩ.
hic chắc tâm thần thật rồi :)
em 21 tuổi, thể hình cao to nhưng qua việc này em thấy em chưa lớn được, mặc dù biết nguy cơ theo các anh là nhỏ nhưng từ lúc đó đến giờ, tối thì có thắp nhang, mặc dù bố thắp rồi, có mấy ngày quên không thắp :) không biết tuần sau test gan b với giang mai thì sao đây :(
mới hết viêm amidan, đg bị nhiệt miệng :( hic,
chắc em làm 1 cái nhật ký trên diễn đàn quá
Xâm nhập khi và chỉ khi niêm mạc chưa đóng, niêm mạc đóng rùi lấy đâu ra xâm nhập?? Giống như nhà khóa cửa lấy đâu vào?? Nếu chủ nhà k mở cửa????

choemcohoi
03-07-2014, 12:08
Xâm nhập khi và chỉ khi niêm mạc chưa đóng, niêm mạc đóng rùi lấy đâu ra xâm nhập?? Giống như nhà khóa cửa lấy đâu vào?? Nếu chủ nhà k mở cửa????

dạ anh :) còn cái lưỡi lam thì sao anh,

sao em thấy mấy anh chị lạc quan quá :) chúc mấy anh chị luôn sống khỏe

à những anh chị hay bạn nào mà bị hay bị nhiệt miệng với viêm họng thì kiếm lá lược vàng về rửa sạch rồi, nhai uống nước tươi đó, sẽ đỡ và giải bệnh, hoặc kiếm cây lược vàng về trồng để nhai, rất dễ nhai hay uống nước, có thể thêm tý muối vào. Hôm bữa đi hội chợ thì có thấy cơ sở chế biển lá lược vàng để uống

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 12:24
dạ anh :) còn cái lưỡi lam thì sao anh,

sao em thấy mấy anh chị lạc quan quá :) chúc mấy anh chị luôn sống khỏe

à những anh chị hay bạn nào mà bị hay bị nhiệt miệng với viêm họng thì kiếm lá lược vàng về rửa sạch rồi, nhai uống nước tươi đó, sẽ đỡ và giải bệnh, hoặc kiếm cây lược vàng về trồng để nhai, rất dễ nhai hay uống nước, có thể thêm tý muối vào. Hôm bữa đi hội chợ thì có thấy cơ sở chế biển lá lược vàng để uống
Lưỡi bạn sao là sao?? Đã nói rùi nước bọt là môi trường kiềm Enzym HIV nếu có bị bất hoạt

choemcohoi
03-07-2014, 19:51
mấy anh chị cho em hỏi về bệnh lậu, là có khi nào không có triệu chứng bệnh nhưng mà vẫn bị bệnh không

Nguyen Ha
03-07-2014, 19:55
mấy anh chị cho em hỏi về bệnh lậu, là có khi nào không có triệu chứng bệnh nhưng mà vẫn bị bệnh không

Nếu bị lậu, sau nguy cơ 7 ngày là có các triệu chứng rồi, nếu qua 7 ngày ko có biểu hiện gì thì xem như không bị.

Charles
03-07-2014, 19:57

Lậu nếu sau 7 ngày không thấy có biểu hiện gì là bạn không bị. Bấm vào đây tìm hiểu thêm về bệnh tình dục:

choemcohoi
03-07-2014, 20:03
sao em thấy tài liệu nói là có 1 số người vẫn không có triệu chứng hoặc sau 2 tuần hoặc 30 ngày mới có tc, em thì không có triệu chứng gì, bây giờ là đc 16 ngày rồi, nãy đọc bài kia thấy cách kiểm tra sợ sợ quá :(

Charles
03-07-2014, 20:04
sao em thấy người ta kêu là có 1 số người vẫn không có triệu chứng, em thì không có triệu chứng gì, bây giờ là đc 16 ngày rồi, nãy đọc bài kia thấy cách kiểm tra sợ sợ quá :(

Đã qua 16 ngày mà không có biểu hiện gì là bạn không bị lậu.

choemcohoi
03-07-2014, 20:09
dạ cám ơn anh

Tuanmecsedec
03-07-2014, 21:27

Dù vết thương vẫn thấy còn đỏ mà máu không còn chảy ra tức là niêm mạc đóng cửa rồi bạn,không cho vi rút xâm nhập.Bạn yên tâm không cần lo nữa.

choemcohoi
04-07-2014, 10:46
cho em hỏi thêm về lậu, cái triệu chứng chảy mũ là ngày nào cũng chảy mũ, cứ đi tiểu là có cám giác đau buốt + chảy mũ ra hay là chỉ chảy mũ trong những ngày đầu thôi?
do em đọc là có 1 vài người không có triệu chứng bệnh lậu mặc dù mắc bệnh.

em thì không thấy triệu chứng gì, tự nhiên hôm nay đg ngồi thấy nhói buốt ngay lỗ sáo, kiểm tra thì miệng lỗ sáo hơi bị nông ra thấy buốc buốc, có thể là do quần sịp hay là triệu chứng của gì mấy anh.

từ hôm đó đến nay thì em vệ sinh rất kỹ từ răng miệng cho đến thằng em :)

/

songchungvoi_HIV
04-07-2014, 10:50
cho em hỏi thêm về lậu, cái triệu chứng chảy mũ là ngày nào cũng chảy mũ, cứ đi tiểu là có cám giác đau buốt + chảy mũ ra hay là chỉ chảy mũ trong những ngày đầu thôi?
do em đọc là có 1 vài người không có triệu chứng bệnh lậu mặc dù mắc bệnh.

em thì không thấy triệu chứng gì, tự nhiên hôm nay đg ngồi thấy nhói buốt ngay lỗ sáo, kiểm tra thì miệng lỗ sáo hơi bị nông ra thấy buốc buốc, có thể là do quần sịp hay là triệu chứng của gì mấy anh.

từ hôm đó đến nay thì em vệ sinh rất kỹ từ răng miệng cho đến thằng em :)

/
Bấm vào đây tham khảo:

choemcohoi
04-07-2014, 19:28
sao tự nhiên bây giờ trên ngực nổi nhiều nốt đỏ, ngứa vậy cà, thật sự thấy lo quá :(

Charles
04-07-2014, 21:07
sao tự nhiên bây giờ trên ngực nổi nhiều nốt đỏ, ngứa vậy cà, thật sự thấy lo quá :(

choemcohoi
06-07-2014, 18:56

em hết lo stress rồi anh ạ, dạo này cũng ăn ngủ đều, sáng tập thể dục, đi chơi thoải mái, mà tự nhiên trên ngực em hôm qua có nhiều nốt mẫn đỏ không ngứa, thành 1 mảng nhỏ, đến hôm nay thì lan ra khắp ngực rồi, những nốt đỏ không phải như vỉa mề đay mà là những nốt đỏ chấm chấm hết ngực với bụng luôn.

anh chị nào đã gặp hiện tượng này thì nói giúp em với! xin cám ơn ạ. chứ tự nhiên bây giờ người em xuất hiện cái này lạ quá

Charles
06-07-2014, 19:25
em hết lo stress rồi anh ạ, dạo này cũng ăn ngủ đều, sáng tập thể dục, đi chơi thoải mái, mà tự nhiên trên ngực em hôm qua có nhiều nốt mẫn đỏ không ngứa, thành 1 mảng nhỏ, đến hôm nay thì lan ra khắp ngực rồi, những nốt đỏ không phải như vỉa mề đay mà là những nốt đỏ chấm chấm hết ngực với bụng luôn.

anh chị nào đã gặp hiện tượng này thì nói giúp em với! xin cám ơn ạ. chứ tự nhiên bây giờ người em xuất hiện cái này lạ quá

Bạn nên đến viện Da liễu khám BS chuẩn đoán chính xác hơn.

choemcohoi
10-07-2014, 08:38
anh chị ơi, cho em hỏi cái, ai đã từng bị giang mai cho em hỏi với ạ, từ hôm 5/7 đến nay thì người em bắt đầu xuất hiện nhiều nốt đỏ, có nốt ngứa, nốt không, xuất hiện rất nhiều nốt không ngứa, hình tròn bằng đầu đũa mọc trên ngực, trên lưng 1 vài nốt trên tay, trên đùin trên mặt của em, có xu hướng tăng lên sờ vào thì không thì mới thấy nhói, có xu hướng xuất hiện thêm, em không sốt gì cả. Dạo này em vệ sinh rất kỹ cơ thể ạ.

ai đã từng bị giang mai, hay biết bệnh khác nói giùm em với đó phải triệu chứng không ạ, :( em lo quá, do em có đọc triệu chứng giang mai là nổi ban như thế. huhu ai giúp em với!

thứ 2 tuần sau là tròn 4 tuần từ ngày em có nguy cơ, và em xét nghiệm sau 4 tuần ở bệnh viện Da Liễu Phú Yên có được không ạ, tỉnh em chỉ là tỉnh lẻ

Charles
10-07-2014, 09:12
anh chị ơi, cho em hỏi cái, ai đã từng bị giang mai cho em hỏi với ạ, từ hôm 5/7 đến nay thì người em bắt đầu xuất hiện nhiều nốt đỏ, có nốt ngứa, nốt không, xuất hiện rất nhiều nốt không ngứa, hình tròn bằng đầu đũa mọc trên ngực, trên lưng 1 vài nốt trên tay, trên đùin trên mặt của em, có xu hướng tăng lên sờ vào thì không thì mới thấy nhói, có xu hướng xuất hiện thêm, em không sốt gì cả. Dạo này em vệ sinh rất kỹ cơ thể ạ.

ai đã từng bị giang mai, hay biết bệnh khác nói giùm em với đó phải triệu chứng không ạ, :( em lo quá, do em có đọc triệu chứng giang mai là nổi ban như thế. huhu ai giúp em với!

thứ 2 tuần sau là tròn 4 tuần từ ngày em có nguy cơ, và em xét nghiệm sau 4 tuần ở bệnh viện Da Liễu Phú Yên có được không ạ, tỉnh em chỉ là tỉnh lẻ

4 tuần bạn XN giang mai ở Viện da liễu được, nếu ÂT là bạn an toàn với giang mai.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
10-07-2014, 09:20
tỉnh lẻ hay tỉnh chẵn cũng đều xét nghiệm được hết bạn
đủ 4 tuần thì cứ đi xét nghiệm cho yên tâm thôi bạn,còn lăn tăn gì nữa?

choemcohoi
10-07-2014, 09:22
em không bị stress mà sao mấy cái triệu chứng quái ác cứ đến nhĩ, :(

Charles
10-07-2014, 09:43
em không bị stress mà sao mấy cái triệu chứng quái ác cứ đến nhĩ, :(

Nếu bạn không stress thì đã không ngồi đây "khóc lóc".

choemcohoi
18-07-2014, 09:12
hôm qua em có đi xét nghiệm giang mai với gan B thì âm tính, nhưng trong quá trình xét nghiệm (em có vô phòng xn với bs luôn), em thấy quy trình khá đơn giản, bác sĩ cũng lấy 2 thanh test để test, em âm tính hết. Liệu với phương pháp đó đã đảm bảo an toàn với gan B và Giang Mai sau 1 tháng chưa ạ. em có cần kiểm tra nữa không.

chi phí Giang mai là 22k
Gan B 54k

P/s
Hic sau 1 tháng lại viện da liễu xn ( trước đó em xn hiv) thì bà cô y tá làm thủ tục với bác sĩ khám, bác sĩ xét nghiệm vẫn còn nhớ mặt :) em xài tên giả, lần sau mà bị da liễu chắc chẳng dám mang thẻ BHYT lên khám quá :(

songchungvoi_HIV
18-07-2014, 09:19
hôm qua em có đi xét nghiệm giang mai với gan B thì âm tính, nhưng trong quá trình xét nghiệm (em có vô phòng xn với bs luôn), em thấy quy trình khá đơn giản, bác sĩ cũng lấy 2 thanh test để test, em âm tính hết. Liệu với phương pháp đó đã đảm bảo an toàn với gan B và Giang Mai sau 1 tháng chưa ạ. em có cần kiểm tra nữa không.

chi phí Giang mai là 22k
Gan B 54k

P/s
Hic sau 1 tháng lại viện da liễu xn ( trước đó em xn hiv) thì bà cô y tá làm thủ tục với bác sĩ khám, bác sĩ xét nghiệm vẫn còn nhớ mặt :) em xài tên giả, lần sau mà bị da liễu chắc chẳng dám mang thẻ BHYT lên khám quá :(
Chuyện kỷ thậut họ làm gì kệ họ, bạn biết khỉ gió gì mà thắc mắc đơn giản với k đơn giản?? Việc bạn XN AT rùi thì ăn ngủ đi

choemcohoi
18-07-2014, 09:21
Chuyện kỷ thậut họ làm gì kệ họ, bạn biết khỉ gió gì mà thắc mắc đơn giản với k đơn giản?? Việc bạn XN AT rùi thì ăn ngủ đi
dạ cũng an tâm được phần nào :)

Tuanmecsedec
19-07-2014, 04:54

chi phí Giang mai là 22k
Gan B 54k

P/s

Bạn yên tâm khi xét nghiệm âm tính,kỹ thuật xét nghiệm bạn không cần quan tâm.Vì chính bạn cũng chả hiểu thì quan tâm làm gì.

choemcohoi
05-08-2014, 19:11
các anh chị ơi cho em hỏi, người bị HIV nổi hạch to toàn thân và kéo dài là ở trong giai đoạn nào ạ.
em đang bị nổi 2 hạch to trên cổ, 1 cái ở cổ, 1 cái góc hàm, em lo lắng quá.
http://thamvantamly.net/52/388/tu-van-tam-ly-suc-khoe/Trieu-chung-cua-nguoi-bi-nhiem-benh-HIV.

songchungvoi_HIV
05-08-2014, 19:14
các anh chị ơi cho em hỏi, người bị HIV nổi hạch to toàn thân và kéo dài là ở trong giai đoạn nào ạ.
em đang bị nổi 2 hạch to trên cổ, 1 cái ở cổ, 1 cái góc hàm, em lo lắng quá.
http://thamvantamly.net/52/388/tu-van-tam-ly-suc-khoe/Trieu-chung-cua-nguoi-bi-nhiem-benh-HIV.
Làm gì có chuyện nổi hạch toàn thân bạn. Người nhiễm HIV k phải ai cũng viêm hạch, viêm hạch chỉ xảy ra trên người nhiễm HIV nghiện ma túy, và xuất hiện ở giai đoạn cận AIDS

choemcohoi
05-08-2014, 19:35
dạ, do em đọc cái trang web đó, mà bữa đủ 45 ngày em test nhanh là Ât,
theo các anh thì em ko có nguy cơ, nhưng em tự thấy mình là vẫn có nguy cơ, vậy anh cho em hỏi là có ai mà ât 6 tuần, lại dương tính 8t 10t 12t ko,

em xin cám ơn ạ, chứ em cũng lo lắng quá, rất cần chia sẽ của mọi người, đọc bài của retrai thấy sợ sợ

Tuanmecsedec
05-08-2014, 22:15
dạ, do em đọc cái trang web đó, mà bữa đủ 45 ngày em test nhanh là Ât,
theo các anh thì em ko có nguy cơ, nhưng em tự thấy mình là vẫn có nguy cơ, vậy anh cho em hỏi là có ai mà ât 6 tuần, lại dương tính 8t 10t 12t ko,

em xin cám ơn ạ, chứ em cũng lo lắng quá, rất cần chia sẽ của mọi người, đọc bài của retrai thấy sợ sợ

Bạn được tư vấn không có nguy cơ,lại tự cho mình là có nguy cơ ??? Hiện tại tính tới thời điểm này chưa có ca nào 6 tuần âm tính mà sau 12 tuần lại dương tính.