PDA

View Full Version : ai biết trả lời giúp em nhé

van truong
24-06-2014, 22:31
Em chào các anh chị.khi mình đi khám tuyển nghĩa vụ quân sự mà bị hiv thì bác sĩ có báo cho mình biết không??bởi vì em đang băn khoăn họ có lấy máu em,nhưng sau một thời gian gia đình em có một vài lí do lên em không phải đi.nếu mà mình có bị nhiễm thì người ta có báo cho mình biết không ah??8 tháng sau em mới đi khám tuyển ạh.em cảm ơn!!!

Tuanmecsedec
24-06-2014, 22:37
Em chào các anh chị.khi mình đi khám tuyển nghĩa vụ quân sự mà bị hiv thì bác sĩ có báo cho mình biết không??bởi vì em đang băn khoăn họ có lấy máu em,nhưng sau một thời gian gia đình em có một vài lí do lên em không phải đi.nếu mà mình có bị nhiễm thì người ta có báo cho mình biết không ah??8 tháng sau em mới đi khám tuyển ạh.em cảm ơn!!!

Khi khám nghĩa vụ quan sự trong đó có xét nghiệm HIV,Nếu bạn có chuyện gì thì sẽ báo cho riêng bạn.

van truong
25-06-2014, 15:31
Khi khám nghĩa vụ quan sự trong đó có xét nghiệm HIV,Nếu bạn có chuyện gì thì sẽ báo cho riêng bạn.

Vâng ah.tại vì từ ngày em có quan hệ với gái em có bị chốc mép.em đã hôn cô ấy.sau 8 tháng sau em có đi khám tuyển thì không thấy ai nói gì.em cũng sợ.bởi gia đình có 1 vài lí do lên em không phải đi.anh ơi có thể yên tâm được chưa??em không có triệu chứng gì cả.thời gian gần đây em chỉ bị sưng hạch thôi.sinh hoạt bình thường.hay bởi em lo nghĩ nhiều quá??

Nguyen Ha
25-06-2014, 15:51
Vâng ah.tại vì từ ngày em có quan hệ với gái em có bị chốc mép.em đã hôn cô ấy.sau 8 tháng sau em có đi khám tuyển thì không thấy ai nói gì.em cũng sợ.bởi gia đình có 1 vài lí do lên em không phải đi.anh ơi có thể yên tâm được chưa??em không có triệu chứng gì cả.thời gian gần đây em chỉ bị sưng hạch thôi.sinh hoạt bình thường.hay bởi em lo nghĩ nhiều quá??

Sau nguy cơ 8 tháng rồi không đi xét nghiệm xả stress giải toải tâm lý đi cứ ngồi nhà thấp thỏm chờ vào kết quả khám tuyển rồi suy nghĩ linh tinh.

Tuanmecsedec
25-06-2014, 18:13

Bạn yên tâm,khi khám xét nghiệm,nếu có chuyện gì sẽ báo cho bạn biết liền.

van truong
25-06-2014, 18:46
Bạn yên tâm,khi khám xét nghiệm,nếu có chuyện gì sẽ báo cho bạn biết liền.

Vâng em cám ơn anh nhiều.

van truong
25-06-2014, 18:52
Em vẫn dùng bcs mà.thôi em biết lỗi của em rồi.mong các anh em trong diễn đàn đã và đang có hành vi như vậ,hãy dừng lại nhé.chúc mọi người có sức khỏe tốt.đặc biệt gửi lời cảm ơn sâu sắc tới anh TUẤNMECSEDEC.

Nguyen Ha
25-06-2014, 19:05
Em vẫn dùng bcs mà.thôi em biết lỗi của em rồi.mong các anh em trong diễn đàn đã và đang có hành vi như vậ,hãy dừng lại nhé.chúc mọi người có sức khỏe tốt.đặc biệt gửi lời cảm ơn sâu sắc tới anh TUẤNMECSEDEC.

Vẫn dùng BCS thì lo gì kết quả xét nghiệm.

van truong
25-06-2014, 20:10
Vẫn dùng BCS thì lo gì kết quả xét nghiệm.

Thì em nói em bị chốc mép mà.lúc cao hứng lên em có hôn hít lên em sợ.thôi em sợ lắm rồi.

Charles
25-06-2014, 21:06
Thì em nói em bị chốc mép mà.lúc cao hứng lên em có hôn hít lên em sợ.thôi em sợ lắm rồi.

Chốc mép hôn cũng không làm lây HIV.

yeucuocsong26
25-06-2014, 21:17
Trường hợp của em cũng giống với bạn này, năm 2010 em có đi khám, cũng lấy máu. (Em có nộp giấy hoãn) Và dù có hoãn thì nếu máu có vấn đề cũng sẽ được thông báo cho mình phải không anh?

Tuanmecsedec
25-06-2014, 21:23
Trường hợp của em cũng giống với bạn này, năm 2010 em có đi khám, cũng lấy máu. (Em có nộp giấy hoãn) Và dù có hoãn thì nếu máu có vấn đề cũng sẽ được thông báo cho mình phải không anh?

Nếu xét nghiệm HIV có chuyện gì sẽ báo cho bạn.

van truong
28-06-2014, 15:01
Sáng nay em đã đi làm xét nghiệm.một cảm giác thật là hồi hộp các anh ah.thật may là em âm tính.thời gian qua em đã rất là khổ.bởi việc xuy nghĩ nhiều.giờ em mới nhận ra cứ ở nhà đoán thì bệnh rất nhiều.hi...e cũng đã có thời gian như vậy.đùa chứ nhiều lúc ăn không ăn được.bởi vì sợ hãi .mọi người hãy đi làm xét nghiệm nhé.chúc mọi người có sức khỏe tốt.và có cuộc sống lành mạnh!!!

van truong
28-06-2014, 15:02
Sáng nay em đã đi làm xét nghiệm.một cảm giác thật là hồi hộp các anh ah.thật may là em âm tính.thời gian qua em đã rất là khổ.bởi việc xuy nghĩ nhiều.giờ em mới nhận ra cứ ở nhà đoán thì bệnh rất nhiều.hi...e cũng đã có thời gian như vậy.đùa chứ nhiều lúc ăn không ăn được.bởi vì sợ hãi 😓.mọi người hãy đi làm xét nghiệm nhé.chúc mọi người có sức khỏe tốt.và có cuộc sống lành mạnh!!!