PDA

View Full Version : Trường hợp của mình có bị nhiễm không

tuvanhnx
30-06-2014, 10:20
Mong các anh chị tư vấn cho em trường hợp này. Cách đây 2 hôm em có đi chơi cùng nhóm bạn thân. Chúng em tụ tập ăn uống. Có 1 bạn gái khi làm thức ăn bị 1 vật sắc cứa làm chảy ít máu khoảng 1 giọt. em có nô đùa và có chạm vào chỗ chảy máu đó. Đến tối qua em mới biết là bạn đó bị nhiễm H. Em đang rất hoang mang vì sau khi có chạm tay vào chỗ máu em có dùng tay gãi vết xước của em ( vết xước rộng 0,5 cm và cũng có ra ít máu ). Ngoài ra vì chưa biết nên em không rửa tay và tay em có dụi mắt nữa thì có nguy cơ không. Em mong được mọi người tư vấn vì cả đêm em không ngủ được.

songchungvoi_HIV
30-06-2014, 10:24
Mong các anh chị tư vấn cho em trường hợp này. Cách đây 2 hôm em có đi chơi cùng nhóm bạn thân. Chúng em tụ tập ăn uống. Có 1 bạn gái khi làm thức ăn bị 1 vật sắc cứa làm chảy ít máu khoảng 1 giọt. em có nô đùa và có chạm vào chỗ chảy máu đó. Đến tối qua em mới biết là bạn đó bị nhiễm H. Em đang rất hoang mang vì sau khi có chạm tay vào chỗ máu em có dùng tay gãi vết xước của em ( vết xước rộng 0,5 cm và cũng có ra ít máu ). Ngoài ra vì chưa biết nên em không rửa tay và tay em có dụi mắt nữa thì có nguy cơ không. Em mong được mọi người tư vấn vì cả đêm em không ngủ được.
No risk to HIV. Muốn có nguy cơ bạn lấy ngón tay bạn đó vắt máu nhỏ vào vết thương đang chảy máu mới có nguy cơ. Vết xước gãy k phải là vết thương hở. tay dính máu gãy vết xước k phải là vật chủ chuyển máu và đưa máu có HIV vào thẳng dòng màu lành.

tuvanhnx
30-06-2014, 10:32
vậy trường hợp của em không cần dùng thuốc chống phơi nhiễm ạ. Vì tay em tuy đã đóng vảy khô chỗ vết thương nhưng do em ngứa nên em gãi sau đó một lúc khi chạm vào vết máu và bị bong vảy dẫn đến vết thương ra ít máu (rơm rớm máu và không được 1 giọt )

songchungvoi_HIV
30-06-2014, 10:46
vậy trường hợp của em không cần dùng thuốc chống phơi nhiễm ạ. Vì tay em tuy đã đóng vảy khô chỗ vết thương nhưng do em ngứa nên em gãi sau đó một lúc khi chạm vào vết máu và bị bong vảy dẫn đến vết thương ra ít máu (rơm rớm máu và không được 1 giọt )
Nảy giờ đâu ai nói bạn có nguy cơ đâu mà dùng thuốc?? Mua Pepsi về uống cho tỉnh hồn đi

tuvanhnx
30-06-2014, 10:51
em làm lon húc bò cho tỉnh người cái :D

songchungvoi_HIV
30-06-2014, 10:54
em làm lon húc bò cho tỉnh người cái :D
Uhm mua 28 lon uống đi, Ngày uốn 1 lon. Mỗi lon cách 24 giờ, Rùi tắm Comfor downy

UTMIENTAY
30-06-2014, 10:58
Trường hợp của bạn không có nguy cơ... không cần phải dùng PEP.

Tuanmecsedec
30-06-2014, 18:30

Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Vì bạn không có nguy cơ.