PDA

View Full Version : Cho em hỏi về nổi hạch ở giang mai với ạ

muonduocsongtot
30-06-2014, 18:52
Hix! E đã xn giang mai sau 4 tuần bằng pp test nhanh âm tính. Sau đó em lại xn tiếp vì có triệu chứng lạ là nổi nhiều vết như phát ban trên người sau lần xn trước 2 tuần là ở tuần thứ 6 kq cũng là âm tính và vẫn xn test nhanh. Cả 2 lần em làm ở Hồng ngọc keangnam ạ. Nhưng khoảng 2 tháng trc 1 lần đi tiểu em có sờ vào bên háng thì thấy có 2 dải hạch ở bên đến nay vẫn còn nguyên như thế. Không biết thế có bình thường không ạ??? Hix e lo quá! Ko biết có phải từ trc em không để ý không nên không biết không. Mọi người cho e hỏi người bình thường khi không ốm đau gì sờ vào háng có thấy hạch ko ạ???

Tuanmecsedec
30-06-2014, 18:57
Hix! E đã xn giang mai sau 4 tuần bằng pp test nhanh âm tính. Sau đó em lại xn tiếp vì có triệu chứng lạ là nổi nhiều vết như phát ban trên người sau lần xn trước 2 tuần là ở tuần thứ 6 kq cũng là âm tính và vẫn xn test nhanh. Cả 2 lần em làm ở Hồng ngọc keangnam ạ. Nhưng khoảng 2 tháng nay em thấy có hạch ở 2 bên háng sờ vào thấy rõ không đau gì hết. Hix e lo quá! Mọi người cho e hỏi người bình thường sờ vào háng có thấy hạch ko ạ???

Bạn xét nghiệm âm tính còn lo gì nữa,việc bạn CÓ nổi hạch thì nên đi khám.

muonduocsongtot
30-06-2014, 18:59
Bạn xét nghiệm âm tính còn lo gì nữa,việc bạn CÓ nổi hạch thì nên đi khám.

anh ơi cơ thể bình thường không ốm đau gì sờ vào háng có thấy hạch ko ạ?

Tuanmecsedec
30-06-2014, 19:06
anh ơi cơ thể bình thường không ốm đau gì sờ vào háng có thấy hạch ko ạ?

Khi hạch sưng lên là phản ứng của cơ thể,chỉ khi nào bệnh hay bị gì đó hạch mới sưng lên.Cơ thể thì ai cũng có hạch bạn,nếu lấy tay rờ nắn bóp thì ắt sẽ bị sưng lên.Bình thường thì hạch không tự sưng lên.

soche
30-06-2014, 19:26
Nếu bạn có cơ thể gầy , có thể bạn sờ thấy 2 hạch dài ở háng . vì mình cũng có 2 hạch như vậy

muonduocsongtot
30-06-2014, 19:47
Khi hạch sưng lên là phản ứng của cơ thể,chỉ khi nào bệnh hay bị gì đó hạch mới sưng lên.Cơ thể thì ai cũng có hạch bạn,nếu lấy tay rờ nắn bóp thì ắt sẽ bị sưng lên.Bình thường thì hạch không tự sưng lên.

Vậy có nghĩa nếu cơ thể bình thường sờ vào háng sẽ không thấy hạch ạ???