PDA

View Full Version : Em bị miếng sắt nhọn đâm vào chân

romantic
02-07-2014, 12:47
Anh chị cho em hỏi, hôm nay em giúp chú em dọn nhà để xây mới, em làm chung với mấy người thợ thì vô tình em bị mảnh sắt vụn đâm vào chân, khu vực em giẫm miếng sắt có cả một bãi nước bọt hay đờm nhớt của ai đó khạc ra, điều này khiến em lo quá ạ, liệu em có nguy cơ lây nhiễm hiv trong trường hợp này không ạ.

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 12:53
Anh chị cho em hỏi, hôm nay em giúp chú em dọn nhà để xây mới, em làm chung với mấy người thợ thì vô tình em bị mảnh sắt vụn đâm vào chân, khu vực em giẫm miếng sắt có cả một bãi nước bọt hay đờm nhớt của ai đó khạc ra, điều này khiến em lo quá ạ, liệu em có nguy cơ lây nhiễm hiv trong trường hợp này không ạ.
Nước bọt và đờm k có HIV

romantic
02-07-2014, 12:58
Vậy em bị miếng sắt đâm có chảy máu như TH trên không sao hả anh. Em sợ trước đó có người bị quẹt giống em.

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 13:06
Vậy em bị miếng sắt đâm có chảy máu như TH trên không sao hả anh. Em sợ trước đó có người bị quẹt giống em.
Cho dù có ai bị quẹt cũng k có nguy cơ, vì HIV k thể sống ngoài không khí khi k có môi trường sống để ký sinh

Tuanmecsedec
02-07-2014, 18:39

HIV lây nhiễm dễ dàng như vậy thì thế giới này tiêu hết rồi.