PDA

View Full Version : Hiv aids..........

vuiquadimat
02-07-2014, 18:22
anh chị cho em hỏi là, ở các bảng thống kê người nhiễm HIV hằng năm có mục nguyên nhân người bị nhiễm là: đường máu, đường tình dục, mẹ truyền sang con, không rõ nguyên nhân. trong đấy tỉi lệ không rõ nguyên nhân chiếm cũng kha khá(như năm 2013 e đọc là 10% )
vậy anh chị cho em hỏi là không rõ nguyên nhân là sao ạ ??? chẳng lẽ nó tự '' mọc'' lên...e cứ thấy hoang mang lắm...

BinhAnChoAnhEm
02-07-2014, 18:48
Nguy cơ của bạn là gì ?

vuiquadimat
02-07-2014, 19:07
anh có thể tư vấn cho em ở TH là nhóm người nhiễm ko rõ nguyên nhân ý ạ ??? e thấy hoang mang ở phần đó lắm...

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 19:08
anh chị cho em hỏi là, ở các bảng thống kê người nhiễm HIV hằng năm có mục nguyên nhân người bị nhiễm là: đường máu, đường tình dục, mẹ truyền sang con, không rõ nguyên nhân. trong đấy tỉi lệ không rõ nguyên nhân chiếm cũng kha khá(như năm 2013 e đọc là 10% )
vậy anh chị cho em hỏi là không rõ nguyên nhân là sao ạ ??? chẳng lẽ nó tự '' mọc'' lên...e cứ thấy hoang mang lắm...
Là họ k nói thật hành vi của mình, hay còn gọi là ngụy biện cho hành vi tự nhiên nhiễm HIV

vuiquadimat
02-07-2014, 19:11
wow...cảm ơn a Songchung...e cũng đã nghĩ đến trường hợp này...liệu còn ko a ???

Tuanmecsedec
02-07-2014, 19:11

anh có thể tư vấn cho em ở TH là nhóm người nhiễm ko rõ nguyên nhân ý ạ ??? e thấy hoang mang ở phần đó lắm...

HIV hoàn toàn không tự sanh trong cơ thể bình thường,phải có sự lây nhiễm từ người có HIV sang người lành qua quan hệ tình dục hoặc đường máu.

Vấn đề bạn không thông tin không hiểu (không rõ nguyên nhân) tức là có những trường hợp đã bị nhiễm rất lâu,sau một thời gian dài có thể từ 3 5 năm> hay nhiều hơn.Vô tình đi xét nghiệm thì phát hiện ra.Nhưng họ không nhớ là bị nhiễm từ đâu.Vì vậy theo thống kê lấy từ lời khai sẽ báo cáo là không rõ nguyên nhân.

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 19:14
wow...cảm ơn a Songchung...e cũng đã nghĩ đến trường hợp này...liệu còn ko a ???
Lúc songchung còn làm ở OPC thì những trường hợp nhiễm HIV k rõ nguyên nhân đầy, nhưng với người tham vấn viên nhìn thì biết họ nhiễm HIV từ đâu, nhưng chỉ là họ nguyện biện k dám nói thật hành vi của mình. Nhưng với người tham vấn viên hay BS điều trị k cần thiết họ nhiễm do đâu, bởi họ k muốn nói thì người tham vấn k cần soi mói, đấy là điều cấm kị khi họ k thích nói về mình hay còn gọi thông tin bảo mật

vuiquadimat
02-07-2014, 19:16
anh Tuấn, a Songchung cho em hỏi diễn đàn mình đã có trường hợp nào nhiễm H qua mắt chưa ạ ???

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 19:23
anh Tuấn, a Songchung cho em hỏi diễn đàn mình đã có trường hợp nào nhiễm H qua mắt chưa ạ ???
Hiện tại chưa ghi nhận trường hợp nào nhiễm từ mắt. Nhưng theo tài liệu DD thì có 1 trường hợp nghi nhiễm từ mắt.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Tự hào những “chiến sỹ” áo trắng (http://diendanhiv.vn/threads/10673-Tu-hao-nhung-chien-sy-ao-trang)

vuiquadimat
03-07-2014, 17:34
anh songchung ơi...trường hợp nhiễm từ mắt đối với các Y-Bác Sĩ đây cũng đc nghi mới chỉ là trường hợp đầu tiên thôi ạ ??? hay là trước đấy cũng có nhiều rồi...

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 17:38
anh songchung ơi...trường hợp nhiễm từ mắt đối với các Y-Bác Sĩ đây cũng đc nghi mới chỉ là trường hợp đầu tiên thôi ạ ??? hay là trước đấy cũng có nhiều rồi...
K biết, DD chỉ có bấy nhiêu thông tin thôi