PDA

View Full Version : QHTD với GMD tuột bao .Mong anh Tuấn và các anh chị tư vấn em đang streess nặng

xin mot co hoi
22-08-2013, 18:21
Em có QH với GMD, và đã sử dụng 2 BCS, khi xong trận em rút DV ra thì ko thấy BCS ở trên DV, em nhìn thấy nó nằm ở trên giường( do say) nên ko biết bị tuột lúc nào? Anh tuấn ơi ko biết BCS có tuột lúc đang QH ko anh nhỉ em lo phát ốm người, em Hiện em bị nổi mấy hạch ở cổ và ở mang taiu em lo qua hay là em bị H rồi
chết mất

Nguyen Ha
22-08-2013, 19:16
Em có QH với GMD, và đã sử dụng 2 BCS, khi xong trận em rút DV ra thì ko thấy BCS ở trên DV, em nhìn thấy nó nằm ở trên giường( do say) nên ko biết bị tuột lúc nào? Anh tuấn ơi ko biết BCS có tuột lúc đang QH ko anh nhỉ em lo phát ốm người, em Hiện em bị nổi mấy hạch ở cổ và ở mang taiu em lo qua hay là em bị H rồi
chết mất

Bạn thấy BCS dưới giường vậy có cầm lên kiểm tra không?

NTP123
22-08-2013, 19:19
cố nhớ lại đi,chỉ có bạn mới là người biết rõ mình như thế nào.m.n chỉ phân tích cho bạn được có nguy cơ hay ko để giúp bạn giảm stress thôi

Nguyen Ha
22-08-2013, 19:32
- Nếu bạn kiểm tra BCS thấy vẫn còn tinh dịch trong BCS nghĩa là khi rút DV ra BCS mới bị tuột THÌ bạn ko có nguy cơ.
- Nhưng nếu bạn ko biết BCS tuột lúc nào thì bạn có nguy cơ. Bạn nên đến trung tâm y tế hoặc trung tâm phòng chống HIV/AISD hoặc BV để được tư vấn điều trị phơi nhiễm trong vòng 72 giờ từ khi có nguy cơ.

Tuanmecsedec
22-08-2013, 20:16
chết mất

Như Smod Nguyen Ha (http://www.diendanhiv.vn/members/21-Nguyen-Ha) đã chia sẽ với bạn,bạn phải nhớ lại tình huống đó, nếu không biết tuột lúc nào thì nên dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

xin mot co hoi
22-08-2013, 20:52
anh ơi em sợ nếu em bị nhiễm H liệu có lây cho con của em ko vì hôm qua em có nhai cơm cho con em, lLưỡi của em ở bên trái thấy hơi đau, ko biết là có chảy máu ko, trong khi con trai em có một vệt răng sâu màu đen, ko thấy cháu kêu đau ( chắc là chưa ăn vào tuỷ chỉ ở cấu trúc răng vì nếu vào tuỷ thì cháu phải kêu đau) anh cho em hỏi nếu lưỡi của em bị chảy máu thì cháu nhà em có nguy cơ lây H từ em ko anh

Nguyen Ha
22-08-2013, 20:57
anh ơi em sợ nếu em bị nhiễm H liệu có lây cho con của em ko vì hôm qua em có nhai cơm cho con em, lLưỡi của em ở bên trái thấy hơi đau, ko biết là có chảy máu ko, trong khi con trai em có một vệt răng sâu màu đen, ko thấy cháu kêu đau ( chắc là chưa ăn vào tuỷ chỉ ở cấu trúc răng vì nếu vào tuỷ thì cháu phải kêu đau) anh cho em hỏi nếu lưỡi của em bị chảy máu thì cháu nhà em có nguy cơ lây H từ em ko anh

Hình như mình đã trả lời câu hỏi này của bạn trong hộp thư cá nhân.
HIV KO lây qua đường ăn uống bạn ạ.

Tuanmecsedec
22-08-2013, 20:58

Vấn đề này bạn đừng lo.Con bạn không sao đâu.

xin mot co hoi
22-08-2013, 21:06
em nhiễm H cũng ko sao nhưng nếu cháu nhà em bị thì em chết mất, em có phải cho cháu đi xn ko anh, mai em định đi xn combo Mai em định đi xn combo ở bệnh viện tư nhân HỒNG NGỌC kinh nam ở quận từ liêm Hà Nội vì chỉ có mai với thứ 7 chủ nhật em mới rảnh, em có nghe nói ở bệnh viện đó họ xn combo chỉ co 1h là cho kết qua liệu họ làm có chính xác và uy tín ko anh( vì là bệnh viện tư). Em stre ss quá phải đi xn thôi

hy vong duoc tai sinh
22-08-2013, 21:15
bạn yên tâm không bao giờ có chuyện đó. nhất là đối với xn hiv

antiship
22-08-2013, 21:22
em nhiễm H cũng ko sao nhưng nếu cháu nhà em bị thì em chết mất, em có phải cho cháu đi xn ko anh, mai em định đi xn combo Mai em định đi xn combo ở bệnh viện tư nhân HỒNG NGỌC kinh nam ở quận từ liêm Hà Nội vì chỉ có mai với thứ 7 chủ nhật em mới rảnh, em có nghe nói ở bệnh viện đó họ xn combo chỉ co 1h là cho kết qua liệu họ làm có chính xác và uy tín ko anh( vì là bệnh viện tư). Em stre ss quá phải đi xn thôi
Mình cũng định đi làm xét nghiệm ở đây, mai bạn đi test xong rồi cho mình xin thông tin với nhé.

Nguyen Ha
22-08-2013, 21:30

Bạn yên tâm rằng con bạn chắc chắn không sao.
Bạn được bao nhiêu ngày sau nguy cơ rồi mà đã đi xn?

xin mot co hoi
22-08-2013, 21:39
chị hà ơi em dc 6 tuần rồi, ko biết xn ở BV tư nhân có chính xác ko chị nhỉ, em sợ họ làm ẩu

antiship
22-08-2013, 21:42
chị hà ơi em dc 6 tuần rồi, ko biết xn ở BV tư nhân có chính xác ko chị nhỉ, em sợ họ làm ẩu
Mình nghĩ rằng bệnh viện tư nhân lớn bây giờ mới là nơi co uy tín đấy.

Nguyen Ha
22-08-2013, 21:55

Bv Hồng Ngọc xn cũng tin cậy đấy bạn ạ.
6tuần xn kết quả rất khả quan.
Chúc bạn âm tính.

xin mot co hoi
23-08-2013, 06:34
cảm ơn chị! sáng nay em ra HN để XN combo và tess nhanh tối qua ko tài nào chợp mắt đc, vì mấy hôm trước em có QH Với bà xã, có đeo BCS, khi xuất tinh thì bà xã ( chắc chưa đạt độ) nên có chủ động nhấp nháy khoảng 3-4 phút , em hỏi là dịch DV, và tinh trùng liệu có tràn ra ngoài đc ko anh chị, hiện tại vợ em có nhiều triệu chứng, như mệt mỏi ra mồ hôi trộm, đau đàu đau cơ, em sợ qua, khoang 2tuàn nay ko giám qh với bã xã nữa, ( khi rút DV kiểm tra BCS ko tuột, ko rách, ko thủng)

Tuanmecsedec
23-08-2013, 06:50
cảm ơn chị! sáng nay em ra HN để XN combo và tess nhanh tối qua ko tài nào chợp mắt đc, vì mấy hôm trước em có QH Với bà xã, có đeo BCS, khi xuất tinh thì bà xã ( chắc chưa đạt độ) nên có chủ động nhấp nháy khoảng 3-4 phút , em hỏi là dịch DV, và tinh trùng liệu có tràn ra ngoài đc ko anh chị, hiện tại vợ em có nhiều triệu chứng, như mệt mỏi ra mồ hôi trộm, đau đàu đau cơ, em sợ qua, khoang 2tuàn nay ko giám qh với bã xã nữa, ( khi rút DV kiểm tra BCS ko tuột, ko rách, ko thủng)

Miễn sao bao sao su không bị tuột.

Nguyen Ha
23-08-2013, 07:02

Bạn kiểm tra BCS ko tuột, ko rách, ko thủng là vợ bạn an toàn.

xin mot co hoi
23-08-2013, 15:25
Anh chị đọc kết quả giúp em với xem Kq có khả quan ko

Location Doctor:

Assay Result Units Flags Range

_ HIV Ag/Ab 0.10 S/CO 0.00 – 1.00

Nonreactive

End of sample record

đây là KQ âm tính hay dương tính anh chị
họ xn v à cho kq trong 1 tiếng liệu có chinh xác ko anh chị nhỉ
bao lâu nữa thì em đi tess nhanh ti ếp dc ah

Tuanmecsedec
23-08-2013, 15:31
Anh chị đọc kết quả giúp em với xem Kq có khả quan ko

Location Doctor:

Assay Result Units Flags Range

[
_ HIV Ag/Ab 0.10 S/CO 0.00 – 1.00

Nonreactive

End of sample record

đây là KQ âm tính hay dương tính anh ch ị
họ xn v à cho kq trong 1 tiếng liệu có chinh xác ko anh chị nhỉ
bao lâu nữa thì em đi tess nhanh ti ếp dc ah

Nonreactive có nghĩa là không phản ứng ( âm tính ).

xin mot co hoi
23-08-2013, 15:32
họ xn và cho kq trong 1 tiếng liệu có chinh xác ko anh chị nhỉ Kq có khả quan ko
bao lâu nữa thì em đi tess nhanh tiếp dc ah

Tuanmecsedec
23-08-2013, 15:37
họ xn và cho kq trong 1 tiếng liệu có chinh xác ko anh chị nhỉ Kq có khả quan ko
bao lâu nữa thì em đi tess nhanh tiếp dc ah

38 ngày với phương pháp HIV ag/ab âm tính thì đây là một kết quả tín hiệu RẤT khả quan cao.Bạn tìm hiểu thêm ở đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

xin mot co hoi
23-08-2013, 15:55
c ó ai xn com bo 38 ngày âm tính ma tuần 12 xn tess nhanh dương tinh ko anh chi

Tuanmecsedec
23-08-2013, 15:59
c ó ai xn com bo 38 ngày âm tính ma tuần 12 xn tess nhanh dương tinh ko anh chi

Hiện tại theo mình tính tới thời điểm này thì chưa thấy.

xin mot co hoi
23-08-2013, 16:05
có trường hơp nào xn com bo 38 ngày âm tính ma tuần 12 xn tess nhanh dương tinh ko anh chi

Tuanmecsedec
23-08-2013, 16:13
có trường hơp nào xn com bo 38 ngày âm tính ma tuần 12 xn tess nhanh dương tinh ko anh chi

Trả lời ở trên rồi,sao hỏi mãi thế.