PDA

View Full Version : Trẻ con bị giẫm phải kim tiêm sao nó biết

poli
05-07-2014, 15:57
Mình hỏi trẻ con bị giẫm phải kim tiêm sao nó biết , trẻ con bị kim tiêm đâm sao nó biết ?

songchungvoi_HIV
05-07-2014, 16:02
Mình hỏi trẻ con bị giẫm phải kim tiêm sao nó biết , trẻ con bị kim tiêm đâm sao nó biết ?
Bạn thử bỏ 1 con kiến cho nó cắn bé xem bé làm sao??? Ứng xử của bé bị kiến cắn như thế nào thì bé dẫm kim cũng ý như vậy

poli
05-07-2014, 16:10
Nhưng nó về ố không biết kim tiêm đâm , không biết đó là kim tiêm thì sao người lớn biết được để điều trị dự phòng chodng phơi nhiễm hay điều trị HIV cho nó

Nguyen Ha
05-07-2014, 16:11

Câu hỏi hay nhỉ? Đơn giản, khi đi tiêm phòng chẳng có đứa nào tiêm mà không khóc cả.

songchungvoi_HIV
05-07-2014, 16:13
Nhưng nó về ố không biết kim tiêm đâm , không biết đó là kim tiêm thì sao người lớn biết được để điều trị dự phòng chodng phơi nhiễm hay điều trị HIV cho nó
Bạn hỏi lạ, k lẻ bé thấy bé có gì lạ ở chân thì bắt buộc phải là kim àh?? Bạn nên nhớ hành vi nguy cơ phải rõ ràng tường tận, tận mắt bạn thấy, chứ k có chuyện bạn nghi ngờ như vậy, hàng ngày có hành tỷ bé vui chơi ở CV, k lẻ thấy lạ la 2è bé ra nghi bé bị dẫm kim àh?? Kim mà dẫm phải nó cấm thẳng vào chân chỉ có ngồi đó mà thét

poli
05-07-2014, 16:15
Lỡ bẽ bị thằng nào đó dùng kim đâm

songchungvoi_HIV
05-07-2014, 16:17
Nếu bạn sợ như vậy thui thì bạn nhốt con bạn trong nhà đi, đừng cho nó ra ngoài, vậy nhé, Cần thì mua cái ***g nhốt nó vĩnh viễn đi

poli
05-07-2014, 16:23
Nếu bị kim đâm thì sẽ có vết nhỏ

songchungvoi_HIV
05-07-2014, 16:25
Nếu bị kim đâm thì sẽ có vết nhỏ
Thế gai đâm thì sao? hoặc dâm miễn đâm thì sao?? Cứ phải kim mới thế àh

Nguyen Ha
05-07-2014, 16:28

Bó tay. Lỡ thì con bạn sẽ gào thét lên khóc và trình bày với bạn ngay.

poli
05-07-2014, 16:30
Nó sẽ khóc thét lên nhưng người nhà không biết có phải bị kim tiêm đâm không?

poli
05-07-2014, 16:33
Nó không phân biệt được kim tiêm , nó không biết kim tiêm

Nguyen Ha
05-07-2014, 16:43

Ôi trời! Kiến cắn cũng khóc thét lên chứ đâu phải kim đâm mới khóc. Ngã nhẹ cũng khóc thét lên để ăn vạ nữa là. Trẻ con mà, khóc làm đầu thôi.

poli
05-07-2014, 16:49
Mình hỏi điều trị chống phơi nhiễm HIV ở trẻ con như thế nào , điều trị chống phơi nhiễm HIV ở trẻ con có dễ không bạn?

Charles
05-07-2014, 16:49

Nó không phân biệt được kim tiêm , nó không biết kim tiêm

Đúng là cháu bé thì không nhận biết được kim tiêm, nhưng nếu bị kim đâm cháu sẽ khóc thét lên và bạn sẽ hỏi cháu làm sao hoặc kiểm tra trên thân thể cháu, nếu dẫm phải kim tiêm chắc chắn cháu sẽ không đi lại bình thường được vì rất đau.

Nguyen Ha
05-07-2014, 16:56
Mình hỏi điều trị chống phơi nhiễm HIV ở trẻ con như thế nào , điều trị chống phơi nhiễm HIV ở trẻ con có dễ không bạn?

Nguy cơ phải rõ ràng thì mới điều trị chứ không phải nếu, lỡ, thì, là, mà....tự ý điều trị sẽ dẫn đến hậu quả khôn lường vì thuốc điều trị phơi nhiễm không phải là kẹo mút cứ thích là cho trẻ ăn

poli
05-07-2014, 17:07
Nếu bị thằng nào dùng kim tiêm đâm sẽ có vết sưng

Nguyen Ha
05-07-2014, 17:18

Nói thật nhé, chả có thằng nào rỗi hơi mà nghịch dại mang kim tiêm đi đâm trẻ con cả.

Nguyen Ha
05-07-2014, 17:19

Còn nữa, kiến cắn cũng bị sưng, muỗi cắn cũng bị sưng, gai đâm cũng bị sưng....

poli
05-07-2014, 17:26
Mình hỏi khi nào thì biết bé bị phơi nhiễm để điều trị chống phơi nhiễm HIV cho bé

Nguyen Ha
05-07-2014, 17:32
Mình hỏi khi nào thì biết bé bị phơi nhiễm để điều trị chống phơi nhiễm HIV cho bé

Chả hiểu bạn bé thế nào mà không nhìn thấy có người đâm kim vào bé=>>>> cái này không có chỏ là suy diễn.
Không may dẫm phải kim, kim sẽ ghim ở chân và người lớn phải rút ra cho trẻ thì mới có nguy cơ.
Và cũng chả hiểu vì lý do gì mà bạn lại ám ảnh HIV đến thế. Đã là trẻ con dù có đi chơi ở bất cứ khu vực nào cũng không thể nằm xa tầm mắt kiểm soát của người lớn.

poli
05-07-2014, 17:41
Có trẻ con nào điều trị chống phơi nhiễm HIV chưa bạn ?

Nguyen Ha
05-07-2014, 17:44
Có trẻ con nào điều trị chống phơi nhiễm HIV chưa bạn ?

Trẻ sơ sinh nào được sinh ra từ mẹ bị HIV thì được điều trị phơi nhiễm.

poli
05-07-2014, 18:00
Có trẻ con nào điều trị chống phơi nhiễm HIV do bị người khác dùng kim tiêm đâm hoặc do giẫm phải kim tiêm chưa bạn ?

Nguyen Ha
05-07-2014, 18:04
Có trẻ con nào điều trị chống phơi nhiễm HIV do bị người khác dùng kim tiêm đâm hoặc do giẫm phải kim tiêm chưa bạn ?

Nói thật bạn hỏi đến con kiến trong lỗ cũng phải bò ra. Nếu, như, lỡ, thì, mà là giống như bạn thì chưa có.

poli
05-07-2014, 18:12
Mình muốn hỏi trẻ con nào khi đã sinh ra mới có gặp trường hợp phơi nhiễm HIV và được điều trị chống phơi nhiễm HIV chưa bạn ?

poli
05-07-2014, 18:19

Charles
05-07-2014, 18:26

Bất cứ trường hợp nào có nguy cơ rõ ràng đều cần được điều trị phơi nhiễm. Như bạn hỏi thì tại diễn đàn chưa có trường hợp nào. Tôi hiểu bạn do lo lắng cho cháu nhỏ thôi, nhưng bạn cũng cần nhìn nhận vấn đề một cách thực tế, chứ không phải suy diễn và đặt mọi tình huống để làm khổ cháu bé.

Tuanmecsedec
05-07-2014, 18:37

Bé nếu đạp kim tiêm mà về không nói người lớn,bố ai mà biết bé có đạp hay đạp cái gì.

Tuanmecsedec
05-07-2014, 18:41
Mình muốn hỏi trẻ con nào khi đã sinh ra mới có gặp trường hợp phơi nhiễm HIV và được điều trị chống phơi nhiễm HIV chưa bạn ?

Chỉ những trẻ là người Mẹ có HIV thì mới được điều trị phơi nhiễm phòng ngừa lúc mang thai và sau khi sanh.Còn những người Mẹ không có HIV thì mắc mớ gì phòng ngừa phơi nhiễm HIV cho bé.

poli
05-07-2014, 20:16
Nếu về bé không nói thì làm sao mà biết được bé có bị phơi nhiễm HIV không mà có thể điều trị cho bé thế bạn?

poli
05-07-2014, 20:23

Ý mình là đứa trẻ đã sinh ra , và người mẹ khi mang thai không bị nhiễm HIV , sau khi ra đời thì bé mới gặp trường hợp bị phơi nhiễm HIV thì được điều trị chống phơi nhiễm HIV chưa bạn

Tuanmecsedec
05-07-2014, 21:26

Ý mình là đứa trẻ đã sinh ra , và người mẹ khi mang thai không bị nhiễm HIV , sau khi ra đời thì bé mới gặp trường hợp bị phơi nhiễm HIV thì được điều trị chống phơi nhiễm HIV chưa bạn

Mẹ có bị HIV đâu mà điều trị phơi nhiễm HIV cho bé.

poli
24-07-2014, 19:28
nếu trẻ em không nói đành bó tay sao bạn

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 19:29
nếu trẻ em không nói đành bó tay sao bạn
Vậy thì lấy dây xích xích nó lại đừng cho nó ra đường, rách việc quá