PDA

View Full Version : 2 hoang mang liên tiếp a ơi

vuivesong
05-07-2014, 21:47
TH1:Em hay lấy móng tay út để móc vào mắt,vậy nếu móng tay em có máu rồi dính vào mắt thì sao ạ
TH2:em bi lông mi rơi vào mắt,em lấy thuốc 0,9 % rửa mắt,vậy nếu chai thuốc đó dính máu rồi em nhỏ thì sao k ạ
Em rất hoang mang

Tuanmecsedec
05-07-2014, 21:51
TH1:Em hay lấy móng tay út để móc vào mắt,vậy nếu móng tay em có máu rồi dính vào mắt thì sao ạ
TH2:em bi lông mi rơi vào mắt,em lấy thuốc 0,9 % rửa mắt,vậy nếu chai thuốc đó dính máu rồi em nhỏ thì sao k ạ
Em rất hoang mang

Bạn vớ vẩn quá,máu ở đâu ở móng tay và chai thuốc.

vuivesong
05-07-2014, 23:30
Vậy nếu em nghịch vào đâu rồi dính máu xong cho lên mắt,mà cả hôm nay em ở nhà,nếu máu dính từ hôm qua hoặc sáng nay thì bây giờ có sao k ạ

sailam9893
06-07-2014, 01:37
Bạn bị stress quá rồi, HIV là 1 virus rất yếu, ra khỏi cơ thể là bất hoạt rồi, nó chỉ sống ở bên trong cơ thể và gắn với những tế bào rất đặc biệt. Khi ra ngoài môi trường, bên ngoài, sự thay đổi đột ngột nhiệt độ, áp suất khiên H hầu như ko thể tồn tại và không có khả năng lây nhiễm :)

Tuanmecsedec
06-07-2014, 05:36
Vậy nếu em nghịch vào đâu rồi dính máu xong cho lên mắt,mà cả hôm nay em ở nhà,nếu máu dính từ hôm qua hoặc sáng nay thì bây giờ có sao k ạ

Những gì bạn tự suy diễn ra không có sao trăng gì hết.

songchungvoi_HIV
06-07-2014, 08:12
Em rất hoang mang
Một người thiếu kiến thức chẳng khác nào sống mà như chết.
Tặng bạn câu này để suy gẫm:
"Đức tin không có việc làm là đức tin chết"