PDA

View Full Version : e hiện giờ đang rất băn khoăn và lo lắng. cần mọi người tư vấn và giúp đỡ

lamloquaylung
06-07-2014, 20:53
E là một thằng con trai 24 tuổi. Cách đây 2 tháng e bị phơi nhiễm. Kể từ đó e đọc gần hết các bài trong dd ạ
Trường của em là chơi gmd và rách bao. Ngay sáng hôm sau tức ngày 11/5 (cn) e đã mua thuốc chống phơi nhiễm lamidivir ở trung tâm phòng chống hiv nghệ an.
Em dùng thuốc đúng 29 ngày( thừa 1 ngày) tính tới giờ thì là kết thúc thuốc 1 tháng và 2 tháng kể từ ngày có nguy cơ.
Cách đây 1 tuần e có cảm giác bị vướng ở họng và e đi khám rồi bác sỹ kết luận e viêm họng, e không dùng thuốc nhưng vài hôm trử lại đây e sờ ở cổ thì thấy có hai cục hạch sưng to, không đau chỉ cảm thấy khó chịu khi cử động cổ+ đau mỏi cơ tay chân ạ.
E xin mấy anh chị trong diễn đàn cho e một lời khuyên à. Giờ thì e không đủ dũng cảm để đương đầu nữa rồi à
Nhiều lúc e muốn tự kết liễu đời mình quá

Charles
06-07-2014, 21:10
E là một thằng con trai 24 tuổi. Cách đây 2 tháng e bị phơi nhiễm. Kể từ đó e đọc gần hết các bài trong dd ạ
Trường của em là chơi gmd và rách bao. Ngay sáng hôm sau tức ngày 11/5 (cn) e đã mua thuốc chống phơi nhiễm lamidivir ở trung tâm phòng chống hiv nghệ an.
Em dùng thuốc đúng 29 ngày( thừa 1 ngày) tính tới giờ thì là kết thúc thuốc 1 tháng và 2 tháng kể từ ngày có nguy cơ.
Cách đây 1 tuần e có cảm giác bị vướng ở họng và e đi khám rồi bác sỹ kết luận e viêm họng, e không dùng thuốc nhưng vài hôm trử lại đây e sờ ở cổ thì thấy có hai cục hạch sưng to, không đau chỉ cảm thấy khó chịu khi cử động cổ+ đau mỏi cơ tay chân ạ.
E xin mấy anh chị trong diễn đàn cho e một lời khuyên à. Giờ thì e không đủ dũng cảm để đương đầu nữa rồi à

Bạn uống xong PEP rồi thì yên tâm chờ XN thôi. Chưa có trường hợp nào dùng PEP trong 72h vàng, tuân thủ 4 đúng mà thất bại.

Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP XN HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần (168 ngày)

lamloquaylung
06-07-2014, 21:27
E cảm ơn a ạ. Dẫu biết vậy nhưng e cũng ko biết rõ nguyên nhân của mình nổi hạch vs đau mỏi cơ nên e hơi lo ạ. Cứ nhắm mắt là cứ nghĩ tới cảnh mẹ e khóc. E ko biết sống sao nữa

Tuanmecsedec
06-07-2014, 23:09

E cảm ơn a ạ. Dẫu biết vậy nhưng e cũng ko biết rõ nguyên nhân của mình nổi hạch vs đau mỏi cơ nên e hơi lo ạ. Cứ nhắm mắt là cứ nghĩ tới cảnh mẹ e khóc. E ko biết sống sao nữa

Bạn yên tâm,nếu dùng thuốc đúng và đủ thì thành công rất cao.

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 07:49
Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày
Hạch ai cũng có hết, k có hạch người ta chết tám kiếp rùi.
Bấm vào đây xem:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

lamloquaylung
07-07-2014, 10:17
E xin cảm ơn các bác à. E thì mấy từ ngày dùng thuốc tới giờ cứ ngày, 2 ngày đi cầu lần. Mà toàn phân lỏng dam ba bữa lại phân đặc ko bít sao nữa. Nói chung là chán đời lắm các bác à. E sợ trong nghệ an mua phải thằng bán thuốc đểu nữa thì del. Hom trước e thấy có mấy bác đăng bài qh vs người coa h và dùng thuốc phơi nhiễm ko bít giờ sống chết sao rồi. E vào theo dõi bài mấy bác ấy nhưng ko thấy tin tức gì cả

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 10:23
E xin cảm ơn các bác à. E thì mấy từ ngày dùng thuốc tới giờ cứ ngày, 2 ngày đi cầu lần. Mà toàn phân lỏng dam ba bữa lại phân đặc ko bít sao nữa. Nói chung là chán đời lắm các bác à. E sợ trong nghệ an mua phải thằng bán thuốc đểu nữa thì del. Hom trước e thấy có mấy bác đăng bài qh vs người coa h và dùng thuốc phơi nhiễm ko bít giờ sống chết sao rồi. E vào theo dõi bài mấy bác ấy nhưng ko thấy tin tức gì cả
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

lamloquaylung
07-07-2014, 15:32
UOTE=songchungvoi_HIV;135566]- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.[/QUOTE] a ơi e hỏi cái là triệu chứng đó bao lâu thìbiến mất à.
Vs lại tiêu chảy của e thì cũng không rõ ràng lắm. Ngày đi lần ra toàn nc thôi ạ

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 15:37
UOTE=songchungvoi_HIV;135566]- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm. a ơi e hỏi cái là triệu chứng đó bao lâu thìbiến mất à.
Vs lại tiêu chảy của e thì cũng không rõ ràng lắm. Ngày đi lần ra toàn nc thôi ạ[/QUOTE]
Sau khi ngưng thuốc vài ngày đến vài tuần, ít nhất 4 tuần sau ngưng PEP

lamloquaylung
08-07-2014, 23:04
Cổ ( dưới xương hàm) em nổi hạch to bằng ngón tay cái các nác à. Hic. Bữa nay lại còn thêm hai cái hạch nhỏ dưới 2 cacis hạch to nữa chữ
Em lo quá các bác à. Đau cơ ko dút được hic. Ai giả thích giùm e vs. E thấy trong diễn đàn có mấy bác qh vs người có h mà chờ mãi ko thấy ai đưa kết quả xét nghiệm cả. Hic

Tuanmecsedec
08-07-2014, 23:07
Cổ ( dưới xương hàm) em nổi hạch to bằng ngón tay cái các nác à. Hic. Bữa nay lại còn thêm hai cái hạch nhỏ dưới 2 cacis hạch to nữa chữ
Em lo quá các bác à. Đau cơ ko dút được hic. Ai giả thích giùm e vs. E thấy trong diễn đàn có mấy bác qh vs người có h mà chờ mãi ko thấy ai đưa kết quả xét nghiệm cả. Hic

Do bạn lo lắng thôi,chính gì cái lo lắng thường xuyên RỜ NẮN BÓP thì thử hỏi sao không sưng lên.

lamloquaylung
14-07-2014, 03:38
Do bạn lo lắng thôi,chính gì cái lo lắng thường xuyên RỜ NẮN BÓP thì thử hỏi sao không sưng lên.

Mấy a cho e hỏi luôn là hai cái cục to bằng ngón tay cái ở dưới hàm trên xương yết hầu là cục gì vậy mấy a . Có phải là hạch không . E lo lắng quá các bác à. Giờ càng ngày e cacgf mất hết niềm tin các bác à. Hic. Có. Ai qh vs người có h mà ko bị nhiễm h chưa mấy anh.hic

Tuanmecsedec
14-07-2014, 05:30
Mấy a cho e hỏi luôn là hai cái cục to bằng ngón tay cái ở dưới hàm trên xương yết hầu là cục gì vậy mấy a . Có phải là hạch không . E lo lắng quá các bác à. Giờ càng ngày e cacgf mất hết niềm tin các bác à. Hic. Có. Ai qh vs người có h mà ko bị nhiễm h chưa mấy anh.hic

Dưới mỗi hai bên hàm người nào cũng có hai cục hạch này bạn,thường nếu bị sưng (đau) răng hay bị viêm nướu răng hai cục này sẽ sưng lên.

(....Ai qh vs người có h mà ko bị nhiễm h chưa mấy anh.hic...). Vấn đề này vẫn có xảy ra.

lamloquaylung
18-07-2014, 23:55
E nói thật mong các bác đừng để bụng nha. E cũng không mấy tin tưởng mấy cái thuốc việt nam đâu. Giờ đã hơn 2 tháng rồi nhưng chắc là em ko dám đi xét nghiệm đâu các bác à. Có ai nhiễm h sau 2 tháng mà không coa triệu chứng ko các bác. Em hỏi đối với trường hợp dùng pep ấy

Tuanmecsedec
19-07-2014, 05:59
E nói thật mong các bác đừng để bụng nha. E cũng không mấy tin tưởng mấy cái thuốc việt nam đâu. Giờ đã hơn 2 tháng rồi nhưng chắc là em ko dám đi xét nghiệm đâu các bác à. Có ai nhiễm h sau 2 tháng mà không coa triệu chứng ko các bác. Em hỏi đối với trường hợp dùng pep ấy

HIV không có triệu chứng đặc chưng nào để biết được bạn,ngoài trừ là đi xét nghiệm.

lamloquaylung
20-07-2014, 09:11
E đau mỏi lắm các bác à. Hic. Cả hai đầu gồi,Bắp chân, Vai, Tay , gáy. Hic. Họng em còn bị cảm giâc nuốt nc bọt vướng vướng giống loạn cảm họng 1 tháng nay nữa chứ. Hic. Ai giúp em với. Hic. Mới ngừng thuốc được có 1 thâng mà tn . Hic. Trong lúc uống thuốc e không có phản ứng phụ gì câc bác à. Hic. Nói chung là chá đời lắm

Charles
20-07-2014, 09:19
E đau mỏi lắm các bác à. Hic. Cả hai đầu gồi,Bắp chân, Vai, Tay , gáy. Hic. Họng em còn bị cảm giâc nuốt nc bọt vướng vướng giống loạn cảm họng 1 tháng nay nữa chứ. Hic. Ai giúp em với. Hic. Mới ngừng thuốc được có 1 thâng mà tn . Hic. Trong lúc uống thuốc e không có phản ứng phụ gì câc bác à. Hic. Nói chung là chá đời lắm

Tác dụng phụ của thuốc tùy cơ địa từng người. Bạn không có tác dụng phụ nhẽ ra nên mừng thì bạn lại lo :khi875437:

Các biểu hiện của bạn do tâm lý bất ổn stress gây ra thôi, bấm vào đây xem:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

songchungvoi_HIV
20-07-2014, 10:53
đau mỏi lắm các bác à. Hic. Cả hai đầu gồi,Bắp chân, Vai, Tay , gáy => đây chính là tác dụng phụ của PEP
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Tuanmecsedec
20-07-2014, 23:13

Có thể do tâm lý bạn lo lắng nên stress gây ra những hiện tượng này.

lamloquaylung
21-07-2014, 03:29
Em chân thành cảm ơn các bác. Nhờ có diễn đàn mỗi lần vào em lại giảm bớt đi lo lắng phần nào. Cứ mỗi tối em vào em đọc hết qua bài rồi lại kiểm tra lại. Hic. Lúc uống thuốc lại ko có phản ứng phụn nữa chứ. Hic. Khôn 24 năm. Nhắm mắt 1 lần. E chơi đĩ ddungs lần đầu luôn. Rách bao luôn. Hic. Vô cùng đen trong muôn vàn điều rủi

Tuanmecsedec
21-07-2014, 05:31
Em chân thành cảm ơn các bác. Nhờ có diễn đàn mỗi lần vào em lại giảm bớt đi lo lắng phần nào. Cứ mỗi tối em vào em đọc hết qua bài rồi lại kiểm tra lại. Hic. Lúc uống thuốc lại ko có phản ứng phụn nữa chứ. Hic. Khôn 24 năm. Nhắm mắt 1 lần. E chơi đĩ ddungs lần đầu luôn. Rách bao luôn. Hic. Vô cùng đen trong muôn vàn điều rủi

Bạn yên tâm những gì được tư vấn,khi dùng thuốc đúng và đủ cho dù thật sự bạn có nguy cơ thì vẫn thành công cao,chưa có ca nào thất bại.

lamloquaylung
25-07-2014, 00:10
Hic. Lo lắm các bâc à. Vào đâu cũng chỉ thấy uống thuốc rồi yên tâm. Uống thuốc rồi yên tam. Hic. Hôm nay ngủ trưa dậy em lại còn bị nổi mẩn đỏ ở tay nữa chứ. Hic. Hai tiếng biến mất rồi để lại mẩn nhưng không gây ngữa. Hic. E không biết là gì nữa. Các bác cho em hỏi bị nổi mẩn đỏ( nhỏ , mọc sat nhau trên mu bàn tay) ngứa sau 2 tiếng biến mất. Nặn ra nước. Giờ thì để lại các nốt nhìn không rõ ràng lắm. Các bác giải thích giùm em vs được không ạ. Hic. Giờ e lại dangddi công các vùng sâu nữa chứ. Biết khi nào mới hết khổ. Hic

lamloquaylung
25-07-2014, 01:02
g/]http://imagizer.imageshack.us/v2/150x100q90/673/5f4115.jpg[/URL]
http://imagizer.imageshack.us/v2/150x100q90/903/719ebf.jpg (http://imageshack.us/photo/my-images/903/719ebf.jpg/)

lamloquaylung
25-07-2014, 01:04
Hình ảnh đoa các bác à. Hic. Miệng em còn bị bạch sản vs nổi mụn nữa. Hic. Lưỡi thì trắng nổi mụn đỏ cuống lưỡi
. Tay chiều nay còn nổi mẩn nữa. E ciws nghĩ là nó mất ai ngờ nó vẫn còn nhưng lại không ngứa nữa thôi. Vs lại mấy cái mụn ở tay mờ hơn lúc chiều

Tuanmecsedec
25-07-2014, 06:28
Hic. Lo lắm các bâc à. Vào đâu cũng chỉ thấy uống thuốc rồi yên tâm. Uống thuốc rồi yên tam. Hic. Hôm nay ngủ trưa dậy em lại còn bị nổi mẩn đỏ ở tay nữa chứ. Hic. Hai tiếng biến mất rồi để lại mẩn nhưng không gây ngữa. Hic. E không biết là gì nữa. Các bác cho em hỏi bị nổi mẩn đỏ( nhỏ , mọc sat nhau trên mu bàn tay) ngứa sau 2 tiếng biến mất. Nặn ra nước. Giờ thì để lại các nốt nhìn không rõ ràng lắm. Các bác giải thích giùm em vs được không ạ. Hic. Giờ e lại dangddi công các vùng sâu nữa chứ. Biết khi nào mới hết khổ. Hic

Hình ảnh đoa các bác à. Hic. Miệng em còn bị bạch sản vs nổi mụn nữa. Hic. Lưỡi thì trắng nổi mụn đỏ cuống lưỡi
. Tay chiều nay còn nổi mẩn nữa. E ciws nghĩ là nó mất ai ngờ nó vẫn còn nhưng lại không ngứa nữa thôi. Vs lại mấy cái mụn ở tay mờ hơn lúc chiều

Bị lưỡi trắng cũng do một phgần bị stress gây ra.

lamloquaylung
28-07-2014, 22:26
Các bác thông cảm cho e là hỏi nheeufu quá. Cho e hỏi là có khi nào 3 tháng rồi mà vẫn không có triệu chứng khôngcác bác. Tỷ lệ ko coa triệu chứng sau 3 tháng là mấy %

Tuanmecsedec
28-07-2014, 22:48
Các bác thông cảm cho e là hỏi nheeufu quá. Cho e hỏi là có khi nào 3 tháng rồi mà vẫn không có triệu chứng khôngcác bác. Tỷ lệ ko coa triệu chứng sau 3 tháng là mấy %

Không có triệu chứng hay biểu hiện đặc trưng nào là của HIV.Chỉ có đi xét nghiệm thôi bạn.

lamloquaylung
30-07-2014, 21:48
Hic hôm nay em còn lại bị ban đỏ ở lưng nữa các bác à . Hic. Chán đời lắm roiif. Hic

Tuanmecsedec
30-07-2014, 21:53
Hic hôm nay em còn lại bị ban đỏ ở lưng nữa các bác à . Hic. Chán đời lắm roiif. Hic

Do bạn lo lắng suy nghĩ vậy thôi.

niemtinvaconghien
30-07-2014, 23:30
Vay bạn thích tu van là bị H 100%???? hahaha. Anh Tuan nói vậy là OK bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lamloquaylung
31-07-2014, 07:45
Hic. Em lo quá các bác à. Hic. E mệt mỏi rã rời luôn. Tay chân bủn rủn lắm. Hic. Cái này có phải là phát ban không anh lại còn có hạch cổ nữa. Loạn cảm họng tái phát lần thứ 3 trong 1 tháng. Lè lưới thỳ trắng tinh. Còn bị bạch sản nữa chứ. Đúng là đi nhà mà thì tìm ra xác chết. Hic
http://imagizer.imageshack.us/v2/150x100q90/539/5alAUE.jpg (http://imageshack.com/f/ez5alAUEj)

Charles
31-07-2014, 07:54
[QUOTE=lamloquaylung;144173]Hic. Em lo quá các bác à. Hic. E mệt mỏi rã rời luôn. Tay chân bủn rủn lắm. Hic. Cái này có phải là phát ban không anh

Hình bạn up không thấy gì cả. Đôi khi bạn quá lo lắng, stress làm rối loạn tiêu hóa, rối loạn nội tiết... và còn nhiều thứ bệnh bạn không ngờ tới. Giờ bị sao thì lo đi khám chữa sớm, đừng lúc nào cũng nghĩ đến HIV mà stress nặng.

lamloquaylung
31-07-2014, 22:42
Hình đây các bác à. E bị giữa lưng nà. Hic. Giờ thì cả phát ban cả loạn cảm họng tái phát. Cả mệt mỏi nữa. Hic

http://imagizer.imageshack.us/v2/150x100q90/539/5alAUE.jpg (http://imageshack.com/f/ez5alAUEj)

Tuanmecsedec
31-07-2014, 22:52
Hình đây các bác à. E bị giữa lưng nà. Hic. Giờ thì cả phát ban cả loạn cảm họng tái phát. Cả mệt mỏi nữa. Hic

Không phải đâu bạn.

sakaiyuisai
31-07-2014, 22:52
Hic. Em lo quá các bác à. Hic. E mệt mỏi rã rời luôn. Tay chân bủn rủn lắm. Hic. Cái này có phải là phát ban không anh
http://upanh.in/dwg
T khuyên bạn. Dù gì chuyện cũng xảy ra rồi. Bớt lo lắng đi ( Lo chút chút thôi)
Hàng ngày cố gắng dạy từ 5h30 hay 6h sáng, tập thể dục, hít thở không khí, ăn sáng.
Trong ngày tránh làm các việc nặng nhọc, tránh nắng, mưa, gió.
Chiều tối mát mẻ bạn lại hít thở và tập thể dục.
Ngày ăn 3 bữa, mỗi bữa 2 lưng, ăn đủ chất. UỐNG NHIỀU NƯỚC, có thể mua thuốc bổ về uống. Tối 11 giờ đi ngủ?
Đảm bảo bạn sẽ giảm được triệu chứng....
CẤM HÚT THUỐC, RƯỢU, BIA, VÀ CÁC CHẤT KÍCH THÍCH

lamloquaylung
31-07-2014, 23:18
Em chân thành cảm ơn các bác à. Tại hình em up không được rõ lắm. mấy chấm đỏ ở lưng e chỉ nổigiữa lưng thôi ad. Nổi được 3 ngày rồi à. Không ngứa.
Nói chung thì trước kia em khỏe mạnh giờ thì ko khác gì nghiện. Suoota ngày đau mỏi cơ các bác à. Đúng là trăm lần ngay thua một lần ngã. Hic. Bác tài ơi. Sangse vẫn 5 h30p dậy đều đặn. Rượu bia ko. Thuốc lá có. Cao 1.80m nặng 78 kg.
Cũng chỉ vì em ko làm chủ được mình hic. Giá như nếu có thể.
Em sinh viên mới tốt nghiệp. Nhà nông dân. E thì chả sợ gì nữa. Nhưng ứ nghĩ tới lúc e del vì h thì mọi hười sẽ nhìn gia đình em ra sau. E ko biết thông báo vs gia đình ntn nếu e có h cae. Hic. E sợ bố mẹ e sẽ ko sống nổi mất. E mà del chắc mẹ e cũng tự sát lun. Hic
Thế gian muôn màu sao tôi một màu
Yêu thương ở trước sao tôi tụt lại sau

sakaiyuisai
31-07-2014, 23:24
Em chân thành cảm ơn các bác à. Tại hình em up không được rõ lắm. mấy chấm đỏ ở lưng e chỉ nổigiữa lưng thôi ad. Nổi được 3 ngày rồi à. Không ngứa.
Nói chung thì trước kia em khỏe mạnh giờ thì ko khác gì nghiện. Suoota ngày đau mỏi cơ các bác à. Đúng là trăm lần ngay thua một lần ngã. Hic. Bác tài ơi. Sangse vẫn 5 h30p dậy đều đặn. Rượu bia ko. Thuốc lá có. Cao 1.80m nặng 78 kg.
Cũng chỉ vì em ko làm chủ được mình hic. Giá như nếu có thể.
Em sinh viên mới tốt nghiệp. Nhà nông dân. E thì chả sợ gì nữa. Nhưng ứ nghĩ tới lúc e del vì h thì mọi hười sẽ nhìn gia đình em ra sau. E ko biết thông báo vs gia đình ntn nếu e có h cae. Hic. E sợ bố mẹ e sẽ ko sống nổi mất. E mà del chắc mẹ e cũng tự sát lun. Hic
Thế gian muôn màu sao tôi một màu
Yêu thương ở trước sao tôi tụt lại sau
Bạn cao quá. Giờ 11 giờ 30 phút đêm rồi sao ko đi ngủ?
T cố mãi mới được 1m74, người cũng rõ ĐÔ con mà bị nhẹ XƯƠNG nên có 60kg. Đợt này t cũng vừa tốt nghiệp đại học xong, tháng 8 lấy bằng Tài chính Loại Khá đây. Gần 6 tuần trước t cũng dính VỐ QHTD với GMD không an toàn. Sút còn 56 kg. Nhưng COMBO AG/AB âm tính rồi nên đỡ lo
NẾU ĐEN nhé. bị H thật, bạn nên xin phép bố mẹ vào NAM, và TÂY NGUYÊN, làm ăn trong đó, uống thuốc cầm (ARV) rồi chờ khoa học sản xuất ra thuốc chữa H. Đừng chết

nha trang
31-07-2014, 23:57
bạn cứ yên tâm , tôi cũng nhiều t/c hơn thế xong tes nhanh 81 ngay vẫn a/t đó thôi và bh 9 tháng rồi mà t/c vẫn còn.

nha trang
01-08-2014, 00:00
bạn cứ yên tâm , tôi cũng nhiều triệu chứng hơn thế xong tét nhanh 81 ngay vẫn a/t đó thôi và bây giờ 9 tháng rồi mà t/c vẫn còn.

lamloquaylung
01-08-2014, 00:00
A tuấn ơi em hỏi cái là ban của em nổi ở lưng là ban dạng ban dát. Ko rõ nguyên nhân. Ban do hiv gây nên thì nó xuất hiện bao ngày rồi mất a. Vs ban đó có lan rộng ra không hay tùy. Em giờ làm xét nghiệm thì nên xét nghiệm loại nào vs ở bv nào. E ở hn
Chú mừng ông tài nha.cảm ơn ông rất nhiều

lamloquaylung
01-08-2014, 00:04
bạn cứ yên tâm , tôi cũng nhiều t/c hơn thế xong tes nhanh 81 ngay vẫn a/t đó thôi và bh 9 tháng rồi mà t/c vẫn còn.

Bác cho em hỏi triệu chứng của bác được không à. Bởi vì e thấy ko ai có xuất hiện ban dát không ngứa như e đâu à. Hic

lamloquaylung
01-08-2014, 00:09

Bác cho em hỏi triệu chứng của bác được không à. Bởi vì e thấy ko ai có xuất hiện ban dát không ngứa như e đâu à. Hic

nha trang
01-08-2014, 00:18
mình viêm họng nặng ,xoang,mệt đau mỏi ê ẩm tất cả mọi nơi, ngứa không rõ nguyên nhân

lamloquaylung
01-08-2014, 07:47
E giờ được 12 tuần 2 ngày từ ngày phơi nhiễm rồi. Hic. E nên xét nghiệm bằng phương pháp gì ạ

Charles
01-08-2014, 07:53
E giờ được 12 tuần 2 ngày từ ngày phơi nhiễm rồi. Hic. E nên xét nghiệm bằng phương pháp gì ạ

Bạn XN Anti HIV tìm kháng thể.

sakaiyuisai
01-08-2014, 09:40
mình viêm họng nặng ,xoang,mệt đau mỏi ê ẩm tất cả mọi nơi, ngứa không rõ nguyên nhân
Nhớ báo Kết quả nhé. Chúc may mắn

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 09:50

Như vậy nà mới gọi là sốt phát ban
http://img.suckhoedoisong.vn/Images/Uploaded/Share/2012/03/28/2200.JPG

giadinhlasomot
01-08-2014, 09:56
Xn âm tính báo cho mọi người nhảy múa ăn mừng cùng nha anh
a tuấn lưi cái hình ghê quá

lamloquaylung
02-08-2014, 18:16
E hỏi ra mới biết mình bị nổi ban do virut các a à. Hic. Nổi nguyên một vùng giữa lưng. Hic. Giờ còn có mấy cái nưa. Hỏi xongb không dám đi xét nghiệm lun. Hic. Ban nổi đúng 7 ngày ( tính đến giờ. Hic.) Giờ trong gười nghe mệt mệt nữa. Chán lắm các bác ợ. Hic

sakaiyuisai
02-08-2014, 18:18
E hỏi ra mới biết mình bị nổi ban do virut các a à. Hic. Nổi nguyên một vùng giữa lưng. Hic. Giờ còn có mấy cái nưa. Hỏi xongb không dám đi xét nghiệm lun. Hic. Ban nổi đúng 7 ngày ( tính đến giờ. Hic.) Giờ trong gười nghe mệt mệt nữa. Chán lắm các bác ợ. Hic
Bác đã đi XN chưa thế. Nổi ban là do Virut gì vậy nghe cứ như kiểu Virut H ý

Charles
02-08-2014, 18:40

Bạn nên đi khám BS chuẩn đoán chính xác hơn, đừng tự làm BS như vậy.

caumongbinhan1
02-08-2014, 18:50
Mình cũng nổi ban nhủ trong hình a sống chung mà lại ko ngứa mới phất hiện hôm nay ko biết mấy ngày sau có lan ra ko nữa

lamloquaylung
02-08-2014, 22:46
Mình cũng nổi ban nhủ trong hình a sống chung mà lại ko ngứa mới phất hiện hôm nay ko biết mấy ngày sau có lan ra ko nữa
Ông xét nghiệm chưa. Oing uống thuốc gì vậy. Hic. Thuốc tui mua cả cái thằng tt phòng chống h nà. Mua cn nên ra tt gọi điện cho nó. Nó ra nó đưa cho 2 hộp lami nà. Hic. Giờ lại nổi ban nữa. Người mỏi rã rời. Ngủ nhiều hơn thức. Hic

lamloquaylung
02-08-2014, 22:49
http://imagizer.imageshack.us/v2/150x100q90/673/XUae8N.jpg (http://imageshack.com/f/ipXUae8Nj)
Lưng của e bữa nay đó các bác ợ. Hic. Bữa trước hỏi mấy thawngd bạn thì nó bảo kín lưng. Giờ cứ nghĩ tới là chân tay run rồi. Hic. Vs lại mấy cái vụ chống phơi nhiễm tui nghĩ qh vs người có h mà uống thuốc vào rồi chắc cũng ko có tác dụng nhìu. Hic. Ngồi e cứ nghĩ chưacó ca nào thất bại châc là do thất bại rồi ém lun. Hic. Em lo quá nên e phát biểu lung tung. Các bác có nóng thì bỏ qua cái nha

lamloquaylung
02-08-2014, 22:51
Neeua các veeta đỏ nổi lên thì em cũng ko sợ cho lắm. Nhưng nó chìm trong gia vs lại mật độ dày nên e mới sợ ạ. Hic

lamloquaylung
02-08-2014, 22:52
Như vậy nà mới gọi là sốt phát ban
http://img.suckhoedoisong.vn/Images/Uploaded/Share/2012/03/28/2200.JPG
Đấy là sốt phát ban chứ dâu phải phát ban do hiv bác. Hic.

samhoi
02-08-2014, 23:55
Sao đủ thời gian rồi không đi xét nghiệm đi mà cứ đoán già đoán non. Nếu bạn không làm xét nghiệm thì lo lắng sẽ theo bạn suốt đời.

giadinhlasomot
03-08-2014, 10:46
Ra đại cái ttytdp hay cái bv đa khoa tư nhân nào quất 1 cái 1/2 ab determine đi a ơi

Charles
03-08-2014, 13:23
http://imagizer.imageshack.us/v2/150x100q90/673/XUae8N.jpg (http://imageshack.com/f/ipXUae8Nj)
Lưng của e bữa nay đó các bác ợ. Hic. Bữa trước hỏi mấy thawngd bạn thì nó bảo kín lưng. Giờ cứ nghĩ tới là chân tay run rồi. Hic. Vs lại mấy cái vụ chống phơi nhiễm tui nghĩ qh vs người có h mà uống thuốc vào rồi chắc cũng ko có tác dụng nhìu. Hic. Ngồi e cứ nghĩ chưacó ca nào thất bại châc là do thất bại rồi ém lun. Hic. Em lo quá nên e phát biểu lung tung. Các bác có nóng thì bỏ qua cái nha

PEP thì cũng uống xong rồi, giờ đến lúc đi XN thì XN đi sao cứ phải ngồi suy luận rồi ôm cục stress ???

lamloquaylung
05-08-2014, 18:50
E về hn rồi các bác ợ. Hic. Nhưng ko dám đi xét nghiệm các bác ợ. Hic. Hum trước về nghệ an cầm khẩu k59 rồi định đi xét nghiệm nhưng éo dám. Hic. E nói các bác đừng cười chứhum đó e định đi xét nghiêm. Nếu mà ++ thì e cho vài thằng đi vs e các bác ợ. Nhưng sợ chết quá nên éo dám đi xét nghiệm. Hic

lamloquaylung
05-08-2014, 18:51
E nói thô tục tý các anh trên diễn đàn thông cảm giùm em nha. Hic. Em nổi ban ở lưng ko bítcó phải làban ko nữa. Bữa nay lặn rồi. Hic. Lưỡi thì trắng phau. Miệng thì đắng. Cơ thì đau hết chỗ này đến chỗ khác. Người thì ê ẩm cả lên. Hic

songchungvoi_HIV
05-08-2014, 18:58
E nói thô tục tý các anh trên diễn đàn thông cảm giùm em nha. Hic. Em nổi ban ở lưng ko bítcó phải làban ko nữa. Bữa nay lặn rồi. Hic. Lưỡi thì trắng phau. Miệng thì đắng. Cơ thì đau hết chỗ này đến chỗ khác. Người thì ê ẩm cả lên. Hic
Bạn bấm vào đây xem lại:
#5 (http://diendanhiv.vn/threads/15011-e-hien-gio-dang-rat-ban-khoan-va-lo-lang-can-moi-nguoi-tu-van-va-giup-do?p=135508&viewfull=1#post135508)

Ban k nổi như vậy
Bấm vào đây xem:

Sốt phát ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)

mongbinhan
05-08-2014, 19:07
E về hn rồi các bác ợ. Hic. Nhưng ko dám đi xét nghiệm các bác ợ. Hic. Hum trước về nghệ an cầm khẩu k59 rồi định đi xét nghiệm nhưng éo dám. Hic. E nói các bác đừng cười chứhum đó e định đi xét nghiêm. Nếu mà ++ thì e cho vài thằng đi vs e các bác ợ. Nhưng sợ chết quá nên éo dám đi xét nghiệm. Hic

Cầm k59 cho vài người đi cùng nếu dương tính....thế bạn biết sau vài phát k59 đó thì gia đình bạn sẽ lãnh hậu quả như nào...bạn có nghĩ ko....giám làm giám chịu....tôi thấy bạn có gì đó không ăn thua trong suy nghĩ rùi...đi xn đi

lamloquaylung
05-08-2014, 19:13
Em cảm ơn bác à. Em cũng xem kỹ cái đó vs mấy tài lieej của mỹ nữa ạ. Lưng em hôn kia bia nổi hồng ban nhiều nhưng không rộng. Mất sau 1 tuần. Không ngứa. Miệng bị nấm. Rát họng thường xuyên +loạn cảm họng. Rối loạn tiêu hóa nữa. Hì. Em nói mong các bác đừng giận. Có thể các bác sẽ mắng em nhưng e mong diễn đàn để nơi e bày tỏ những điều mà e ko dám nói vs ai hết cả. Hic. E nghĩ e bị stress nặng rồi các bác à. Hic

songchungvoi_HIV
05-08-2014, 19:20
Em cảm ơn bác à. Em cũng xem kỹ cái đó vs mấy tài lieej của mỹ nữa ạ. Lưng em hôn kia bia nổi hồng ban nhiều nhưng không rộng. Mất sau 1 tuần. Không ngứa. Miệng bị nấm. Rát họng thường xuyên +loạn cảm họng. Rối loạn tiêu hóa nữa. Hì. Em nói mong các bác đừng giận. Có thể các bác sẽ mắng em nhưng e mong diễn đàn để nơi e bày tỏ những điều mà e ko dám nói vs ai hết cả. Hic. E nghĩ e bị stress nặng rồi các bác à. Hic

Bấm vào đây xem:

Sốt phát ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)

lamloquaylung
06-08-2014, 08:36
E đang làm xét nghiêm tại đống đa câc bác à. Chúc phúc e cái. 8h 45 ngày 6-8 -2014

Charles
06-08-2014, 08:49
E đang làm xét nghiêm tại đống đa câc bác à. Chúc phúc e cái. 8h 45 ngày 6-8 -2014

Nếu tuân thủ đúng PEP thì chắc chắn kết quả là ÂT. Chúc bạn có kết quả như mong muốn!

lamloquaylung
06-08-2014, 09:01
Lo quá bác ạ. 1 tiếng mới có kết quả

Charles
06-08-2014, 09:12
Lo quá bác ạ. 1 tiếng mới có kết quả

Tim đập mạnh, chân run phải không :D

lamloquaylung
06-08-2014, 10:51
Hì giờ vẫn chưa hết run các bác ợ. Âm tính phơi nhiễm 10-5-2014. Uống thuốc 11-5-2014. Xét nghiệm. 6-8-2014 âm tính. Pp determine
Kết quả vậy ổn định chưa mấy anh. Em xin chân thành cảm ơn các bác trong diễn đàn ạ

Charles
06-08-2014, 10:54
Hì giờ vẫn chưa hết run các bác ợ. Âm tính phơi nhiễm 10-5-2014. Uống thuốc 11-5-2014. Xét nghiệm. 6-8-2014 âm tính. Pp determine
Kết quả vậy ổn định chưa mấy anh. Em xin chân thành cảm ơn các bác trong diễn đàn ạ

Kết quả này là tín hiệu an toàn rất cao, hiện chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 24.

buonchiminhem1
06-08-2014, 11:02
này nhé âm tính rồi thì đã nhớ chưa, bữa nào cho mượn khẩu K59 chơi cái coi, ai mà dương tính cũng kiếm vài thằng đi cùng chắc Việt Nam này còn mấy mống nữa nhể, lần sau cấm phát biểu bừa làm người khác "phát sợ"... làm theo nha.

caumongbinhan1
06-08-2014, 11:16
Lại 1 người nữa AT.Chúc mừng bạn.

lamloquaylung
06-08-2014, 11:26
K59 giờ cũng rẻ mà a. Hì vs lại trong e kiếm dễ lắm. Vấn đề dám dùng ko. Hì. E cảm ơn các bâc nha. Hồi sáng nhìn mấy ông bị h nhìn cũng hãi hai

Tuanmecsedec
06-08-2014, 14:10

Bạn yên tâm những trường hợp dùng thuốc phơi nhiễm chưa có ca nào dương tính đâu.

lamloquaylung
06-08-2014, 19:02
Dùng pep mà xn sớm thế liệu có được 100% ko a. Hì

samhoi
06-08-2014, 19:53
Mình có hỏi một bác sĩ Singapore người ta bảo 3 tháng là kết luận rồi tuy nhiên ở Việt Nam mình vẫn quy định 6 tháng với nguy cơ có pep. Có thể do thiết bị xét nghiệm của họ tốt hơn bên mình.

Charles
06-08-2014, 19:54
Dùng pep mà xn sớm thế liệu có được 100% ko a. Hì

Bạn uống PEP XN sau 3 tháng là đúng quy trình rồi. Yên tâm chờ chốt ở tuần 24 cho đủ thủ tục thôi.

Tuanmecsedec
06-08-2014, 21:38
Mình có hỏi một bác sĩ Singapore người ta bảo 3 tháng là kết luận rồi tuy nhiên ở Việt Nam mình vẫn quy định 6 tháng với nguy cơ có pep. Có thể do thiết bị xét nghiệm của họ tốt hơn bên mình.

Thật ra theo Tuanmecsedec xét nghiệm ở tháng thứ 6 chỉ là thủ tục thôi.Vì chưa có ca nào 3 tháng âm tính,sau đó lại dương tính tháng thứ 6.

lamloquaylung
13-08-2014, 09:59
Hic. Cái hạch ở cổ nó vẫn chưa chịu lăn các bác à. Chả đau đớn gì cả. Sờ vào thì thấy to chả bá. Đang sợ ung thư nữa. Hic. Đúng là vào nhf ma tìm ra xác chết. Giwowd chân nổi dát sần lên ngứa nữa. Hic. 3 tháng am tính vãn lo lo. Hì

songchungvoi_HIV
13-08-2014, 10:03
Hic. Cái hạch ở cổ nó vẫn chưa chịu lăn các bác à. Chả đau đớn gì cả. Sờ vào thì thấy to chả bá. Đang sợ ung thư nữa. Hic. Đúng là vào nhf ma tìm ra xác chết. Giwowd chân nổi dát sần lên ngứa nữa. Hic. 3 tháng am tính vãn lo lo. Hì
Bạn biết mụn trên mặt k?? tay tái mái sờ thì nó thế nào?? Hạch cổ, hạch nách, hạch bẹn, nói chung là hạch thì ai cũng có, bạn cứ dùng tay nặn bóp thì giống như mụn trên mặt, bạn cứ sờ bóp nó sẽ viêm, và xưng lên, lúc đó bạn đừng nói tại sao BQT k cảnh báo trước.
Bấm vào đây xem:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

lamloquaylung
16-08-2014, 08:33
Viem họng viem amidan, sốt cả ngày, ho, người sụt cân, đau đầu, phát ban, nấm lưới, đó là triệu chứng của e hiện giờ đó các bác à, hic ,85 ngày at mà giờ sao nhirleeuf triệu chứng thế ko bít. Hic

songchungvoi_HIV
16-08-2014, 08:35
Viem họng viem amidan, sốt cả ngày, ho, người sụt cân, đau đầu, phát ban, nấm lưới, đó là triệu chứng của e hiện giờ đó các bác à, hic ,85 ngày at mà giờ sao nhirleeuf triệu chứng thế ko bít. Hic
Bấm vào đây xem:
Thủ phạm gây viêm họng, viêm amidan (http://diendanhiv.vn/threads/16724-Thu-pham-gay-viem-hong-viem-amidan)

Charles
16-08-2014, 08:36

Kết quả XN đã chứng minh bạn an toàn với HIV. Còn về các triệu chứng, khi tâm lý bạn bất ổn những bệnh thông thường cũng lâu khỏi hơn, mặc dù uống thuốc đầy đủ.