PDA

View Full Version : Lần đầu nên rất sọ , mong các bạn các anh chị tư vấn giúp !

1lanwaso
23-08-2013, 12:44
em có đi QH với GMD 1 lần vào ngày 8/4 . em chỉ QH 1 lần có sử dụng BCS (do lần đầu nên em cũng ko bít đã đeo dúng cách chưa nữa , nhưng cứ thấy lỏng lỏng thế nào ấy , do tối nên em cũng ko bít nó có rách khi đang QH ko , và em ko xuất tinh do ko có hứng thú ) chuyện là về đến nhà em đi tắm và kiểm tra DV thì thấy có 1,2 vết xước ở thân DV và dưới hòn đái . em cũng ko bít bị khi nào nữa suy nghĩ lại ko bít bị trước hay trong quá trình QH đã bị xước nữa . em đọc trên các trang mạng thì thấy vậy là có nguy cơ . hix hix . thời gian típ theo thì ôi thôi rồi là triệu chứng (đủ cả ) uống cả 1 đống thuốc mà cũng ko khỏi . em sợ đi Xn lắm . nhưng đọc trên mạng thì nói chỉ có Xn máu mới bít dc . nên em cũng liều đi Xn 2 lần . 1 lần ở 15/6 và 6/7 . Xn chỉ 30p-45p là có kết quả ( BV tư nhân ) em đi XN cả viêm gan nữa . cả 2 lần trên tờ giấy ghi là :

Hsabg(nhanh) : Âm Tính.

AnTi hiv (nhanh) : Âm Tính.

KTV trưởng ra trả kết quả nói là " con không sao " . bác ấy cũng ko hỏi em có nguy cơ lúc nào mà đã bảo thế có đúng ko các anh ?

và liệu em có sao ko các anh , các bác sĩ . có phải đi Xn típ ko các anh . sợ quá à . và liệu Xn ở BV tư như thế có đc ko , hay là phải đến các BV lớn hơn hay BV TƯ mới chính xác .

cuocsongdep
23-08-2013, 12:47
chào bạn hành vi của bạn không có nguy cơ kết quả xn đã chứng minh cho bạn biết. bạn không cần xn lại nữa. sau 3 tháng là khẳng định lần cuối rồi.

Xinchoemmotloikhuyen
23-08-2013, 12:57
Thứ nhất bạn k có nguy ker,thứ 2 bạn đã xn sau 3 tháng,vì vậy kết quả của bạn la at 100%

Nguyen Ha
23-08-2013, 12:59
em có đi QH với GMD 1 lần vào ngày 8/4 . em chỉ QH 1 lần có sử dụng BCS (do lần đầu nên em cũng ko bít đã đeo dúng cách chưa nữa , nhưng cứ thấy lỏng lỏng thế nào ấy , do tối nên em cũng ko bít nó có rách khi đang QH ko , và em ko xuất tinh do ko có hứng thú ) chuyện là về đến nhà em đi tắm và kiểm tra DV thì thấy có 1,2 vết xước ở thân DV và dưới hòn đái . em cũng ko bít bị khi nào nữa suy nghĩ lại ko bít bị trước hay trong quá trình QH đã bị xước nữa . em đọc trên các trang mạng thì thấy vậy là có nguy cơ . hix hix . thời gian típ theo thì ôi thôi rồi là triệu chứng (đủ cả ) uống cả 1 đống thuốc mà cũng ko khỏi . em sợ đi Xn lắm . nhưng đọc trên mạng thì nói chỉ có Xn máu mới bít dc . nên em cũng liều đi Xn 2 lần . 1 lần ở 15/6 và 6/7 . Xn chỉ 30p-45p là có kết quả ( BV tư nhân ) em đi XN cả viêm gan nữa . cả 2 lần trên tờ giấy ghi là :

KTV trưởng ra trả kết quả nói là " con không sao " . bác ấy cũng ko hỏi em có nguy cơ lúc nào mà đã bảo thế có đúng ko các anh ?

và liệu em có sao ko các anh , các bác sĩ . có phải đi Xn típ ko các anh . sợ quá à . và liệu Xn ở BV tư như thế có đc ko , hay là phải đến các BV lớn hơn hay BV TƯ mới chính xác .

1. Những gì bạn kể không có nguy cơ lây nhiễm HIV.
2. Ngày 8/4 có thực hiện hành vi, ngày 6/7 bạn xn âm tính thì bạn yên tâm 100% rằng bạn ko có HIV.

CrisM
23-08-2013, 14:58
Bạn không nhiễm hiv, yên tâm về kết quả

1lanwaso
23-08-2013, 15:00

Có vết xước mà các anh chị

CrisM
23-08-2013, 15:01
Dù có cả vết thương hở, lở loét chăng nữa thì kết quả xét nghiệm đã cho biết không nhiễm hiv

1lanwaso
23-08-2013, 15:18
Dù có cả vết thương hở, lở loét chăng nữa thì kết quả xét nghiệm đã cho biết không nhiễm hiv
Như vây là có nguy cơ phải ko anh CrisM ?
nếu ko bị gì cả thì sao đến giờ em vẫn bị các triệu chứng hành hạ anh ? ..cùng với đó mới đây em có đi khám tổng quát ( ko XN Hiv típ ) , lấy côn thức máu , chụp X-quang , siêu Âm toàn cơ thể, nội soi , đo điện tâm đồ , nói chung là khám và xét nghiêm rất nhiều , hết gần 1 ngày tốn gần 3tr . rồi bác sỉ bảo là chỉ bị viêm khớp dạng thấp cấp , hở van tim cơ địa (nhẹ ) ,viêm dạ dày(nhẹ ) . ko ảnh hưởng gì đến SK cả . rồi uống thuốc nhưng đến giwof vẩn còn hạch , đổ mồ hôi trộm , nổi các mụt ngứa , người mệt mỏi , đau miệng , lưỡi ( trắng , khô , loét ) , buồn nôn . cũng lên mạng search cho ra toàn kết quả các triệu chứng người mới nhiễm HIV có thể có .

CrisM
23-08-2013, 15:21
Trời ơi, bạn đọc bạn không hiểu ư. Ý tôi là dù bạn có bị gì đi nữa thì kết quả xét nghiệm đã khẳng định bạn không nhiễm hiv. Kết qua xét nghiệm là minh chứng đáng tin cậy nhất

1lanwaso
24-08-2013, 20:21
hôm nay em có đi khám ở BV xét nghiêm đó . em có hỏi về vấn đề trên . em đã trình bày đầy đủ , nhưng bác sĩ vẫn nói là " kết quả đó rất tốt nhưng em vẫn phải XN lại ở thời điểm 6 tháng sau nguy cơ đó vì em có vết xước ở DV và tinh hoàn khi QH " thế là sao hả các anh chị. liệu em có sao ko hix . vậy là vẫn phải XN típ hả các ac.

CrisM
24-08-2013, 20:34
Bạn không cần xét nghiệm nữa, kiến thức về thời gian cửa sổ là 6 tháng đã quá cũ rồi, bạn không cần bận tâm

thanh88
24-08-2013, 21:23
bạn yên tâm không bị H nhé, sống vui vẻ, lành mạnh và tránh xa những cái đó ra bạn nhé.

kijack88
24-08-2013, 22:44
Xét nghiệm âm tính rồi thì quan trọng gì xước hay không nữa.

trungan1987
24-08-2013, 23:15
với kết quả đó thì bạn hoàn toàn yên tâm,và ko cần xn thêm lần nào nữa... nếu bạn muốn đi lấy thêm vài cái giấy Âm tính nữa thì tùy bạn...hjhj
còn về các triệu chứng thì bạn yên tâm... những triệu chứng đó là do bạn lo lắng nhìu, suy nghĩ nhìu rùi STRESS nên có những biểu hiện đó...

Nguyen Ha
25-08-2013, 00:15
hôm nay em có đi khám ở BV xét nghiêm đó . em có hỏi về vấn đề trên . em đã trình bày đầy đủ , nhưng bác sĩ vẫn nói là " kết quả đó rất tốt nhưng em vẫn phải XN lại ở thời điểm 6 tháng sau nguy cơ đó vì em có vết xước ở DV và tinh hoàn khi QH " thế là sao hả các anh chị. liệu em có sao ko hix . vậy là vẫn phải XN típ hả các ac.

Bạn ko cần phải xn nữa. Bạn đã an toàn.

1lanwaso
26-08-2013, 17:56
phù , do lo lắng quá em đi làm thêm cai test nhanh nữa cho yên tâm . may quá vẫn Âm tính
8/4 nguy cơ .
Xn :15/6
6/7
26/8
tất cả đều = pp Anti hiv(nhanh)=Âm tính . hi vọng là đã đủ .
em xin cảm ơn mọi người trong DD . chúc mọi người sức khoẻ