PDA

View Full Version : GMD kích dục = tay và = miệng sợ HIV.

thulandau
08-07-2014, 14:12
Kính chào các anh chị trong diễn đàn.</SPAN>
Vào ngày 4/7, sau khi quá chén với bạn bè, em có đi massage và được GMD kích dục bằng tay và bằng miệng.</SPAN>
Em nhớ rất rõ là hôm đó vì quá say và làm mãi không ra nên GMD không làm nữa. Ngoài ra em có đưa tay sờ vào AD GMD.</SPAN>
Hôm qua, em có đi xét nghiệm COMBO tại Hòa Hảo thì được kết quả Âm Tính.</SPAN>
Em có tham khảo gần như toàn bộ ý kiến trên diễn đàn này thì nói rằng chưa từng có trường hợp lây nhiễm nào từ Oral Sex. </SPAN>
Vậy, các anh/ chị giúp em 1 lời khuyên:</SPAN>

OS có bị lây nhiễm HIV không?</SPAN>
Em có cần làm xét nghiệm lại không? Thời điểm xét nghiệm chính xác là sau 4 tuần, 6 tuần hay 12 tuần kể từ ngày xảy ra nguy cơ.</SPAN>

Em cám ơn các anh chị.</SPAN>

Charles
08-07-2014, 14:17
Kính chào các anh chị trong diễn đàn.
Vào ngày 4/7, sau khi quá chén với bạn bè, em có đi massage và được GMD kích dục bằng tay và bằng miệng.
Em nhớ rất rõ là hôm đó vì quá say và làm mãi không ra nên GMD không làm nữa. Ngoài ra em có đưa tay sờ vào AD GMD.
Hôm qua, em có đi xét nghiệm COMBO tại Hòa Hảo thì được kết quả Âm Tính.
Em có tham khảo gần như toàn bộ ý kiến trên diễn đàn này thì nói rằng chưa từng có trường hợp lây nhiễm nào từ Oral Sex.
Vậy, các anh/ chị giúp em 1 lời khuyên:

OS có bị lây nhiễm HIV không?
Em có cần làm xét nghiệm lại không? Thời điểm xét nghiệm chính xác là sau 4 tuần, 6 tuần hay 12 tuần kể từ ngày xảy ra nguy cơ.

Em cám ơn các anh chị.

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn. Kích dục bằng miệng (OS) không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nên không cần XN. Nhưng OS có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Lậu thì sau 7 ngày có biểu hiện rồi, nếu không thấy thì yên tâm. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

thulandau
08-07-2014, 15:01
Em cám ơn anh ạ.

Nguyen Ha
08-07-2014, 15:18
Kính chào các anh chị trong diễn đàn.</SPAN>
Vào ngày 4/7, sau khi quá chén với bạn bè, em có đi massage và được GMD kích dục bằng tay và bằng miệng.</SPAN>
Em nhớ rất rõ là hôm đó vì quá say và làm mãi không ra nên GMD không làm nữa. Ngoài ra em có đưa tay sờ vào AD GMD.</SPAN>
Hôm qua, em có đi xét nghiệm COMBO tại Hòa Hảo thì được kết quả Âm Tính.</SPAN>
Em có tham khảo gần như toàn bộ ý kiến trên diễn đàn này thì nói rằng chưa từng có trường hợp lây nhiễm nào từ Oral Sex. </SPAN>
Vậy, các anh/ chị giúp em 1 lời khuyên:</SPAN>

OS có bị lây nhiễm HIV không?</SPAN>
Em có cần làm xét nghiệm lại không? Thời điểm xét nghiệm chính xác là sau 4 tuần, 6 tuần hay 12 tuần kể từ ngày xảy ra nguy cơ.</SPAN>

Em cám ơn các anh chị.</SPAN>

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, không cần xét nghiệm. Tuy nhiên bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan b. Bạn cần xét nghiệm các bệnh này sau nguy cơ 4 tuần.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-07-2014, 16:48
Vào ngày 4/7, sau khi quá chén với bạn bè, em có đi massage và được GMD kích dục bằng tay và bằng miệng.
Em nhớ rất rõ là hôm đó vì quá say và làm mãi không ra nên GMD không làm nữa. Ngoài ra em có đưa tay sờ vào AD GMD.
Em có tham khảo gần như toàn bộ ý kiến trên diễn đàn này thì nói rằng chưa từng có trường hợp lây nhiễm nào từ Oral Sex.

Em có cần làm xét nghiệm lại không? Thời điểm xét nghiệm chính xác là sau 4 tuần, 6 tuần hay 12 tuần kể từ ngày xảy ra nguy cơ.

Em cám ơn các anh chị.
bạn không có nguy cơ với hiv nhưng bạn cần theo dõi và điều trị kịp thời các bệnh lây lan qua đường tình dục:lậu,giang mai,sùi mào gà,viêm gan b nếu có triệu chứng và biểu hiện của bệnh

Tuanmecsedec
08-07-2014, 18:30

Em cám ơn các anh chị.

Nếu tính thời gian xét nghiệm thì kết quả này chưa chính xác,xét nghiệm chính xác nhất 12 tuần.Nhưng bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ,bạn có thể tìm hiểu các chủ đề này đã được tư vấn :

Chủ đề: nhân viên mát xa kích dục bằng tay và bằng miệng nguy cơ hiv (http://diendanhiv.vn/threads/8502-nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-tay-va-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Mát Xa Handjob là kích dục bằng tay và bằng miệng nguy cơ hiv (http://diendanhiv.vn/threads/8954-Mat-Xa-Handjob-la-kich-duc-bang-tay-va-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: GMD kích dục = tay và = miệng sợ HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/15058-GMD-kich-duc-tay-va-mieng-so-HIV)

thulandau
08-07-2014, 18:38
Em cám ơn các anh/ chị.

Thực sự em đỡ lo được đôi phần. Đây là lần đầu tiên và sẽ là lần cuối cùng em làm chuyện này.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-07-2014, 19:18
Em cám ơn các anh/ chị.

Thực sự em đỡ lo được đôi phần. Đây là lần đầu tiên và sẽ là lần cuối cùng em làm chuyện này.
làm được mới nói nha bạn,chỉ sợ bạn như câu ranh ngôn này thôi thì chết thật đó:
"quân tử nhất ngôn
quân tử khôn là quân tử nói đi nói lại"

thulandau
08-07-2014, 19:33
Em thề với anh luôn.
Từ nay không bao giờ bén mảng tới những thể loại đó nữa. Quá sợ rồi.

thulandau
31-07-2014, 15:05
Em chào các anh, chị trong diễn đàn.

Hôm nay gần tròn tháng em post bài lên đây, hôm nay em xin hỏi mọi người thêm vài vấn đề nữa.
Ngày 28/07 (sau 24 ngày kể từ ngày em nói ở trên) em đã đi xét nghiệm lại ở Hòa Hảo với phương pháp COMBO thì được kết quả âm tính.

Có 1 điểm em nhớ lại hôm đó là em có sờ vào AD GMD và dùng tay đó thủ dâm cho chính mình. Điều chắc chắn là em không quan hệ tình dục vì nếu có thì em đã nhớ cảm giác đó rồi.

Vậy các anh, chị tư vấn giúp em với kết quả xét nghiệm mới này cùng với hành vi em mới nhớ kể trên thì em có nguy cơ không? Em có cần làm xét nghiệm lại để khẳng định sau 12 tuần nữa không? Em cám ơn các anh, chị trong diễn đàn.</SPAN>

Charles
31-07-2014, 15:16

Hôm nay gần tròn tháng em post bài lên đây, hôm nay em xin hỏi mọi người thêm vài vấn đề nữa.
Ngày 28/07 (sau 24 ngày kể từ ngày em nói ở trên) em đã đi xét nghiệm lại ở Hòa Hảo với phương pháp COMBO thì được kết quả âm tính.

Có 1 điểm em nhớ lại hôm đó là em có sờ vào AD GMD và dùng tay đó thủ dâm cho chính mình. Điều chắc chắn là em không quan hệ tình dục vì nếu có thì em đã nhớ cảm giác đó rồi.

Vậy các anh, chị tư vấn giúp em với kết quả xét nghiệm mới này cùng với hành vi em mới nhớ kể trên thì em có nguy cơ không? Em có cần làm xét nghiệm lại để khẳng định sau 12 tuần nữa không? Em cám ơn các anh, chị trong diễn đàn.

Kết quả này đâu có gì lạ, vì bạn có nguy cơ đâu. Lo XN STDs kìa.

thulandau
31-07-2014, 15:20
Dạ em cám ơn anh.

Dù cho có sờ vào AD và dính dịch, sau đó dùng tay đó thủ dâm thì cũng an toàn phải không anh?

Charles
31-07-2014, 15:22
Dạ em cám ơn anh.

Dù cho có sờ vào AD và dính dịch, sau đó dùng tay đó thủ dâm thì cũng an toàn phải không anh?

Uhm! Yên tâm HIV không lây như vậy.

thulandau
31-07-2014, 15:28
Uhm! Yên tâm HIV không lây như vậy.

Em cám ơn anh.

Tuanmecsedec
31-07-2014, 21:15

Vậy các anh, chị tư vấn giúp em với kết quả xét nghiệm mới này cùng với hành vi em mới nhớ kể trên thì em có nguy cơ không? Em có cần làm xét nghiệm lại để khẳng định sau 12 tuần nữa không? Em cám ơn các anh, chị trong diễn đàn.

Bạn hoàn toàn không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

thulandau
31-07-2014, 22:21
Bạn hoàn toàn không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Em cám ơn anh Tuấn.

thulandau
11-09-2014, 08:12
Dù đã được tư vấn là hành vi của em không có nguy cơ và không cần đi xét nghiệm nữa nhưng mấy hôm nay em lại lo lắng.
Hôm ngày 9/9 (67 ngày kể từ ngày e làm việc dại dột là đi OS) em có quay lại Hòa Hảo làm tiếp cái COMBO, kết quả vẫn âm tính.
Vậy các anh, chị cho em hỏi em đã hoàn toàn an toàn chưa ạ? Có cần làm tiếp chốt tại tuần 12 không?
Em cám ơn các anh, chị.

songchungvoi_HIV
11-09-2014, 08:14
Dù đã được tư vấn là hành vi của em không có nguy cơ và không cần đi xét nghiệm nữa nhưng mấy hôm nay em lại lo lắng.
Hôm ngày 9/9 (67 ngày kể từ ngày e làm việc dại dột là đi OS) em có quay lại Hòa Hảo làm tiếp cái COMBO, kết quả vẫn âm tính.
Vậy các anh, chị cho em hỏi em đã hoàn toàn an toàn chưa ạ? Có cần làm tiếp chốt tại tuần 12 không?
Em cám ơn các anh, chị.
Ko có nguy cơ với HIV k cần chốt cửa, vui lòng XN STDs theo khuyến cáo đã chia sẻ

thulandau
11-09-2014, 08:16
Em cám ơn anh Songchung. Em hơi stress nên xin lỗi vì làm phiền các anh, chị nhiều lần.

songchungvoi_HIV
11-09-2014, 08:20
Em cám ơn anh Songchung. Em hơi stress nên xin lỗi vì làm phiền các anh, chị nhiều lần.
Đừng để Stress giết chết bạn, Stress rất nguy hiểm, để để lại rất nhiều hậu quả về sức khỏe lẫn tinh thần. Dù bạn có nguy cơ thì 67 ngày AT là an toàn 100% đứng như những gì BQT chia sẻ là ko sai với OS

thulandau
23-09-2014, 18:34
Em chào toàn thể diễn đàn.

Hôm nay được 81 ngày, em lại đi lên Hòa Hảo làm 1 cái COMBO. Kết quả Âm Tính.
Em mừng quá mọi người. Cứ như được tái sinh lại lần nữa.
Xin chân thành cám ơn anh Tuấn, anh Hiếu, chị Hà, anh Trường Xuân, anh nick toioidungtuyet vong đã ở bên cạnh em và cho em những lời khuyên chân thành thời gian qua.
Mong diễn đàn ngày càng lớn mạnh và mọi người đều luôn mạnh khỏe.
Em sẽ thường xuyên lên đây giao lưu với mọi người.

motcohoimoi
23-09-2014, 18:37
Chúc mừng bạn và đừng quên cầu nguyện cho những người sau như mình nha !!!

thulandau
23-09-2014, 18:41
Chúc mừng bạn và đừng quên cầu nguyện cho những người sau như mình nha !!!
Bạn yên tâm tin tưởng theo hướng dẫn của mấy anh nha.

songchungvoi_HIV
23-09-2014, 18:52
Em chào toàn thể diễn đàn.

Hôm nay được 81 ngày, em lại đi lên Hòa Hảo làm 1 cái COMBO. Kết quả Âm Tính.
Em mừng quá mọi người. Cứ như được tái sinh lại lần nữa.
Xin chân thành cám ơn anh Tuấn, anh Hiếu, chị Hà, anh Trường Xuân, anh nick toioidungtuyet vong đã ở bên cạnh em và cho em những lời khuyên chân thành thời gian qua.
Mong diễn đàn ngày càng lớn mạnh và mọi người đều luôn mạnh khỏe.
Em sẽ thường xuyên lên đây giao lưu với mọi người.
Ui trời KQ này có gì lạ đâu, bình thường mà, vì có nguy cơ đâu, chả có gì vui:khi875437:

thulandau
23-09-2014, 18:53
Ui trời KQ này có gì lạ đâu, bình thường mà, vì có nguy cơ đâu, chả có gì vui:khi875437:
Em mong 2 chữ bình thường này lắm anh ui.
Khi nào có dịp xuống Củ Chi em hú anh Hiếu nha.

songchungvoi_HIV
23-09-2014, 18:54
Em mong 2 chữ bình thường này lắm anh ui.
Khi nào có dịp xuống Củ Chi em hú anh Hiếu nha.
Hú tui chi?? Đi Cafe kiss dụt hả??

thulandau
23-09-2014, 18:58
Hú tui chi?? Đi Cafe kiss dụt hả??
Em lạy anh. 81 ngày qua nhìn gái em còn hok dám.
Bị 1 lần tởn tới già anh ui.

songchungvoi_HIV
23-09-2014, 19:00
Em lạy anh. 81 ngày qua nhìn gái em còn hok dám.
Bị 1 lần tởn tới già anh ui.
Hoho zậy là nhìn choai mê hơn hỷ???:zk20155:, chán Goái chuyển Choai đê

thulandau
23-09-2014, 19:02
He he, sau cú này chắc quen bạn gái em nói đưa giấy Combo ra coi mới chắc ăn quá.

songchungvoi_HIV
23-09-2014, 19:03
He he, sau cú này chắc quen bạn gái em nói đưa giấy Combo ra coi mới chắc ăn quá.
Bấm vào đây xem:
Vì sao nên khám sức khỏe trước khi kết hôn (Khoản 2, Điều 4 Luật PC HIV/AIDS) (http://diendanhiv.vn/threads/11698-Vi-sao-nen-kham-suc-khoe-truoc-khi-ket-hon-Khoan-2-Dieu-4-Luat-PC-HIV-AIDS)