PDA

View Full Version : Không biết cuộc sống sẽ đi về đâu

caumongmayman
09-07-2014, 07:25
chào cả nhà . mang cái tâm trạng này mà lên diễn đàn để nhờ các anh chị tư vấn thì thật hổ thẹn với mọi người . nhưng mà không lên 1 ngày thì tâm trạng rối bời không làm được việc gì ra hồn cả . các bạn cũng giống mình . cũng đi xét ngiệm . rồi về cuống lên nhờ các anh chị tư vấn rồi lại không tin vào kết quả . mình cũng vậy . mình cômbi 4 tuần âm tính va tex nhanh 8 tuần âm tính nhưng vẫn chưa yên tâm . mình cũng dang rất rối . cũng may mà có diễn dàn chia sẻ . có anh tuấnmec , anh hiếu , chị nguyênhà , va anh trungấn cùng nhieu anh chị em khác nũa . nếu không thi cuộc sống của nhiều thành viên bọn em đã không vượt qua được cơn bão stresss . em thay mặt mọi thành viên trên diễn đàn cảm ơn các anh chị và chúc cho sức khoẻ các anh chị luôn luôn tốt . còn về bọn em dù không biết cuộc sống sẽ đi về đâu nhưng em ngĩ mọi người cũng nên chung thuỷ với chính bản thân mình là cách tránh hiv tốt nhất

tôi ơi đừng tuyệt vọng
09-07-2014, 07:36
nên đi về nơi có nhiều ánh sáng nhất mấy bạn à như loài hoa hướng dương luôn nghiêng mình đón ánh nắng chứa chan vào lòng đó ^^

UTMIENTAY
09-07-2014, 09:08
chào cả nhà . mang cái tâm trạng này mà lên diễn đàn để nhờ các anh chị tư vấn thì thật hổ thẹn với mọi người . nhưng mà không lên 1 ngày thì tâm trạng rối bời không làm được việc gì ra hồn cả . các bạn cũng giống mình . cũng đi xét ngiệm . rồi về cuống lên nhờ các anh chị tư vấn rồi lại không tin vào kết quả . mình cũng vậy . mình cômbi 4 tuần âm tính va tex nhanh 8 tuần âm tính nhưng vẫn chưa yên tâm . mình cũng dang rất rối . cũng may mà có diễn dàn chia sẻ . có anh tuấnmec , anh hiếu , chị nguyênhà , va anh trungấn cùng nhieu anh chị em khác nũa . nếu không thi cuộc sống của nhiều thành viên bọn em đã không vượt qua được cơn bão stresss . em thay mặt mọi thành viên trên diễn đàn cảm ơn các anh chị và chúc cho sức khoẻ các anh chị luôn luôn tốt . còn về bọn em dù không biết cuộc sống sẽ đi về đâu nhưng em ngĩ mọi người cũng nên chung thuỷ với chính bản thân mình là cách tránh hiv tốt nhất

Chúc bạn nhiều sức khoẻ và niềm vui trong cuộc sống.

caumongmayman
09-07-2014, 18:40
utmientay có phải bạn mà mình đã gặp ở thủ đức không vậy

caumongmayman
11-07-2014, 06:09
chú tuấnmec oi thời gian chuyển đỏi huyết thanh kháng thể sảy ra ỏ tuần mấy vậy . con 8 tuần nếu bi nhiễm thì đa 4 chuyển đỏi chưa vậy hay nó đợi tuần 9 , 10 11 12 nó mới chuyển

Tuanmecsedec
11-07-2014, 06:19
chú tuấnmec oi thời gian chuyển đỏi huyết thanh kháng thể sảy ra ỏ tuần mấy vậy . con 8 tuần nếu bi nhiễm thì đa 4 chuyển đỏi chưa vậy hay nó đợi tuần 9 , 10 11 12 nó mới chuyển

Thời kỳ tính theo tuần xét nghiệm cho thấy (Kháng nguyên và kháng thể.)
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg (http://www.diendanhiv.vn/)

caumongmayman
11-07-2014, 06:22
con vân chưa hiẻu lắm chú a . chú có thể giải thích hô con đươc không a

Tuanmecsedec
11-07-2014, 06:41
con vân chưa hiẻu lắm chú a . chú có thể giải thích hô con đươc không a

Trong biểu đồ cho thấy kháng thể xuất hiện từ 2 tuần.

songchungvoi_HIV
11-07-2014, 06:51
mình cômbi 4 tuần âm tính vatex nhanh 8 tuần âm tính nhưng vẫn chưa yên tâm => Bạn yên tâm với KQ AT sau 8 tuần, đã AT ở 8 tuần 1000% 12 tuần AT

caumongmayman
11-07-2014, 07:07
em cám ơn hai anh . như vậy em co thẻ yên tâm không

songchungvoi_HIV
11-07-2014, 07:13
em cám ơn hai anh . như vậy em co thẻ yên tâm không
Bạn yên tâm với KQ AT sau 8 tuần, đã AT ở 8 tuần 1000% 12 tuần AT

Charles
11-07-2014, 07:24

Cuộc đời đang rộng mở trước mắt bạn, vì 4 tuần Combo ÂT --> 8 tuần test nhanh ÂT --> 12 tuần chắc chắn không thay đổi.

caumongmayman
11-07-2014, 15:44
các anh chị có thể cho em hỏi người đã bị nhiễm thật sự thì sét ngiệm 8 tuần có ra DT không ạ hay phải chờ lâu hơn a

songchungvoi_HIV
11-07-2014, 15:46
các anh chị có thể cho em hỏi người đã bị nhiễm thật sự thì sét ngiệm 8 tuần có ra DT không ạ hay phải chờ lâu hơn a
Đã nhiễm HIV thì XN ở bao nhiêu tuần cũng ra DT HIV hết

1phutsachan
11-07-2014, 17:22
e chỉ mới at ở 4 và 6 tuần thui hix

caumongmayman
12-07-2014, 07:38
em lai thêm 1 nỗi lo mong anh tuấn và anh hiếu giải thích ạ . em thấy các anh tư vấn sét ngiệm chính sác sau 3 tháng là 90 ngày . vo em xét ngiệm mới co 82 ngày , như vậy còn thiếu toi 8 ngày nữa . vợ em đang mang bầu sức khỏe hoi yếu 1 tí . em có cần cho vợ em xét ngiệm lại 90 ngày không . mong tin từ các anh trai

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 07:43
em lai thêm 1 nỗi lo mong anh tuấn và anh hiếu giải thích ạ . em thấy các anh tư vấn sét ngiệm chính sác sau 3 tháng là 90 ngày . vo em xét ngiệm mới co 82 ngày , như vậy còn thiếu toi 8 ngày nữa . vợ em đang mang bầu sức khỏe hoi yếu 1 tí . em có cần cho vợ em xét ngiệm lại 90 ngày không . mong tin từ các anh trai
Ko có tính tháng bạn. Tính tuần theo chuẩn Quốc Tế. 1 tháng <=> 4 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng (12 tuần) = 84 ngày. 82 ngày = 84 ngày = 12 tuần

caumongmayman
12-07-2014, 08:27
dạ cám ơn anh hiếu . như vậy vợ em có cần thiết phải làm nữa không ạ . em thấy cô áy hơi mệt ạ

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 08:30
dạ cám ơn anh hiếu . như vậy vợ em có cần thiết phải làm nữa không ạ . em thấy cô áy hơi mệt ạ
Làm gì nữa trời, 82 ngày AT là an toàn 10000000000000000% rùi

caumongmayman
12-07-2014, 09:29
theo các anh chị thì người nhũ thế nào thì cần xét ngiệm sau 6 tháng vậy anh hiếu và anh tuấn . vợ em có bầu cơ thể hơi yếu như vây xét ngiệm có dúng không ạ

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 09:32
theo các anh chị thì người nhũ thế nào thì cần xét ngiệm sau 6 tháng vậy anh hiếu và anh tuấn . vợ em có bầu cơ thể hơi yếu như vây xét ngiệm có dúng không ạ
Xét nghiệm HIV bao lâu mới có kết quả?
03:05 27/05/2014
Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
http://www.cachchuabenh.net/images/news/thumbnails/xet_nghim_hiv.jpg
Thời gian xét nghiệm HIV sớm nhất tại Việt Nam là bao lâu để chính xác và yên tâm nhất?
Các xét nghiệm HIV nói chung gồm hai loại:
Loại thứ nhất nhằm tìm ra kháng thể kháng HIV, loại thứ hai nhằm tìm ra chính bản thân (toàn bộ hay một bộ phận) của HIV.
Trong tầm soát và chẩn đoán HIV, thông thường người ta sử dụng loại xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV trong máu, bao gồm cả test nhanh, Elisa, Western Blot…
Xét nghiệm PCR nhằm tìm ra bản thân virus HIV thường chỉ áp dụng trong chẩn đoán nhiễm HIV sớm cho trẻ sinh ra từ mẹ nhiễm HIV.

Chính vì bản chất của xét nghiệm là tìm kháng thể kháng HIV giúp gián tiếp chẩn đoán cơ thể người đó đã nhiễm HIV, nên đòi hỏi thời gian “chờ” để cơ thể sản sinh kháng thể đủ để xét nghiệm phát hiện được.
Khoảng thời gian này gọi là “thời kỳ cửa sổ”, được tính khoảng 3 tháng (một số rất ít trường hợp có thể dài hơn, lên đến 6 tháng dành cho người phơi nhiễm dùng PEP).Do vậy, tiêu chuẩn xác định âm tính đòi hỏi thỏa mãn một trong hai tình huống:
- Xét nghiệm âm tính 2 lần liên tiếp, cách nhau ít nhất 3 tháng, không có hành vi nguy cơ nào phát sinh.
- Xét nghiệm âm tính 1 lần, cách lần có hành vi nguy cơ gần nhất ít nhất 3 tháng.
Một điểm cần lưu ý, do tính chất “âm thầm” của loại virus này, ngành y tế luôn khuyến cáo bệnh nhân đi xét nghiệm HIV càng sớm càng tốt, chứ không chờ đủ thời gian cửa sổ.Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
Đây vừa là cơ hội để tham vấn viên cung cấp thêm thông tin về dự phòng, vừa là cơ hội để khách hàng được theo dõi, nhắc nhở cho những lần xét nghiệm tiếp theo cũng như có thể phát hiện nhiễm HIV sớm nhất có thể.
Và khi tham vấn HIV, khách hàng có thể hiểu thêm về các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác, và cũng có thể lựa chọn tầm soát nhằm phát hiện sớm những căn bệnh này.

Nói tóm lại, khoảng thời gian 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung.

BS Nguyễn Tấn Thủ

Trung tâm Nghiên cứu Ứng dụng Sức khỏe Nam giới

caumongmayman
12-07-2014, 15:50
cho em xoắn thêm nha anh trai . anh hiếu với anh tuấn cho em hỏi ngu tí ạ . có khi nào minh xet ngiệm ở bệnh viện tư nhân người ta không tex mà gi kết quả luôn không ạ . nhằm tiết kiệm que tex . anh đừng la em tội ngiệp em 2 anh nhá

Charles
12-07-2014, 17:30
cho em xoắn thêm nha anh trai . anh hiếu với anh tuấn cho em hỏi ngu tí ạ . có khi nào minh xet ngiệm ở bệnh viện tư nhân người ta không tex mà gi kết quả luôn không ạ . nhằm tiết kiệm que tex . anh đừng la em tội ngiệp em 2 anh nhá

BV công hay tư thì XN HIV cũng đều chính xác, vì đều phải được cấp phép mới được làm XN.

caumongmayman
12-07-2014, 17:49
tại em xoắn quá nên mới hổi vậy mong các anh thông cảm . em mới tìm hiểu thì đươc biết thêm . kháng thể được sinh ra từ tuần thứ 2 và tăng dần lên như vậy đén tuần 4 va 6, 8 nếu bi nhiễm thật sự thì với các xét ngiệm nay là dã có thẻ tìm ra dúng không mấy anh

Charles
12-07-2014, 17:52
tại em xoắn quá nên mới hổi vậy mong các anh thông cảm . em mới tìm hiểu thì đươc biết thêm . kháng thể được sinh ra từ tuần thứ 2 và tăng dần lên như vậy đén tuần 4 va 6, 8 nếu bi nhiễm thật sự thì với các xét ngiệm nay là dã có thẻ tìm ra dúng không mấy anh

Đúng vậy bạn.

caumongmayman
12-07-2014, 18:01
như vậy 8 tuần âm tính chứng tỏ không có kháng thẻ trong người và kong co hiv . 12 tuần làm lại để chắc chắn theo bộ y tế và cũng là để an toàn cho những người mình yêu thương . nếu không thì lỡ 9 10 11 12 tuần dương mà không biết làm lây cho vợ con lại khổ phải không anh

Tuanmecsedec
12-07-2014, 23:38

Trước đây,Tuanmecsedec có vài ca dẫn đi xét nghiệm bị dính chưởng sau thời điểm có nguy cơ 6 và 7 tuần.

Tuanmecsedec
12-07-2014, 23:42
như vậy 8 tuần âm tính chứng tỏ không có kháng thẻ trong người và kong co hiv . 12 tuần làm lại để chắc chắn theo bộ y tế và cũng là để an toàn cho những người mình yêu thương . nếu không thì lỡ 9 10 11 12 tuần dương mà không biết làm lây cho vợ con lại khổ phải không anh

Bạn 8 tuần âm tính thì yên tâm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: xet nghiem hiv 8 tuần âm tính? (http://diendanhiv.vn/threads/7826-xet-nghiem-hiv-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Cần tư vấn 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/14454-Can-tu-van-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.vn/threads/6230-Cac-anh-chi-tu-van-giup-em-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-hiv)
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/7611-quan-he-voi-gai-mai-dam-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)

caumongmayman
13-07-2014, 06:50
Bạn 8 tuần âm tính thì yên tâm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: xet nghiem hiv 8 tuần âm tính? (http://diendanhiv.vn/threads/7826-xet-nghiem-hiv-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Cần tư vấn 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/14454-Can-tu-van-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.vn/threads/6230-Cac-anh-chi-tu-van-giup-em-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-hiv)
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/7611-quan-he-voi-gai-mai-dam-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)

anh tuấn ơi vậy là khả năng 9 10 11 12 tuần vẫn xẩy ra ạ . thế là xong em rồi . em phẩi chuẩn bị gì để đón kết quả xấu nhất dây

Nguyen Ha
13-07-2014, 07:35
anh tuấn ơi vậy là khả năng 9 10 11 12 tuần vẫn xẩy ra ạ . thế là xong em rồi . em phẩi chuẩn bị gì để đón kết quả xấu nhất dây

Không có kết quả nào xấu nhất ở đây cả vì bạn đã có 4 tuần, 8 tuần âm tính rồi thì kết quả sẽ không đổi. Yên tâm đi.

caumongmayman
13-07-2014, 08:12
[QUOTE=Nguyen Ha;137595]Không có kết quả nào xấu nhất ở đây cả vì bạn có 4 tuần, 8 tuần âm tính rồi thì kết quả sẽ không đổi. Yên tâm đi.[/QU

em thấy các ban thành viên toàn là oral . còn em thì cà vào âm đạo em chỉ sợ dịch âm đạo dính vào lỗ niệu đạo kháng thẻ châm phát triển nên xét ngiệm 8 tuần chưa ra thôi chị à . em hoang mang lám . con 3 tuan nua mới được 12 tuần em chỉ sợ mình thiếu may mắn

songchungvoi_HIV
13-07-2014, 08:17
[QUOTE=Nguyen Ha;137595]Không có kết quả nào xấu nhất ở đây cả vì bạn có 4 tuần, 8 tuần âm tính rồi thì kết quả sẽ không đổi. Yên tâm đi.[/QU

em thấy các ban thành viên toàn là oral . còn em thì cà vào âm đạo em chỉ sợ dịch âm đạo dính vào lỗ niệu đạo kháng thẻ châm phát triển nên xét ngiệm 8 tuần chưa ra thôi chị à . em hoang mang lám . con 3 tuan nua mới được 12 tuần em chỉ sợ mình thiếu may mắn
Bạn điên àh?? Cài gì mà dịch AD dính vào lỗ niệu đạo làm chậm kháng thể hả???

caumongmayman
13-07-2014, 08:51
[QUOTE=caumongmayman;137615]
Bạn điên àh?? Cài gì mà dịch AD dính vào lỗ niệu đạo làm chậm kháng thể hả???

anh đây rồi . anh chủi thì em yên tâm được tại vì anh mà chủi thì đa số là âm hết . nhưng anh hiếu ơi em hỏi la nguy cơ dịch âm dạo dính vào lỗ niêu đạo sợ nhiễm . em chi sợ cơ thể sinh ra kháng thể chậm nên 8 tuần chưa phát hiện ra thôi .

songchungvoi_HIV
13-07-2014, 08:58
[QUOTE=songchungvoi_HIV;137617]

anh đây rồi . anh chủi thì em yên tâm được tại vì anh mà chủi thì đa số là âm hết . nhưng anh hiếu ơi em hỏi la nguy cơ dịch âm dạo dính vào lỗ niêu đạo sợ nhiễm . em chi sợ cơ thể sinh ra kháng thể chậm nên 8 tuần chưa phát hiện ra thôi .
Trời bạn đúng là điên, làm gì có chuyện dịch AD làm chậm kháng thể trời.

caumongmayman
13-07-2014, 09:55
[QUOTE=caumongmayman;137634]
Trời bạn đúng là điên, làm gì có chuyện dịch AD làm chậm kháng thể trời.

anh hiểu lầm em rồi . ý em muốn nói là có khi nào cơ thể em yếu nên kháng thẻ sinh ra chậm thôi . chứ không phải dịch âm đạo làm chậm kháng thể . nhưng mà em ngĩ da phần những người anh la đều âm tính . nên em cũng an tâm phần nào ạ .

songchungvoi_HIV
13-07-2014, 10:04
[QUOTE=songchungvoi_HIV;137638]

anh hiểu lầm em rồi . ý em muốn nói là có khi nào cơ thể em yếu nên kháng thẻ sinh ra chậm thôi . chứ không phải dịch âm đạo làm chậm kháng thể . nhưng mà em ngĩ da phần những người anh la đều âm tính . nên em cũng an tâm phần nào ạ .
Càng yếu kháng thể càng sinh ra nhanh hơn

caumongmayman
13-07-2014, 10:16
[QUOTE=caumongmayman;137665]
Càng yếu kháng thể càng sinh ra nhanh hơn

sao kỳ vậy em thấy các anh nói cơ thẻ suy giảm miễn dịch thì kháng thẻ sinh ra chậm hơn mà .hay em xoắn wa1

songchungvoi_HIV
13-07-2014, 10:19
[QUOTE=songchungvoi_HIV;137671]

sao kỳ vậy em thấy các anh nói cơ thẻ suy giảm miễn dịch thì kháng thẻ sinh ra chậm hơn mà .hay em xoắn wa1
Một là bạn tự đọc lại những gì đã chia sẻ, hai là songchung khóa chủ đề giúp bạn có thời gian đọc, bạn chọn cách nào???

caumongmayman
15-07-2014, 06:59
Trước đây,Tuanmecsedec có vài ca dẫn đi xét nghiệm bị dính chưởng sau thời điểm có nguy cơ 6 và 7 tuần.

em cũng đã đọc rồi . em cũng hiểu được 1 ít . cho em hỏi anh tuấn anh dẫn vài ca dính chưởng sau thời điểm nguy cơ 6 và 7 tuần . thế anh có dẫn ca nào sau 9 , 10 , 11 , 12 tuần dính chưởng chưa ạ . anh cứ nói thật đẻ cho thành viên bọn em biết để phòng trước cho gia đình ạ . mong tin từ các anh . em xin lỗi anh hiếu nhá em đọc kỹ rồi . có yên tâm nhưng vẫn còn lăn tăn 1 tí

tôi ơi đừng tuyệt vọng
15-07-2014, 07:53
em cũng đã đọc rồi . em cũng hiểu được 1 ít . cho em hỏi anh tuấn anh dẫn vài ca dính chưởng sau thời điểm nguy cơ 6 và 7 tuần . thế anh có dẫn ca nào sau 9 , 10 , 11 , 12 tuần dính chưởng chưa ạ . anh cứ nói thật đẻ cho thành viên bọn em biết để phòng trước cho gia đình ạ . mong tin từ các anh . em xin lỗi anh hiếu nhá em đọc kỹ rồi . có yên tâm nhưng vẫn còn lăn tăn 1 tí
trời,mình đúng là không hiểu nổi.nhiều người muốn âm tính 8 tuần để mà ăn mừng hết lớn mà còn không được.bạn thì quá may mắn rồi,vậy mà còn lo lắng,lăn tăn hay xoắn ốc làm gì nữa vậy bạn?
thấy bạn có vẻ muốn dính chưởng với hiv hay sao ấy mà cứ nhắc không thôi đến 2 chữ này hoài vậy.9 tuần hay 10 tuần,11 tuần ,12 tuần gì bạn cũng sẽ âm tính hết cả thôi nếu bạn dư tiền,dư máu,dư thời gian để xét nghiệm liên tục liên tiếp mấy tuần kể trên

caumongmayman
15-07-2014, 08:04
mình cũng mừng mún hét lớn luôn mà . đừng trù mình vậy chứ . minh đoc 15 lần tất cả topic của mình rồi . hiểu cũng nhiều . nhưng bài anh tuấn làm mình hơi lăn tằn

caumongmayman
16-07-2014, 16:49

cho em hỏi anh tuấn và anh hiếu 1 câu nữa ạ . như em vậy đã có thể yên tâm chưa với kết quả 4 tuần combo và 8 tuần tex nhanh ở bệnh viện tư nhân chưa ạ . em còn 15 ngày nữa sẽ đi xét ngiệm lại ạ

Nguyen Ha
16-07-2014, 17:06
cho em hỏi anh tuấn và anh hiếu 1 câu nữa ạ . như em vậy đã có thể yên tâm chưa với kết quả 4 tuần combo và 8 tuần tex nhanh ở bệnh viện tư nhân chưa ạ . em còn 15 ngày nữa sẽ đi xét ngiệm lại ạ

Đã có 4 tuần combo và 8 tuần test nhanh thì yên tâm đi

Tuanmecsedec
16-07-2014, 22:39

Bạn yên tâm hai kết quả này.

Xin1lucky
16-07-2014, 23:14
Sao lúc thì hơn 6 tuần, lúc thì 8 tuần + thêm lời a tuấn nói ở trên có vài ca 6-7 tuần nghe ớn quá.

Kí Ức Buồn
17-07-2014, 06:12
Yên tâm đi bạn. Bạn thoát rồi... Bạn ksao đâu