PDA

View Full Version : bị chó cắn,có lây hiv

choiburi
09-07-2014, 18:57
em đi với 1 nguoi nưa vào nhà nguoi khác,có con chó cắn nguoi kia,xong vồ lại cắn em,.liêu em có bi lây hiv k,khi mà con chó cắn nguoi kia truoc rồi xong cắn em

choiburi
09-07-2014, 20:55
chó căn có lây hiv k ạ

Tuanmecsedec
09-07-2014, 23:29
em đi với 1 nguoi nưa vào nhà nguoi khác,có con chó cắn nguoi kia,xong vồ lại cắn em,.liêu em có bi lây hiv k,khi mà con chó cắn nguoi kia truoc rồi xong cắn em

chó căn có lây hiv k ạ

HIV không lây trung gian qua con chó cắn bạn.Nhưng con chó cắn thì cần nên đi chích ngừa.Vì nếu con Chó đó có vi rút Chó dại thì ngủm củ tỏi sớm đấy.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
09-07-2014, 23:45
bị chó cắn không làm lây hiv nhưng sợ bị lây bệnh dại đó,bạn nên đi chích ngừa dại sớm đí,kẻo không còn kịp đấy bạn

UTMIENTAY
10-07-2014, 01:55
Bị chó cắn có nguy cơ bị bệnh dại thôi,,, không liên quan đến H nha bạn

Langthangtinhdoi
10-07-2014, 08:40

Nếu bạn không đi chích ngừa nếu không may con chó mang virut Dại thì cuộc sống của bạn sẻ thua cho những người DT hiv luôn đó.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
10-07-2014, 09:16
Nếu bạn không đi chích ngừa nếu không may con chó mang virut Dại thì cuộc sống của bạn sẻ thua cho những người DT hiv luôn đó.
bạn này được cái nói đúng,like mạnh luôn ^^

Charles
10-07-2014, 09:47

HIV không lây qua việc bị chó, mèo hay các loại côn trùng cắn.