PDA

View Full Version : Anh ấy muốn chạy trốn

Charles
10-07-2014, 07:50
Thứ Tư, 09/07/2014

http://www.tamsubantre.org/media/news/201407/1404898532_chaytron.jpg
Em và bạn trai đang đứng trước sự phản đối rất gay gắt của gia đình anh ấy. Chúng em rất yêu nhau, không thể sống thiếu nhau nhưng anh ấy phải sống vì bố mẹ anh ấy nữa. Anh ấy buộc phải chia tay em, còn em không chấp nhận điều đó. Anh ấy sẽ ra nước ngoài 2 năm để chạy trốn bố mẹ và nói là sẽ không yêu ai ngoài em. Em có nên hi vọng không? Em rất yêu và không thể sống thiếu anh ấy.

(Bạn nữ, 22 tuổi, Bắc Ninh)

Tâm sự bạn trẻ 360 hiểu rằng tình yêu của hai bạn đang gặp một khó khăn không nhỏ đó là sự phản đối kịch liệt từ phía gia đình người yêu bạn. Bạn có biết lí do gia đình anh ý lại phản đối tình yêu của hai bạn không? Hai bạn đã trao đổi thẳng thắn với nhau về vấn đề đó chưa và các bạn đã làm những gì để vượt qua điều đó?

http://www.tamsubantre.org/tamsubantre.org/media/fck/image/Van Ho/chaytron.jpg

Tình yêu nào rồi cũng phải trải qua những khó khăn, thử thách nhất định. Có rất nhiều đôi lứa, đã quyết tâm sánh bước bên nhau để chinh phục những thử thách ấy và tình yêu đã tạo nên sức mạnh, giúp họ thành công. Nhưng cũng có đôi lứa vì không quyết tâm, không đủ niềm tin vào tình yêu, vào sức mạnh của mình; hoặc không đủ mạnh mẽ nên họ đã khuất phục những khó khăn thử thách ấy, và chấp nhận rời xa nhau.

Trong mối tình của hai bạn thì người yêu bạn có quyết tâm đến với bạn không? Nếu có anh ấy thể hiện quyết tâm đó như thế nào? Bạn nói rằng anh ấy buộc phải chia tay với bạn vậy còn có lý do nào khiến bạn muốn chờ đợi anh ấy? Liệu sự chờ đợi của bạn trong 2 năm anh ấy ra nước ngoài có làm thay đổi đựơc thái độ và sự ngăn cản của gia đình anh ấy không? Tâm sự bạn trẻ 360 không rõ lý do gì khiến anh ấy nghĩ đến việc trốn chạy gia đình trong 2 năm, song chúng tôi muốn bạn suy nghĩ xem liệu rằng “khoảng cách” với bố mẹ và bạn có phải là giải pháp tốt nhất để giải quyết được việc phản đối của gia đình? Bạn có nghĩ đến những điều sẽ xảy ra khi hai người ở xa nhau không? Hai năm có thể sẽ không phải là vấn đề nếu tình yêu của hai bạn đủ lớn và ngược lại. Nhưng hai năm cũng có thể làm cho hai bạn càng xa nhau hơn và càng khó để đến được với nhau hơn. Tránh đối diện với sự thật cũng có nghĩa là sau 2 năm về, mọi việc vẫn có thể lặp lại tương tự, hai bạn vẫn không nhận được sự ủng hộ của gia đình, khi đó liệu anh ấy có thể tiếp tục trốn chạy và bạn liệu có thể tiếp tục chờ đợi, trong khi không hề có một kế hoạch hay dự định, giải pháp gì cho cả hai người?

http://www.tamsubantre.org/tamsubantre.org/media/fck/image/Van Ho/chaytron1.jpg

Qua thư bạn, Tâm sự bạn trẻ 360 nhận thấy rằng hai bạn rất yêu nhau và không thể sống thiếu nhau. Vậy liệu hai bạn có thể biến sức mạnh tình yêu ấy bằng những hành động cụ thể hơn để đấu tranh, thuyết phục gia đình bảo vệ tình yêu của mình hay không? Nếu sự phản đối ấy là quá lớn và hai bạn không thể vượt qua, thì dù anh ấy có trốn chạy bao lâu và bạn có chờ đợi một thời gian dài thì hai bạn cũng khó đến được với nhau. Khi đó, giải pháp nào sẽ là tốt hơn cho hai bạn?

Tâm sự bạn trẻ 360 mong bạn sẽ suy nghĩ kĩ về những gợi mở trên đây để tìm ra được hướng đi tốt nhất cho mình.

Chúc bạn sớm tìm được lối thoát cho tình yêu của mình.

Tâm sự bạn trẻ 360.