PDA

View Full Version : Cho em hỏi bài báo này đăng có đúng sự thật về H không?

justlove
23-08-2013, 22:34
Có lần em đọc bài báo có ghi: 16 dấu hiệu có thể bạn nhiễm H thì ghi là ở giai đoạn muộn nhiễm HIV thì bị đổi màu móng tay chân và thường là do bị bệnh nấm.
Em hiện nay cũng đang lo vì 3 4 ngày nay mặc dù đi học có mang vớ và cũng ít đi ra ngoài mà ở phần móng tự do (chỗ hay cắt móng tay chân khi dài) như có những vệt đen đen ở phía dưới. Em lo là đất dính vào nên cắt phần móng đó và lấy móng tay móc thử xem phải đất không thì không thấy có mảnh đất dơ nào dính trong móng tay,dùng tăm rỉa xăng khều cũng không ra.

Theo các anh chị thì phần móng tự do (chỗ cắt móng tay chân) của em có phải bị biến màu như bài báo trên và cái bài báo đó nói có đúng không ạ?

CrisM
23-08-2013, 22:35
Nhà báo vẫn chỉ là nhà báo, chẳng phải bác sĩ, chẳng phải nhà nghiên cứu hiv. Nên lời nói ra, chẳng tin được!

justlove
23-08-2013, 22:40
À thôi giờ em chỉ cần biết cái báo ghi đúng hay sai thôi :) việc cái chân của em ban nãy em rửa nước xong rồi móc đất ra được rồi

CrisM
23-08-2013, 22:41
Muốn tìm hiểu về hiv hãy tìm hiểu ngay chính diễn đàn này, đừng đọc báo lá cải rồi đâm lo

Thằng Tũn
23-08-2013, 22:49
À thôi giờ em chỉ cần biết cái báo ghi đúng hay sai thôi :) việc cái chân của em ban nãy em rửa nước xong rồi móc đất ra được rồi

ở dơ vậy cha nội...

mong cống hiến
24-08-2013, 20:17
Báo đăng về HIV đa số mình thấy hơi lá cải, làm cho mọi người ngày càng có cái nhìn kì thị về H, buồn lắm chứ. Họ là lực lượng cung cấp thông tin nhưng quá khập khiễng.