PDA

View Full Version : đi xét nghiệm sợ bác sĩ không thay kim

nguyentung
12-07-2014, 10:34
em chào các anh chị,thằng bạn em hôm qua đi xét nghiệm hiv vì nó quan hệ không an toàn,nhưng nó sợ bác sĩ không thay kim tiêm khi lấy máu ạ,anh chị giải thích dùm cho thằng bạn e nó hiểu với ạ,em cảm ơn ạ

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 10:49
em chào các anh chị,thằng bạn em hôm qua đi xét nghiệm hiv vì nó quan hệ không an toàn,nhưng nó sợ bác sĩ không thay kim tiêm khi lấy máu ạ,anh chị giải thích dùm cho thằng bạn e nó hiểu với ạ,em cảm ơn ạ
Bấm vào đây xem:
gửi những ai đang sợ nhiễm hiv từ việc dùng kim tiêm lấy máu xét nghiệm (http://diendanhiv.vn/threads/6998-gu-i-nhu-ng-ai-dang-so-nhie-m-hiv-tu-vie-c-dung-kim-tiem-la-y-ma-u-xe-t-nghie-m)

nguyentung
12-07-2014, 14:52
Em cám ơn anh và các bạn ạ,anh cho e hỏi thêm với,trường hợp máu nhiễm H có sẵn trong mũi kim tiêm,rồi khi bác sĩ lấy mũi kim tiêm hút máu của mình đưa vào ống nghiệm ,khi đó máu của mình hoà với máu nhiễm H được đưa vào ống nghiệm đi xét nghiệm thì lúc đó kết quả là dương tính hay âm tính ạ

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 14:53
Em cám ơn anh và các bạn ạ,anh cho e hỏi thêm với,trường hợp máu nhiễm H có sẵn trong mũi kim tiêm,rồi khi bác sĩ lấy mũi kim tiêm hút máu của mình đưa vào ống nghiệm ,khi đó máu của mình hoà với máu nhiễm H được đưa vào ống nghiệm đi xét nghiệm thì lúc đó kết quả là dương tính hay âm tính ạ
Bạn hỏi cái gì vậy?? Kim nào có máu sẳn??

Charles
12-07-2014, 14:59

Thật là hết chỗ nói, hết lo nguy cơ rồi đến khi đi XN lại lo nguy cơ từ việc XN. Không có chuyện khi lấy máu XN BS không thay kim, chỉ do các bạn tưởng tượng ra thôi.

nguyentung
12-07-2014, 15:16
dạ em biết là bác sĩ có thay kim ạ,nhưng trường em muốn hỏi nếu như có người muốn cố tình cho máu sẵn vào mũi kim đó rồi bác sĩ không để í rồi hút cho mình thì sao ạ thì khi 2 máu hoà vào nhau thì kết quả xét nghiệm biết ngay đúng không ạ

Charles
12-07-2014, 17:23
dạ em biết là bác sĩ có thay kim ạ,nhưng trường em muốn hỏi nếu như có người muốn cố tình cho máu sẵn vào mũi kim đó rồi bác sĩ không để í rồi hút cho mình thì sao ạ thì khi 2 máu hoà vào nhau thì kết quả xét nghiệm biết ngay đúng không ạ

Chủ đề này bạn thắc mắc không thực tế. BQT đóng chủ đề bạn tự tìm hiểu có nhiều chủ đề hoang tưởng tương tự có tại diễn đàn.