PDA

View Full Version : xin tư vấn về việc uống các thuốc hỗ trợ gan, thận trong thời gian dùng PEP

crystal
13-07-2014, 18:22
Thưa anh chị, hôm nay là ngày 15 em dùng PEP. Dạo gần đây chức năng gan đã suy giảm nhiều. Em muổn sử dụng thuốc bổ gan là boganic. Anh chị cho em hỏi
1, dùng thuốc bổ gan có ảnh hưởng đến PEP không ạ?
2, thời gian uống thuốc boganic cách PEP là bao lâu ạ?
3, em muốn hỏi thêm là các anh chị từng hay đang điều trị PEP sử dụng những loại thuốc gì để bổ trợ gan, thận không ạ ?

Charles
13-07-2014, 18:30
Thưa anh chị, hôm nay là ngày 15 em dùng PEP. Dạo gần đây chức năng gan đã suy giảm nhiều. Em muổn sử dụng thuốc bổ gan là boganic. Anh chị cho em hỏi
3, em muốn hỏi thêm là các anh chị từng hay đang điều trị PEP sử dụng những loại thuốc gì để bổ trợ gan, thận không ạ ?

Dạo gần đây chức năng gan đã suy giảm nhiều => Bạn đã khám chức năng gan chưa mà biết suy giảm?? Hay bạn tự đoán bệnh?? Cần thiết bạn nên đi khám BS sẽ chỉ định thuốc cho bạn.

Thuốc bổ gan Boganic bạn uống được, không ảnh hưởng gì công dụng của PEP, nên uống cách PEP 2 - 3h.

Tuanmecsedec
14-07-2014, 05:34

Thường các thuốc hỗ trợ mát gan là thảo được,nên không có tương phản với thuốc phơi nhiễm HIV.