PDA

View Full Version : sút phải kim tiêm,bị rách da,ko chảy máu,có bị hiv ko

mickey
14-07-2014, 11:34
hôm qua trên đường đi học về,em đi bộ,do đang đi vớ bạn,không để ý,chân em sút phải cái kim tiêm ở dưới đất,em quay lại thấy nhìn tháy cái ông kim tiêm đang mới,em sút nó bay lên đuwofng trước,kiểm tra chân thấy có 1 vết rách da,màu hồng,đỏ lừ như bị chảy máu,em nặn máu thì ko thấy m,áu chảy ram,chỉ bị rách da,liệu emn có nguy cơ với hiv ko,khi sút kim,bị kim sượt qua đầu ngón chân

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 11:37
hôm qua trên đường đi học về,em đi bộ,do đang đi vớ bạn,không để ý,chân em sút phải cái kim tiêm ở dưới đất,em quay lại thấy nhìn tháy cái ông kim tiêm đang mới,em sút nó bay lên đuwofng trước,kiểm tra chân thấy có 1 vết rách da,màu hồng,đỏ lừ như bị chảy máu,em nặn máu thì ko thấy m,áu chảy ram,chỉ bị rách da,liệu emn có nguy cơ với hiv ko,khi sút kim,bị kim sượt qua đầu ngón chân
K có nguy cơ.

mickey
14-07-2014, 11:40
em nhớ là sút phải kim bay lên,bị rách da,rướm 1 ít máu,nhưng nặn ko ra máu,vết thương máu đỏ ửng nhu chảy máu,nặn lại k da máu,
vì sao ko lây,a giải thích em hiểu voi,em kien thứ nong cạn quá
em cần xét nghi8eejm k ạ

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 11:43
em nhớ là sút phải kim bay lên,bị rách da,rướm 1 ít máu,nhưng nặn ko ra máu,vết thương máu đỏ ửng nhu chảy máu,nặn lại k da máu,
vì sao ko lây,a giải thích em hiểu voi,em kien thứ nong cạn quá
em cần xét nghi8eejm k ạ
K có nguy cơ, Kim củ no risk to HIV

mickey
14-07-2014, 11:54
em giãm phải kim tiêm đang còn mới,em nhìn có máu trong bơm tiêm vẫn còn a a,em có nguy cơ với hiv ko,em lo lắm,mà vì sao em giẫm phải kim lại k bj hiv

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 11:58
em giãm phải kim tiêm đang còn mới,em nhìn có máu trong bơm tiêm vẫn còn a a,em có nguy cơ với hiv ko,em lo lắm,mà vì sao em giẫm phải kim lại k bj hiv
Khi nào kim cấm thẳng vào ngón chân bạn mới có nguy cơ, Bạn nói bạn xút kim bay lên chứ có nói dạp kim hồi nào???

mickey
14-07-2014, 12:04
thì kim nó đâm thẳng vào ngón chân em,làm rách da,vết thuong đỏ lừ,xong rơi ra ngoài,liệu có nguy cơ ko ạ

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 12:06
thì kim nó đâm thẳng vào ngón chân em,làm rách da,vết thuong đỏ lừ,xong rơi ra ngoài,liệu có nguy cơ ko ạ
Đâm vào mà chỉ rách da?? Đâm vào mà rơi ra?? Bạn hỏi k có logic

mickey
14-07-2014, 18:03
tức là kim đâm vào chân em,dâu kim chọc vào phía dưới ngón chân em,em giẫm ngoán chân trận lên kim tiêm,xong sút hất lên dang truoc,bị rách da,ko thấy chảy máu,em dùng tay nặn ,bóp mạnh,ko thấy máu ra,liệu em có nguy cơ k,kim còn mới,em cần xét nghiệm k

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 18:10
tức là kim đâm vào chân em,dâu kim chọc vào phía dưới ngón chân em,em giẫm ngoán chân trận lên kim tiêm,xong sút hất lên dang truoc,bị rách da,ko thấy chảy máu,em dùng tay nặn ,bóp mạnh,ko thấy máu ra,liệu em có nguy cơ k,kim còn mới,em cần xét nghiệm k
K có chuyện kim chọc thẳng vào ngón chân mà k có máu

mickey
14-07-2014, 18:52
tức là kim chui vào duoi ngón chân em,xong em sút quẹt chân xuống dường,xong bị kim đâm 1 phát rách ra,xong em hất kim lên đuwofng trước, => tưc là em bị kim đâm rách da,không chảy máu,vết thương màu hồng,nặn ko ra máu,em có nguy cơ k,cần xét nghiệm k

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 18:59
tức là kim chui vào duoi ngón chân em,xong em sút quẹt chân xuống dường,xong bị kim đâm 1 phát rách ra,xong em hất kim lên đuwofng trước, => tưc là em bị kim đâm rách da,không chảy máu,vết thương màu hồng,nặn ko ra máu,em có nguy cơ k,cần xét nghiệm k
Bạn đặt câu hỏi mà bạn k thấy phi lý ư? Kim đâm thì phải cấm vào thịt, k có vậy nhọn nào đâm vào thịt mà k chảy máu cả

Charles
14-07-2014, 19:03

Chỉ bị kim xượt da như vậy không có nguy cơ. Khi nào bị kim đâm thẳng vào chân mới lo.

mickey
14-07-2014, 19:19
Chỉ bị kim xượt da như vậy không có nguy cơ. Khi nào bị kim đâm thẳng vào chân mới lo.

vâng,tức là em bị kim đâm rách da,nhưng ko chảy máu,da non vẫn còn,nhìn thấy đỏ ửng, anh truong xuan cho em hỏi lan cuối,em có nguy cơ k,phải xét nghiem k

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 19:24
vâng,tức là em bị kim đâm rách da,nhưng ko chảy máu,da non vẫn còn,nhìn thấy đỏ ửng, anh truong xuan cho em hỏi lan cuối,em có nguy cơ k,phải xét nghiem k
Bạn dùng cụm từ ngữ sai hoàn toàn, tôi khẳng định với bạn k có chuyện kim cấm thẳng vào thịt mà rách da, khi bị kim cấm bào bạn chỉ có nước ngồi xuống dùng tay rút kim ra. Khi bị kim cấm vào thịt thì chảy máu, chứ k có chuyện kim cấm vào mà kim k hề nằm lại ở ngón chân và rách da

mickey
14-07-2014, 19:32
nhưng rõ ràng em bị kim đâm rách da,nhưng k chảy máu,em cần xét nghiệm k ạ

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 19:35
nhưng rõ ràng em bị kim đâm rách da,nhưng k chảy máu,em cần xét nghiệm k ạ
Lại dùng từ đâm nữa rùi, Đâm là cấm thẳng vào ngón chân, rùi dùng tay rút kim ra, mới gọi là đâm

mickey
14-07-2014, 19:56
thôi thế này anh nhé,cho em hỏi lần cuối :
cứ cho là em bị đâm đi,hoặc xượt qua,rách da,không chảy máu,em nặn máu,bóp mạnh,ko thấy ra máu,nhung vết rách ra nhìn như màu đỏ màu máu,em có nguy cơ k,cần xét nghiệm ko

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 20:02
thôi thế này anh nhé,cho em hỏi lần cuối :
cứ cho là em bị đâm đi,hoặc xượt qua,rách da,không chảy máu,em nặn máu,bóp mạnh,ko thấy ra máu,nhung vết rách ra nhìn như màu đỏ màu máu,em có nguy cơ k,cần xét nghiệm ko
Ko có nguy cơ

mickey
14-07-2014, 20:05
vậy ko cần xét nghiệm chu ạ

songchungvoi_HIV
14-07-2014, 20:06
vậy ko cần xét nghiệm chu ạ
Ko có nguy cơ XN tìm con gì

Tuanmecsedec
14-07-2014, 21:37

Đúng những gì bạn kể không có nguy cơ.