PDA

View Full Version : em đã đi xét nghiệm HIV trên 5 tháng âm tính

TranHoangHuy
25-08-2013, 04:52
BS..cho em hỏi là sau 5 tháng đi xét nghiệm âm tính là đã an toàn chưa ạ...? và trong vòng 1 tháng nay em hay bị đau đầu kéo dài và ra mồ hôi tay chân... Xin BS trả lời hộ em cái em đang lo lắng lắm

Tuanmecsedec
25-08-2013, 05:09
BS..cho em hỏi là sau 5 tháng đi xét nghiệm âm tính là đã an toàn chưa ạ...? và trong vòng 1 tháng nay em hay bị đau đầu kéo dài và ra mồ hôi tay chân... Xin BS trả lời hộ em cái em đang lo lắng lắm

5 tháng âm tính là bạn hoàn toàn đã an toàn.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này : Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Nguyen Ha
25-08-2013, 05:23

Sau 5tháng xn âm tính bạn đã an toàn.
Đau đầu kéo dài bạn nên đi khám và điều trị.

CrisM
25-08-2013, 09:59
Bạn yên tâm, bạn không nhiễm hiv

TranHoangHuy
26-08-2013, 02:17
Việc là khi trước mình đi biển lỡ trúng kim tiêm còn máu động...... nên mình hơi sợ.... với lại gần đây mình ra mồ hôi tay chân nhưng khá ít... với lại mình không biết lúc xét nghiệm có lúc nào xét nghiệm nhầm máu của người khác không mà lại ra kết quả cho mình lúc đó em lấy máu xn âm tính nhưng em vẫn lo lắm......

Nguyen Ha
26-08-2013, 04:49
Việc là khi trước mình đi biển lỡ trúng kim tiêm còn máu động...... nên mình hơi sợ.... với lại gần đây mình ra mồ hôi tay chân nhưng khá ít... với lại mình không biết lúc xét nghiệm có lúc nào xét nghiệm nhầm máu của người khác không mà lại ra kết quả cho mình lúc đó em lấy máu xn âm tính nhưng em vẫn lo lắm......

Do bạn lo lắng quá thôi. 5 tháng xn âm tính là yên tâm 1000% rồi

CrisM
26-08-2013, 11:01
Bạn đừng suy diễn linh tinh làm gì, yên tâm đi