PDA

View Full Version : Thắc mắc khi bác sĩ lấy máu

talaai_01
25-08-2013, 05:38
Hôm qua em đi khám quân sự nên xếp hàng đợi xét nghiệm máu. Khi lấy máu em nhìn vào tay bác sĩ thì thấy có và vết máu chắc cuả người trước. Sau khi lấy máu bác sĩ nhét bông vào vết kim. Không biết bông đó có máu không nưã. Khi lấy máu đông như vậy không biết có an toàn không ạ

Tuanmecsedec
25-08-2013, 09:03
Hôm qua em đi khám quân sự nên xếp hàng đợi xét nghiệm máu. Khi lấy máu em nhìn vào tay bác sĩ thì thấy có và vết máu chắc cuả người trước. Sau khi lấy máu bác sĩ nhét bông vào vết kim. Không biết bông đó có máu không nưã. Khi lấy máu đông như vậy không biết có an toàn không ạ

Do bạn lo lắng thôi,thường bông mà loại dùng khi chích ngừa hoặc rút máu để sát trùng, loại bông này có tẫm sẵn thuốc sát trùng.Bạn yên tâm nếu máu đã đông (khô ) thì hoàn toàn không lây nhiễm người khác.

CrisM
25-08-2013, 09:59
Bạn yên tâm, ngta là bác sĩ nên sẽ tuân theo các quy định về y tế nhằm đảm bảo tốt nhất điều kiện sức khoẻ cho người khám!

talaai_01
25-08-2013, 10:15
Em thấy lo lo. Vậy là em an toàn ạ. Bọn em khám để vào các trường đại học đào tạo sĩ quan ấy mà

CrisM
25-08-2013, 10:30
Ừm. Bạn cứ yên tâm, không sao cả

Nguyen Ha
25-08-2013, 10:52
Em thấy lo lo. Vậy là em an toàn ạ. Bọn em khám để vào các trường đại học đào tạo sĩ quan ấy mà

Lo lo làm gì cho mệt bạn ơi. HIV ko dễ lây đâu.