PDA

View Full Version : Xin được tư vấn: 10 tuần AT sau PEP

samhoi
18-07-2014, 15:24
Xin chào mọi người !
Nguy cơ của mình là qhtd không an toàn và mình đã uống pep khoảng giờ thứ 40. Sau khi ngưng pep 7 tuần mình có đi combo và tới 10 tuần mình có đi anti tại Hòa Hảo.
Vậy xin hỏi mọi người kết quả 10 tuần sau pep(14 tuần sau nguy cơ) có khả quan không ạ ? Mình có quan hệ không an toàn với vợ ở tuần thứ 7 sau pep liệu có lây nhiễm cho vợ không ? Hôm nay đã được 11 tuần sau pep rồi nên đi xét nghiệm ở tuần thứ 12 hay 13 ?
Mong nhận được sự tư vấn của mọi người !

songchungvoi_HIV
18-07-2014, 15:37
Xin chào mọi người !
Nguy cơ của mình là qhtd không an toàn và mình đã uống pep khoảng giờ thứ 40. Sau khi ngưng pep 7 tuần mình có đi combo và tới 10 tuần mình có đi anti tại Hòa Hảo.
Vậy xin hỏi mọi người kết quả 10 tuần sau pep(14 tuần sau nguy cơ) có khả quan không ạ ? Mình có quan hệ không an toàn với vợ ở tuần thứ 7 sau pep liệu có lây nhiễm cho vợ không ? Hôm nay đã được 11 tuần sau pep rồi nên đi xét nghiệm ở tuần thứ 12 hay 13 ?
Hòa Hảo đâu có Antive bạn????? Bạn có KQ AT sau PEP 10 tuần là tính hiệu an toàn rất cao. Chốt ở 24 tuần theo khuyến cáo
Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày

Charles
18-07-2014, 15:40
Xin chào mọi người !

Kết quả này của bạn rất khả quan, XN chốt sau nguy cơ 24 tuần theo khuyến cáo, kết quả sẽ khó thay đổi.

Bạn đang có nguy cơ, khi chưa có kết quả XN cuối cùng thì vẫn cần bảo vệ người thân. Việc bạn quan hệ không an toàn với vợ trong thời gian chờ XN xét về nguy cơ thì hãn hữu, bởi kết quả XN của bạn cho thấy khả năng cao bạn không nhiễm HIV. Giờ cũng đã được 11 tuần, bạn nên đưa vợ đi Test nhanh một lần cho yên tâm.

samhoi
18-07-2014, 15:56
Hôm em ra Hòa Hảo gặp bác sĩ tư vấn bảo em là 10 tuần sau pep thì làm anti được rồi không cần làm combo nữa. Trên hóa đơn ghi HIV Combi(anti HIV+HIV p24) và trên phiếu kết quả lại ghi HIV Ag/Ab Combo. NEG S/CO=0.12. Em cũng không biết chính xác nó là loại gì nữa.
Cho em hỏi thêm nếu em quan hệ không an toàn với vợ 7 tuần sau pep nếu chẳng may vợ em bị tất nhiên em lại bị nhiễm lại phải không ạ ? Nếu em xét nghiệm sau 6 tháng sẽ biết được kết quả cho cả hai phải không ạ ? Vì em không giám nói với vợ chứ nếu không đã không khổ tâm như thế này rồi. Hu hu

songchungvoi_HIV
18-07-2014, 16:01
Hôm em ra Hòa Hảo gặp bác sĩ tư vấn bảo em là 10 tuần sau pep thì làm anti được rồi không cần làm combo nữa. Trên hóa đơn ghi HIV Combi(anti HIV+HIV p24) và trên phiếu kết quả lại ghi HIV Ag/Ab Combo. NEG S/CO=0.12. Em cũng không biết chính xác nó là loại gì nữa.
Cho em hỏi thêm nếu em quan hệ không an toàn với vợ 7 tuần sau pep nếu chẳng may vợ em bị tất nhiên em lại bị nhiễm lại phải không ạ ? Nếu em xét nghiệm sau 6 tháng sẽ biết được kết quả cho cả hai phải không ạ ? Vì em không giám nói với vợ chứ nếu không đã không khổ tâm như thế này rồi. Hu hu
Đó là Combo Ag/Ag bạn, chứ k phải Antive, hiện Hòa Hỏa k còn XN = Antive bạn àh, ComBo có giá trị sau 4 tuần trở đi nếu ko có PEP, bạn có KQ sau 10 tuần ngưng PEP là tính hiệu an toàn rất cao

samhoi
18-07-2014, 16:11
Vâng em cảm ơn anh ạ !
Anh cho em hỏi thế combo hay anti cho kết quả chính xác hơn ạ ? Còn 2 tuần nữa là em được 13 tuần sau pep tức là được 17 tuần sau nguy cơ rồi em tính đi Nhiệt Đới được không anh ? Giờ em cũng đang rất lo lắng vì vợ em hay la đau đầu, mệt mỏi, cảm vặt nữa.

songchungvoi_HIV
18-07-2014, 16:17
Vâng em cảm ơn anh ạ !
Anh cho em hỏi thế combo hay anti cho kết quả chính xác hơn ạ ? Còn 2 tuần nữa là em được 13 tuần sau pep tức là được 17 tuần sau nguy cơ rồi em tính đi Nhiệt Đới được không anh ? Giờ em cũng đang rất lo lắng vì vợ em hay la đau đầu, mệt mỏi, cảm vặt nữa.
Combo có giá trị từ 4 tuần trở đi, Antive có giá trị sau 6 tuần trở đi (Với điều kiện nguy cơ ko PEP).
Với Nguy cơ có PEP chỉ cần XN sau 8 tuần ngưng PEP = Antive là OK, Cômbo vẫn có giá trị sau 8 tuần ngưng PEP, KQ như nhau

samhoi
18-07-2014, 16:26
Vâng em cảm ơn và chúc anh có một buổi chiều vui vẻ ạ !

Tuanmecsedec
19-07-2014, 05:48
Xin chào mọi người !

HIV Ag/Ab Combo,đây là phương pháp tìm kháng nguy và kháng thể (Anti HIV +P24).Bạn có thể yên tâm những kết quả này.

samhoi
25-07-2014, 17:00
Em xét nghiệm 14 tuần sau nguy cơ(có uống pep) kết quả khả quan.
Hôm nay đi nhậu bị mọi người châm chọc em buồn lắm nhưng không giám nói gì chỉ biết im lặng.
Xin hỏi mọi người 14 tuần sau pep âm tính có khả quan không ? Em rất buồn khi bị nhìn bằng những ánh mắt lạ thường và những câu hỏi kiểu thăm dò. Thật sự giờ em đang thất vọng mong mọi người chia sẻ.

Charles
25-07-2014, 18:09
Hôm nay đi nhậu bị mọi người châm chọc em buồn lắm nhưng không giám nói gì chỉ biết im lặng.
Xin hỏi mọi người 14 tuần sau pep âm tính có khả quan không ? Em rất buồn khi bị nhìn bằng những ánh mắt lạ thường và những câu hỏi kiểu thăm dò. Thật sự giờ em đang thất vọng mong mọi người chia sẻ.

Bạn dùng PEP mà XN 14 tuần sau nguy cơ ÂT thì đây là một kết quả RẤT KHẢ QUAN, XN chốt ở tuần 24 thường chỉ mang tính thủ tục.

caumongbinhan1
25-07-2014, 18:10
Bạn chia sẻ trương hợp của bạn đc ko?.Mình theo dõi diễn đàn thấy tư vấn 14 tuần la an toàn rồi đó bạn.

samhoi
25-07-2014, 18:24
Mình qhtd không an toàn do chủ quan về đối tượng(mình bị say xỉn), sau đó mới biết cô ấy có nhiều bạn trai. Mình đã uống thuốc phơi nhiễm sau 40h. Tuy nhiên người đã đi cùng mình hôm đó và biết về sự việc lại không giữ bí mật mà lại nói cho những người khác biết. Từ đó đến nay mình luôn chịu những ánh mắt dè chừng và những câu nói đầy ẩn ý. Tuy vậy vì biết mình đã sai nên mình đành im lặng. Hôm nay là đỉnh điểm vì người ta đã nói ra và chế nhạo mình trong bàn nhậu. Các bạn bảo mình nên làm gì bây giờ ?

Charles
25-07-2014, 18:28
Mình qhtd không an toàn do chủ quan về đối tượng(mình bị say xỉn), sau đó mới biết cô ấy có nhiều bạn trai. Mình đã uống thuốc phơi nhiễm sau 40h. Tuy nhiên người đã đi cùng mình hôm đó và biết về sự việc lại không giữ bí mật mà lại nói cho những người khác biết. Từ đó đến nay mình luôn chịu những ánh mắt dè chừng và những câu nói đầy ẩn ý. Tuy vậy vì biết mình đã sai nên mình đành im lặng. Hôm nay là đỉnh điểm vì người ta đã nói ra và chế nhạo mình trong bàn nhậu. Các bạn bảo mình nên làm gì bây giờ ?

Bạn có thể yên tâm với kết quả này. Đừng vì người ta chế nhạo mà lo nghĩ lung tung (như vậy chỉ làm mình hèn nhác thêm).

caumongbinhan1
25-07-2014, 18:28
Nguy cơ của bạn giống mình,lại thêm 1 người nữa AT.Hy vọng........

caumongbinhan1
25-07-2014, 18:43
Mình cũng vậy bạn thi an toàn rồi minh lỡ đi XN mà có gì chắc bỏ xứ đi wa.

samhoi
25-07-2014, 18:54
Cảm ơn mọi người !
Cầu mong tất cả được bình an !
Mình rất sợ cái cảm giác người thân, bạn bè nhìn mình với ánh mắt dè chừng và những lời nói châm chọc. Họ không hiểu được mình đã khổ tâm như thế nào. Giờ chỉ biết im lặng thôi các bạn ạ.

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 19:03
14 tuần AT sau PEP chưa ai DT sau 24 tuần có PEP

samhoi
25-07-2014, 19:19
Vâng em cam ơn anh Hiếu !
Thật sự hôm nay em đã rất lúng túng khi bị người khác châm chọc. Tại sao họ có thể nói ra những lời cay độc đó anh nhỉ ? Từ trước đến nay em luôn cố gắng để vươn lên trong cuộc sống và chưa hề làm hại ai ngay cả trong lời ăn tiếng nói. Thế mà..... !

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 19:23
Vâng em cam ơn anh Hiếu !
Thật sự hôm nay em đã rất lúng túng khi bị người khác châm chọc. Tại sao họ có thể nói ra những lời cay độc đó anh nhỉ ? Từ trước đến nay em luôn cố gắng để vươn lên trong cuộc sống và chưa hề làm hại ai ngay cả trong lời ăn tiếng nói. Thế mà..... !
Em mặc xác họ, những loại người như vậy hơi đâu để tâm, chỉ khi nào trong gia đình họ có` người nhiễm HIV họ mới cảm nhận được nổi đau của người khác

samhoi
25-07-2014, 19:28
Vâng em cảm ơn anh ạ !
Em sẽ cố gắng vượt qua hoàn cảnh này. Cầu mong cả thế gian đuọc bình an, người với người sống để yêu thương.
Chúc anh có một buổi tối vui vẻ !

samhoi
25-07-2014, 19:31
Vâng em cảm ơn anh ạ !
Em sẽ cố gắng vượt qua hoàn cảnh này. Cầu mong cả thế gian được bình an, người với người sống để yêu thương.
Chúc anh có một buổi tối vui vẻ !

Tuanmecsedec
26-07-2014, 05:27

Kết quả sau 14 tuần âm tính thì bạn yên tâm,theo Tuanmecsedec thì xét nghiệm ở tháng thứ 6 chỉ là thủ tục.