PDA

View Full Version : Thư tình: Chỉ cần em hạnh phúc

anhankipkhong
18-07-2014, 21:23
Thứ Sáu, ngày 18/07/2014 09:00 AM (GMT+7)

Anh yêu em, nhưng sẽ có người thay thế anh quan tâm và lo lắng cho em, chỉ vì anh thất bại rồi…

<center></center>Ngày anh đặt chân đến mảnh đất Sài Gòn phồn hoa này, mang theo bao nhiêu mơ ước của tuổi trẻ, bao khát khao lập nghiệp trong khi mới tuổi 18. Tài sản đầu tiên chỉ là chiếc xe đạp cũ mua lại từ tiền đi chạy bàn ở một quán cà phê gần khu nhà trọ.
Anh học và học, vì mục tiêu rằng anh sẽ là người sở hữu căn nhà đầu tiên trên đất Sài Gòn trong nhóm bạn cùng đặt chân vào đây lập nghiệp. Tham vọng đó luôn ở trong đầu khi tôi gặp khó khăn, vì nó giúp anh vượt qua tất cả trở ngại. Thời gian cứ trôi qua...
Anh gặp em qua một người bạn. Anh để ý em qua ánh mắt thật hồn nhiên, vô tư, và cũng yêu vì chính đôi mắt biết cười đó. Chuyện tình mình cứ thế theo thời gian, trên chiếc xe đạp, anh và em đi hết cả đất Sài Gòn này.
Ba năm cao đẳng không quá lâu, vì anh đã bắt đầu đi làm từ năm thứ 2. Sau khi tốt nghiệp, anh không tốn một tờ đơn xin việc nào nhưng đã có một vị trí cao mặc dù chỉ ở một công ty tư nhân. Đó là điều bao nhiêu bạn bè cùng khoá ao ước.
Tất cả tích góp chỉ hướng về tương lai, cũng giống như tình cảm của chúng tôi vậy.

http://stream17.24h.com.vn:8008/upload/3-2014/images/2014-07-17/1405568343-chi-can-em-hanh-phuc-1.jpg
Sẽ có người thay thế anh quan tâm và lo lắng cho em (Ảnh minh họa)

Nhưng đời thường không trọn vẹn, lúc anh thất bại trong công việc khi mở một công ty riêng cũng là lúc em ra trường. Em bắt đầu đi làm, tình cảm không còn được trọn vẹn như trước. Em có công việc của em, anh cũng dành hết thời gian để làm và trả nợ cho lối đi sai của bản thân mình, tất cả chỉ được đưa vào trong im lặng. Và rồi ngày đó cũng đến, chúng mình chia tay cũng bằng một tin nhắn, kết thúc mối tình 5 năm mà cả hai luôn vun vén.
Giờ đây, cuộc sống của em chắc có lẽ đã khác nhiều phải không? Chẳng hiểu sao anh vẫn giữ cái thói quen hàng ngày vào facebook của em, theo dõi mà chưa hề click nút theo dõi, một cách đều đặn. Hay hàng ngày, sau khi tan sở, anh lại mong thấy bóng dáng em, dù là sau xe một ai đó không phải anh, dù rằng biết mình sẽ rất buồn.
Chẳng biết đến bao giờ anh có thể mở lòng, hay mở một góc trái tim, vì dường như chúng đông lạnh mất rồi.
Chỉ biết rằng anh đã sai, khi đi quá nhanh trên sự nghiệp và tham vọng của mình, đến khi thất bại lại không có đủ dũng khí giữ em ở bên. Vì sợ rằng em sẽ khổ.
Thôi thì sẽ có một ai đó khác, sẽ đến, quan tâm em hơn, lo lắng nhiều hơn. Và sẽ mang đến cho em hạnh phúc.

Anh vẫn luôn yêu em và dõi theo em, chỉ cần em hạnh phúc.

Việt Nguyễn (Khampha.vn)

ôi người hưng yên tìm tòi ở đâu ra những câu chuyện ra những bài thơ quá chuẩn ko cần chỉnh hix, anh đừng nói nhân vật chính này là anh nhé anh trường xuân

Charles
18-07-2014, 21:29
ôi người hưng yên tìm tòi ở đâu ra những câu chuyện ra những bài thơ quá chuẩn ko cần chỉnh hix, anh đừng nói nhân vật chính này là anh nhé anh trường xuân

Hê hê, chắc bài này cứ như viết hộ em thì phải.

anhankipkhong
19-07-2014, 20:09
Hê hê, chắc bài này cứ như viết hộ em thì phải.
em không giống người đó anh ơi hic em nói anh chị bót chuyện và thơ hay hay ko ák mà :zk2017: sao chị hà chưa khỏe lại anh anh có khi nào bệnh vậy ko .mọi chuyện rùi sẻ qua hé anh tương lai phía trước còn rất dài vs mọi người

Charles
19-07-2014, 20:21
em không giống người đó anh ơi hic em nói anh chị bót chuyện và thơ hay hay ko ák mà :zk2017: sao chị hà chưa khỏe lại anh anh có khi nào bệnh vậy ko .mọi chuyện rùi sẻ qua hé anh tương lai phía trước còn rất dài vs mọi người

Anh mới được biết chị Hà khỏe nhiều rồi, nhưng lại mải kiếm ăn nên chưa vào diễn đàn được.
Cảm ơn em đã quan tâm hỏi han sức khỏe anh chị, sống hay chết số trời đã định rồi em ạ, cố cưỡng lại không được, ông trời cho sống đến đâu cố gắng sống có ích tới đó thôi em ạ.

anhankipkhong
19-07-2014, 20:35
Anh mới được biết chị Hà khỏe nhiều rồi, nhưng lại mải kiếm ăn nên chưa vào diễn đàn được.
Cảm ơn em đã quan tâm hỏi han sức khỏe anh chị, sống hay chết số trời đã định rồi em ạ, cố cưỡng lại không được, ông trời cho sống đến đâu cố gắng sống có ích tới đó thôi em ạ.
ko em ko có ý gì đâu tại em thấy chị ko lên và muốn anh có khi nào như vậy ko ..ta đi theo nghiệp của ta mà dù cho tốt xuấu tạo ra tự mình... nên em hiểu có gì cho em xin lỗi nhé

Charles
19-07-2014, 20:46
ko em ko có ý gì đâu tại em thấy chị ko lên và muốn anh có khi nào như vậy ko ..ta đi theo nghiệp của ta mà dù cho tốt xuấu tạo ra tự mình... nên em hiểu có gì cho em xin lỗi nhé

Ha ha em không hiểu rồi, anh không nói riêng gì anh chị, mà bất cứ ai số mệnh ông trời cũng định sẵn rồi em ạ. Quan trọng trong cuộc sống sau mỗi lần vấp ngã mình biết đứng lên, biết vượt qua khó khăn trong thực tế, biết chấp nhận sự thật và biết sống thế nào là có ích... Vậy thui em.

anhankipkhong
19-07-2014, 20:53
Ha ha em không hiểu rồi, anh không nói riêng gì anh chị, mà bất cứ ai số mệnh ông trời cũng định sẵn rồi em ạ. Quan trọng trong cuộc sống sau mỗi lần vấp ngã mình biết đứng lên, biết vượt qua khó khăn trong thực tế, biết chấp nhận sự thật và biết sống thế nào là có ích... Vậy thui em.
vâng em hiểu em cảm ơn
nhưng quan trọng anh lạc quan vui vẻ là đc rùi em off nghe vì thật sự em đâu muốn anh chị buồn hay bệnh hihi mọi chuyện rồi sẽ qua
anh xuân lúc tư vấn cho em ngày đó đâu trả đây hy

Charles
19-07-2014, 21:09
vâng em hiểu em cảm ơn
nhưng quan trọng anh lạc quan vui vẻ là đc rùi em off nghe vì thật sự em đâu muốn anh chị buồn hay bệnh hihi mọi chuyện rồi sẽ qua
anh xuân lúc tư vấn cho em ngày đó đâu trả đây hy

anh xuân lúc tư vấn cho em ngày đó đâu trả đây => Anh có thay đổi hồi nào đâu mà làm em không nhận ra vậy??? :khi875437:

anhankipkhong
20-07-2014, 20:23
anh xuân lúc tư vấn cho em ngày đó đâu trả đây => Anh có thay đổi hồi nào đâu mà làm em không nhận ra vậy??? :khi875437:
anh xuân lúc ấy ko chủi em khùng kaka giờ nói em bị khùng mới ghê hic anh tính giống anh hiếu hả d đ 1 ng dữ thui anh kaka xl anh hiếu nhé