PDA

View Full Version : quan hệ với GMD trong khi quan hệ em có làm rách bao 2 lần

caubexuixeo
19-07-2014, 04:03
Chẳng là thế này hôm qua thằng bạn cùng quê có lên chỗ em làm chơi. Hai thằng uống rượu rồi rủ nhau ra quán vỉa hè uống bia. Đang uống thì một thanh niên cởi trần lao tới chỗ bàn bọn em ngồi và đè lên người em. Lúc về em mới thấy cánh tay và người em có mặt có dính máu. Mà người em ko có một vết thương nào nên em đoán của thanh niên kia. Và đi tắm. Sau đó có cùng người bạn đi quan hệ với GMD trong khi quan hệ em có làm rách bao 2 lần và không phát hiện ra theo quán tính có thêm 1 2 cái rồi lại thay báo quan hệ tiếp. H tỉnh rượi em rất lo lắng không biết mình có bị nhiễm HIV ở 2 trường hợp trên ko. Mong mọi người giúp đỡ .
.

Tuanmecsedec
19-07-2014, 04:49
Chẳng là thế này hôm qua thằng bạn cùng quê có lên chỗ em làm chơi. Hai thằng uống rượu rồi rủ nhau ra quán vỉa hè uống bia. Đang uống thì một thanh niên cởi trần lao tới chỗ bàn bọn em ngồi và đè lên người em. Lúc về em mới thấy cánh tay và người em có mặt có dính máu. Mà người em ko có một vết thương nào nên em đoán của thanh niên kia. Và đi tắm. Sau đó có cùng người bạn đi quan hệ với GMD trong khi quan hệ em có làm rách bao 2 lần và không phát hiện ra theo quán tính có thêm 1 2 cái rồi lại thay báo quan hệ tiếp. H tỉnh rượi em rất lo lắng không biết mình có bị nhiễm HIV ở 2 trường hợp trên ko. Mong mọi người giúp đỡ .
.

Trường hợp 1 , bạn yên tâm không sao,không có nguy cơ.Trường hợp 2,Nếu bạn không biết phát hiện bao cao su rách lúc nào mà vẫn quan hệ thì có nguy cơ.Nhưng nếu bạn biết rách và chỉ nhịp thêm 1,2 cái rồi rút ra thì không sao.

caubexuixeo
19-07-2014, 04:59
Lúc đó em cũng không rõ lắm chỉ nhớ là GMD kêu rách đòi thay bao. Liệu cháu có nên dùng thuốc không .và mua thuốc điều trị ở đâu, giá cả thế nào ạ. Vì cháu đang ở huyện vùng cao đi lại rất khó khăn. Mong bác tư vấn giúp cháu

Tuanmecsedec
19-07-2014, 05:02
Lúc đó em cũng không rõ lắm chỉ nhớ là GMD kêu rách đòi thay bao. Liệu cháu có nên dùng thuốc không .và mua thuốc điều trị ở đâu, giá cả thế nào ạ. Vì cháu đang ở huyện vùng cao đi lại rất khó khăn. Mong bác tư vấn giúp cháu

Bạn phải nhớ chính xác và cung cấp thông tin thật chính xác.Bạn chỉ nhớ mơ hồ,nếu bạn lo lắng thì đến các trung tâm y tế dự phòng Quận/Huyện nơi mình sinh sống để được hướng dẫn.Hoặc ĐT 098.2727.393 Tuanmecsedec hướng dẫn cho bạn cụ thể hơn.

caubexuixeo
19-07-2014, 05:10
Cháu nhớ chính xác là chỉ quan hệ thêm khoảng thời gian là 1phút khi nào rách và vứt bỏ đi thay bao mới

Tuanmecsedec
19-07-2014, 05:12
Cháu nhớ chính xác là chỉ quan hệ thêm khoảng thời gian là 1phút khi nào rách và vứt bỏ đi thay bao mới

Nếu ( quan hệ thêm khoảng thời gian là 1phút )...Sau đó mới phát hiện rút ra là có nguy cơ.

caubexuixeo
19-07-2014, 05:17
Cháu ở mèo Vạc trung tâm y tế huyện họ ko làm việc thứ 7 liệu cháu có ra đâu tìm mua thuốc và xét nghiệm đc ạ

Tuanmecsedec
19-07-2014, 05:19
Cháu ở mèo Vạc trung tâm y tế huyện họ ko làm việc thứ 7 liệu cháu có ra đâu tìm mua thuốc và xét nghiệm đc ạ

Bạn có thể đến các bệnh viện lớn.

caubexuixeo
19-07-2014, 05:22
Bênh viện đã khoa huyện ạ.bác có thể cho lời khuyên dùng thuốc ko ạ

Tuanmecsedec
19-07-2014, 05:33
Bênh viện đã khoa huyện ạ.bác có thể cho lời khuyên dùng thuốc ko ạ

Bạn phải xác định hành vi mình.Tuanmecsedec đã tư vấn rồi,nếu biết rách bao cao su rút ra liền thì không sao.Nhưng không biết rách lúc nào đã rách trước đó 1 phút vẫn còn quan hệ là có nguy cơ.Vì vậy bạn quyết định dùng thuốc hay không chính bạn tự nhận xét lại hành vi,vì bạn là người trực tiếp quan hệ.

caubexuixeo
19-07-2014, 05:41
Vâng cháu quyết định sẽ dùng thuốc. Cháu mong bác tư vấn mua thuốc. Cách dùng và tác dụng phụ của thuốc. Đặc biệt là tên loại thuốc đấy

Tuanmecsedec
19-07-2014, 05:56
Vâng cháu quyết định sẽ dùng thuốc. Cháu mong bác tư vấn mua thuốc. Cách dùng và tác dụng phụ của thuốc. Đặc biệt là tên loại thuốc đấy

Bạn đến bệnh viện Bác Sỹ sẽ hướng dẫn cho bạn.

caubexuixeo
19-07-2014, 06:00
Vâng cháu cảm ơn chú đã tư vấn lần đầu dại dột quá.

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 09:45
.
1. Đang uống thì một thanh niên cởi trần lao tới chỗ bàn bọn em ngồi và đè lên người em. Lúc về em mới thấy cánh tay và người em có mặt có dính máu. Mà người em ko có một vết thương nào => No risk to HIV
2. Sau đó có cùng người bạn đi quan hệ với GMD trong khi quan hệ em có làm rách bao 2 lần và không phát hiện ra => Là có nguy cơ => Nếu bạn còn trong 72 giờ vàng thì vui lòng đến BV trung tuyến tỉnh gặp BS tư vấn dùng PEP
Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày