PDA

View Full Version : QHTD 2 lần có BCS XN AT ở 53 ngày và 27 ngày

zerokool
19-07-2014, 08:34
Kính gửi các anh chị trong diễn đàn
gần đây , em có thực hiện hành vi nguy cơ 2 lần
lần 1: 25/5
lần 2: 20/06
Cả 2 lần để sử dụng BCS ạ
Một tháng trở lại đây, em thấy sức khỏe giảm sút, cân nặng giảm 5kg, thỉnh thoảnh hay sốt, ỉa chảy, đổ mồ hôi trộm.
Lo sợ quá em lên Hòa Hảo xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo cho kết quả :
NEG S/Co =0.31 <1 là âm tính.
Xét nghiệm của em cách nguy cơ
lần 1 : 53 ngày
lần 2: 27 ngày

Em vẫn cảm thấy rất lo lắng và hoang mang. Anh chị có thể cho em biết xn như vậy có đáng tin cậy không ạ? Cả tuần nay em không có tâm trí để làm việc nữa.

rất cảm ơn ạ !

Charles
19-07-2014, 08:39
Một tháng trở lại đây, em thấy sức khỏe giảm sút, cân nặng giảm 5kg, thỉnh thoảnh hay sốt, ỉa chảy, đổ mồ hôi trộm.

Em vẫn cảm thấy rất lo lắng và hoang mang. Anh chị có thể cho em biết xn như vậy có đáng tin cậy không ạ? Cả tuần nay em không có tâm trí để làm việc nữa.

rất cảm ơn ạ !

Cả 2 lần để sử dụng BCS ạ => Bạn QHTD có sử dụng BCS là an toàn với HIV và các bệnh tình dục. Biểu hiện của bạn do nhiều nguyên nhân, có thể do stress gây ra, bạn nên khám BS chuẩn đoán chính xác hơn. Bấm vào đây tham khảo:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

zerokool
19-07-2014, 08:46
Em cảm ơn anh đã quan tâm!
điều em sợ là: khi mang bao vào phòng thì họ đã bóc rồi - nói là không đc mang vỏ vào vì sợ kiểm tra !
Lúc đó thì em đã non nớt gật đầu. Về nghĩ lại , thấy hối hận quá
Các biểu hiện của em xảy ra trước cả khi em nhận ra nguy cơ, nên khó có thể do stress gây nên anh ạ

Charles
19-07-2014, 08:52
Em cảm ơn anh đã quan tâm!
điều em sợ là: khi mang bao vào phòng thì họ đã bóc rồi - nói là không đc mang vỏ vào vì sợ kiểm tra !
Lúc đó thì em đã non nớt gật đầu. Về nghĩ lại , thấy hối hận quá
Các biểu hiện của em xảy ra trước cả khi em nhận ra nguy cơ, nên khó có thể do stress gây nên anh ạ

Bao bóc trước không quan trọng, quan trọng khi quan hệ bao không sự cố tuột & rách là bạn an toàn. Kết quả XN 4 tuần Combo ÂT cho bạn giải tỏa tâm lý được rồi.

zerokool
19-07-2014, 09:09
Có khi nào, họ sử dụng lại bao không ạ? có khi nào bao rách mà em không biết ?
Điều em ngại là các triệu chứng sao lại đồng thời và giống nhau vậy?
Em đã kiểm nghiệm lại sức khỏe bằng cách chạy lại quãng đường mà trước kia e chạy 1cách dễ dàng : thì chỉ đc 1/3 đường
Chưa bao giờ em hay ốm vặt và giảm sức khỏe như vậy !
Rất mong được sự tư vấn của các anh chị trong diễn đàn ạ !

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 09:19

rất cảm ơn ạ !
em có thực hiện hành vi nguy cơ 2 lần
=> Đây k phải là nguy cơ, mà phải gọi là hành vi. Những gì bạn kể hoàn toàn k có nguy cơ, vì QHTD có BCS là an toàn

Buonqua
19-07-2014, 09:24
Có khi nào, họ sử dụng lại bao không ạ? có khi nào bao rách mà em không biết ?
Điều em ngại là các triệu chứng sao lại đồng thời và giống nhau vậy?
Em đã kiểm nghiệm lại sức khỏe bằng cách chạy lại quãng đường mà trước kia e chạy 1cách dễ dàng : thì chỉ đc 1/3 đường
Chưa bao giờ em hay ốm vặt và giảm sức khỏe như vậy !
Rất mong được sự tư vấn của các anh chị trong diễn đàn ạ !
Có khi nào? Một câu hỏi rất khó mà chỉ có bạn mới có thể trả lời thôi. Nếu mới nhiễm hiv thì là gì có triệu chứng mà giống mà đồng thời. Lo quá thì chờ đủ thời gian đi xét nghiệm giải tỏa tâm lý. Trường hợp của bạn nếu vậy thì không sao đâu.

zerokool
19-07-2014, 09:34
Em cảm ơn các anh đã quan tâm !
Dấu hiệu sức khỏe đi xuống+ hành vi khiến em lo lắng quá ạ
Các anh cho em hỏi là : sau xét nghiệm combo, thì vào tuần 12 em nên đi xét nghiệm loại gì ạ? Xn tìm kháng thể thì ở đâu là nhanh và tin cậy à?

Charles
19-07-2014, 10:07
Em cảm ơn các anh đã quan tâm !
Dấu hiệu sức khỏe đi xuống+ hành vi khiến em lo lắng quá ạ
Các anh cho em hỏi là : sau xét nghiệm combo, thì vào tuần 12 em nên đi xét nghiệm loại gì ạ? Xn tìm kháng thể thì ở đâu là nhanh và tin cậy à?

Ở tuần 12 bạn XN phương pháp nào cũng chính xác.

zerokool
19-07-2014, 10:44
Em cảm ơn anh rất nhiều !
Sau lần này, em thề là sẽ ko tái diễn nữa ! hic hic

Tuanmecsedec
19-07-2014, 14:15

rất cảm ơn ạ !

Trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.Bạn lo lắng đã xét nghiệm âm tính thời gian 53 ngày thì yên tâm.

zerokool
19-07-2014, 18:24
Nhưng mà lần 2 cách 27 ngày anh ạ!
Giờ các triệu chứng nhứ : sốt, ho, mệt mỏi, tiêu chảy đều hết rồi. Chỉ còn cân nặng, em thấy mình sụt 5 kí rồi

Charles
19-07-2014, 18:27
Giờ các triệu chứng nhứ : sốt, ho, mệt mỏi, tiêu chảy đều hết rồi. Chỉ còn cân nặng, em thấy mình sụt 5 kí rồi

Triệu chứng của bạn nằm cả ở trong này:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tuanmecsedec
19-07-2014, 21:42

Những gì bạn nói chỉ là những bệnh thông thường hoặc bạn bị tâm lý stress gây ra thôi.

zerokool
23-07-2014, 11:07
Các anh cho em hỏi là trong xét nghiệm Comnbo Ab/Ag thì giá trị nào thể hiện có kháng nguyên hay không ạ ?

Em cảm ơn

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 11:11
Các anh cho em hỏi là trong xét nghiệm Comnbo Ab/Ag thì giá trị nào thể hiện có kháng nguyên hay không ạ ?

Em cảm ơn
Ag là tìm kháng nguyên, Ab là tìm kháng thể

(http://www.diendanhiv.vn/)2.GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện kháng nguyên HIV và các kháng thể chống HIV-1 và/hoặc HIV-2 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

Đĩa xét nghiệm gồm có 96 giếng đã được phủ lên bởi các kháng thể đơn clon kháng p24 HIV-1 và các kháng nguyên HIV tinh khiết (protein tái tổ hợp gp 160, một peptide tổng hợp giống epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O và một peptide giống epitope của protein vỏ HIV-2).

Các chất cộng hợp được tạo nên bởi: các kháng thể đa dòng kháng kháng nguyên HIV đã được biotin hoá (chất cộng hợp 1); và Streptavidin và các kháng nguyên HIV gắn peroxidase (các peptides gp41 và gp36 tương tự epitope của các glycoprotein vỏ HIV-1 và HIV-2, một peptide tổng hợp tương tự epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O) (chất cộng hợp 2).

Chất cộng hợp 1 và huyết thanh hoặc huyết tương được hút vào các giếng xét nghiệm, các kháng nguyên HIV nếu có trong mẫu sẽ gắn vào các kháng thể đơn dòng đã gắn sẵn lên các giếng và chất cộng hợp 1. Các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2, nếu có ở trong mẫu xét nghiệm, sẽ gắn vào các kháng nguyên đã gắn sẵn trong các giếng. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng nguyên và kháng thể không gắn.

Chất cộng hợp 2 được cho vào các giếng, Streptavidin phản ứng với phức hợp Ab-Ag-Ab được biotin hoá và các kháng nguyên HIV-1 và HIV-2 tinh khiết đã gắn sẵn peroxidase lần lượt gắn vào các kháng thể IgG, IgM, IgA đã bị bắt giữ trong các giếng. Sau bước ủ thứ 2, phần không gắn với chất cộng hợp 2 được loại bỏ thong qua bước rửa. Sau khi ủ có sự có mặt của cơ chất, sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của kháng nguyên HIV hoặc các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2.

3.Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng nguyên vỏ của HIV-1 (nhóm O), HIV-2 và kháng thể kháng p24 của HIV-1 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ bởi các kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng.

- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng nguyên HIV 1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.

- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng liên hợp với chất tạo màu. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.

- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng nguyên và kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2. . (http://www.diendanhiv.vn/) (http://www.diendanhiv.vn/)

zerokool
24-07-2014, 13:58
vâng! em cảm ơn anh ạ

zerokool
20-08-2014, 16:18
Em xin chào các anh chị trên diễn đàn!
Chủ nhật rồi, em đi xét nghiệm Combo ở Hòa Hảo
Lần xét nghiệm này cách hành vi lần 1: 57 ngày (8tuần), cách hành vi lần 2 :85 ngày (12tuần)
Kết quả: EG S/Co =0.16 <1 - Âm tính

Vậy là, mọi ưu phiền đã được dỡ bỏ phần nào.Nếu không được các anh chị tư vấn thì chắc là stress nặng :monkeys16::k4744254:

Em cảm ơn anh Hiếu, anh Tuấn, anh Trường xuân và các anh chị trên diễn đàn đã giúp đỡ em qua thơi gian khó khăn
Anh chị mãi là điểm tựa cho những mọi người trong lúc lo lắng

Tuanmecsedec
20-08-2014, 16:19
Lần xét nghiệm này cách hành vi lần 1: 57 ngày (8tuần), cách hành vi lần 2 :85 ngày (12tuần)

Vậy là, mọi ưu phiền đã được dỡ bỏ phần nào.Nếu không được các anh chị tư vấn thì chắc là stress nặng :monkeys16::k4744254:

Em cảm ơn anh Hiếu, anh Tuấn, anh Trường xuân và các anh chị trên diễn đàn đã giúp đỡ em qua thơi gian khó khăn

Chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý,kết quả âm tính của bạn đã chứng minh mọi người tư vấn không sai.

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 16:21

Chúc mừng bạn nhé, thế là loại stress ra khỏi đầu được rùi nhé

zerokool
20-08-2014, 16:26
Chúc mừng bạn nhé, thế là loại stress ra khỏi đầu được rùi nhé

Vâng anh ạ !
trở về với thời vô lo về sức khỏe, và hứa không tái phạm nữa:zk2039:

Donghpcc90
20-08-2014, 16:36
bạn cư theo dõi sức khoẻ của bạn đi, có thể bạn bị nhiễm một bệnh khác, giảm 5kg không phải chuyện nhỏ đâu, nếu có gì thì đi bệnh viện khám tổng thể

Charles
20-08-2014, 18:13

Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

zerokool
22-08-2014, 10:53
Chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý,kết quả âm tính của bạn đã chứng minh mọi người tư vấn không sai.

Vâng anh Tuấn

Lần xét nghiệm này của em cách hành vi lần 2 ( 8 tuần)
Em có cần xét nghiệm thêm sau 4 tuần nữa không ạ

Em cảm ơn !

zerokool
22-08-2014, 10:55
bạn cư theo dõi sức khoẻ của bạn đi, có thể bạn bị nhiễm một bệnh khác, giảm 5kg không phải chuyện nhỏ đâu, nếu có gì thì đi bệnh viện khám tổng thể

À !quên mất
Từ hồi lo lắng đi xét nghiệm lần 1về, em thực hiện chế độ ăn ngủ, nghỉ điều độ nên đã tăng được 2kg rồi
Giờ thì, cứ thế mà tăng thôi. chỉ sợ tròn quay :zk2039:

songchungvoi_HIV
22-08-2014, 10:55
Vâng anh Tuấn

Em cảm ơn !
Có nguy cơ đâu mà XN nữa Bác??

Charles
22-08-2014, 10:56
Vâng anh Tuấn

Em cảm ơn !

Không có nguy cơ XN giải tỏa tâm lý thôi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
23-08-2014, 08:08
Vâng anh Tuấn

Em cảm ơn !

Bạn có xét nghiệm nữa thì Tuanmecsedec đảm bảo 100% vẫn âm tính.